[Funland] Trường quố tế học phí 1 tỷ 1 năm là thế này sao.

haison8x

Xe hơi
Trường cũng ngu, việc gì phải cãi tay đôi như thế. Mà cái thằng nhìn giống Tây kia là gì mà không gọi phụ huynh vào phòng ngồi xuống trao đổi tử tế. Đứng như ông bảo vệ.... Đúng là thu học phí cao thế sao không chọn lấy quản lý biết làm việc nhỉ
Bả nhảy chồm chồm vào họng, ai mà làm việc được

Khúc sau công an cũng bó tay luôn

Thu học phí 1 tỷ thì đóng thuế chết các cụ nhỉ. Không biết đóng thuế thế nào.
E ko rõ ạ, mà thuế bên giáo dục chắc rẻ thôi

Thíchrausạch

[Tịch thu bằng lái]
Cá nhân e ở góc làm bố.
Nếu solo 1-1 thì e coi đó là chuyện của tụi nó, tụi nó nên tự giải quyết trong chừng mực theo dõi của người lớn.
Có thể sẽ đau nhưng phải biết
Còn khi nào kiểu gọi hội hay người nhà tham gia vào thì sẽ là câu chuyện khác.
Cá nhân e thấy ko nên để trẻ con đánh nhau. Mọi chuyện đều có thể gquyet bằng đối thoại.

thanhtra3vi

Xe tăng
Website
3aetsco.com.vn
Trường qt méo j xử lý tình huống quá kém, xử lý khéo thì ko xảy ra "khủng hoảng truyền thông" như hiện tại.
Từ đó cho thấy sự thiếu chuyên nghiệp của 1 trườngmang danh qt, ko bằng trường làng :D

bachanhpm

Xe tăng
Nói chung là dù k cổ vũ phân biệt đối xử và bạo lực học đường. Nhưng các cụ các mợ cũng nên lượng sức, nếu nhà mình mà không phải thực sự giàu có. Đừng cố đưa con vào học trường đại gia. Đám trẻ con thực sự khá là ác. Phân biệt đẳng cấp, kỳ thị, bắt nạt chả thiếu cái gì đâu. Tiền học phí thì cố được nhưng những thứ râu ria kiểu bộ đồ hàng hiệu hay cái cặp xịn như vụ này. Khó nói lắm.

Hóng xem các bên hành xử thế nào.
Cụ nói có ý đúng nhưng quan điểm rén quá. Nói chung học trường tư học phí cao thì xác định chi phí cho con tốn tầm gấp đôi học phí, và không nên vượt quá 30% thu nhập ổn định của gia đình. Còn trường nào chả có học sinh cá biệt, hội nhóm thượng đẳng, mà trẻ con nó đấm cào nhau một đôi lần có sao đâu, người lớn nhà trường nói chuyện đàng hoàng với nó, nó sẽ thay đổi hành vi thôi. Truyện trẻ con chính nó cần tìm cách giải quyết, người lớn góp ý tư vấn nếu nó hỏi. Còn nhà nào cũng toàn người nhớn trẻ trâu đòi triệt nhau, triệt đến tầm nào, mai nó lớn nó sang Mỹ học có đi mà bảo kê cho nó được không?

@xichlo@

Xe điện
Bả nhảy chồm chồm vào họng, ai mà làm việc được

Khúc sau công an cũng bó tay luôn

E ko rõ ạ, mà thuế bên giáo dục chắc rẻ thôi
Của đau con sót, phải cụ có khi cụ nhảy vào đấm nhà trường và vả con bé côn đồ nhí kia rồi.

Anh yêu em 199872

[Tịch thu bằng lái]
Trẻ con đánh nhau ngoài trường và ngoài giờ học thì không thuộc trách nhiệm của trường rồi.
Thế em mới bảo bài này nghe nó thấm ạ... Đánh nhau ngoài trường mà đòi công bằng gì? Em vừa cắt clip cho các cụ tiện nghe

Dan du an

Xe cút kít
Trường qt méo j xử lý tình huống quá kém, xử lý khéo thì ko xảy ra "khủng hoảng truyền thông" như hiện tại.
Từ đó cho thấy sự thiếu chuyên nghiệp của 1 trườngmang danh qt, ko bằng trường làng :D
May bà kia cũng là hot FB hơn 70k theo dõi đấy cụ, không thì cũng không biết tới đâu.

