[Funland] Trượt cấp 3 Hà Nội thì vào trường nào uy tín

maimaubinhyen

Xe tải
bác này khả năng chưa có con đến tuổi này nên tư vấn 1 câu hoảng quá.
Vấn đề là khi đăng ký thi con bác đăng ký thế nào để đủ điểm.
Theo kn của e nếu con bác chủ thớt học lực trung bình yếu (e xin lỗi cứ tạm gọi là thế) thì phải tư vấn để con đăng ký Nguyện vọng 1 vào trường công lập nào điểm thấp nhất ấy để khả năng chắc suất vào. Sau khi vào được rồi, học 1 thời gian có thể tính phương điều chuyển, tất nhiên là phải bằng quan hệ và abc..
Phương án học dân lập như bác đang nghiên cứu thì tùy khả năng và vị trí như các bác trên đây tư vấn, còn cá nhân e thấy ko nên vào Tạ Quang Bửu. Con e đang lớp 11, năm tới lớp 12 ở đây, thật sự mệt mỏi luôn. Tất nhiên cũng do cả con mình nữa chứ ko đổ lỗi cho trường/ cho giáo viên. Nhưng e thấy cách quản lý HS ở đây hơi máy móc, chỉ chăm chăm ghi sổ để thông báo lỗi cho PH mà hình như ko thèm quan tâm đến vấn đề của HS năm ở đâu để cùng PH tìm giải pháp giúp đỡ, tháo gỡ. Không biết các lớp khác thế nào chứ lớp con e suốt ngày thấy nhắn tin báo lỗi, chán ghê.
Em nhờ cụ chia sẻ thêm kinh nghiệm cấp 3 Tạ Quang Bửu được ko ạ? Con nhà cụ học hệ thường hay hệ nào ạ? Đầu vào của cháu có khá ko và hiện học ở mức nào trong lớp.
Bạn lớn nhà em ko đủ đầu vào các trường top đầu, nh em cũng kỳ vọng cấp 3 cháu học chuyên vào Khối Khoa học tự nhiên và Hệ Toán Tin của TQB, nh ko rõ chất lượng ntn, việc học tập GV có sát sao học sinh ko ạ và có định hướng được cho HS chọn trường sau cấp 3 ko ạ