[Thảo luận] Trương tuần đường 5 Hải dương vịn em lỗi vượt phải, hành xử như giang hồ...

Rickyman

Xe điện
Hôm qua em có việc đi Hải phòng, đường 5 thì em đi khá nhiều và cũng tương đối nhiều kinh nghiệm nên cũng rất cẩn thận và đi đúng luật, đúng tốc độ. Đến gấn địa phận huyện Thanh Hà, thấy phí trước ùn tắc cục bộ nghĩ là lại có tai nạn GT, đến gần thì thấy xxx dừng toàn bộ luồng xe đang lưu thông và tách từng xe bị vịn vào lề...trong đó có em :D. Trong đầu vẫn chưa nghĩ ra mình bị vịn lỗi gì vì tốc độ em rất tuân thủ. Đánh gọn vào lề, xuống xe, tác phong OF là bật ghi âm. Cuộc chiến không cân sức giữa em và 4xxx (1 đại úy, 1 thượng úy, 2 trung úy)

XXX1: Chào anh, cho chúng tôi kiểm tra giấy tờ xe!
Em: Vâng, anh cho biết lỗi tôi bị dừng xe!
xxx1: Anh lỗi vượt phải...

Hay rồi, hôm nay em cũng đang nhiều thời gian.
Em: Xin lỗi anh có bắt nhầm không? thực sự tôi chưa hiểu thế nào là vượt phải...
xxx1: Anh lấy giấy tờ ra cho tôi kiểm tra nhanh lên.
Em: Này đồng chí muốn kiểm tra giấy tờ tôi đề nghị chứng minh được lỗi vượt phải của tôi, sau đó thì kiểm tra thoải mái. Thứt nhất, đề nghị đồng chí cung cấp ảnh hoặc video bằng chứng tôi vượt phải, thứ 2, làn trong tôi có được phép đi không? tôi có vượt quá tốc độ không?

XXX1 biết gặp phải đối thủ rắn :D móc điện thoại ra giả vờ gọi điện. Bực mình em léo ghi âm nữa, chuyển sang video recod cho nó trung thực.

XX1: Anh không phải quay, anh bỏ DT xuống!
Em: Tôi có quyền giám sát các đồng chí làm việc (câu này của cụ USS :D)

XXX2: Hùng hùng hổ hổ lao tới "Anh lấy giấy tờ ra đi..." lấy tay chỉ vào mặt em và nói giọng xã hội đen...."dcm gọi xe cẩu đến đi...."

Em: Anh gọi ngay hộ tôi cái...

XXX2: ...dcm mày thích quay không? thích mất dạy không, mày thích tao xử lý theo kiểu mất dạy hay lịch sự...?

Em: Này, tôi nói để đồng chí biết, từ đầu tôi vẫn đang rất lịch sự. Như nào là mất dạy?

Thằng trung úy xx2 tên Nam, nhanh tay giật mất điện thoại trên tay em bỏ túi, dọa nạt..."để xã hội nó xử thằng này" (thật sự em hơi sơ xuất vì đang dí vào tận mặt nó)...Đến lúc này thực sự điên tiết léo coi thằng nào ra gì nữa..

...Mày xem hành xử có giống thằng ăn cướp không? Anh lái xe taxi chứng kiến hộ tôi nhé.

Lúc này có bác tài xế tác xị đang bị vịn mặt nghệt ra chưa hiểu bị bắt vì lỗi gì vì xxx còn đang mải chiến đấu với em, cũng không dám hé nửa lời, quay đi quay lại đã thấy xxx giải phóng mất :D . XXX1 thấy em căng quá lao vào giữ tay em "thôi có vấn đề gì anh em cùng nhau giải quyết, sao anh phải như thế..."

Em deck thèm trả lời kệ con mệ nó cầm điện thoại, tiếc cái tư liệu quý giá bị nó xóa sạch, về xe ngồi trong khi thằng xxx1 cứ lẽo đẽo theo sau cất mồm "em xin anh, có gì anh em bình tĩnh giải quyết, anh chờ em 5 phút em gọi chỉ huy em xuống nói chuyện với anh" Em các cụ léo thèm quan tâm: "tôi gửi các ông cái ĐT với xe ở đây" tôi có việc phải đi gấp" em ra đường bắt cái xe buyt trong khi thằng xxx1 cứ túm tay em kéo lại....hài vãi.

