[Thảo luận] Tư cách lái xe Innova 29Y 9415 như này nên được ví thế nào?

NewbieDS

Xe đạp
Thanks các cụ ạ.

cụ hiền thật đấy- phải em là từ lúc nó va, (1) là nhảy xuống xe ngay gọi CSGT đến xử lý. không thì (2) trên xe có cái gì gậy gộc hay củ đậu xuống thủ trước. (3) nếu cụ cho nó lùi ra thì cũng xuống chờ nó ra xong thì chặn đầu lại không cho đi. nói chung là rút kinh nghiệm.
Chắc chắn là nhà em sẽ rút kinh nghiệm xử lý tình huống sau vụ này.

Theo em, trong trường hợp đấy Bác nên giữ nguyên hiện trường, chụp ảnh xong, ghi âm lại thỏa thuận đền bù (Nếu bên kia nhân sai, còn không thì để nguyên gọi CA) , cầm giấy tờ xe bên kia xong mới giải phóng hiện trường.
Xử lý như cụ hiepluc thì cần hiện trường đủ rộng hoặc lưu lượng giao thông qua địa điểm xảy ra vụ việc gần như không có, chứ trường hợp này, quả thật là nhà em chỉ vì tâm lý sợ làm tắc đường, làm phiền đến mọi người nên mới xử lý sao cho thoát đoạn đấy nhanh nhất.

NewbieDS

Xe đạp
Mà em hỏi thật cụ chủ, nếu thằng đó xuống xin lỗi cụ thì cụ có bỏ qua cho đi không? (em đồ là xe cụ cũng đã có BH đầy đủ).
Hihi, chắc là có :) Nhưng chuyện xảy ra rồi nói thì nói vậy cũng để fun thôi. Trong cuộc sống chỉ cần lịch sự, cư xử chuẩn mực thì nhiều chuyện dễ thông cảm bỏ qua cho nhau lắm ạ.

NewbieDS

Xe đạp
Đường ven Hồ Tây đoạn nhà hàng Phương Nguyên là đường một chiều oto hướng phủ tây hồ đến công viên nước,có cắm biển cấm nhưng dân lấy băng dính dán lại, ko biết cụ đi từ hướng nào.
Đoạn đường này nhà em biết, vì đi qua lại mấy lần rồi. Địa điểm xảy ra va quệt không phải chỗ nhà Phương Nguyên mà là ở đoạn trên đấy 1 tí đi dịch về phía phủ (đoạn trải chiếu ra sát bờ hồ để bán hàng đấy ạ).

Giờ đó mà ngang nhà Phương Nguyên thì không thể nào tránh nhau được vì xe của quán để tốn nhiều chỗ lắm rồi. Biển một chiều đúng đoạn đấy, đi từ phía Phủ về đằng công viên nước thì phải vòng lên mặt phía cửa trước nhà Phương Nguyên rồi vòng xuống.

bianminh

Xe hơi
Ôi!!
Đất Hà Nội nghìn năm văn hiến.
Đi ra đường chẳng tiến, chẳng lui.
Tắc từ mờ sáng đến tối thui.
Thôi thôi! Em khiếp. Xin về vui tỉnh nhà!!

Cụ đừng vin vào cái " nghìn năm văn hiến " đi , nghe khó ngửi bỏ xừ .

Người Hà Nội xưa thanh lịch là thế , nhưng bây giờ các cụ xem Hà Nội bây giờ là chốn tụ tập " giang hồ tứ phương " thì cái " văn hiến nghìn năm " kia chỉ còn tồn tại trong lịch sử và tiềm thức thôi ạ .

Các cụ tỉnh lên Hà nội học cứ bô bô về quê hương truyền thống nghèo vượt khó , mạnh mẽ trong chiến đấu giỏi trong thời bình ...v.v. vậy cụ yêu quê hương thế, tự hào truyền thống thế sao cụ ko xách cặp về quê hương để xây dựng thêm giàu đẹp mà cụ nào cụ nấy học xong là chẳng muốn về . Thế mới có câu :

Ai vô xứ Nghệ thì vô
Còn tôi thì cứ thủ đô tôi nằm .

