[Funland] Trường hợp này có được bảo hiểm bồi thường không cccm?

vuha2107

Xe tải
mất trộm, cháy nổ, miễn ko phải do chủ xe cố ý để trục lợi, đều đc bảo hiểm vc chi trả bồi thường
đâu có thể lấy nhằng sang việc lái xe ko bằng lái? đây có phải chủ xe đưa xe cho thằng ko bằng lái mượn chạy chơi đâu?
Bảo hiểm chỉ bồi thường khi mất TOÀN BỘ xe cụ nhé😅👍

NNS

Xe ngựa
Bảo hiểm chỉ bồi thường khi mất TOÀN BỘ xe cụ nhé😅👍
ơ, thì rõ là mất toàn bộ xe mà, nó trộm cả con phi thẳng cánh mất tiêu chứ có bẻ gương đâu cụ?
cái điều khoản này để phân biệt giữa mất trộm vặt đồ với bị nhảy xe cụ ạ

hanoi1971

Xe tải
Các cụ có biết việc đầu tiên của bên bảo hiểm là làm gì khi có thông báo hoặc yêu cầu của chủ phương tiện/tài sản không:)). Đừng nghĩ là họ lao vào định giá bồi thường nhé. Thay vào đó, họ tìm mọi cách để xem bên nào đích thực phải chịu trách nhiệm cho việc tài sản/phương tiện bị hư hại.

Ở đây, rõ ràng tên trộm là người gây ra việc đó nên bảo hiểm sẽ yêu cầu chủ xe làm việc với CA để buộc tên trộm phải bồi thường.

La Ca 08

Xe hơi
Các cụ có biết việc đầu tiên của bên bảo hiểm là làm gì khi có thông báo hoặc yêu cầu của chủ phương tiện/tài sản không:)). Đừng nghĩ là họ lao vào định giá bồi thường nhé. Thay vào đó, họ tìm mọi cách để xem bên nào đích thực phải chịu trách nhiệm cho việc tài sản/phương tiện bị hư hại.

Ở đây, rõ ràng tên trộm là người gây ra việc đó nên bảo hiểm sẽ yêu cầu chủ xe làm việc với CA để buộc tên trộm phải bồi thường.
Việc đầu tiên của chủ là báo hotline bảo hiểm, chủ được thế quyền mà, còn sau đó bảo hiểm cò quay tìm đơn vị mà kiện, trên Face có cụ Tùng Tin bảo vụ này đền 100% còn bảo hiểm đòi trộm ntn là việc bảo hiểm.

FANVIST

Xe tăng
Việc đầu tiên của chủ là báo hotline bảo hiểm, chủ được thế quyền mà, còn sau đó bảo hiểm cò quay tìm đơn vị mà kiện, trên Face có cụ Tùng Tin bảo vụ này đền 100% còn bảo hiểm đòi trộm ntn là việc bảo hiểm.
Không đòi đc BH thì đi tìm cụ Tùng Tin hay Facebook để đòi bồi thường vậy cụ?

Hungdeco

Xe máy
Em vào hóng cách giải quyết của bên bán bảo hiểm cho phương tiện này (nếu họ có mua bảo hiểm), vì dù sao mua bảo hiểm cũng là để phòng ngừa những trường hợp như vậy xảy ra đối với phương tiện của mình .

Truongblack

Xe hơi
Không đươc bảo hiểm đâu chứ nhỉ

namchatcanso

Xe buýt
Giờ bảo hiểm nào tuyên bố bảo hiểm cho trường hợp này thì chuyển qua dùng luôn đấy

Zenaniky

Xe đạp
Nhìn mặt cụ chủ xe nghệt ra thấy tội vãi, lần sau mua bảo hiểm chắc phải hỏi rõ khi bị trộm xe rồi gây tai nạn có đc đền bù không? hé hé

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
Lúc này chịu trách nhiệm bồi thường là tên trộm, bảo hiểm sẽ từ chối bồi thường. Các cụ bảo chủ xe khai báo lái xe tự tai nạn cũng k được đâu ạ. Bảo hiểm yêu cầu biên bản công an, ảnh hiện trường tai nạn. Lái xe gây tai nạn nặng vậy mà người không hề hấn gì cũng gây nghi ngờ.

FANVIST

Xe tăng
Nhìn mặt cụ chủ xe nghệt ra thấy tội vãi, lần sau mua bảo hiểm chắc phải hỏi rõ khi bị trộm xe rồi gây tai nạn có đc đền bù không? hé hé
Còn phải đưa ra giả thuyết thằng trộm nó ko có GPLX nữa cụ nhé

Chỉnh sửa cuối:

BMW X10

Xe điện
e nghĩ là ko đâu, vì trong bảo hiểm có mục trộm cướp hỏa hoạn.... nên có gì BH nó trốn bằng cách bắt người dân cung cấp các loại giấy tờ khùm khoằm như "quyết định khởi tố, truy tố..." đánh đố người dân thôi, chứ nó éo chối ngay đâu
Xét về lý thuyết, Bảo hiểm nó chỉ bồi thường khi bác KHÔNG BẮT ĐƯỢC TRỘM hoặc KHÔNG TÌM THẤY XE TRONG THỜI GIAN HỢP LÝ NÀO ĐÓ.

Nếu tóm được trộm: Bác phải khởi kiện đồng chí Trộm, BH vui lòng hỗ trợ dăm cậu luật sư.
Nếu tóm lại được xe (như trên hình #1): Tự đi sửa lấy, bằng ngân sách của gấu nhà.

Còn khi mất xe thật, sau vài bữa, nó đúng là sẽ phải bồi thường cho bác; đồng thời bác phải thế quyền cho nó để:
+ Nếu vớ được trộm, nó sẽ khởi kiện đồng chí này, đòi tiền về.
+ Nếu nhặt được xe, bây giờ là xe của BH rồi, do đã thế quyền ==> Nó sẽ bán lấy tiền bù đắp; có thể bán trực tiếp cho cá nhân bác, nếu bác thích.

Bảo hiểm không thả gà ra đuổi bằng Thế quyền, bác ạ. Mấy cậu như thế, tôi chỉ đạo sa thải hết rồi.