[Funland] Trượt visa châu Âu buồn hết cả người

7usd

Xe điện
Chia buồn cùng cụ chủ
Nhà cháu cũng bị đánh trượt visa Hồng Kong vì “ nơi tôi sinh ...Hải phòng “ mới đau

Em vẫn đỗ thường xuyên. Mỗi tội phải làm visa thương mại và đắt hơn người khác 20đô. Cụ chủ lên tìm dịch vụ có uy tín làm cho nhanh.

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Còn đây là thông báo của phòng thị thực DSQ pháp

Trong trường hợp từ chối cấp thị thực, người xin thị thực sẽ nhận được thư thông báo, giải thích cách thức để nộp đơn xin xét lại nếu muốn.

Sau khi có quyết định từ chối cấp thị thực, nếu người xin thị thực có đơn xin xét lại gửi đến Phòng Thị Thực (qua email hoặc qua đuờng Bưu điện), Đại sứ quán Pháp sẽ tiến hành xem xét lại hồ sơ.

Việc không có câu trả lời của Đại sứ quán trong thời hạn 15 ngày kể từ ngày nhận được đơn xin xét lại đồng nghĩa rằng quyết định từ chối cấp thị thực ban đầu vẫn được giữ nguyên.

Đối với cách thức và thời hạn của thủ tục xin xét lại tại Ủy ban Cứu xét đối với các quyết định từ chối cấp thị thực vào Pháp, các đương đơn phải căn cứ vào hướng dẫn trong thư từ chối cấp thị thực đã nhận được từ Phòng Thị Thực.

Trên đây là những cách thức duy nhất để xin xét lại hồ sơ.
Phòng Thị Thực không trả lời mọi yêu cầu giải thích lý do từ chối

hoa.le

Xe hơi
Cụ chuẩn bị hồ sơ có trình giấy tờ chứng minh lương lậu, tài sản, cố phiếu, cổ tức, vv không?
P/s : Lịch trình vẽ tay của cụ, mặc dù e không phải là kiểm tra viên mà cũng thấy khả nghi rồi @@
Có hết cụ ah, cái lịch trình bọn em làm file excel có địa chỉ khách sạn (đã thanh toán luôn :(). Còn bản vẽ tay mấy anh em cafe ngồi chém với nhau cho vui thôi

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Ô anh chơi với nhà cháu có thú vui là kiếm đc bao nhiêu thì dồn cả vào cho đi du lịch. Ô này đi đủ 5 châu 4 biển rồi. Cách đây mấy năm, 2 vc ô ấy đi tua châu Âu cùng nhóm bạn, cũng giống như cụ chủ là chuẩn bị vé viếc,tất tần tật xong xuôi hết chỉ còn chờ đến ngày lên đường. Đùng cái cty du lịch báo riêng mình bố cháu bị ngọc hồi HC ! Bọn sứ quán Đức còn trả lời ô này vĩnh viễn ko bao giờ đc đặt chân vào Đức. Hoá ra ngày xưa bố cháu trốn sang đây theo đường du lịch rồi ở lại làm ăn, thậm chí còn đón cả vợ con sang. Đến tầm năm 2k, ko hiểu làm ăn phi pháp gì bên đó mà bố cháu phải trốn về với HC fake. Có lẽ hồ sơ của bố cháu là lý do mà bọn Đ ko cấp cho visa. Bố cháu ng HN, đẻ ở HN những năm sau GP nhưng nguyên quán ở H Khê - HT.
Thế mà năm ngoái 2 vc lão ý có 1 tháng bên trời Âu, lão ý đi ăn cưới thằng cháu con bà em vợ, đích thân 2vc bà e vợ làm giấy tờ bảo lãnh mời 2 vc ô bạn sang.
Vụ này nhà cháu khá ngạc nhiên về nguyên tắc của bọn Đ, rất chặt chẽ trong việc cấp visa, những trường hợp đã có phốt thì muôn đời bị gạt ngay, thế mà ô bạn vẫn đàng hoàng sang đó. Ko hiểu bố cháu có mưu mẹo gì ko ta ?
Ông anh của cụ chẳng có mưu mẹo gì cả đâu, đơn giản là theo luật của Đức thì cứ sau 10 năm là án hết hiệu lực.

EngineerVIP

Xe hơi
Có hết cụ ah, cái lịch trình bọn em làm file excel có địa chỉ khách sạn (đã thanh toán luôn :(). Còn bản vẽ tay mấy anh em cafe ngồi chém với nhau cho vui thôi
Đen cho cụ quá, mong cụ sớm được giải quyết. E cũng vừa đi châu Âu hè này với gia đình nên e hiểu lúc xin visa khi đã đặt vé hết rồi hệt như ngồi trên đống lửa vậy.

bigdeal

Xe hơi
Vụ này e nghĩ căng vì có làm được thủ tục nhanh phía VN thì chốt lại vẫn phải là Châu Âu đồng ý mà Châu Âu thì đang thắt chặt người HT cụ biết rồi đấy

hoa.le

Xe hơi
Cụ có thể show cái thông báo từ chối visa của DSQ Pháp lên đây được không ?
Thông thường thì DSQ Pháp chỉ đánh dấu vào mục 8 hoặc 9 (lý do không tin là quay về VN) thôi chứ không có lý do nào giống như mục in đậm phía trên cả. Hay là dịch vụ nó loè cụ ?
Mục 8 (em up lên ở trang 4 thread này rồi cụ ơi)

dvhung243

Xe điện
Tái ông thất mã — cụ lấy đó là niềm vui đi

Còn vui như thế nào , chắc cụ không cần nhờ ai trên này chỉ .

