[Funland] Trường nghề tuyển sinh từ cấp 3 (THPT)

bspvietnam

Xe điện
Website
lebiz.net
Cụ nào có con hoặc cháu học rồi, chỉ em biết với.
Sở GDĐT Hà nội thông báo 6000 chỉ tiêu tuyển sinh cho các trường trung cấp, cao đẳng.
Trong khi đó, em lại đọc thấy đề án giáo dục 9+2, 9+5...mới đang là dự thảo của bộ LĐTBXH.
Các trường trung cấp, cao đẳng thông báo tuyển sinh hệ song bằng, tuyển vào cấp 3, học song song chương trình cấp 3 và nghề, được dự thi cà công nhận tốt nghiệp THPT (cấp 3) đồng thời được cấp bằng nghề trung cấp, hoặc học tiếp 1 năm có bằng cao đẳng.
đọc thấy loạn hết lên, chưa hiểu là như thế nào, cụ nào biết thông não em phát.

Chỉnh sửa cuối:

cán bộ trưởng thôn

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào có con hoặc cháu học rồi, chỉ em biết với.
Sở GDĐT Hà nội thông báo 6000 chỉ tiêu tuyển sinh trung cấp, cao đẳng.
Trong khi đó, em lại đọc thấy đề án giáo dục 9+2, 9+5...mới đang là dự thảo của bộ LĐTBXH.
Các trường trung cấp, cao đẳng thông báo tuyển sinh hệ song bằng, tuyển vào cấp 3, học song song chương trình cấp 3 và nghề, được dự thi cà công nhận tốt nghiệp THPT (cấp 3) đồng thời được cấp bằng nghề trung cấp, hoặc học tiếp 1 năm có bằng cao đẳng.
đọc thấy loạn hết lên, chưa hiểu là như thế nào, cụ nào biết thông não em phát.
quá dễ hiểu thôi mà. chả qua cái sở này học chơi chữ lên các cụ loạn óc lên kg hiểu là phải .. nói nhanh cho nó vuông đây là tuyển sinh cho : HA VỚT HƯỚNG NGHIỆP ( trường vừa học vừa dậy nghề ) thế thôi
có nghĩa là : vừa học văn hóa 3 năm cấp 3 + thêm dậy nghề ( có thêm bằng nghề là thợ bậc 2 chả hạn và tương đương bằng trung cấp nghề )

giangha2k3

Xe tăng
Tức là hệ Trung học nghề ngày xưa đó. Học nghề kèm học văn hóa. Học xong có bằng nghề và bằng văn hóa tương đương tốt nghiệp PTTH.

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
Tiện các cụ cho em hỏi e có cậu em vk cũng nhanh nhẹn hiền lành mỗi tội học dốt. Tháng 8 này tốt nghiệp cấp 3 có lên khuyên cụ cậu đi học nghề ko ạ, cu cậu thì mông lung ko có hướng gì ạ

muamua

Xe buýt
Tiện các cụ cho em hỏi e có cậu em vk cũng nhanh nhẹn hiền lành mỗi tội học dốt. Tháng 8 này tốt nghiệp cấp 3 có lên khuyên cụ cậu đi học nghề ko ạ, cu cậu thì mông lung ko có hướng gì ạ
Học dốt thì đi học nghề cho khoẻ đỡ mất thời gian tốn tiền. Hay lại định đi học đại học rồi tham gia cty đa quốc gia. E tưởng câu hỏi phải là học nghề j phù hợp chứ giờ còn hỏi có nên học nghề.

• Vodka
Reactions: BKG

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Bảo cậu em đk thi vào đại học Y , đồng thời đk học trường nghề kiếm lấy cái nghề mà sau này kiếm cơm . Họ hàng có hỏi thì bảo cháu thi vào Y nhưng trượt nên chuyển sang học nghề , vẫn oai cái mồm

le_petit

Xe tăng
Bảo cậu em đk thi vào đại học Y , đồng thời đk học trường nghề kiếm lấy cái nghề mà sau này kiếm cơm . Họ hàng có hỏi thì bảo cháu thi vào Y nhưng trượt nên chuyển sang học nghề , vẫn oai cái mồm
Chính xác con nhóc đối diện nhà tôi như thế.
Bố mẹ nghèo và nó học dốt nên bố mẹ xác định ko cho nó thi đại học nhưng nó đòi học đh.
Bố tuyên bố mày thi Y đỗ tao cho học và kết quả mất 7 triệu đưa con đi thi (ngày ấy thi tại trường).

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
Học dốt thì đi học nghề cho khoẻ đỡ mất thời gian tốn tiền. Hay lại định đi học đại học rồi tham gia cty đa quốc gia. E tưởng câu hỏi phải là học nghề j phù hợp chứ giờ còn hỏi có nên học nghề.
cụ ơi giờ chúng nó học xong cấp 3 thằng nào học kém chúng nó đi du học nhật vs đi tts nhiều lắm chứ. E thì hướng nó đi học lấy cái nghề đã rồi đi đâu thì đi. Mà ko biết nghề nào phù hợp vs tương lai

An_Vi

Xe điện
Các trường nghề đang cạnh tranh học viên mãnh liệt cụ ạ. Cho đi học nghề ngay và luôn nhé.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn

An_Vi

Xe điện
Ở hà nội trường nào tốt ko cụ. E thấy nghề điện vẫn có giá trị trong tương lai
Điện, cơ khí là ổn đó cụ. Cháu nào thích mày mò kỹ thuật là rất hợp. Có nhiều trường ok cụ ạ, Cđ nghề BK học 2 nghể trên cũng ổn.

Newware

Xe tải
Có 2 trường 9+ theo em học cũng khá ổn vì em có người nhà học ở đó.
- Con gái thì nên học ở 147 nguyễn ngọc vũ vì có nhiều nghành phù hợp nữ.
- Con trai học ở 131 thái thịnh vì toàn nghành cho nam.
Sáng các cháu học vh.
Chiều học nghề.
Hết 3 năm sẽ có cả 2 bằng c3 và TC.
Nếu học thêm 1 năm sẽ thành CD.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Có 2 trường 9+ theo em học cũng khá ổn vì em có người nhà học ở đó.
- Con gái thì nên học ở 147 nguyễn ngọc vũ vì có nhiều nghành phù hợp nữ.
- Con trai học ở 131 thái thịnh vì toàn nghành cho nam.
Sáng các cháu học vh.
Chiều học nghề.
Hết 3 năm sẽ có cả 2 bằng c3 và TC.
Nếu học thêm 1 năm sẽ thành CD.
147 NNV là trường gì thế cụ ? Em chỉ biết 169 có trường Anhxtanh cũng khá ổn thôi .

Newware

Xe tải
147 NNV là trường gì thế cụ ? Em chỉ biết 169 có trường Anhxtanh cũng khá ổn thôi .
Ngay mặt đường là trường cd kinh tế công nghiệp (trường công). Trường này là trường em nói ở trên.
Còn trong ngõ 147 là trường TC du lịch (trường tư).