[Cảnh báo] Truy tìm CSGT trực đoạn cầu vượt Nguyễn Chánh - Ngày 24/05/2022

Richkid2021

Xe đạp
Chào các cụ.

Chiều hôm qua (khoảng 18h09 phút ngày 24/5/2022) em có việc di chuyển từ hướng Mạc Thái Tông rẽ sang hướng Nguyễn Chánh để qua cầu vượt. Đúng lúc đến gần chân cầu vượt thì có đồng chí CSGT ra chặn xe em, và yêu cầu tấp vào lề đường. Trước tiên phải thú nhận em là lái mới, chưa có nhiều kinh nghiệm về việc kiểm tra CSGT cũng như tại sao mình bị dừng xe. Em cũng đưa cho đồng chí ấy xem bằng lái các kiểu. Sau đấy thì như mọi người biết, cũng phải xin xỏ tý thì đồng chí này mới cho đi. (Em hơi ngu ko check cam các kiểu). Và lỗi mà đồng chí này bảo là em vượt đèn đỏ.
Đến tối về em xem lại cam hành trình thì lúc em rẽ từ Mạc Thái Tông vào Nguyễn Chánh thì đèn vẫn xanh, ko hề vượt hay vi phạm gì. Coi như là em bị bắt oan.
Các bác cho em hỏi muốn truy tìm ra đồng chí này hoặc claim các kiểu cao hơn nữa thì qua kênh nào được ạ ?
Đây là clip toàn bộ lúc từ lúc em rẽ vào Mạc Thái Tông cho đến lúc bị dừng xe và em đưa bằng lái cho đồng chí ấy.

thanhtra3vi

Xe tăng
Website
3aetsco.com.vn
Cho nên việc đầu tiên khi bị vẫy vào, dù là gái ngành hay trai ngành vẫy, cccm nên chào hỏi thăm nhau: họ tên, chức danh, mã số hành nghề, cẩn thận thì xin tấm hình, cẩn thận hơn nữa quay video làm kỷ niệm.
CCCM xem giúp cụ chủ đoạn ấy, ngày ấy đội trai ngành nào làm, khả năng có cụ sẽ biết, post thêm vô gr fb êtofun nữa để tiếp cận thêm nguồn tin cụ ạ.

Richkid2021

Xe đạp
Cho nên việc đầu tiên khi bị vẫy vào, dù là gái ngành hay trai ngành vẫy, cccm nên chào hỏi thăm nhau: họ tên, chức danh, mã số hành nghề, cẩn thận thì xin tấm hình, cẩn thận hơn nữa quay video làm kỷ niệm.
CCCM xem giúp cụ chủ đoạn ấy, ngày ấy đội trai ngành nào làm, khả năng có cụ sẽ biết, post thêm vô gr fb êtofun nữa để tiếp cận thêm nguồn tin cụ ạ.
Okie cụ, để em post. Cũng là dịp cảnh tỉnh anh em. Em có đứa bạn nó cũng dính 1 phát như này

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Okie cụ, để em post. Cũng là dịp cảnh tỉnh anh em. Em có đứa bạn nó cũng dính 1 phát như này
Bài học hay thế mà bác mất có 5 lít, kêu ca giề.
Bác chuyển thêm cho tui 3 lít, để tui gửi cảm ơn cậu Cảnh sát giao thông đáng kính kia.

Chỉnh sửa cuối:

buicongchuc

Xe ba gác
Chào các cụ.

Chiều hôm qua (khoảng 18h09 phút ngày 24/5/2022) em có việc di chuyển từ hướng Mạc Thái Tông rẽ sang hướng Nguyễn Chánh để qua cầu vượt. Đúng lúc đến gần chân cầu vượt thì có đồng chí CSGT ra chặn xe em, và yêu cầu tấp vào lề đường. Trước tiên phải thú nhận em là lái mới, chưa có nhiều kinh nghiệm về việc kiểm tra CSGT cũng như tại sao mình bị dừng xe. Em cũng đưa cho đồng chí ấy xem bằng lái các kiểu. Sau đấy thì như mọi người biết, cũng phải xin xỏ tý thì đồng chí này mới cho đi. (Em hơi ngu ko check cam các kiểu). Và lỗi mà đồng chí này bảo là em vượt đèn đỏ.
Đến tối về em xem lại cam hành trình thì lúc em rẽ từ Mạc Thái Tông vào Nguyễn Chánh thì đèn vẫn xanh, ko hề vượt hay vi phạm gì. Coi như là em bị bắt oan.
Các bác cho em hỏi muốn truy tìm ra đồng chí này hoặc claim các kiểu cao hơn nữa thì qua kênh nào được ạ ?
Đây là clip toàn bộ lúc từ lúc em rẽ vào Mạc Thái Tông cho đến lúc bị dừng xe và em đưa bằng lái cho đồng chí ấy.
Cụ đã "xin xỏ" rồi thì còn tìm xxx làm gì nữa?! Thôi rút kn cho lần sau.

