[Funland] Trường quố tế học phí 1 tỷ 1 năm là thế này sao.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com

Ryan848

Xe container
Hóng mãi thớt này mà giờ mới thấy of-er lập.
E xem clip thấy có đôi điều phản cảm và thắc mắc:
1. Trường đã gọi phụ huynh tới sau ko ngồi cùng đối thoại vs nhau? Trong clip thực tế có mợ Bi bức xúc nhất thôi còn 2 phụ huynh còn lại khá "lành", mợ Bi cũng chỉ to tiếng chỉ cũng ko gây hấn.
2. "Thầy cô" - đại diện nhà trường "dọa" gọi CA, ừ thì gọi...cơ mà con họ bị đánh lại lôi thái độ đó ra rất ko phù hợp.
Vs em thì khác, đành ra 1 hđ "gọi CA" nhưng thái độ tiếp cận NÊN là gọi CA nếu gđ có NHU CẦU và để ghi nhận lại sự vụ, phục vụ cho nhu cầu các bên nếu có tranh chấp về sau » rõ ràng phụ huynh cảm thấy dc tôn trọng và lắng nghe hơn là kiểu bị DỌA.
3. Phụ huynh + cháu áo xanh thì hết thuốc. Cháu chỉ thắc mắc họ uống thuốc gì? 😂

Dan du an

Xe cút kít
Thua trường Việt Nam hết. Bao năm nay trường Việt Nam xử lý vừa ôn hoà vừa ổn. Cứ bảo với bọn bị đánh kia chúng tôi sẽ sớm họp hội đồng kỷ luật của trường và làm rõ rồi thông báo đến tận nơi cho các phụ huynh. Sau đó nếu nhà bên bán ô tô mà to thì kỷ luật cảnh cáo trước toàn trường và dọn nhà vệ sinh 1 ngày. Nếu nó lực yếu thì ta đề nghị đuổi học. Ôi giời trường quốc tế nên thuê em làm quản lý hoặc Hiệu phó em xử lý xong phút mốt

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Đợi co quan điều tra và có thông báo chính thức, em chỉ buồn cười đoạn cô bé kia được bố đưa về xong giơ tay hình chữ V trêu ngươi thì 1 trong 4 phụ huynh có con bị đánh chửi :"đmm" :))
Đúng em vừa xem xong,hỏng từ nóc cụ ạ

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Không phải trường này cháu ơi, trường kia thêm đuôi AA nữa.
Nó đây

honda_cub79

Xe lăn
Cháu nghĩ gia đình bỏ ra 1 tỏi 1 đóng tiền học phí 1 năm thì chắc quan hệ rộng chả kém nhà kia đâu các cụ nhể.

Belat Missan

Xe điện
Trước các mẹ cũng rộ lên rủ nhau mua cái cặp chống gù Nhật.
Các con lại phải xách thêm cái túi phụ để đựng sách to.

Ryan848

Xe container
Xem clip em thấy mợ Bi nhận xét phía thầy - nhà trường NGÂU là đúng.
Con em bị đánh, phụ huynh bức xúc trường ko thì cách xử lý vỗ về thỏa đáng mà chăm chăm mời CA để né mũi nhọn.
Từ đó phát sinh sự việc vượt ra tầm có thể xử lý nội bộ và bị tung hê trên mxh, kẻ thiệt nhất là nhà trường. Ai dám chắc ko có thêm vài hs như cháu áo xanh? Con em nhà lắm xiền cho con vào học lại bị bắt nạt, bị tẩn...ai muốn.

AnhhoangSu

Xe điện
Nhìn bản mặt cái thằng tây lông bụng như dó mẹ thì em cũng đoán ra % cái độ "quốc tế" của cái trường này rồi:))

myob

Xe tăng
Nghe cái giọng ko mê nổi
Diễn hơi đạt nhưng nhạt vì khi kể sự vụ bức xúc thì thường nó không có chuẩn bị gì, trực tiếp, có sao nói vậy.. nhưng khâu chuẩn bị cái cốc sờ ta bấc thì đúng là có kịch bản rồi… con ai cũng là cành vàng lá ngọc… con ai cũng ngoan hiền học giỏi nề nếp…thế mới có câu “ ở nhà cháu nó ngoan lắm ạ”… nhưng!!!!

Nói chung là dù k cổ vũ phân biệt đối xử và bạo lực học đường. Nhưng các cụ các mợ cũng nên lượng sức, nếu nhà mình mà không phải thực sự giàu có. Đừng cố đưa con vào học trường đại gia. Đám trẻ con thực sự khá là ác. Phân biệt đẳng cấp, kỳ thị, bắt nạt chả thiếu cái gì đâu. Tiền học phí thì cố được nhưng những thứ râu ria kiểu bộ đồ hàng hiệu hay cái cặp xịn như vụ này. Khó nói lắm.

Hóng xem các bên hành xử thế nào.
Ko đủ lực thì cố làm sao đựơc cụ ơi?

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Em xem thì thấy NT, PH bị đánh và đánh vớ vẩn. Có anh phụ huynh khác bình tĩnh hơn. :D

zinhaicau

Xe điện
Nói chung là dù k cổ vũ phân biệt đối xử và bạo lực học đường. Nhưng các cụ các mợ cũng nên lượng sức, nếu nhà mình mà không phải thực sự giàu có. Đừng cố đưa con vào học trường đại gia. Đám trẻ con thực sự khá là ác. Phân biệt đẳng cấp, kỳ thị, bắt nạt chả thiếu cái gì đâu. Tiền học phí thì cố được nhưng những thứ râu ria kiểu bộ đồ hàng hiệu hay cái cặp xịn như vụ này. Khó nói lắm.

Hóng xem các bên hành xử thế nào.
Chuẩn cụ, phân chia tầng lớp, từ xuất thân, vị trí, kinh tế và chơi bời là rất rõ ràng, cảm nhận thấy thì đúng nó là xã hội thu nhỏ, ko phải môi trường học đường thực sự. Giáo viên coi Hs như ông kẹ, thở mạnh ho cái đã phải im. Mặt trái của học phia trường kinh tế.. à quốc tế.

z300

Xe điện
Em dự quốc tế đểu hoặc rởm rồi. Giáo viên Anh Mỹ có chứng chỉ làm giáo viên / giấy phép hành nghề rất chuẩn mực, không gào thét như vậy!

Lam__Phương

Xe điện
E nghe mấy câu chán next luôn.