[Funland] Trường quố tế học phí 1 tỷ 1 năm là thế này sao.

jazzzzz

Xe lăn
Cụ đọc lại, "anh UBND Tp.HCM ơi anh xem giải quyết hộ em nhé" đó :))
Vấn đề ở chỗ đó, bây giờ chỉ cần phụ huynh của 50% các trường THPT (khoảng 4K) lên livestream kêu ka về bạo lực học đường thì mấy ảnh phải ra 2k cái công văn kia àh.
Đối với vấn đề này chỉ cần lên tiếng, không nên ra công văn.
Đây cũng k phải một vụ điển hình của bạo lực học đường nên bộ chỉ cần tỏ ra quan ngại và đề nghì các cấp các ngành chung tay xử lý thôi.
So với vụ bố của một bé gái lái ô tô tông 2 đứa đánh con mình thì vụ này chưa có gì, vó chăng là gặp con mẹ lắm mồm lên MXH lu loa nên mấy ông làm kiểu dân tuý.
Mai thêm khoảng trăm người nữa thì vỡ mồm luôn.

Haodc

Xe đạp
Câu 'đừng dạy nhà giàu cách tiêu tiền' trong trường hợp này có vẻ sai sai
Ui xời, thời nay giàu = bds, = trò giơ dáy thiếu j, đâu phải có tiền là có ý thức hay biết dùng tiền đâu

Binhan.4ever

Xe buýt
Đúng, mình rất ghét trường QT.
Nó lấy học phí cao vì đánh vào tâm lý cha mẹ thương con sẵn sàng chi trả, chứ thực chất giá trị ko cao hơn so với trường ngoài bao nhiêu.
Mà tiêu cực, ganh ghét, đấu đá ở đâu cg có, ko thể hiện rõ thì nó âm thầm thôi, đừng nghĩ tụi nó văn minh.
Trường QT hay mà cụ. Em mà có tiền em cũng cho F1 theo học. Mấy vụ cá biệt ntn rất ít, chứ ở trường công thì như cơm bữa.

Chưa nói đến cách giáo dục, cách dạy. Riêng việc bạn bè cùng lớp, cùng trường toàn con nhà khá giả, thành đạt. Ít nhiều cũng là elite trong xã hội. Thì mối quan hệ đó của con cũng là thế mạnh rất lớn khi các con trưởng thành bước ra đời.

tranmanhha

Xe điện
Trường QT hay mà cụ. Em mà có tiền em cũng cho F1 theo học. Mấy vụ cá biệt ntn rất ít, chứ ở trường công thì như cơm bữa.

Chưa nói đến cách giáo dục, cách dạy. Riêng việc bạn bè cùng lớp, cùng trường toàn con nhà khá giả, thành đạt. Ít nhiều cũng là elite trong xã hội. Thì mối quan hệ đó của con cũng là thế mạnh rất lớn khi các con trưởng thành bước ra đời.
Cụ coi thường trường công rồi.
Hình như trường Am hay CNN cũng là trường công đấy.

Mít tố nữ

Xe tăng

Trích:

Rất nhiều thông tin phản hồi tiêu cực về trường hợp này xuất hiện trên mạng và khiến cho nhiều người phản ứng mạnh bằng cách vào công cụ tìm kiếm của Google và đánh giá 1 sao về chất lượng. Tuy nhiên, một sự cố nhầm lẫn đã diễn ra khiến trường ĐHQT của chúng tôi bị ảnh hưởng.

Khi gõ từ khoá “trường quốc tế” để tìm kiếm trên thanh công cụ của Google, kết quả đầu tiên sẽ hiện ra thông tin trang chính của trường chúng tôi – trường ĐHQT (IU). Và trong cơn phẫn nộ của cộng đồng mạng về vụ bạo lực học đường của các em học sinh, trường ĐHQT bất ngờ nhận hàng loạt bình luận tiêu cực và đánh giá 1 sao từ cộng đồng.

PGS.TS. Trần Tiến Khoa – Hiệu trưởng trường ĐHQT – khẳng định: “Là một người làm công tác giáo dục, tôi cũng hết sức thông hiểu sự bức xúc và phản ứng hiện nay của cộng đồng về nạn bạo hành trong cơ sở giáo dục. Tuy nhiên, tôi khẳng định, vụ việc đáng tiếc kia không liên quan tới trường chúng tôi. Trường chúng tôi là trường Đại học công lập có uy tín ở Việt Nam và cả trong khu vực quốc tế. Trường chúng tôi là 01 trong 07 trường Đại học của Việt Nam đạt chuẩn chất lượng giáo dục Quốc tế, được Bộ Giáo dục và Đào tạo công bố”.