Chỉnh sửa cuối:

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Người Hà nội gốc là người nhu nhược, ngại va chạm. Hà nội bây giờ đã trở thành ô hợp của dân tứ xứ :ar!, nên không nên gọi là dân Hà nội.

Cụ đừng vin vào cái " nghìn năm văn hiến " đi , nghe khó ngửi bỏ xừ .

Người Hà Nội xưa thanh lịch là thế , nhưng bây giờ các cụ xem Hà Nội bây giờ là chốn tụ tập " giang hồ tứ phương " thì cái " văn hiến nghìn năm " kia chỉ còn tồn tại trong lịch sử và tiềm thức thôi ạ .

Các cụ tỉnh lên Hà nội học cứ bô bô về quê hương truyền thống nghèo vượt khó , vậy cụ yêu quê hương thế, tự hào truyền thống thế sao cụ ko xách cặp về quê hương để xây dựng thêm giàu đẹp mà cụ nào cụ nấy học xong là chẳng muốn về . Thế mới có câu :

Ai vô xứ Nghệ thì vô
Còn tôi thì cứ thủ đô tôi nằm .

viciv

Xe buýt
Cụ chủ thớt đen thật, nhưng mờ thôi cụ ợ, nếu nó có dừng thì chắc cũng mè nheo xin cụ bỏ quan vì đeck có tiền đền (có thì đã ko cố chạy như thế). Mà như thế cụ còn tốn thêm thời gian. AQ tí cho đỡ bức xúc cụ ợ.

heroesdaubu

Xe điện
Chia buồn cùng cụ, vợ chồng nhà Ỉn khốn nạn giống nhau.

tricoi

Xe buýt
Dạo này LLX nhiều quá :(

Billduy

Xe tăng
hôm nay đọc thấy 02 bài truy tố Ỉn - sẵn e đã ghét con Ỉn từ lâu - trông chẳng giống cái xe gì trên thế giới này - e thấy con xe xấu thật nhưng 02 lái xe trên còn xấu hơn

vietanh_car

Xe tăng
e bức xúc thay cho cụ đạm cà mau thằng Innova 29Y 9415 đúng là hèn x-(

lannyha

Xe máy
Em chia buồn cùng cụ chủ thớt. Cụ xử lý lúc ấy cũng thật điềm đạm lúc đường đông không vì việc riêng mà làm đường tắc chẹp em thấy rất mến cách hành xử của cụ

kienbeu

Xe điện
Kính các cụ là nhà em hôm nay có chuyện bực mình quá!

Chiều nay khoảng 18h30, nhà em cùng gấu và F1 đi đường ven Hồ Tây, đến đoạn vừa qua nhà hàng Phương Nguyên 1 chút thì gặp xe Innova 29Y-9415 đi ngược chiều. Em đã cẩn thận ghếch bên phải lên vỉa hè và đi chậm gần như dừng lại để tránh nhau nhưng ... (sự đời nó khổ vì nhiều chữ nhưng):

Đầu tiên là em nhìn thấy cái gương của con Ỉn nhằm thẳng vào gương em táng vào, em hét to (xe đang hạ kính) và bóp còi nhưng nó vẫn lao thẳng. Sau khi táng gương xe em cụp vào xong thì mũi xe nó táng tiếp vào hông trái và cày một vệt rõ dài khoảng 60-70cm rồi dừng lại vì không đi được nữa.

Em quay sang: "Đi kiểu gì thế!?" thì nhìn thấy một con mẹ cỡ 40 tuổi đang cầm lái, mặt đang ngẩn ra không biết làm thế nào. Bên ghế phụ con Ỉn, thằng chồng thì: "Xin lỗi nhé, đang tập lái" - bó tay tập 1. (xin lỗi các cụ, các mợ là trường hợp này em gọi là thằng và con)

Con vợ quay sang chồng: Em đang đi, tự nhiên xe này nó cứ đi sát vào (lúc nó tông em là em dừng hẳn rồi ạ) - bó tay tập 2. Thằng chồng bò ngang qua người con vợ, nhìn xuống rồi: Xin lỗi, chuyện bình thường, không có gì đâu....