"thôi được rồi, ông gọi chỉ huy xuống đi và bảo thằng kia trả ĐT tôi ngay"

Thằng xxx2 mặt vẫn đỏ găng, xuống nước " cho kiểm tra giấy tờ mới trả ĐT" em điên tiết "mày có trả ngay không" và lại lao ra bắt xe buyt...:D
Thằng xxx2 móc ĐT ra trả em, tiên sư bố nó xóa nhanh thế...Nhìn 2 ông mặt nghệt như ngỗng ỉa vì thấy em lại bật ghi âm:

"Bây giờ các anh xử lý như nào, cẩu xe, ghi BB hay để tôi chuột rút"

Chú xxx1 vẫn nắm tay em, "thôi anh cố nán lại 5 phút, chỉ huy em xuống đến nói rồi". Cực chẳng đã, một thận một mình, nhỡ chúng nó gọi giang hồ xuống xử em thì bỏ mẹ, em thì chả bao giờ dùng đến phương án 2 gọi điện cho người thân, nhưng lần này phải sử dụng để tính nước thoát thân cho mình. Nội dung cuộc nói chuyện của xxx1 với người nhà em mời các cụ nghe qua, em sẽ up sau:

Cùng lúc này xxx2 (gọi là sếp) đi xe con xuống, rất nhã nhặn chào hỏi lịch sự, hỏi em có tham gia otofun không? tôi cũng là thành viên OF, trình bày abc...nói chung là mất thêm của em 15 phút. Sau đó gọi đội hình đến xin lỗi em. Chú xxx2 xun xoe: "anh thông cảm vì tính tôi nóng quá, trước tôi cũng tham gia đi lính...có gì cho em xin lỗi, anh cho em xin điện thoại để lúc nào anh qua đây bọn em mời anh cốc bia cỏ....:D.
Em thấy cũng mất khá nhiều thời gian nên lên xe chuột rút, không quên dặn lại: Đề nghị các đồng chí xem xét lại tư cách hành xử, đồng chí Nam xóa video rồi phải không? không ăn thua đâu vì lúc nào cũng có bản dự phòng copy lại ngay...e giơ điện thoại lên chém gió cười đắc chí bỏ lại 3 khuôn mặt như bánh đa ngâm nước....Chào các đồng chí! Em có gì sai mong các cụ góp ý vì tình huống như này đúng là lần đầu em gặp phải.

Đoạn hội thoại sau là cuộc nói chuyện của xxx1 với người thân em. Lúc nó nghe điện chui ra góc khuất nói chuyện và phản ánh tình huống không trung thực, các cụ chú ý đoạn nó "mượn điện thoại của em" nhé :D Đoạn video thằng xxx2 xóa e không phục hồi lại được!

[video=youtube;dLylkvaQhyA]http://www.youtube.com/watch?v=dLylkvaQhyA&feature=youtu.be[/video]

Chỉnh sửa cuối:

windys

Xe tăng
Cụ dùng phần mềm recovery để lấy lại cái file đấy, đừng ghi cái gì lên thẻ nhớ nữa cụ nhé, em nghĩ, bọn xxx này coi thường dân quá rồi, gặp đối thủ thì nịnh hót, gặp dân k biết gì chắc chúng nó dí xuống bùn.

Cụ tung cái đấy lên mạng cho em, đảng đang có nghị quyết 4 làm trong sạch nội bộ. Bầu kiên còn bị bắt nữa là mấy chú xxx đứng đường. Địch đang lo sợ thì là thời cơ của cách mạng ta. hí hí

tudis_mr

Xe tải
cụ cũng gấu thật nhưng may cụ có người nhà tay to nhể?

Rickyman

Xe điện
Em Recover rồi nhưng bị file ghi âm cuộc gọi ghi đè lên bị lỗi

bmw1226

Xe tải
Chẳng lẽ lại có kiểu hành xử như vậy thật sao??? :-s:-s:-s

Hôm qua em có việc đi Hải phòng, đường 5 thì em đi khá nhiều và cũng tương đối nhiều kinh nghiệm nên cũng rất cẩn thận và đi đúng luật, đúng tốc độ. Đến gấn địa phận huyện Thanh Hà, thấy phí trước ùn tắc cục bộ nghĩ là lại có tai nạn GT, đến gần thì thấy xxx dừng toàn bộ luồng xe đang lưu thông và tách từng xe bị vịn vào lề...trong đó có em :D. Trong đầu vẫn chưa nghĩ ra mình bị vịn lỗi gì vì tốc độ em rất tuân thủ. Đánh gọn vào lề, xuống xe, tác phong OF là bật ghi âm. Cuộc chiến không cân sức giữa em và 4xxx (1 đại úy, 1 thượng úy, 2 trung úy)

XXX1: Chào anh, cho chúng tôi kiểm tra giấy tờ xe!
Em: Vâng, anh cho biết lỗi tôi bị dừng xe!
xxx1: Anh lỗi vượt phải...

