[Funland] Từ 1/7/2019, Bằng đại học chính quy và tại chức có giá trị như nhau

Trâu cày đường nhựa

[Tịch thu bằng lái]
Bằng cấp nó chỉ là tờ giấy thôi, quan trọng là làm được cái gì. Em có cậu em đầu tiên học trung cấp kế toán, sau nó học tại chức luật và rồi làm thạc sỹ luật chuyên về mảng thuế. Nó chưa bao giờ có ý định đi làm công chúc mặc dù nó đủ điều kiện xin và nhiều nơi muốn nhận nó về làm. Cho đến bây giờ nó vẫn sống khoẻ với công ty của nó chuyẻn về tư vấn thuế với kế toán.
Nói Cụ bỏ quá chứ em Cụ chắc giỏi qh món CƯA ĐÔI vì nhiều DN làm ăn khuất tất cần.
Nó chỉ tư vấn chuyên môn và tổ chức tập huấn khi có những văn bản mới ra thôi. Vụ cưa đôi thì nó làm làm sao được hả Cụ khi nó không phải là cơ quan thuế. Em chỉ biết là nhiều khi có văn bản mới ra thì có nhiều chi cục các tỉnh vẫn phải hỏi nó :)
bộ ĐH-TC xưa chả có cái hội đồng thẩm định kể cả ông tốt nghiệp Havớt về vướn phải trình và qua hội đồng thi lại mới được công nhựn tại chùm khế ná

Chaien Nguyen

Xe tăng
Thế mà bao trường ĐH nước ngoài, thậm chí có trường rất nổi tiếng đào tạo ở VN rồi mà ko được bọn kiểm định công nhận đấy các cụ à. Em ko nghĩ mấy trường này nó đào tạo chất lượng thấp hơn mấy ông tại chức ở VN

RONGHT

Xe buýt
Cứ làm đi, bằng cấp thiếu thì bổ xung sau, sinh ra iên tông, ại ức là thế.

matizac

Xe tăng
từ trước đến nay vẫn tương đương mà

kduc

Xe container
Nhiều cụ chỉ nghĩ đơn giản về vế con cháu mình, cái này nó hợp thức hóa cho con cháu người ta kia. Thử nghĩ xem sau này toàn ngợm/nhợn làm quản lý cấp Bộ, chú phỉnh thì con em chúng ta ra sao??

dr.anthony

Xe buýt
Bên em các trường hiện đang ngưng tuyển & ko mở lớp đào tạo sau đại học 1 số chuyên ngành, ko biết có biến gì ko :-s giờ học lên cao càng ngày càng thấy nản, cực cho đã rồi được bù đắp lại ko đủ đóng tiền học phí.

yesterday

[Tịch thu bằng lái]
Bên em các trường hiện đang ngưng tuyển & ko mở lớp đào tạo sau đại học 1 số chuyên ngành, ko biết có biến gì ko :-s giờ học lên cao càng ngày càng thấy nản, cực cho đã rồi được bù đắp lại ko đủ đóng tiền học phí.
Có năng lực, có sức học, học được lên cao thì cứ học đi cụ. Đừng nghĩ quá nhiều. Sự học cho mình nhiều cái tốt đẹp hơn.

Azeglio

Xe điện
Thời bọn e thi đại học toàn từ 15-27 đ mới đỗ, chọi toàn 1/mấy chục, ra trường cầm tấm bằng nó danh giá như các trường bách khoa, kinh tế, ngoại thương...xin việc gần như đc nhận luôn,sau năm 2000 nhiều cty họ nhìn bằng tốt nghiệp trường nào họ sẽ nhận hay ko. Jo chơi món tại cái chức mà đi học cũng bằng học chính quy thì e cũng đến chịu rồi, ai học chính quy thì sẽ hiểu tốn kém thời gian và tiền bạc với công sức ntn. Còn 1 số cụ lấy ví dụ số ít ra để so sánh với số nhiều thì e cũng đến ạ luôn
Công ty em cứ trưng bằng Ngoại thương dưới bất kỳ hình thức nào là không tuyển.

Azeglio

Xe điện
Mà em chả hiểu, tại sao một thời cứ "thần thánh" hóa cái bọn ĐH Ngoại thương.

