[Camera] Truy tìm KIA Morning biển 14

Nongdantb

Xe buýt
e chấp nhận mình mất tiền và dt .do mình đánh rơi.nhưng chi mong họ gửi cho xin lại giấy tờ mà thôi
em k có ý nói cụ chủ, nhưng mất của mà lại đắt tiền sau khi xin dc giấy tờ biết ng nhặt dc mà chỉ trả giấy tờ k trả đồ khác sau đó lại nhờ anh em xã hội...... xin lại thì cũng ớn. Em cứ mạnh dạn vẽ ra cái xã hội nhiều mặt vậy.

Nongdantb

Xe buýt
Không nên dùng từ ( Truy tìm ) từ này chỉ dùng để truy tìm tội phạm hoặc manh mối tội phạm.
Như vậy cụ sẽ nhận được nhiều sự giúp đỡ hơn.
Chúc cụ sớm tìm được giấy tờ.

IFun

Xe hơi
Đặt cái tên title "truy tìm" đã thấy cụ chủ coi họ như tội phạm. Là e nếu biết e sẽ k giúp. Đã mất do rơi đồ thì cầu thị mà tìm, giở giọng truy tìm thì e cầm được e vứt mẹ đi còn hơn là trả lại. Đã thế còn k chắc ng ta cầm được hay k đã đổ vu vạ bù lu bù loa rồi
Nhặt được của rơi rồi lặn mất tăm là vi phạm pháp luật đấy cụ ạ, thế nên người ta truy tìm là đúng rồi mà??? Vì trong đó có đt, người tử tế đã nghe đt và trả lại hoặc giao cho đồn công an gần nhất
Tôi k giở giọng. Mất là do ai, k phải do ăn cắp đúng k. Khi chưa chắc chắn ng ta thì đừng dùng từ ngữ vu vạ như vậy. Còn cứ bảo ý thức này nọ, ok fine nhưng k ai buộc tội dc vì ý thức nhé. cho nên đã mất thì chịu khó nhún nhường mà tìm, kể cả ng ta có ý đồ xấu, nhưng cụ có bằng chứng để bắt k. Mất đồ chả ai vui nhưng cách để kiểm soát mới là quan trọng. xấu nhất thì mất hết cụ có khùng lên cũng làm dc cái ếu j
Đừng để phạm tội vì thiếu hiểu biết cụ à, nhặt được của rơi không trả người đánh mất là phạm pháp đấy, cụ đừng cho rằng việc trả lại chỉ là vì ý thức nhé (tất nhiên tôi cũng biết ơn những người trả lại đồ đã nhặt được)
Điều 230 Bộ luật Dân sự 2015 quy định về việc xác lập quyền sở hữu đối với tài sản do người khác đánh rơi, bỏ quên như sau:

- Người phát hiện tài sản do người khác đánh rơi, bỏ quên mà biết được địa chỉ của người đánh rơi hoặc bỏ quên thì phải thông báo hoặc trả lại tài sản cho người đó; nếu không biết địa chỉ của người đánh rơi hoặc bỏ quên thì phải thông báo hoặc giao nộp cho Ủy ban nhân dân cấp xã hoặc công an cấp xã nơi gần nhất để thông báo công khai cho chủ sở hữu biết mà nhận lại.

PentaCT

Xe hơi
Nhặt được của rơi rồi lặn mất tăm là vi phạm pháp luật đấy cụ ạ, thế nên người ta truy tìm là đúng rồi mà??? Vì trong đó có đt, người tử tế đã nghe đt và trả lại hoặc giao cho đồn công an gần nhất
Đừng để phạm tội vì thiếu hiểu biết cụ à, nhặt được của rơi không trả người đánh mất là phạm pháp đấy, cụ đừng cho rằng việc trả lại chỉ là vì ý thức nhé (tất nhiên tôi cũng biết ơn những người trả lại đồ đã nhặt được)
Điều 230 Bộ luật Dân sự 2015 quy định về việc xác lập quyền sở hữu đối với tài sản do người khác đánh rơi, bỏ quên như sau:

- Người phát hiện tài sản do người khác đánh rơi, bỏ quên mà biết được địa chỉ của người đánh rơi hoặc bỏ quên thì phải thông báo hoặc trả lại tài sản cho người đó; nếu không biết địa chỉ của người đánh rơi hoặc bỏ quên thì phải thông báo hoặc giao nộp cho Ủy ban nhân dân cấp xã hoặc công an cấp xã nơi gần nhất để thông báo công khai cho chủ sở hữu biết mà nhận lại.
Vấn đề là cái thằng đã có ý đồ biển thủ thì ai lại mở mồm đi khai báo. Và nếu nó biết luật như cụ thì nó càng tránh k để ng bị mất đồ như cụ chủ tìm thấy. Nói chung là đã mất đồ rồi thì xác định 1 là mềm mỏng mà lấy lại đồ, 2 là quên nó đi. Chờ luật nhảy vào ở cái xã hội này thì đồ của cụ hóa vàng hết rồi

IFun

Xe hơi
Vấn đề là cái thằng đã có ý đồ biển thủ thì ai lại mở mồm đi khai báo. Và nếu nó biết luật như cụ thì nó càng tránh k để ng bị mất đồ như cụ chủ tìm thấy. Nói chung là đã mất đồ rồi thì xác định 1 là mềm mỏng mà lấy lại đồ, 2 là quên nó đi. Chờ luật nhảy vào ở cái xã hội này thì đồ của cụ hóa vàng hết rồi
Khi đọc comment của cụ, tôi đang xem phim Bao Thanh Thiên (thật trùng hợp), lưới trời lồng lộng, thưa mà khó thoát, người ta có cả clip kìa, giá trị tài sản trên 2tr là đủ khởi tố rồi!