[Funland] Truyện trinh thám: Cuộc chiến thuốc phiện...

m4s

Xe điện
xem ra cụ Cu lại bỏ bom ae rồi :(

Cúc cù cu

Xe điện
em xin lỗi các cụ, do những yếu tố tế nhị của câu chuyện có lẽ em phải thay đổi một số nhân vật cho phù hợp. Hiện tại có nhiều suy nghĩ cứ hiểu chuyện bốc phét thành chuyện thật đâm ra em phải chỉnh lý cốt chuyện một tý ạ. so suất hẹn các cụ hôm nay post 10 chap nhưng lại lỡ, em ngại quá. mong các cụ thông cảm cho em. Em phải nắn bóp một tý dẫn chứng và sự kiện cho ko bị nói là tế nhị thì mai mới post được. Chán quá, muốn bốc phét cũng khó các cụ ạ:D.
Em thành thật xin lỗi các cụ

Chỉnh sửa cuối:

m4s

Xe điện
em xin lỗi các cụ, do những yếu tố tế nhị của câu chuyện có lẽ em phải thay đổi một số nhân vật cho phù hợp. Hiện tại có nhiều suy nghĩ cứ hiểu chuyện bốc phét thành chuyện thật đâm ra em phải chỉnh lý cốt chuyện một tý ạ. so suất hẹn các cụ hôm nay post 10 chap nhưng lại lỡ, em ngại quá. mong các cụ thông cảm cho em. Em phải nắn bóp một tý dẫn chứng và sự kiện cho ko bị nói là tế nhị thì mai mới post được. Chán quá, muốn bốc phét cũng khó các cụ ạ:D.
Thế thì mất hay rồi, ai thích suy diễn móc nối thì kệ họ đi cụ. Nhân vật đa số là hư cấu của thời kỳ thế hệ trước. Sao cụ phải xoắn làm j cho khổ?

BIBI111

Xe tải
Hix, làm e ngóng từ sáng đến giờ!

dammetocdo_hn

Xe máy
hay là cụ Cúc cù cu cũng bị " định hướng " bị ép sửa kịch bản hả các cụ ..

yama3k

[Tịch thu bằng lái]
Mấy hôm k theo dõi, hnay quyết tâm trốn ra ngoài để hóng k Gấu nó cằn nhằn, muỗi đốt gần chết lại phải nhịn đến mai roài

thaonguyen_car

Xe tăng
Có Cụ nào nhà ở Nguyễ Khánh Toàn hay HQV không ạ. Mang cơm cho Cụ Cúc Cu Cu đi ạ. cụ đó bị bắt trong Tổng Cục 5 Rồi

nouvo

Xe tăng
Có Cụ nào nhà ở Nguyễ Khánh Toàn hay HQV không ạ. Mang cơm cho Cụ Cúc Cu Cu đi ạ. cụ đó bị bắt trong Tổng Cục 5 Rồi
em ở gấn đó đây cụ. Nhưng nghe bảo trong đó thiết kế chỗ nào cũng như chỗ nào nên có vào cũng chả mang được cơm cho cụ í mà không khéo còn chẳng ra được í chứ :D

congbinhxuong

Xe buýt
Thế thì mất hay rồi, ai thích suy diễn móc nối thì kệ họ đi cụ. Nhân vật đa số là hư cấu của thời kỳ thế hệ trước. Sao cụ phải xoắn làm j cho khổ?
Hư cấu là hư cấu chi tiết cụ thể còn tổng thể phải có chuyện thì mới viết được chứ. Làm gì có thể biến không thành có được. Ví dụ như tập 1 về nhân vật Piềng chẳng hạn. Đọc đến đó ai chẳng biết vụ đó là vụ nào. Ngay cả Bí mật Tam giác vàng đang chiếu cũng dựa trên cốt chuyện có thật chứ bác Phong làm sao bịa ra 100% được. Cái khó của cụ 3C là như vậy. Nay xuất hiện cụ Cục trưởng (nhân vật VIP rồi). Hư cấu ko cẩn thận thì người đọc cười, mà hơi giống thật thì phải có một hình tượng ở đâu đó đẻ làm nguyên mẫu.

Civic_2010

Xe tải
Lý do đa phần các nhóm tội phạm người Mỹ thích mua ma túy, thuốc phiện từ Tam Giác Vàng hơn là từ Colombia đơn giản là thuốc phiện ở TGV nó tinh khiết và rẻ hơn Colombia. Trước em xem một bộ phim dựa trên một câu chuyện có thật về một ông trùm người mỹ đen nổi tiếng ở Mỹ những năm 50-60 vì thống lĩnh toàn bộ thị phần ma túy ở Mỹ hồi đó, lũng loạn toàn bộ giới chóp bu quân đội cũng như lãnh đạo các đảng phái ở Mỹ. Trong phim thấy toàn sang TGV lấy hàng một mình, và vận chuyển bằng cách nhét vào quan tài của các lĩnh mỹ tử nạn trong chiến tranh với VN, rồi từ đó trực thăng quân đội chở thẳng về Mỹ.

Bộ phim rất hay và nổi tiếng mà em xem lâu lắm rồi nên quên mất tên, ko biết có cụ nào xem bộ phim này chưa.
Em cũng xem bộ phim này rồi, trên HBO thì phải

ngựa trắng

Xe tải
Hư cấu là hư cấu chi tiết cụ thể còn tổng thể phải có chuyện thì mới viết được chứ. Làm gì có thể biến không thành có được. Ví dụ như tập 1 về nhân vật Piềng chẳng hạn. Đọc đến đó ai chẳng biết vụ đó là vụ nào. Ngay cả Bí mật Tam giác vàng đang chiếu cũng dựa trên cốt chuyện có thật chứ bác Phong làm sao bịa ra 100% được. Cái khó của cụ 3C là như vậy. Nay xuất hiện cụ Cục trưởng (nhân vật VIP rồi). Hư cấu ko cẩn thận thì người đọc cười, mà hơi giống thật thì phải có một hình tượng ở đâu đó đẻ làm nguyên mẫu.
Em cũng nghĩ giống cụ, khó là ko động chạm, nhưng vãn thật, mà vẫn đầy đủ. Ở mềnh không dễ viết chuyện hư cấu như ở bển:D

jenniferloan

Xe tải
Em lót dép hóng cụ 3C kể tiếp ahh. Đang hay và ly kỳ

Cúc cù cu

Xe điện
Có, sau khi xem phim TAM GIAC vàng ở VTV3 các cụ nhé, hôm nay thức xem bóng đã nữa nên thoải mái thời gian các cụ nhỉ? Em đang tỉa tót lại cho ngon:D

tuvahangtong

Xe tải
Em vẫn nhớ như in lời hứa 15 Chap của thím Cu hôm qua đấy nhé