[Funland] Trường quố tế học phí 1 tỷ 1 năm là thế này sao.

Lucky

Xe tăng
Không liên quan lắm nhưng ở trường con em học có phương pháp khá hay là cứ hết năm học là Trường đảo gần như toàn bộ các lớp cùng khối với nhau. Nên qua 4 năm học thì con em nó bảo nó quen gần như toàn bộ các bạn cùng tuổi. Cách làm này khá ổn vì trẻ qua mỗi năm lại quen nhiều bạn mới, lại tránh dc tình trạng lớp nọ khịa lớp kia. Ngày xưa e đi học toàn rủ cả lớp đi oánh nhau với bọn lớp bên cạnh vì ko chơi với chúng nó.😁
Trường con mình cũng vậy, mỗi năm chỉ 1 đến 2 bạn là sang năm cùng lớp thôi.
Nói chung khi chọn trường cho con thì cũng để ý thành phần phụ huynh chút, có những trường đối tg phụ huynh nhiều dân buôn bán chợ búa thì học sinh cũng dễ nhiễm tính nói bậy và gây lộn của phụ huynh lắm. Ngày xưa mình đi học lớp mình là lớp ngoại giao, dân chợ có tiền xin vào nhiều nó khác hẳn các lớp khác.

VuNgoanMuc

Xe điện
Không liên quan lắm nhưng ở trường con em học có phương pháp khá hay là cứ hết năm học là Trường đảo gần như toàn bộ các lớp cùng khối với nhau. Nên qua 4 năm học thì con em nó bảo nó quen gần như toàn bộ các bạn cùng tuổi. Cách làm này khá ổn vì trẻ qua mỗi năm lại quen nhiều bạn mới, lại tránh dc tình trạng lớp nọ khịa lớp kia. Ngày xưa e đi học toàn rủ cả lớp đi oánh nhau với bọn lớp bên cạnh vì ko chơi với chúng nó.😁
Cái gì nó cũng có 2 mặt hết, cụ có thể biết toàn trường nhưng lại thân với ít người, tuổi học trò nó là vậy, quen thân nhau có khi đến đại học thì dừng, nhưng cũng có khi đi theo nhau đến cả cuộc đời.

trantien

Xe tăng
"Đang chăn bò thì mẹ bảo đi làm xxx".
Em SGM chửi xxx hay vãi.
Kiểu này dễ ăn hồi mã thương nhể.

motthoidongbim

Xe điện
Em update . Lên hẳn VTV1
Ko biết đây là sức mạnh cộng đồng mạng hay ko đây #:-s
Cũng coi như vụ điểm. Chứ nhiều vụ như thế nhưng ỉm đi. Đến nc này thì nên ra môn ra khoai. Nhưng em dự chj sgm sẽ bị xử lý. Kp cái gì cũng lên live.
Bàn phím của cụ auto hỏng, bỏ chữ n khi đi cùng g và h trong ng, nh đúng không cụ?
E viết thế cho nhah. Chém zó tí mà cụ bắt bẻ qá.

An Nguyen 1

Xe tăng
Mấy đứa ranh cấu nhau, 1con to mồm, 1 văn bản tào lao. Hy vọng hết.

DurexXL

Tháo bánh
Cũng coi như vụ điểm. Chứ nhiều vụ như thế nhưng ỉm đi. Đến nc này thì nên ra môn ra khoai. Nhưng em dự chj sgm sẽ bị xử lý. Kp cái gì cũng lên live.

E viết thế cho nhah. Chém zó tí mà cụ bắt bẻ qá.
Chắc tại em lạc hậu, em đọc như thế không quen