Thằng chồng nói con vợ lái lùi lại nhưng con vợ không biết phải làm thế nào, thế là nó bảo con vợ là "đi ra đằng sau, để đấy nó xử lý". Nhưng đang ngồi ghế lái thì bò thế nào ra đằng sau được, nó lại chỉ đạo con vợ là bò sang ghế phụ còn nó ngồi vào lái.

Khi thằng chồng ngồi lái, nó nhìn đoạn đầu xe nó đang cắm vào hông xe em thì: "Anh có tiến lên được không". Shock thật sự - bó tay tập 3. Chắc các cụ hình dung ra cái đường ven hồ đoạn đấy rất chật, nó đã cắm vào như cái chêm thế thì chỉ nó rút ra được.

Khi nó hiểu ra là nó cần phải lùi thì: "rột, rột" em nghe thấy tiếng mũi xe nó lại cào lượt về vào hông xe em :(( Em đành phải nói: anh đánh lái sang trái rồi lùi thì cái đầu xe nó mới tách ra được chứ. Ôi sao mà số em đen thế, gặp được lái trình cao quá :((

Khi xe tách ra được rồi, em nói là: Đường đang tắc, anh đỗ dịch lên một tí rồi quay lại xem tình hình như thế nào rồi anh em mình giải quyết. Nó: Vâng, anh yên tâm, chuyện bình thường ấy mà.

Sau khi nhà em đỗ dịch lên một tí, vừa bước ra khỏi xe thì thấy gấu nhà em kêu lên: Anh ơi, cái xe đấy nó bỏ chạy rồi.

Em quay xe lại, đi ngược lại đoạn đường vừa đi qua với hy vọng là con Ỉn này có khi sợ tắc đường nên đỗ chỗ rộng cũng nên??? Ôi, đạm cà mau nhà nó, nó chạy thật các cụ ạ.

Bức xúc quá các cụ ạ. Các cụ nhà mình có ai có thông tin về con Ỉn 29Y-9415 này không ạ. Cũng may là gấu nhà em xuống xe nên mới nhìn được biển số của nó nên mới có thông tin để nói, chứ nhà em chẳng kịp nhìn biển số nó ạ.

Các cụ xem với hành động như của hai vợ chồng lái con Ỉn này thì nên so sánh nó với cái gì ạ? Và hướng tiếp theo nhà cháu nên xử lý thế nào?
lần sau ra đường mà bị Nó cắm vào chỗ kín thế cụ phải từ từ mà rút ra nhé=))

hoangru

Xe tải
Kụ ví 2 con quái vật này với Ỉn thì em e rằng bọn ỉn sẽ kiện kụ vì tội làm ô uế thanh danh họ hàng nhà ỉn đới!

cbr1234

Xe tải
đường khu này mà vào tầm giờ cao điểm mà nhất là lại gặp phải vợ chồng nhà ỉn thì chắ chỉ có nươc tặng lại đôi áy viên nghạch làm kỉ niệm
nhiều hôm đứng với xxx ở đấy nhìn thấy mấy cậu choai đi tập bốc đầu xe em toàn bảo là đội này đang muốn vào trường mầm non "văn điển"các cụ a

benedu

Xe tải
Kính các cụ là nhà em hôm nay có chuyện bực mình quá!

Chiều nay khoảng 18h30, nhà em cùng gấu và F1 đi đường ven Hồ Tây, đến đoạn vừa qua nhà hàng Phương Nguyên 1 chút thì gặp xe Innova 29Y-9415 đi ngược chiều. Em đã cẩn thận ghếch bên phải lên vỉa hè và đi chậm gần như dừng lại để tránh nhau nhưng ... (sự đời nó khổ vì nhiều chữ nhưng):

Đầu tiên là em nhìn thấy cái gương của con Ỉn nhằm thẳng vào gương em táng vào, em hét to (xe đang hạ kính) và bóp còi nhưng nó vẫn lao thẳng. Sau khi táng gương xe em cụp vào xong thì mũi xe nó táng tiếp vào hông trái và cày một vệt rõ dài khoảng 60-70cm rồi dừng lại vì không đi được nữa.