Huthasa

Xe lăn
Dân mình có cái tật đã xì tiền xong blu bla. Chán.

29X-6789

Xe tải
Em thật, lúc cụ xì tiền ra làm hư xxx chắc cụ cũng xin ngta cầm bỏ xừ ra. Giờ cụ lại quay lại định cắn ngta. Làm ng ai làm thế.
Nếu hẳn là lúc đấy cụ ko nhận sai vì chưa chắc chắn, cho hẳn xxx cầm giấy tờ, thì giờ cụ lên hỏi thủ tục để đâm A4 đi ae còn nhiệt tình tư vấn
Cá nhân em ghét xxx làm láo, e cũng ko phải ng chưa từng làm hư xxx vì nhg lúc mình vội cần đi ngay, thời gian lúc đó quý hơn.
Nhưng xong là xong, tiền mất coi như mua cái kinh nghiệm cho lần sau chắc chắn ko bao giờ mắc phải, chứ bù lu loa lên với quá khứ làm gì cho mệt.

cn39c2001

Xe tăng
Em thực không hiểu sao cụ chủ lại có thể để cam ở chế độ mirror được
Mịa, bật cái clip cứ tưởng giao thông bên nước Anh

Còn chuyện đi đường, thì đây là kinh nghiệm cho các lần sau thôi

PNTJSC

Xe tải
Thứ nhất thì chú này đứng đoạn này thường xuyên, thích thì ra gặp phút mốt. Nhưng cụ có chứng minh đc là họ doạ cụ tội vượt đèn 0? Họ thấy xe mới, vì e nghe cam là đoạn mới đki, còn giấy hẹn, mà đã xun xoe xin lỗi rồi chi xèng thì hèn rồi còn lên đây kêu.
Thôi bỏ đi mà làm người, rồi vác cam đi quay doạ xxx kiếm lại tí

Fantomu82

Xe buýt
Chả hiểu.!!

Vn-Index

Xe tải
Thấy xe mới, đoán lái mới nên gọi cụ chủ vào cho thêm tý kinh nghiệm thôi, cụ có cam nhưng chắc lái mới nên khi rẽ còn không rõ đèn xanh hay đỏ, gặp xxx thì co lại xin xỏ. Giờ cụ định hỏi xxx làm gì định cho tờ A4 à, cẩn thận kẻo mắc thêm tội vu khống đấy :D

Richkid2021

Xe đạp
Thấy xe mới, đoán lái mới nên gọi cụ chủ vào cho thêm tý kinh nghiệm thôi, cụ có cam nhưng chắc lái mới nên khi rẽ còn không rõ đèn xanh hay đỏ, gặp xxx thì co lại xin xỏ. Giờ cụ định hỏi xxx làm gì định cho tờ A4 à, cẩn thận kẻo mắc thêm tội vu khống đấy :D
Haha, post lên cho anh em biết thôi. Còn riêng tội tự dừng xe dân mà ko có bằng chứng thì nó có tội rộ cần gì vu khống

VCHDHN

Xe container
Haha, post lên cho anh em biết thôi. Còn riêng tội tự dừng xe dân mà ko có bằng chứng thì nó có tội rộ cần gì vu khống
Va rồi sẽ có kinh nghiệm khi đi đường. Riêng đoạn không làm chủ được việc mình đi ntn em thấy 5 loét là rẻ rồi :))

Em thực không hiểu sao cụ chủ lại có thể để cam ở chế độ mirror được
Mịa, bật cái clip cứ tưởng giao thông bên nước Anh

Còn chuyện đi đường, thì đây là kinh nghiệm cho các lần sau thôi
Em đang định thắc mắc clip bên ... Thái, may nhìn thấy bạn CSGT mới biết chuẩn xứ mình :D

Cụ chủ "tầm" richkid, mấy đồng lẻ ăn thua gì :))

winnghiepdu

Xe điện
Cụ có thể lên đội cs khu đó để hỏi ca trực, nếu rảnh thì đi qua đó mà tìm.e ủng hộ cụ đòi đến nơi đến chốn, tiền chi phải hợp lý.