frizrenault

Xe đạp
cc lúc ấy chỉ tài adua..không thực sự hiếu chiến..điều này em cho là đáng mừng cho xh. ( Chứ cc cũng máu chiến thì chả hay ho cho gì.).
1 cu khỏe mà cân 20 thì có mà cụ ấy đi bộ đội rồi mới về học lớp 6 🤣.
Em kể cc nghe. E đi học dát hơn con cáy .cấp 1 chuyển nhà 4 lần nên em chuyển trường 3 lần.. theo xu hướng lạc hậu dần . Mà càng vào khu vực lạc hậu thì ngày đó nguy cơ bị tẩn ngày càng cao 🤣. Tẩn ở trường , tẩn ở khu ở mới..vv đều có cả. Mà 6,70% là bị đông tẩn 1, to con tẩn nhỏ con , lớn tẩn bé. Tan học bọn nó lần lượt đi theo sau để tẩn.
Nhưng có cái kỷ niệm này: 1 lần em vào lớp 5 ở trường mới , lớp mới. Vài hôm là có chuyện ngay. Lợi dụng ra chơi và nhất là cuối giờ đã có đôi 3 bạn cà khịa. Em sợ quá chạy ra sân..giá em từ từ thì thôi . Nhưng chạy nên bị đuổi đập , đạp..đau quá quên mình là ai , em quay lại che đầu rồi vòng tay đấm vô thức..ai dè cổ tay em vụt 1 đường vòng vào giữa mặt 1 bạn đầu tiên, mặc các bạn khác em lại lao vào ẩy hết sức bằng cả 2 tay vào ngực bạn ấy. Bạn ngã ngửa..bạn lồm cồm dậy chưa đứng đc em lại đá cho phát hết sức ngang sườn ..bạn vẫn dậy đc bỏ chạy hay đánh tiếp cũng k rõ lắm , nhưng em xông vào ngoàm tay kẹp cổ vật ngửa và đè không thoát đc..chợt thấy quanh em quá nhiều chân ..họ hô toáng : bỏ ra , mày dám đánh L à, nó khỏe nhất lớp đấy.. em quá hoảng vội buông ngay L đứng dậy , bỏ L đó ra tìm cặp lủi luôn..hôm sau em sợ k dám đi học . Hôm sau nữa anh nhà bác đưa em tới trường..
L không đánh em nữa , các bạn tình cảm hơn..em đã trở thành sv đc kết nạp của lớp 5G ngày đó.
Ở khu tt mới cũng vậy.không phải nơi nào cũng quá đáng . Nhưng chính cái khu mà em về ở và chuyển về học lớp 5G đó thì có vài đại k 🤣. Sau 1 năm em đã chấm dứt chuỗi ngày lạc loài của mình..em đã đánh trả 1 anh hơn em 1 lớp( nhưng 2 tuổi ). Khi anh đủn em vào cái hố phân ngựa đc phủ que , lá , đất bột ngụy trang. Em đánh nhau với anh trong hoảng sợ ( chót đấm 1 cái và anh tát cho tối mắt )..chỉ nghĩ duy nhất đấm nhanh nhất , mạnh nhất , nhiều nhất có thể. Đấm không kịp nhìn đòn..và không hề biết 1 mu bàn tay đã chảy đầy máu.. em dừng đc là do 1 chú tóm chặt lôi ra , em đạp với anh ấy vài cái vô vọng...bố em đã đánh em 1 trận mà cc cứ tưởng tượng là mông và sau đùi em nó béo lên trông thấy , béo không đều ..em kêu khóc cũng k tha. Sau lôi em sang nhà xin lỗi 2 bác , xin lỗi anh .. (đm anh ). E lí nhí khoanh tay không dám nhìn thẳng..2 bác cũng tha và anh chả nói gì..lúc về em mới dám nhìn trộm 1 cái..anh k nói gì cũng đúng ..mắt anh đâu có nhìn thấy gì..2 mắt anh còn béo hơn mông em nhiều. Môi anh như cặp chuối và khóe mũi 1 màu đo đỏ.
Hôm sau bm em đi xin đc 1/2 lọ penexinin rượu mật gấu ..mua thêm 2 lạng bột đậu xanh.. em sợ nhưng hiểu mật gấu cho ai . Bột đậu thì chắc bố ân hận nên mua cho mình.
- con đun nc nhá.
- bố em gắt .đun nc làm gì ..bột để tao sang xl bac T , cho anh H đấy.
Kỷ niệm bị đánh của em nhiều lắm. Nhớ đc chút hầu cc.
E buồn cười nhất đoạn bác đun nước để ăn bột đậu :))

ti091206

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Các cụ cho em hỏi học sinh mấy trường kiểu như Ams, chuyên ngữ, chuyên KHTN ... có đánh nhau bao giờ ko ạ ?

toimuondie

Xe container
Các cụ cho em hỏi học sinh mấy trường kiểu như Ams, chuyên ngữ, chuyên KHTN ... có đánh nhau bao giờ ko ạ ?
Hồi em học chuyên KHTN thì đánh nhau liên tục.
F1 nhà em vừa xong chuyên Sư phạm, em hỏi nó 3 năm vừa rồi trong lớp con có vụ đánh nhau nào không, nó nói bọn con không đánh nhau tay không, hẹn nhau giờ giấc rồi vác dao vác súng tẩn nhau trên mạng.

namdh8x

Xe điện
Có đánh mạnh chứ, nhưng ít kiểu xiên nhau như các trường khác, dù sao cũng ngoan và nhát hơn :))

frizrenault

Xe đạp
Quá bán trong số đó là vì ko ưng cái thái độ 2 bố con kia thôi. Em nằm trong hội này :D
Thế thì cụ mới thấy 1 nửa sự thật thôi. Nhỡ đâu bà mẹ kia cũng không phải dạng vừa chọc tức gây hấn với nhà
Em hóng cộng đồng mạng tung gia phả nhà thằng bố có con oắt con tý tuổi đã có tố chất giang hồ:))
Để làm gì vạy cụ :) Để bắt nạt trẻ con à

filmonline

Xe điện
Học phí 600 củ/ năm, nghĩa là ~ 60 củ/ tháng đúng ko các cụ?
Ngày xưa lúc chị gì mở cái trường TH chỗ Chùa Bộc gần nhà cháu công bố học $2000 - $3000/tháng thấy ai cũng bảo học phí trên giời, giờ mới thấy nó cũng mới là giá mặt bằng chung nhỉ.
Ko biết các cụ kiếm dư nào mà cho 2-3 F1 cùng học được nhỉ, tài quá.