Húp sụp sụp

Xe điện
Nói chung là dù k cổ vũ phân biệt đối xử và bạo lực học đường. Nhưng các cụ các mợ cũng nên lượng sức, nếu nhà mình mà không phải thực sự giàu có. Đừng cố đưa con vào học trường đại gia. Đám trẻ con thực sự khá là ác. Phân biệt đẳng cấp, kỳ thị, bắt nạt chả thiếu cái gì đâu. Tiền học phí thì cố được nhưng những thứ râu ria kiểu bộ đồ hàng hiệu hay cái cặp xịn như vụ này. Khó nói lắm.

Hóng xem các bên hành xử thế nào.
Trước căn vin harmony giá sale off chưa đến 10 tỷ em cũng tính mua nhưng mà xét lại mình chưa đủ đẳng cấp ở cùng bọn hàng xóm :)
Để buôn thì lại phải bán những cái khác đi nên thôi!

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Đâu phải cứ nhiều xèng là văn hóa nhiều đâu, ra đường sợ nhất mấy tay nhiều tiền mà văn hóa lùn.
Trường này chuẩn ra gọi là trường tây thôi, theo hệ Mỹ chứ không lấy IB (Bằng tú tài quốc tế) trường nào đích lấy IB thì mới tính là trường QT.

77665508

Xe điện
Của đau con sót, phải cụ có khi cụ nhảy vào đấm nhà trường và vả con bé côn đồ nhí kia rồi.
Con mẹ thì cứ sồn sồn lên, ai làm việc đc. Nhà trường thì nói chung xử lý kém. Đúng sai thì chờ kết luận đã, 4 đứa để 1 đứa nó nện, nghe fake fake.nên chờ kết luận xem nguyên nhân từ đâu.

Đợi co quan điều tra và có thông báo chính thức, em chỉ buồn cười đoạn cô bé kia được bố đưa về xong giơ tay hình chữ V trêu ngươi thì 1 trong 4 phụ huynh có con bị đánh chửi :"đmm" :))

skype0211

Xe tăng
Trẻ con đánh nhau ngoài trường và ngoài giờ học thì không thuộc trách nhiệm của trường rồi.
Em nghe đồn oánh nhau khi trường cho đi cắm trại, 1 đánh 1, sau đó 3 em vào can, thành ra 1 oánh 4, em đánh kia có món võ karate, 4 em kia giờ sợ không dám đến trường, vì còn bị dọa ăn đánh tiếp.🤔 Phụ huynh cũng đang bị phụ huynh của em karate kia dọa cho ăn mã tấu, thách thức, nghe nói cốp to chả sợ ai.

Emesco

Xe điện
Nghe cái giọng ko mê nổi

DurexXL

Tháo bánh
Chỉnh sửa cuối:

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Cá nhân e ở góc làm bố.
Nếu solo 1-1 thì e coi đó là chuyện của tụi nó, tụi nó nên tự giải quyết trong chừng mực theo dõi của người lớn.
Có thể sẽ đau nhưng phải biết
Còn khi nào kiểu gọi hội hay người nhà tham gia vào thì sẽ là câu chuyện khác.
Con bé đánh người lớp 8, mấy em bị tẩn lớp 5, có chị của 1 em lớn hơn tí nhưng hình như vẫn dưới lớp 8.
Trường này thu học phí chắc chỉ tính kiểu bán chữ.

phephe

Xe hơi
E ko biết ai đúng ai sai. Con trẻ đánh nhau thì các gia đình cùng ngồi nói chuyện với nhau, bên nào sai thì phải xin lỗi và nhận ra cái sai. Học trường 1 tỷ/ năm thì toàn gđ có điều kiện, tư duy tốt mà. Em xem livestream thì ko thấy có sự đối thoại của các bên mặc dù tất cả đều ở đó. Cái ứng xử nhà trường thì thấy họ cũng lúng túng, luống cuống nên gây ức chế cho các phụ huynh con bị đánh. Nhà trường phải ngay lúc đấy gọi tất cả vào cùng làm việc và giải quyết, phải có cái uy của mình. Nhưng mà nói chung bé đánh các bạn e xem live là láo, thái độ bố và con gái đi ra còn trêu ngươi người lớn thì ko ổn.

Được gửi từ iPhone - Otofun