Tay nhanh quá, cứ quốc tế là cho 1 sao. Nu dốt làm hại thân mình còn làm ảnh hưởng tới cả trường thương hiệu của thành phố. Buồn cho cái nhận thức.

namdh8x

Xe điện
Quay đi quay lại thành phân biệt vùng miền, nói dai nói dài nói dại.

Otard

Xe máy
Đọc vụ này em rút ra được 3 bài học cho mình:

1. Bạo lực học đường xuất hiện ở khắp nơi, trường công, trường tư, hay trường quốc tế. Nó có thể là tác động tâm lý hay là vật lý hay là cả 2.
2. Phải luôn đồng hành và sát sao với con, đừng để sự việc nghiêm trọng rồi mới biết và giải quyết hậu quả.
3. Nên trang bị cho con em mình các kỹ năng cần thiết để có thể tự phòng tránh, xử lý tình huống (la, chạy, tìm người có thể giúp đỡ) và tham gia các lớp võ thuật hay kỹ năng tự vệ để ko chạy được là phải chiến luôn.

Không biết các cụ các mợ ntn.

uchihafuurin

Xe buýt
1. Sát sao với con -> em đồng ý vde này
2. Dạy con tự vệ + kỹ năng sinh tồn. Cái này em nghĩ k chỉ gia đình mà trong nhà trường cũng nên có chuyên đề cho các cháu
3. Dù có chuyện gì xảy ra thì bình tĩnh đối thoại vẫn là giải pháp tốt hơn sử dụng bạo lực. Và phụ huynh nên là tấm gương cho việc đó. Trường hợp đen đủi gặp phải hủi thì tốt nhất là đưa con rời khỏi môi trường đấy. Cây đổi dễ chết chứ người đổi chưa chắc đã tệ đi.

Đúng, mình rất ghét trường QT.
Nó lấy học phí cao vì đánh vào tâm lý cha mẹ thương con sẵn sàng chi trả, chứ thực chất giá trị ko cao hơn so với trường ngoài bao nhiêu.
Mà tiêu cực, ganh ghét, đấu đá ở đâu cg có, ko thể hiện rõ thì nó âm thầm thôi, đừng nghĩ tụi nó văn minh.
Cụ đang đánh đồng rồi, trường QT có auth, fake 1, fake 2 đủ cả. Nếu như cụ tìm hiểu kỹ cho f1 theo học sẽ không phán như thế.

barrios5116

Xe tải
Đọc vụ này em rút ra được 3 bài học cho mình:

1. Bạo lực học đường xuất hiện ở khắp nơi, trường công, trường tư, hay trường quốc tế. Nó có thể là tác động tâm lý hay là vật lý hay là cả 2.
2. Phải luôn đồng hành và sát sao với con, đừng để sự việc nghiêm trọng rồi mới biết và giải quyết hậu quả.
3. Nên trang bị cho con em mình các kỹ năng cần thiết để có thể tự phòng tránh, xử lý tình huống (la, chạy, tìm người có thể giúp đỡ) và tham gia các lớp võ thuật hay kỹ năng tự vệ để ko chạy được là phải chiến luôn.

Không biết các cụ các mợ ntn.
Đối thoại không đối đầu.
1. Sát sao với con -> em đồng ý vde này
2. Dạy con tự vệ + kỹ năng sinh tồn. Cái này em nghĩ k chỉ gia đình mà trong nhà trường cũng nên có chuyên đề cho các cháu
3. Dù có chuyện gì xảy ra thì bình tĩnh đối thoại vẫn là giải pháp tốt hơn sử dụng bạo lực. Và phụ huynh nên là tấm gương cho việc đó. Trường hợp đen đủi gặp phải hủi thì tốt nhất là đưa con rời khỏi môi trường đấy. Cây đổi dễ chết chứ người đổi chưa chắc đã tệ đi.
Nói với con là đi học hay đi làm --- con luôn phải láu cá, mưu mô để ít nhất ko bị thằng khác bắt nạt

XH nó là vậy --- lơ mơ là bị đập ngay

haivina

Xe điện
Ngày xưa đi học bị đầu gấu trường bắt nạt, trấn lột suốt. Thằng nào có hoặc quen anh nào gấu tí thì đỡ không thì toàn lủi hoặc chịu trận. Bạn bè chả ai bênh và dám bênh, rồi cũng chả làm sao cả. Thậm chí trong lớp ghét thái độ nhau cũng cà khịa oánh nhau, bọn cùng lớp còn đứng ngoài cổ vũ cả 2.