Hay rồi, hôm nay em cũng đang nhiều thời gian.
Em: Xin lỗi anh có bắt nhầm không? thực sự tôi chưa hiểu thế nào là vượt phải...
xxx1: Anh lấy giấy tờ ra cho tôi kiểm tra nhanh lên.
Em: Này đồng chí muốn kiểm tra giấy tờ tôi đề nghị chứng minh được lỗi vượt phải của tôi, sau đó thì kiểm tra thoải mái. Thứt nhất, đề nghị đồng chí cung cấp ảnh hoặc video bằng chứng tôi vượt phải, thứ 2, làn trong tôi có được phép đi không? tôi có vượt quá tốc độ không?

XXX1 biết gặp phải đối thủ rắn :D móc điện thoại ra giả vờ gọi điện. Bực mình em léo ghi âm nữa, chuyển sang video recod cho nó trung thự

XX1: Anh không phải quay, anh bỏ DT xuống!
Em: Tôi có quyền giám sát các đồng chí làm việc (câu này của cụ USS :D)

XXX2: Hùng hùng hổ hổ lao tới "Anh lấy giấy tờ ra đi..." lấy tay chỉ vào mặt em và nói giọng xã hội đen...."dcm gọi xe cẩu đến đi...."

Em: Anh gọi ngay hộ tôi cái...

XXX2: ...dcm mày thích quay không? thích mất dạy không, mày thích tao xử lý theo kiểu mất dạy hay lịch sự...?

Em: Này, tôi nói để đồng chí biết, từ đầu tôi vẫn đang rất lịch sự. Như nào là mất dạy?

Thằng trung úy xx2 tên Nam, nhanh tay giật mất điện thoại trên tay em bỏ túi, dọa nạt..."để xã hội nó xử thằng này" (thật sự em hơi sơ xuất vì đang dí vào tận mặt nó)...Đến lúc này thực sự điên tiết léo coi thằng nào ra gì nữa..

...Mày xem hành xử có giống thằng ăn cướp không? Anh lái xe taxi chứng kiến hộ tôi nhé.

Lúc này có bác tài xế tác xị đang bị vịn mặt nghệt ra chưa hiểu bị bắt vì lỗi gì vì xxx còn đang mải chiến đấu với em, cũng không dám hé nửa lời, quay đi quay lại đã thấy xxx giải phóng mất :D . XXX1 thấy em căng quá lao vào giữ tay em "thôi có vấn đề gì anh em cùng nhau giải quyết, sao anh phải như thế..."

Em deck thèm trả lời kệ con mệ nó cầm điện thoại, tiếc cái tư liệu quý giá bị nó xóa sạch, về xe ngồi trong khi thằng xxx1 cứ lẽo đẽo theo sau cất mồm "em xin anh, có gì anh em bình tĩnh giải quyết, anh chờ em 5 phút em gọi chỉ huy em xuống nói chuyện với anh" Em các cụ léo thèm quan tâm: "tôi gửi các ông cái ĐT với xe ở đây" tôi có việc phải đi gấp" em ra đường bắt cái xe buyt trong khi thằng xxx1 cứ túm tay em kéo lại....hài vãi.

"thôi được rồi, ông gọi chỉ huy xuống đi và bảo thằng kia trả ĐT tôi ngay"

Thằng xxx2 mặt vẫn đỏ găng, xuống nước " cho kiểm tra giấy tờ mới trả ĐT" em điên tiết "mày có trả ngay không" và lại lao ra bắt xe buyt...:D
Thằng xxx2 móc ĐT ra trả em, tiên sư bố nó xóa nhanh thế...Nhìn 2 ông mặt nghệt như ngỗng ỉa vì thấy em lại bật ghi âm:

"Bây giờ các anh xử lý như nào, cẩu xe, ghi BB hay để tôi chuột rút"

Chú xxx1 vẫn nắm tay em, "thôi anh cố nán lại 5 phút, chỉ huy em xuống đến nói rồi". Cực chẳng đã, một thận một mình, nhỡ chúng nó gọi giang hồ xuống xử em thì bỏ mẹ, em thì chả bao giờ dùng đến phương án 2 gọi điện cho người thân, nhưng lần này phải sử dụng để tính nước thoát thân cho mình. Nội dung cuộc nói chuyện của xxx1 với người nhà em mời các cụ nghe qua, em sẽ up sau:

