[Funland] Trưởng CLC Thanh Xuân

VNV

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nay con trai đi học về thấy vẻ mặt buồn buồn, tổng kết năm học của trường THCS Lê Lợi, Hà Đông, cháu được loại giỏi trung bình 8,9. Toán được giải khuyến khích. Mình hỏi sao vậy con? Nó mếu máo, các bạn học thêm co cho biết đề trước nên nó làm không bằng các bạn. Có bạn học làng nhàng thi toàn hỏi bài hoặc quay cóp, không hiểu sao điểm tổng khết 9,6.
Nghĩ mà buồn các cụ ạ, con trẻ đã biết gì đâu, trường học cũng tệ như ngoài xã hội, tương lai sẽ thế nào đây?
Phải chăng mọi chuẩn mực giáo dục không còn chút nào? Giáo viên xuống cấp đã đành, một số phụ huynh cũng quen cái thói háo danh làm khổ con trẻ, làm giáo viên đã tệ còn tệ thêm.
Mình chỉ còn biết nhẹ nhàng động viên cháu, cũng may, trẻ con nó nhanh quên, nó lại vui vẻ!
Chưa chắc, có khi bạn nghĩ zậy mà không phải zậy. Các bạn điểm cao, mình không được điểm cao là do mình chứ không phải do các bạn hay do cô giáo.
Mợ nên chỉnh lại suy nghĩ của con thay vì ôm ấp an ủi.

biển xanh06

Xe điện
Vậy à cụ, em tưởng trần học phí tận 5,5tr/tháng lận, tổng chi phí phải tầm 8-9tr cơ! Chất lượng dạy và học đến nay đã tiệm cận CLC chưa cụ hỷ?!!
Tăng dần theo lộ trình cụ ơi. Theo đề án CLC em nhớ mang máng thì 5,5 tr bao gồm : học phí, ăn, bán trú, tiếng Anh liên kết rồi. hệ Cam sẽ cao hơn.
Dù sao đây vẫn là trường công lập, cơ sở vật chất sẵn có nên học phí sẽ dễ chịu hơn dân lập.
Chất lượng đang hướng tới chất lượng cao thôi cụ, cái này cần nhiều thời gian nữa.
Dù gì đến giờ em ghi nhận công sức của cô hiệu trường hiện giờ rất tâm huyết xây dựng trường lên tầm CLC, quận, phòng GD cũng nhiều ưu ái hơn cho trường.

cusao

Xe lăn
Em xin tư vấn với các phụ huynh khi chọn trường cho con cần bám sát 2 điều kiện như sau
- Khả năng học tập của cháu có đáp ứng được, theo được chương trình của trường nơi mình dự định đăng ký không?
- Khả năng tài chính của mình có đáp ứng đươc lâu dài hoạc đi tới cuối con đường (tốt nghiệp ĐH hoạc sau ĐH) hay không.
Trước khi ra quyết định, các phụ huynh nên chuẩn bị tôt 2 điều kiện trên thì cơ hội thành công mới cao được chứ chưa có gì chắc chắn cả

Tony_Bui

Xe buýt
Gái nhà em đang họp lớp 7 ở đây, hôm nay nhà trường đang tổ chức tổng kết năm học. Em đánh giá là ổn, cho con học yên tâm.

acura1188

Xe hơi
Em được nghe thầy giáo dạy trường chuyên dạy thế này: học sinh cần phải biết nuôi dưỡng và duy trì Trí lực, trí lực cũng như các nguồn lực khác đều có giới hạn, học chuyên có bao nhiêu trí lực mang ra dùng hết, đến khi vào đại học bố mẹ cũng như các con sau một thời gian vật lộn cố gắng với giai đoạn học chuyên, thường có tâm lý buông bỏ, kết quả là trí lực được dùng không đúng thời điểm. Nên phát huy trí lực cuối cấp 3 và giai đoạn học đại học. Vậy nên cần căn cứ vào khả năng của các con để lựa chọn con có học chuyên hay không, việc học chuyên danh cho các em có tố chất sẵn.

dungnv10

Xe tăng
Ku con đến khổ với thân sinh. quăng quật nó ghê quá cơ,

em để tự do, ngày xưa em học trường làng còn dc cơ mờ.

con e giờ học tận thủ đô rồi, nên em cứ từ em mà ra. yên tâm lắm cụ ợ

mr teppi

Xe buýt
Cơ sở vật chất ổn cụ ơi, phòng bán trú, bếp nấu ăn, phòng thể chất đều rất sạch đẹp, học hơi căng
Con em vừa thi xong tuyển sinh lớp 6! Em mong bé đỗ, và muốn môi trường học hơi căng tý cho nó đỡ vênh váo.. 😁

hieudie

Xe hơi
Em cũng đang nhắm ku lớn nhà em vào đây vì gần nhà và cơ sở vật chất tốt, trường công giá rẻ thế là thỏa mãn tiêu chí của nhà em rồi.