taiadau

Xe điện
Là chị con bé đó đấy. Học lớp 9, đem bạn đến bênh em. Có công nhận đẩy con bé kia trc
Ko phải, chị của bạn con bé, chứ con bé con sgm là cả rồi, ko có chị.
Từ 2 bài của Kim và đối thủ lớp 9 thì tình huống em hóng là đúng.
Trận 1 là Kim tẩn bọn nhỏ, trận 2 là Kim tẩn chị của bọn nhỏ :D

buicongchuc

Xì hơi lốp
Em còn đánh nhau đến tận năm học lớp 12 mới thôi. Có tí bạn gái yêu đương vào cái thuần ngay :D

ConCuCauKinh

Xe buýt
Học phí 600 củ/ năm, nghĩa là ~ 60 củ/ tháng đúng ko các cụ?
Ngày xưa lúc chị gì mở cái trường TH chỗ Chùa Bộc gần nhà cháu công bố học $2000 - $3000/tháng thấy ai cũng bảo học phí trên giời, giờ mới thấy nó cũng mới là giá mặt bằng chung nhỉ.
Ko biết các cụ kiếm dư nào mà cho 2-3 F1 cùng học được nhỉ, tài quá.
Cụ không có khả năng kiếm dc ngần ấy tiền 1 năm để cho con đi học không có nghĩa là người khác cũng không thể. Mình là chim sẻ thôi, sao hiểu được chuyện của Đại Bàng.

VuNgoanMuc

Xe điện
Thế thì cụ mới thấy 1 nửa sự thật thôi. Nhỡ đâu bà mẹ kia cũng không phải dạng vừa chọc tức gây hấn với nhà

Để làm gì vạy cụ :) Để bắt nạt trẻ con à
Để mai em kiến nghị với xx làm điểm mấy vụ tranh cãi không đâu rồi đưa hết tên tuổi địa chỉ gia đình người khác lên để kích động những người ủng hộ kéo tới làm càn :D , nghĩ mình là kols coi luật pháp không ra gì hả

Danngoaidao

Xe tăng
Tống kết là 2 ông bà trọc phú học ở trường tây ba lô đội lốt quốc tế có con đánh nhau.
2 đứa trẻ con đánh nhau mà cả 3 bên đều không biết cư xử cho phải phép, đúng đắn.

Chả ủng hộ được bên nào hết.
Hôm qua rồi m xem lại live đến đoạn con em ở nhà ngoan là em dừng lại, vào hóng thông tin các cụ cho khách quan. Kekee

filmonline

Xe điện
Cụ không có khả năng kiếm dc ngần ấy tiền 1 năm để cho con đi học không có nghĩa là người khác cũng không thể. Mình là chim sẻ thôi, sao hiểu được chuyện của Đại Bàng.
Vầng, nhìn lại cháu thấy mình hèn thật.
Các cụ thích làm đại bàng thì cứ hót, cháu đi ngủ, lấy sức mai còn đi ship hàng.

ConCuCauKinh

Xe buýt
Vầng, nhìn lại cháu thấy mình hèn thật.
Các cụ thích làm đại bàng thì cứ hót, cháu đi ngủ, lấy sức mai còn đi ship hàng.
Em cũng chả khác gì cụ cả, nhưng mình ko được như người ta thì bơ đi mà sống, mắc mớ gì thắc mắc người ta kiếm tiền nhiều? Mình chỉ là chiếc lá, việc của mình là xanh!

Badinerie

Xe hơi
Ngày xưa học cùng 1 thằng đầu bò (Cả nhà nó đầu bò) nó cà khịa cả trường đến lúc nó cà khịa mình. Về nói với bố (1 người được cả vùng kính trọng và biết tiếng). Ông nói. Con tránh xa thằng đó ra, càng xa càng tốt không phải mình sợ gì nó, nhưng gần nó cũng chẳng học hỏi được gì nhiều.
Lần thắc mắc thứ 2 là hỏi bố sao thằng T học rất bình thường (Bố T chạy con vào đội tuyển để được cộng điểm) mà cũng vào đội tuyển học sinh giỏi với con. Ông nói, việc của con là hoàn thành ôn luyện để đạt kết quả thi đội tuyển, hãy khẳng định mình bằng kết quả.
Còn các lần khúc mắc, đánh nhau khác thì Ông bảo mình tự giải quyết, ông ấy không có khả năng xét xử xem ai đúng ai sai.
Các người lớn khác đến phàn nàn là mấy đứa phá phách hay nọ kia là bố phạt mình. Thường là mình không phá phách nhưng đám bạn khác làm, có thắc mắc thì Bố cũng nói chơi với bạn mà bạn phá phách cũng phải chịu trách nhiệm. Mọi hành vi của con mà để bố phải giải quyết đều là sai cả.
Cách xử lý của đàn ông luôn khác với phụ nữ, cụ nhỉ.