Đời em . Em chỉ sợ nhất là bị bồ của em nó bỏ em thôi , còn ngoài ra ... vô nghĩa hết

Quỳnh hp

Xe tăng
Sing Mã Thái thì có vẹo ếch gì với bọn Mỹ, nếu cụ có visa Canada rồi thì chắc sẽ khác đấy ạ!
Nhưng dấu xuất nhập cảnh ra vào nhật của e nó nhiều cái vài tuần, cái vài tháng, cái cả năm trời

Daniel1219

Xe tải
Năm 2012 e xin visa vào mỹ, hồ sơ đẹp hộ chiếu cũ của e đầy dấu xuất nhập cảnh của nhật với sing mã thái mà toàn do cty e làm vì e đi công tác cho cty,hộ chiếu mới đầy dấu nhập cảnh đông nam á thế còn bị từ chối vào mỹ, e hỏi cậu tây phỏng vấn e tại sao tao trượt nó phán câu xanh rờn hộ chiếu mày toàn dấu giả, e mới điên mày để tao đọc cho mày ngày bay đi và về để cho mày kiểm tra nhé, nó bảo ko cần thiết mày ko đc vào mỹ thế thôi
Mợ cứ làm visa 1 số nuwocsc G7 khác đi rồi sau đó xin lại visa Mỹ may ra có cơ hội.

Mioaki

Xe buýt
Vừa ngồi cafe với mấy thằng hay chạy visa, bọn nó bảo từ khoảng tháng 4 năm nay là tỷ lệ người hà tĩnh nghệ An bị từ chối visa vào pháp tăng vọt. Còn cho em làm cũng hay hợp tác với mấy chỗ bên Pháp, tuần trước vỡ kế hoạch vì đi công tác sang pháp 3 ông, thì ông người hà nội thì pass visa còn 2 ông tnt thì bị từ chối.

Mioaki

Xe buýt
Cụ có thể show cái thông báo từ chối visa của DSQ Pháp lên đây được không ?
Thông thường thì DSQ Pháp chỉ đánh dấu vào mục 8 hoặc 9 (lý do không tin là quay về VN) thôi chứ không có lý do nào giống như mục in đậm phía trên cả. Hay là dịch vụ nó loè cụ ?
Cụ đọc kỹ đi rồi hãy thắc mắc, cái kia là chủ thớt đoán thế vì cả đoàn gần chục người mà chỉ có 3 ông quê quán ở vùng nhạy cảm bị từ chối thì khả năng lớn là bọn pháp cũng theo bọn đức bắt đầu lọc dân tnt rồi.

Mioaki

Xe buýt
Mục 8 là giấy tờ không chuẩn thôi chứ không phải là lý do quê quán đâu.
Mấy cái lý do đấy chưa chắc là thật vì vốn bọn nó không có nghĩa vụ phải giải thích lý do từ chối. Mà nếu đã phân biệt vùng miền thật thì bọn pháp sẽ không nói trắng ra đâu.

HyperSport

Xe buýt
Chia buồn cùng cụ chủ
Nhà cháu cũng bị đánh trượt visa Hồng Kong vì “ nơi tôi sinh ...Hải phòng “ mới đau
Nơi cụ sinh được đặt hẳn tên con phố dài đẹp sầm uất ở Hongkong còn gì!

Hai_75

Xe điện
Pháp cũng có cách mà cụ 25k $/ người đi bằng máy bay, sang đến nơi mới nhận tiền. Cụ không qua Anh thì không lo bị đi xe đông lạnh nhá.

Lính Cụ Hồ

Xe hơi
nghĩ cái vụ bỏ mạng 39 người mà buồn cho người Việt mình mạng sống mong manh quá

Quỳnh hp

Xe tăng
Mợ cứ làm visa 1 số nuwocsc G7 khác đi rồi sau đó xin lại visa Mỹ may ra có cơ hội.
Dạ e cảm ơn, nhưng jo e lại ko thích vào mỹ nữa rồi ạ,đợt ấy e cũng cay vì có công việc lên muốn vào mỹ,lại nghĩ mình chắc đc thôi vì hc mình đa phần là dấu xuất nhập cảnh ra vào nhật thế mà bị tạch mới cay,mà cay nhất nó lại bảo dấu mình dấu giả

ATM

Xe buýt
cụ hài hước thật ? thế nào là minh bạch , chặt chẽ ? nói chung chung như vậy thì không có giá trị gì hết
Xin visa thì tùy tình hình nước nó nước mình và thế giới nữa nên không có gì là chắc đâu. Mấy cụ cứ tự hào là lúc đi xin cho mình thì dễ lắm chắc gì lần sau đi lại nó đã cho.
Hai cụ chuẩn, cụ nào kinh nghiệm thì vạch rõ các bước abc giúp, chứ cứ bảo chung chung thì rất khó cho các cụ đang cần làm hồ sơ vậy.