[Funland] Trường quố tế học phí 1 tỷ 1 năm là thế này sao.

Chekmate

Xe điện
thực ra em thắc mắc nhất vụ gọi mấy anh phường lên để làm gì khi mà trường thả cho bố con kia đi về?
Với cả em chê cái thái độ của bố con nhà đó. Dù nó có đúng hay sai
Trường gọi đến đấy chứ cụ, trong clip thằng tây lông nó bảo nó gọi police mà

VuNgoanMuc

Xe điện
Truong quốc tế này chắc không có thuê nguoi Việt nào trong thành phần lãnh đạo hoặc cố vấn nên đã giải quyết câu vụ này quá kém. Phụ huynh nguoi ta đang bức xúc, muốn được đối thoại thì lại găng lên, mãi không cho vào truong, đến khi bạn Thủy này vào được trường muốn gặp bố con nhà kia nói chuyện cụ thể thì lại gọi công an. Xem cái cảnh 2 bố con nhà kia ra khỏi trường thì kể cả con nhà Thủy bi có gây sự trước thì e vẫn ủng hộ nhà Thủy. Nhà đấy mất dậy từ bố đến con.
Cụ mợ cứ bình tĩnh hóng tiếp :D mọi thứ đều mới từ lời nói từ 1 phía...
Nếu giả sử việc con Thủy đánh bạn trước, ông bố kia đến nghe con kể và cũng nóng máu giống như Thủy nóng máu khi nghe con kể bị bạn đánh thôi, nóng lên rồi thì lịch sự với ai nữa, nhất là lại với 1 phụ nữ đang lên cơn nói vào mặt mình những lời cũng chẳng ra gì... ví dụ thế

Chekmate

Xe điện
Nhưng mà trong đoạn clip bà kia xử lý chưa chuẩn, phải em trong hoàn cảnh này thì bà mày dí lòn vào ai em cái gì cả. đm mày đến đây thì nói tiếng Việt không thì cút.
Nóng máu lên rồi thì khó kiềm chế, em thấy bạn Thuỷ này đòi nói chuyện với nhân viên người Việt, vì có bà của 1 cháu bị đánh ko hiểu tiếng Anh, xong thằng tây lông nó ko cho. Nói chung lúc ở hiện trường nó khác khi mình xem lại cụ ạ

kienvinh

Tháo bánh
Thua trường Việt Nam hết. Bao năm nay trường Việt Nam xử lý vừa ôn hoà vừa ổn. Cứ bảo với bọn bị đánh kia chúng tôi sẽ sớm họp hội đồng kỷ luật của trường và làm rõ rồi thông báo đến tận nơi cho các phụ huynh. Sau đó nếu nhà bên bán ô tô mà to thì kỷ luật cảnh cáo trước toàn trường và dọn nhà vệ sinh 1 ngày. Nếu nó lực yếu thì ta đề nghị đuổi học. Ôi giời trường quốc tế nên thuê em làm quản lý hoặc Hiệu phó em xử lý xong phút mốt
Trường quốc tế ai có tiền cũng vào được.

Trường Việt Nam, cả tư và công, không phải có tiền là vào được.

Mà trường quốc tế 6 lít mà không có phòng tư vấn tâm lý học đường, nghe sai sai.

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nẫu quá nhưng phụ huynh đòi gặp em học sinh kia thì nhà trường ko cho là đúng rồi.

Nhà trường có thể xử lý bằng cách thông báo tình hình cho các phụ huynh thôi. Phụ huynh bức xúc là đúng, nhưng trẻ con đi học đánh nhau là chuyện cũng ko hiếm, trường 1 tỷ hay nhiều tỷ thì trẻ con vẫn là trẻ con thôi.

Chúng nó đánh nhau vì nhiều lý do, phụ huynh có bức xúc đến mấy thì cũng phải kiềm chế, vì trẻ con nó cư xử kiểu trẻ con, người lớn mà cũng cư xử kiểu trẻ con người ta cười cho.

uchihafuurin

Xe buýt
Trường gọi đến đấy chứ cụ, trong clip thằng tây lông nó bảo nó gọi police mà
Dưng mà nó gọi chả để làm gì ấy cụ. Nói khó nghe thì ông phường trong ca này ko khác gì ông phỗng ngta bảo sao làm vậy. Cụ thể ở đây là "đuổi" mấy phụ huynh kia đi. Mà thực tế là ngta cũng đang định đi về rồi

Bemagauvn

Xe điện
Chuyện va chạm học đường ở các cấp em thấy quá bình thường vì trong trường là một xã hội không thể tránh khỏi. Thời học sinh ai cũng gặp.
Nhưng quan trọng cái cách của nhà trường xử lý với các bên thế nào.
Như ngày xưa mời tuốt lên viết kiểm điểm ( tường trình ). Mời họp phụ huynh. Rồi nói chuyện với tất cả kiềm chế mọi phía. Xử lý có tình có lý cho tất cả đều thoả đáng.
Em thấy đến bây giờ cũng vẫn có tác dụng nếu thực tâm và có trách nhiệm muốn giải quyết.
Như cách trong case này đúng kiểu mạnh ai nấy hành xử, phủi đẩy trách nhiệm mà cuối cùng trắng đen sao vẫn chưa rõ. Thế thì là sao giải quyết gốc rễ được. Còn đẩy mọi việc đi không kiểm soát được. Cũng kệ!.
Mời công an vào chỉ khi nghiêm trọng và có dấu hiệu gây mất trật tự với an ninh, như trong này có tác dụng gì đâu, bên conan cũng rất khó vì chỉ là việc xô xát giữa các bé.
Trường Quốc Tế cái cc.

