[Funland] Trường ĐH công nghệ Đông Á

kazome

Xe buýt
Em có cu cháu đang muốn học nghành Kỹ thuật công nghệ ô tô trường ĐH công nghệ Đông Á
(Adresse : Toà nhà Đại học Công nghệ Đông Á, P. Trịnh Văn Bô, Xuân Phương, Nam Từ Liêm, Hà Nội )

. Có Cụ nào hiểu về trường này hoặc đã từng có con, em theo học tư vấn giúp em.
- Cơ sở vật chất, trang thiết bị đào tạo...
- Giáo viên và giáo trình dạy học...
- học phí và các kinh phí phát sinh...
- ưu, nhược điểm của trường...
ngoài ra với ngành học này các Cụ cho em thêm 1 số lựạ chọn cơ sở đào tạo khác.
Xin cám ơn các Cụ.

thichuongbia

Xe buýt
Trường này thì e ko học nhưng HT trường này 25 năm về trước là thầy của e ở ĐHBK, thầy Thuận. Ngoài là HT, thầy còn là CTHĐQT, TGĐ tập đoàn Polyco

butchikim

Xe ba gác
Ngành này đào tạo ở trường ĐH Công nghiệp cũng tốt.

luolanvn

Xe tăng
Em không biết thông tin gì về trường này, chỉ biết quán bia tươi dưới tầng 1 khá ngon ;;)

sinichit52

Xe container
Về kỹ thuật công nghệ ôtô em vote 1 phiếu cho ĐH Việt Đức. Nói gì thì nói, kỹ thuật ô tô Đức vẫn khác biệt. F1 em nhận xét vậy sau 1 năm chui gầm ôtô Mercedes bên chính quốc. Mà bên đó lên đến 5G rồi, không hiểu ngành này bên mình lên mấy G rồi nhỉ.

kazome

Xe buýt
Về kỹ thuật công nghệ ôtô em vote 1 phiếu cho ĐH Việt Đức. Nói gì thì nói, kỹ thuật ô tô Đức vẫn khác biệt. F1 em nhận xét vậy sau 1 năm chui gầm ôtô Mercedes bên chính quốc. Mà bên đó lên đến 5G rồi, không hiểu ngành này bên mình lên mấy G rồi nhỉ.
Trường Việt Đức em thấy toàn cơ sở ở phía Nam hả Cụ ?

kazome

Xe buýt
Trường này cơ sở ở Bình Dương, em đánh CSVC của nó tốt nhất VN. Nhất là năm vừa rồi vừa được DAAD tài trợ thêm kha khá.
Vâng, Cháu em nó lại muốn học ở HN cho gần Cụ ạh

Vova

Xe container
Trường này thì e ko học nhưng HT trường này 25 năm về trước là thầy của e ở ĐHBK, thầy Thuận. Ngoài là HT, thầy còn là CTHĐQT, TGĐ tập đoàn Polyco
Giờ hiệu trưởng hình như là con thầy Thuận. Ngành ô tô là do hiệu trưởng mới mở. Em nghĩ học gì đó liên quan đến bia bọt, điều khiển hệ thống hoặc cơ khí liên quan đến thiết kế chế tạo hệ thống nồi hơi, thiết bị nhiệt ... thì họ có sẵn phân xưởng để thực tập. Còn ô tô thì chắc có nhiều trường đào tạo tốt hơn.

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Trường này cơ sở ở Bình Dương, em đánh CSVC của nó tốt nhất VN. Nhất là năm vừa rồi vừa được DAAD tài trợ thêm kha khá.
Ký túc xá đẹp, thang máy, máy lạnh. 500k/tháng
Cơm sinh viên nhiều món 25k/suất

sinichit52

Xe container
Giờ hiệu trưởng hình như là con thầy Thuận. Ngành ô tô là do hiệu trưởng mới mở. Em nghĩ học gì đó liên quan đến bia bọt, điều khiển hệ thống hoặc cơ khí liên quan đến thiết kế chế tạo hệ thống nồi hơi, thiết bị nhiệt ... thì họ có sẵn phân xưởng để thực tập. Còn ô tô thì chắc có nhiều trường đào tạo tốt hơn.
Em lại nghĩ công nghệ ôtô nó hơi khác với kỹ thuật ô tô. Bởi vậy, các trường có khoa này từ lâu chắc đã hơn các trường mới mở khoa này đâu. Nó ăn nhau ở xu hướng và cập nhật công nghệ .Cái này em nghĩ trường tư hay QT tốt hơn.

Seven up

Xe buýt
Cả một góc mênh mông của cụm công nghiệp gồm nhà máy bia, trường công nghệ Đông Á, văn phòng cty Polyco. Nhà cháu qua đấy thấy đông sinh viên lắm. Trường Đông Á còn có hẳn 1 gara ô tô để giảng dậy cho sinh viên.

xuanphuongccs

Xe điện
Xuất phát từ làm xưởng bia cỏ ở Từ sơn. Trong phong trào lập trường thời anh người tốt làm bộ trưởng thì thành lập có địa chỉ tại Từ Sơn. Sau thấy treo biển ở Xưởng bia khu CNVVN Từ Liêm. Mở đường Trịnh Văn Bô thì ra mặt đường.

Vova

Xe container
Em lại nghĩ công nghệ ôtô nó hơi khác với kỹ thuật ô tô. Bởi vậy, các trường có khoa này từ lâu chắc đã hơn các trường mới mở khoa này đâu. Nó ăn nhau ở xu hướng và cập nhật công nghệ .Cái này em nghĩ trường tư hay QT tốt hơn.
Vâng, có lẽ. Em cũng chỉ nói đến thế thôi. Kỹ quá nữa chắc không nên.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em có cu cháu đang muốn học nghành Kỹ thuật công nghệ ô tô trường ĐH công nghệ Đông Á
(Adresse : Toà nhà Đại học Công nghệ Đông Á, P. Trịnh Văn Bô, Xuân Phương, Nam Từ Liêm, Hà Nội )

. Có Cụ nào hiểu về trường này hoặc đã từng có con, em theo học tư vấn giúp em.
- Cơ sở vật chất, trang thiết bị đào tạo...
- Giáo viên và giáo trình dạy học...
- học phí và các kinh phí phát sinh...
- ưu, nhược điểm của trường...
ngoài ra với ngành học này các Cụ cho em thêm 1 số lựạ chọn cơ sở đào tạo khác.
Xin cám ơn các Cụ.
Trường này cũng đông sinh viên. Nếu cháu cụ không bị "nhạy âm" thì học đâu cũng được, còn nếu nhạy thì nên né ạ (do vị trí địa lý).

Chaien Nguyen

Xe tăng
Mở trường dễ như ăn kẹo. Có công ty còn mở phát vài trường