[CCCĐ] Truyện: Cá thần sông Thiêng

kieuviethuy

Xe hơi
thank cụ "Cội" em lại hóng 40 8->

kieuviethuy

Xe hơi
Oạch, liệu văn phong thế mấy nhà xuất bản có chịu in không cụ :-o ở việt nam em tin là không in nổi đâu :-/

HoangX

Xe tăng
Oạch, liệu văn phong thế mấy nhà xuất bản có chịu in không cụ :-o ở việt nam em tin là không in nổi đâu :-/
Đang in rồi đó cụ ơi. THông báo của tác giả đây ợ!

Đặng Thiều Quang
Saturday near Hanoi
Tin vui cho các bạn: Đã viết xong những chương cuối cùng "Săn cá thần", sẽ in cuốn tiểu thuyết này sớm nhất trong năm 2013, đồng thời với những kỳ được in báo VOV.

Tin buồn là các bạn đang theo dõi câu chuyện phiêu lưu này sẽ không được đọc miễn phí những chương cuối cùng hay ho này trên mạng, để còn có lý do mua sách ủng hộ mình chứ. Hehe...

Gọi là để an ủi, tặng cho những bạn bận bịu không có thời gian đọc sách, chỉ cần đọc trang cuối:

"... Tôi quay lại tìm nàng. Những buồn đau mất mát rồi sẽ nguôi ngoai. Mọi việc đến trên thế gian này đều có những lý do nào đó không thể lý giải, và cùng đó sẽ là những lựa chọn. Thường thì không phải mọi lựa chọn của lũ người điên rồ chúng ta đều sáng suốt, đúng đắn, chúng ta đành phải tự phán xét, ngay cả trước khi hành động, không ai khác, chính bạn, tự quyết định chọn lấy một con đường, tự định đoạt cuộc đời mình. Đó là khi bạn hiểu ra những lý do tưởng như bí hiểm mà Tạo Hóa đã tung ra những quân xúc xắc, đầy ngẫu nhiên, bằng chính đôi tay của bạn. Hoặc những điều bí ẩn hoang đường khó lý giải nhất mà Tạo Hóa Toàn Năng muốn cho bạn thấy một lần trong đời, về sự tồn tại của thế giới bên kia, sự linh nhiệm, phép màu, thì đó chính là sự hiện hình của con cá thần. Tôi tin rằng nó sẽ không bao giờ còn trở lại khúc sông này nữa. Nếu có những vong hồn u uẩn dưới đáy sông Thiêng kia, bấy lâu còn mượn thân xác con cá làm nơi trú ngụ, thì từ nay cũng đã được siêu thoát, sau khi đã tha thứ cho tất cả chúng tôi, xóa sạch mọi nợ nần nơi dương thế.

Tôi sẽ làm lại từ đầu, mọi thứ, giờ đây tôi là một người đàn ông, nhưng tôi lại cũng như một cậu bé mới lên tám tuổi ngày nào. Tôi sẽ viết thư đều đặn về cho cậu con trai lên sáu của tôi, trò chuyện như một người cha, người anh, hoặc là một người bạn của nó. Tôi sẽ kể lại toàn bộ câu chuyện này. Chắc chắn tôi sẽ làm thế. Tôi cố gắng viết cho nó hiểu rằng nó sinh ra là duy nhất trên thế gian này, thông minh, tự do, khỏe mạnh, hoàn toàn đã sẵn sàng để khám phá tất cả những bí mật vĩ đại nhất, ngay từ khi mới sáu tuổi. Và nhất là, chớ có bỏ lỡ hay để dở dang, hoặc lãng quên điều gì đó tốt đẹp may mắn đã đến với mình, như tình yêu chẳng hạn.

Còn ở nơi đây, giữa núi rừng kỳ vĩ này, và với người phụ nữ xinh đẹp kia, đó sẽ là một chương mới trong cuộc đời tôi. Tôi phải tự tay viết những chương mới đó thôi. Thật khó đoán trước được ngày mai trời sẽ mưa hay nắng. Nhưng tôi biết rằng dù có giông bão tơi bời, thì rồi cũng đến những ngày đẹp trời. Bạn biết đấy, trời thì xanh, mây màu trắng, nắng thì vàng. Chẳng có gì lạ lùng, bạn sẽ nói vậy. Nhưng hãy cứ tin tôi đi, chúng vô cùng đẹp đẽ, tất cả mọi thứ, cuộc sống này ấy, một khi bạn đã thực sự nhận ra tất cả những vẻ đẹp đơn giản mà kỳ lạ ấy. Và dòng nước sông Thiêng trong lành kia, đang lấp lánh lóa mắt dưới ánh nắng mặt trời, nó vẫn sẽ cứ chảy mãi, chảy mãi, cho những đàn cá sinh sôi.

Mọi chuyện rồi sẽ ổn thôi, tôi đã nói với nàng như vậy rồi mà./.

Hết
Đ.T.Q – 19/01/2013

kieuviethuy

Xe hơi
Vậy là hết hả bác. Chả biết e có mua sách ủng hộ bác Quang đc không nhưng hôm nào e qua quán Quang ủng hộ cafe vậy. e ở thanh xuân nam hôm qua đi về mới tia thấy cái quán ;;)

wavechien2008

Xe đạp
Hài! đọc 2 năm trời đọc đến đúng đoạn thịt em Vân thấy nhẹ người coi như đã hết chuyện;;). E ứ chờ nữa=;

Mr Noob

Xe tăng
thôi em chẳng chơi với QCQ nữa. đọc truyện của bác đau tim lắm. Em đi đọc "bạn đồng hành" vậy

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
đã xong hay thật thanks bác qcq nhá, truyện hay chắc cafe cụ ý chuẩn đây

vietptit

Xe tải
bao h thì có sách hả cụ, có khi có sách đọc lại ko ham bằng ấy nhỉ? để hôm nào qua quán hỏi cụ chủ xem sao

chudu

Xe hơi
Cụ này giọng Văn hay đáo để. Em thích truyện của cụ :)

chudu

Xe hơi
Em khen giọng Văn thôi nhá chứ nội dung ấy quá hic. Các cụ có vẻ khoái món này nhở :))

chudu

Xe hơi
Cái vụ ko đội mũ bh nghe có vè hay nhưng các cụ cẩn thận, thực tế cho thấy sau cuộc vui vẻ là thời gian phiền toái to đấy ạ. Mấy em gái trông ngoài ngon nhưng chỗ ấy thì... Đủ loại luôn ợ 8-}8-}

biển xanh06

Xe điện