Cùng lúc này xxx2 (gọi là sếp) đi xe con xuống, rất nhã nhặn chào hỏi lịch sự, hỏi em có tham gia otofun không? tôi cũng là thành viên OF, trình bày abc...nói chung là mất thêm của em 15 phút. Sau đó gọi đội hình đến xin lỗi em. Chú xxx2 xun xoe: "anh thông cảm vì tính tôi nóng quá, trước tôi cũng tham gia đi lính...có gì cho em xin lỗi, anh cho em xin điện thoại để lúc nào anh qua đây bọn em mời anh cốc bia cỏ....:D.
Em thấy cũng mất khá nhiều thời gian nên lên xe chuột rút, không quên dặn lại: Đề nghị các đồng chí xem xét lại tư cách hành xử, đồng chí Nam xóa video rồi phải không? không ăn thua đâu vì lúc nào cũng có bản dự phòng copy lại ngay...e giơ điện thoại lên chém gió cười đắc chí bỏ lại 3 khuôn mặt như bánh đa ngâm nước....Chào các đồng chí! Em có gì sai mong các cụ góp ý vì tình huống như này đúng là lần đầu em gặp phải.

Đoạn hội thoại sau là cuộc nói chuyện của xxx1 với người thân em. Lúc nó nghe điện chui ra góc khuất nói chuyện và phản ánh tình huống không trung thực, các cụ chú ý đoạn nó "mượn điện thoại của em" nhé :D Đoạn video thằng xxx2 xóa e không phục hồi lại được!

[video=youtube;dLylkvaQhyA]http://www.youtube.com/watch?v=dLylkvaQhyA&feature=youtu.be[/video]

apple.hn.vn

Xe hơi
Em kính cụ 1 ly rồi ạ. Nhưng em thấy cách gọi là trương tuần nó cứ thế nào ấy ạ!

giangcoi79

Xe điện
Cụ làm cái đơn lên phòng đi.Mình mất tí thời gian nhưng chúng nó còn mệt cụ ạ.Thằng này mà cơ yếu là về quét nhà, dọn WC ngay cụ ạ.Làm tới đi

citycar

Xe tải
Cụ chủ cũng gấu thật đấy :))

Accent1110

Xe tăng
DCM trương tuần bây giờ đúng là chẳng khác gì cướp. Bố láo quá.

Rickyman

Xe điện
Chẳng lẽ lại có kiểu hành xử như vậy thật sao??? :-s:-s:-s
Em thề là không thêm, chỉ có bớt. Không hư cấu vì em cũng chẳng thấy oai phong gì việc chiến đấu lại xxx, cực chẳng đã mới ra nông nỗi như vậy! Nếu đồng chí xxx3 (nghe nói là OFer) có vào đây đọc thì xin một vài lời command.

Chỉnh sửa cuối:

USS

Xe tải
Votka cụ đã vượt qua được thử thách gam go. Thật sự e cũng hồi hộp khi đọc thớt của cụ. Cũng đã có thớt cảnh báo bị cướp đt khi đang nói chuyện với xxx,nên các cụ cần cảnh giác cao độ. Xin lỗi cụ chủ thớt cho em lạc đề chút ợ! Có cụ khuyên e phải có "văn hóa ứng xử" qua thớt của cụ em mới thấy được văn hóa ứng xử của xxx ạ.

windys

Xe tăng
Em thề là không thêm, chỉ có bớt. Không hư cấu vì em cũng chẳng thấy oai phong gì việc chiến đấu lại xxx, cực chẳng đã mới ra nông nỗi như vậy!
Hí hí, cụ phải thấy việc chiến đấu với xxx là niềm vui chứ ? :D. Thi thoảng đi đường, e rảnh rỗi là cố tình đi vào những chỗ xxx bắt, để có dịp được mắng xxx.

Nhưng quả thật, vụ cướp điện thoại thì e không nghĩ là xxx dám làm. Quá láo rồi. Bây giờ phải bố trận: mình cãi nhau thì phải có gấu đi cùng, quay đại thể. hí hí

ngthenam

Xe buýt
Vụ này ban căng nhỉ. Cụ chủ mà không rắn thì đã bị chúng nó làm thịt rồi. Tiếc là đoạn quay bị xóa mất không thì báo chí lại có title hay rồi. Vote cụ.

El Kun

Xe tải
Cụ chủ gấu quá, nhưng liệu có phải vì cụ có sự trợ giúp của người thân mà xxx mới hạ hỏa nhanh thế không nhỉ !!!

tage11

Xe buýt
Website
www.lenam.com.vn
xxx hành xử tệ thật.
@ Cụ chủ: rắn nhưng vẫn giữ đc bình tĩnh. Ngôn từ vẫn rất chuẩn chỉnh.

TSTA

Xe container
cacs cụ giải ngố giúp em với, nếu có clip hay record thì mình kiện đc xxx,
nhưng nếu ko có clip mà mình nói về xxx thì họ có kiện lại ta được ko.
:)

vietpq81

Xe buýt
bọn dog này hành xử bố láo quá nhỉ. cụ cố gắng khôi phục bằng chứng, cho nó nghỉ làm luôn đi.