Haodc

Xe đạp
- Họp phụ huynh hội lắm tiền gặp nhau để giao lưu.
- Về quê nổ là con em học trường quốc tế học phí bằng cả họ nhà mình làm trong năm cộng lại.
Còn về chất lượng đào tạo thì hên xui.
E gặp mấy người đấy e ko nể mà còn gét cho

mrdaubac

Xe điện
Em dạy hai đứa f1 là không được tự nhiên đánh bạn, còn nếu bạn gây sự thì nhắc nhở cảnh cáo 2 lần, còn đến thứ 3 vẫn gây sự là tẩn luôn, và tẩn thật đau, mọi vấn đề và hậu quả bố sẽ giải quyết, may mắn là cả 2 đứa đều triệt để làm theo, gấu là gái Bình Định nên cũng truyền cho f1 dăm miếng phòng thân.

jazzzzz

Xe lăn
Đúng rồi cụ ạ.

Và nguyên nhân ban đầu là con gái chị Thuỷ Bi kia bẩn miệng đi chửi bới cà khịa ng ta trc. Xong bị nó cào cho xước xát => Mách chị, kéo hội đến hỏi tội em kia. Lao vào đánh hội đồng nhưng bị đòn đau hơn. Về ăn vạ mẹ.

Bà mẹ thì livestream lộ mặt trẻ vị thành niên. Dẫn dắt bạo lực mạng. Vu vạ từ nhà trường đến C.A đến xử lý. Chí ít theo như clip nhà trường có can ngăn cuộc ẩu đả. C.A có đến ghi nhận và xử lý đàng hoàng. Nhưng chị nhảy cồ cồ lên và hành xử như thể mình là nạn nhân, không chịu hợp tác. Chuyện bé tí tẹo của bọn trẻ con mà giờ như thể chuyện gì kinh khủng lắm, làm loạn hết cả mạng xã hội.
Mấy vụ này cho CA đến điều tra ngọn ngành rồi lôi luật ANM, luật dân sự ra phang thôi, cứ làm rắn để bớt thói lên MXH lu loa.

RoadStar

Xe tải
Không liên quan lắm nhưng ở trường con em học có phương pháp khá hay là cứ hết năm học là Trường đảo gần như toàn bộ các lớp cùng khối với nhau. Nên qua 4 năm học thì con em nó bảo nó quen gần như toàn bộ các bạn cùng tuổi. Cách làm này khá ổn vì trẻ qua mỗi năm lại quen nhiều bạn mới, lại tránh dc tình trạng lớp nọ khịa lớp kia. Ngày xưa e đi học toàn rủ cả lớp đi oánh nhau với bọn lớp bên cạnh vì ko chơi với chúng nó.😁

quy la tien

Xe điện
Cụ coi thường trường công rồi.
Hình như trường Am hay CNN cũng là trường công đấy.
Thống kê thì rõ ngay: hs giỏi và rất giỏi hầu hết ở các trường này, ở tỉnh hay 2 tp lớn 2 đầu đất nước đều vậy.
Giờ ở tỉnh cũng có Mốt là trường qt giả cầy, phụ huynh cho con học với chi phí cao chỉ để lấy le là mình nhiều xèng thôi!

thanhlich

Tháo bánh
Website
kinhmat.com.vn
Ngày xưa học cùng 1 thằng đầu bò (Cả nhà nó đầu bò) nó cà khịa cả trường đến lúc nó cà khịa mình. Về nói với bố (1 người được cả vùng kính trọng và biết tiếng). Ông nói. Con tránh xa thằng đó ra, càng xa càng tốt không phải mình sợ gì nó, nhưng gần nó cũng chẳng học hỏi được gì nhiều.
Lần thắc mắc thứ 2 là hỏi bố sao thằng T học rất bình thường (Bố T chạy con vào đội tuyển để được cộng điểm) mà cũng vào đội tuyển học sinh giỏi với con. Ông nói, việc của con là hoàn thành ôn luyện để đạt kết quả thi đội tuyển, hãy khẳng định mình bằng kết quả.
Còn các lần khúc mắc, đánh nhau khác thì Ông bảo mình tự giải quyết, ông ấy không có khả năng xét xử xem ai đúng ai sai.
Các người lớn khác đến phàn nàn là mấy đứa phá phách hay nọ kia là bố phạt mình. Thường là mình không phá phách nhưng đám bạn khác làm, có thắc mắc thì Bố cũng nói chơi với bạn mà bạn phá phách cũng phải chịu trách nhiệm. Mọi hành vi của con mà để bố phải giải quyết đều là sai cả.