Chỉnh sửa cuối:

Chekmate

Xe điện
Dưng mà nó gọi chả để làm gì ấy cụ. Nói khó nghe thì ông phường trong ca này ko khác gì ông phỗng ngta bảo sao làm vậy. Cụ thể ở đây là "đuổi" mấy phụ huynh kia đi. Mà thực tế là ngta cũng đang định đi về rồi
Đến lập biên bản đấy cụ, trường quốc tế trên địa bàn thì về cơ bản là có chống lưng tay to phía sau, chứ ko tự nhiên mở đc cái trường thế đâu, nên trường gọi thì xxx phường phải xuống thôi. Còn gọi làm gì thì em đồ là thấy bạn Thuỷ bức xúc nói to nên trường hành xử theo kiểu tây là gọi police xuống, em thấy có mấy cụ giải thích việc này ở page 2,3 gì đó. Cụ lộn lại đọc xem.

long.spc

Xe container
Em thấy vào thớt này thể hiện vhl nhiều phết. Đứa ko xèng thì bảo ngta học đòi. Thằng ko biết cụ thể sự việc thì bảo như đúng rồi. OF dạo này đi xuống quá.
Cụ đọc theard gia đình ở Parkhill 4 ng tử vong còn chán nữa

nam9999

Xe hơi
Cháu ở nhà ngoan lắm, hội con bà này cũng xông vào đánh nhau tay bo chứ có phải đứng yên cho đánh đâu. E xem cam rồi nhé.
Mà hội cđm e thấy nó độc hại, mà cũng ác lắm, vào chửi bới 1 bé lớp 8 chưa thành niên đủ thứ.

Chekmate

Xe điện

motthoidongbim

Xe điện
Đánh nhau có tí mà cả phụ huynh và mxh lao vào là dở rồi. Nhà trường xử lý quá kém. Bme hs xử lý cũng kém.
Xưa e đi học oánh nhau suốt. Lớp chia 2 phe. E ko phe nào nhưg đánh nhau cứ chiến thằg cầm đầu. Thua thì bọn kia cũng nể. Nhưg e từ bé đã dc bảo kê đến hết c3 nên sau lên c2 ít tham chiến. Học giỏi thi thoảg ra ném bài cho lớp đầu gấu, nó fai bve mình chứ.
Kỉ niệm là đáh nhau vs bạn thân, 2 thằg bẩn hết. Nhưg đáh xog lại chơi.
C3 thì bạn thân e bj quây, e vs mấy bạn trog lớp fag lại. Bọn kia gọi hội nhưg e có hội to hơn. C3 mẹ làm gv lớp bán côg - toàn đầu bò đầu bướu.
F1 nhà e lớp 2 nhưg võ học 3 năm. Đến lớp nó bảo con ko tham ja oánh nhau đâu. Các bạn đánh nhau suốt. Có bạn thâm tím mắt v.v e thấy cungz ko ầm ĩ gì. E dặn f1 chỉ tự vệ khi cần thiết, còn hơn hay ko là ở cái đầu, khi đã đánh là fai chắc thắng, ko thì xin nó đi.

VuNgoanMuc

Xe điện
Cháu ở nhà ngoan lắm, hội con bà này cũng xông vào đánh nhau tay bo chứ có phải đứng yên cho đánh đâu. E xem cam rồi nhé.
Mà hội cđm e thấy nó độc hại, mà cũng ác lắm, vào chửi bới 1 bé lớp 8 chưa thành niên đủ thứ.
CĐM thì đa phần em vào đọc chỉ thấy muốn đẩy sự việc lên cao hơn để xem đánh nhau giữa 2 nhà rồi còn có cái mà bàn tán tiếp, chứ quan tâm gì công bằng với sự thật đâu..

AnhhoangSu

Xe điện
Vụ này sai đầu tiên và nhiều nhất là nhà trường. Không thể hiểu 1 cáu trường thu nhiều tiền thế mà chỉ để dạy chữ còn dạy người, dạy cách sống thì lại bỏ đi!
Sau vụ này thì chắc nhiều phụ huynh cạch trường này lắm!
Dư luận VN nói thẳng là méo có tính đoàn kết, thích hóng nhưng dễ quên và thường là lòi cái ngâu ra khi có tý dính dáng đến quyền lợi cá nhân.
Nhìn từ vụ H&M lưỡi bò, đám văn nghệ sĩ chửi fan, vụ Đông Nhi mới đây... là rõ ngay thôi.
Giờ tỷ dụ có khủng hoảng mạnh truyền thông đi nữa mà trường này nó làm 1 quả "sale-off" tuyển sinh thì khéo vẫn đâm đầu cho con vào full lớp là cái chắc chắn:))