Em quay sang: "Đi kiểu gì thế!?" thì nhìn thấy một con mẹ cỡ 40 tuổi đang cầm lái, mặt đang ngẩn ra không biết làm thế nào. Bên ghế phụ con Ỉn, thằng chồng thì: "Xin lỗi nhé, đang tập lái" - bó tay tập 1. (xin lỗi các cụ, các mợ là trường hợp này em gọi là thằng và con)

Con vợ quay sang chồng: Em đang đi, tự nhiên xe này nó cứ đi sát vào (lúc nó tông em là em dừng hẳn rồi ạ) - bó tay tập 2. Thằng chồng bò ngang qua người con vợ, nhìn xuống rồi: Xin lỗi, chuyện bình thường, không có gì đâu....

Thằng chồng nói con vợ lái lùi lại nhưng con vợ không biết phải làm thế nào, thế là nó bảo con vợ là "đi ra đằng sau, để đấy nó xử lý". Nhưng đang ngồi ghế lái thì bò thế nào ra đằng sau được, nó lại chỉ đạo con vợ là bò sang ghế phụ còn nó ngồi vào lái.

Khi thằng chồng ngồi lái, nó nhìn đoạn đầu xe nó đang cắm vào hông xe em thì: "Anh có tiến lên được không". Shock thật sự - bó tay tập 3. Chắc các cụ hình dung ra cái đường ven hồ đoạn đấy rất chật, nó đã cắm vào như cái chêm thế thì chỉ nó rút ra được.

Khi nó hiểu ra là nó cần phải lùi thì: "rột, rột" em nghe thấy tiếng mũi xe nó lại cào lượt về vào hông xe em :(( Em đành phải nói: anh đánh lái sang trái rồi lùi thì cái đầu xe nó mới tách ra được chứ. Ôi sao mà số em đen thế, gặp được lái trình cao quá :((

Khi xe tách ra được rồi, em nói là: Đường đang tắc, anh đỗ dịch lên một tí rồi quay lại xem tình hình như thế nào rồi anh em mình giải quyết. Nó: Vâng, anh yên tâm, chuyện bình thường ấy mà.

Sau khi nhà em đỗ dịch lên một tí, vừa bước ra khỏi xe thì thấy gấu nhà em kêu lên: Anh ơi, cái xe đấy nó bỏ chạy rồi.

Em quay xe lại, đi ngược lại đoạn đường vừa đi qua với hy vọng là con Ỉn này có khi sợ tắc đường nên đỗ chỗ rộng cũng nên??? Ôi, đạm cà mau nhà nó, nó chạy thật các cụ ạ.

Bức xúc quá các cụ ạ. Các cụ nhà mình có ai có thông tin về con Ỉn 29Y-9415 này không ạ. Cũng may là gấu nhà em xuống xe nên mới nhìn được biển số của nó nên mới có thông tin để nói, chứ nhà em chẳng kịp nhìn biển số nó ạ.

Các cụ xem với hành động như của hai vợ chồng lái con Ỉn này thì nên so sánh nó với cái gì ạ? Và hướng tiếp theo nhà cháu nên xử lý thế nào?
sao cụ dại thế
nó cứ quệt vào mình là phải nhảy xuống rút chìa khóa luôn
rồi nc sau,

NS690

Xe tải
Cụ chủ thớt đen thật, nhưng mờ thôi cụ ợ, nếu nó có dừng thì chắc cũng mè nheo xin cụ bỏ quan vì đeck có tiền đền (có thì đã ko cố chạy như thế). Mà như thế cụ còn tốn thêm thời gian. AQ tí cho đỡ bức xúc cụ ợ.
Nó chạy thì tức thật, nhưng có khi nếu nó dừng lại thì có khi lại như cụ vừa nói. Đằng nào cụ chủ thớt cũng điềm đạm không câu nệ chuyện đền mà.
Chỉ buồn là tư cách của thằng kia kém quá. Hôm trứoc em cũng bị 1 thằng đi Tida húc vào xxx em, em xuống xe thì nó đã lùi ra 20cm rồi cừoi cừoi bảo không việc gì, về đến nhà mới thấy phía mông bên kia rộp cả mảng sơn. Lần sau đã mất công xuống xem thì phải đi 1 vòng :D.