[VHGT & ATGT] Từ 15/6, được nộp phạt vi phạm giao thông qua bưu điện trên toàn quốc

mn2t

Xe điện
Lưu ý 1 số trường hợp không được nộp phạt qua bưu điện:
Văn bản số 2433/BĐVN - VP ngày 24/6, bà Chu Thị Lan Hương - Phó Tổng Giám đốc Tổng Công ty Bưu điện Việt Nam cho biết, theo Thỏa thuận hợp tác giữa Cục CSGT và Tổng Công ty Bưu điện Việt Nam, việc thu nộp hộ tiền xử phạt và chuyển trả giấy tờ tạm giữ trong lĩnh vực giao thông đường bộ chỉ thực hiện đối với lĩnh vực xử phạt vi phạm hành chính. Không thực hiện với các trường hợp đang xác minh (có hay không có hành vi vi phạm, tình tiết tăng nặng, giảm nhẹ), có dấu hiệu hình sự, có áp dụng hình thức xử phạt bổ sung tước quyền sử dụng giấy phép lái xe, chứng chỉ hành nghề và tạm giữ tang vật, phương tiện vi phạm.
Thế thì vẫn ngọng đúng không ạ, xxx bẩu đè vạch, mình yêu cầu hình ảnh, xxx bảo lên đội sẽ có ảnh????? thế là 7 ngày sau phải phóng xe từ Hà Nội vào Nghệ An chẳng hạn (hoặc đâu đó vài trăm km) để xem hình ảnh và nộp phạt phải không ạ? Lúc đó xxx ko có ảnh, sẽ xin lỗi, mong được hợp hợp tác, thì mình cũng vui vẻ cầm bằng quay đầu vài trăm km để về?

bikama

Xe hơi
Cái này mới liên kết với 1 số tỉnh phỏng các cụ. Có cụ nào có thông tin udpate đầy đủ các Tỉnh TP áp dụng dịch vụ này giúp nhé

xuantu

Xe tải
Em đẩu lên phát. Em bị bắn tốc độ ở đội 8 CSGT thành phố HN. Em ở Ninh Bình. cụ nào tư vấn xem có nộp phạt qua bưu điện được không?