Đi buôn thì chả ai dạy ai được cả.

namson229

Xe điện
thực tế quá thiệt cho đội học chính quy (e thi đại học) tầm gần 30 năm trước cũng khó; đi làm nhà nước thì cứ đại học thì hệ số lương giống nhau; chưa kể trường hợp con cháu: làm kém, học tại chức lên chức vù vù; nhưng hình như bên tổng cục thuế thì học tại chức ko dc quy hoạch cán bộ thì phải; nhưng nói về bằng cấp và kiếm tiền thì nhiều khi học hành nhì nhằng, ko học lên đại học buôn bán, làm dn tư nhân kiếm tiền giỏi lắm

Quỳnh hp

Xe tăng
Công ty em cứ trưng bằng Ngoại thương dưới bất kỳ hình thức nào là không tuyển.
Cái này nó tùy thuộc vào từng cty cụ nhỉ, như bọn e ngày trc cứ thấy bằng dân lập hải phòng là ko tuyển

Ni No Kuni 2

Xe điện
Vào nhà nước thì ảnh hưởng thôi. Chứ em làm tư nhân, trừ khi tuyển mới ra trường. Đã tuyển có kn thì bằng em còn ko thèm xem. Phỏng vấn và quá trình thử việc quyết định hết. Ko học trường gì mà làm đc em cũng nhận :D

cr7m10

Xe tải
Em nghĩ là bằng cấp như nhau thôi, quan trọng quá trình học như thế nào. Các cụ đầu vào học giỏi mà đi học chơi game, đá pes, lô đề đêm ngày cũng nát thôi cụ. Vấn đề là trường đại học đào tạo chỉnh chu, học thật, qua được môn, đủ tín chỉ thì cho ra trường.

trausut

Xe buýt
100% giờ không còn bằng tại chức nữa nhé, đã lên hết thạc sỹ rồi nhé, giá hạt rẻ hơn 200 là thành thạc sỹ, bằng đó nó không ghi hệ. Các bác tại chức chơi sang thì có bằng tiến sỹ nữa, bằng này cũng không ghi hệ. cho thuê bằng tiến sỹ vào mấy trường đại học làng mấy năm sau thành giáo sư luôn, khỏi cần dạy.
Cụ nào làm Giám đốc nhân sự nhớ kiểm tra kỹ mấy ông Thạc sỹ, tiến sỹ nhé, em thật, không là dễ ăn quả đắng lắm.

GoshtBlackBadge

Xe hơi
Thế này là vui rồi, em hô khẩu hiệu nhiệt liệt ủng hộ phát =))=))=))

Nhat Long6886

[Tịch thu bằng lái]
Cái hội lôm côm cụ nói nó cũng đèn sách chứ có chơi đâu?
Quan trọng là nó làm việc dư nào chứ bằng cấp quan trọng m ị a gì.
Cụ này nói như cái cục cứt ấy,nói như cụ thì sinh ra mấy trương đại học danh tiếng để làm chó gì.Học đại học không quyết định tất cả nhưng những người học trường đại học danh tiếng phần đông sẽ thành đạt hơn.Chỉ có xứ này học đại học nào cũng như nhau thôi,phí mẹ công đèn sách :))

G810

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề không nằm ở mảnh bằng & cũng không nên phân biệt nó về mặt lý thuyết.

Ộp phờ ông đếu nào cũng muốn mời Chum về làm cán bộ, dưng Chum lại chỉ là tay đi lên từ xây chung cư cao cấp để bán mới kinh doanh sòng bài chứ có bằng cấp chó giề đâu. Vậy làm sao để bổ nhiệm Chum cho đúng quy trình. ;))

Không phải nói điêu chứ những bố sính bằng 100% chả làm được cái mẹ gì, chắc chắn thế. Tư duy đếu hiểu bản chất của vấn đề nó nằm ở đâu thì còn mút chỉ mới đến 4.0. :))

Mà dững ông học trường danh tiếng ra lại đếu ông nào ông ý quan tâm tới bằng cấp mới đau đầu. =))

Manhchuot

Xe tải
Cái này là tiến bộ rồi, đánh vào tệ sính bằng cấp. Nc ngoài tốt nghiệp c3 là đi làm ầm ầm rồi, ko như VN là cứ phải vào đc ĐH rồi ra trg lại làm công nhân. Nc ngoài ng ta quan trọng năng lực hơn bằng cấp. Ngoài ra có cái này thì cũng đỡ số lượng công chức học thạc sỹ để tẩy bằng, mấy ổng ăn lương nhà nc và lấy tiền nhà nc đẻ học nên rất tốn kém và lãng phí ngân sách.