[Funland] Tủ bếp nhôm hay gỗ

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
Tùy theo điều kiện, gỗ thì chắc chắn luôn đẹp và sang hơn nhôm rồi cụ :)

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Tuỳ theo túi tiền thôi. Gỗ vẫn sang trọng và đẹp. Của bền tại người, gỗ có thể dùng vài chục năm.

EmChuaCoBang

Xe hơi
Nhiều cụ khoe gỗ bền, hơn chục năm vẫn bền là do gỗ ngày xưa tốt. Chứ bây giờ khó mà dc gỗ như ngày xưa, toàn gỗ non, tươi, làm xổi nên nhanh hỏng lắm. Xoan đào cách đây 15 năm tốt hơn nhiều xoan đào bây giờ. Em cũng phân vân mãi cuối cùng làm nhôm. Soi kỹ từng góc cạnh, viền chỉ thì ko được nuột như gỗ thật, nhưng đứng từ cách 2 3 mét nhìn vẫn nuột. Miền bắc thời tiết khắc nghiệt, hanh thì khô cong, nồm thì chảy nước. Em nghĩ gỗ giờ chỉ phù hợp miền nam hoặc chung cư tầng cao.

Sent from SM-N950F via OTOFUN

hackgps

Xe hơi
Nhiều cụ khoe gỗ bền, hơn chục năm vẫn bền là do gỗ ngày xưa tốt. Chứ bây giờ khó mà dc gỗ như ngày xưa, toàn gỗ non, tươi, làm xổi nên nhanh hỏng lắm. Xoan đào cách đây 15 năm tốt hơn nhiều xoan đào bây giờ. Em cũng phân vân mãi cuối cùng làm nhôm. Soi kỹ từng góc cạnh, viền chỉ thì ko được nuột như gỗ thật, nhưng đứng từ cách 2 3 mét nhìn vẫn nuột. Miền bắc thời tiết khắc nghiệt, hanh thì khô cong, nồm thì chảy nước. Em nghĩ gỗ giờ chỉ phù hợp miền nam hoặc chung cư tầng cao.

Cụ làm nhôm gì, giá thế nào?

Tap Nguyen

Xe buýt
Nhà cháu dùng tủ trên dưới = MDF lõi xanh chống ẩm phủ acrylic. Thùng thì = inox cho bền :)

EmChuaCoBang

Xe hơi
Cụ làm nhôm gì, giá thế nào?
Nhôm thì em ko để ý nhãn hiệu, thợ bảo nhôm hệ mới. Cánh là dạng ván bề mặt nhôm dày 1 li, lỗi xốp chống ẩm, tổng độ dày 12 li. Em làm 4.6m dài, tổng thiệt hại 30 củ khoai. Trên tủ, dưới chỉ là mặt cánh vì em xây bệ rồi. Phụ kiện thì em cũng ko lắp, chỉ có 1 giá bát inox cố định tủ trên và 1 giá dao thớt dạng ngăn kéo ở tủ dưới, giá úp nồi và giá gia vị em có sẵn rồi. Phụ kiện thì nhiều loại lắm, tùy tài chính của cụ.

Chỉnh sửa cuối:

huyhung123

Xe điện
Chào các cụ
Cháu định làm cái tủ bếp, đơn giản thôi, ngon bổ rẻ là được.
cháu đang phân vân tủ bếp dưới làm nhôm xingfa hay gỗ tự nhiên.
các cụ tư vấn giúp ưu nhượcđiểm , giá cả, độ sạch, kín, độ bền, vệ sinh, tiện dụng, lắp giá treo, để được đồ nặng lên mặt như máy rửa bát ( dự phòng).
Cảm ơn các cụ
Làm nhôm nội thất chứ cụ, ngon lành luôn!

vieteuro

Xe container
E làm thợ quê các cụ ở đâu vâyh

Davis Le

Xe máy
Cũng tùy, nếu nhà cụ luôn khô ráo thì dùng gỗ (nhưng phải gỗ tốt) thì chơi đc gỗ. Còn nơi mà ẩm thấp thì nên dùng nhôm. Nhôm giờ cũng đẹp nhìn chẳng khác gỗ là mấy, nhôm xingfa lại quá ngon ý chứ. Nhà cháu cũng làm tủ nhôm cho ông bà nội dùng, hơn 10 năm nay vẫn thế ko cũ đi tẹo nào, mà là nhôm thường chứ ko đc như xingfa đâu