[Funland] Tư cách tự trọng ngày càng rẻ mạt :(

URAL CCCP

Xe ba gác
Xã hội giờ méo tin bố con thèng nào. Trừ bố mẹ và anh chị em ruột ( vì lọt sàng thì xuống nia):))

lx125_black

Xe container

lx125_black

Xe container

ubisapro

Xe trâu
Các cụ cứ chê đi, ngay trên ốp này, thành phần nhìn xe đoán người còn đầy ra, thì tất nhiên sẽ sinh ra những thành phần tô trát bên ngoài mà bên trong như mứt ;))

HuyArt

Xe lăn
Bên em chuyển văn phòng, thừa ra 4 bộ điều hòa ở văn phòng cũ (Chú chủ nhà chỉ cho thuê thô, lắp đặt cái gì thì tự làm).
Bên mới đến thuê, bên em thống nhất với anh giám đốc bên đó bán thanh lý điều hòa (chưa tới 1/2 giá mới).
Anh giám đốc nói chuyện hay, phong cách hào sảng, nhìn tướng mạo cũng tốt. Bên em đồng ý thanh lý luôn, tặng lại 1 loạt đèn đóm, quạt gió,.... Tạo điều kiện cho nhận nhà sớm mấy tuần luôn (Hợp đồng bên em vẫn còn)
Cơ mà đời không như là mơ, 4 cái điều hòa trị giá mười mấy triệu. Anh này nhây lỳ thanh toán từ hôm bắt tay duyệt mua, đến nay là gần 2 tháng rồi.
Kế toán bên em đòi như đòi nợ xấu, anh giám đốc hẹn lên hẹn xuống, tuần này sang tuần khác. Gọi chán không nghe máy, em nhắn tin đòi cũng hứa rồi không trả lời luôn.
Thôi thì sợ để lâu cút trâu hóa bùn, nay bên em cho thợ đến tháo về cho xong chuyện.
Cũng được một buổi sáng tập thể dục, anh giám đốc đưa cả vợ, bố mẹ vợ ra để :"xử lý bọn láo toét", còn bản thân ảnh thì "đi gặp khách nước ngoài" nên không ở văn phòng =)).
À, văn phòng anh mới dọn tới, có cả ảnh anh giám đốc chụp bắt tay một ngài "tứ trụ" :D, chắc làm ăn kinh doanh cũng lớn. Mỗi tội nhân cách, tự trọng, lời hứa của ảnh rẻ mạt quá!
Lần đầu trong đời em gặp ca như này - doanh nhân VN luôn.
Chia sẻ với các cụ tý buổi trưa :D

Cụ chụp trộm cái ảnh bắt tay tứ trụ lên bán báo trên này khéo lại vui, các cụ trên này rỉa cho đứt sịp, kekeke
Cơ mà cụ làm không khéo mình đang đúng lại thành sai thì vớ mồm

lx125_black

Xe container
Cụ chụp trộm cái ảnh bắt tay tứ trụ lên bán báo trên này khéo lại vui, các cụ trên này rỉa cho đứt sịp, kekeke
Cơ mà cụ làm không khéo mình đang đúng lại thành sai thì vớ mồm
Em xong việc hết rồi cụ ạ. Sáng nay tập thể dục 1 lúc :D
Chia sẻ với các cụ trên này chút thôi.

vnvodoi

Xe tăng
Trường hợp của cụ thớt chỉ là 1 ví dụ về đạo đức thôi.

1 ví dụ điển hình hơn là rất nhiều trường hợp sinh viên trước đây được vay vốn ngân hàng đóng học phí theo chính sách nhà nước nhưng sau đó đi làm, có thu nhập thì bùng luôn không trả.

Nhiều người thu nhập rất khá, ví dụ như bạn em , trước nghèo phải vay tiền học đại học, nhưng giờ nó khá giả rồi, hỏi đã trả nợ tiền học chưa thì bảo : Cả đống đứa bùng không giả , tội gì tao phải giả để mà ngu ?

vieteuro

Xe container
Trường hợp của cụ thớt chỉ là 1 ví dụ về đạo đức thôi.

1 ví dụ điển hình hơn là rất nhiều trường hợp sinh viên trước đây được vay vốn ngân hàng đóng học phí theo chính sách nhà nước nhưng sau đó đi làm, có thu nhập thì bùng luôn không trả.

Nhiều người thu nhập rất khá, ví dụ như bạn em , trước nghèo phải vay tiền học đại học, nhưng giờ nó khá giả rồi, hỏi đã trả nợ tiền học chưa thì bảo : Cả đống đứa bùng không giả , tội gì tao phải giả để mà ngu ?
Bùng được à cụ

Traubotube

Xe điện
Mấy thằng thùng rỗng kêu to mới phải phóng to ảnh chụp với lãnh đạo để treo lên hù người yếu bóng vía. Chứ người oách thật thì ko cần nàm chòe dư thế. Cụ thớt cứ cho nó sáng nhất facebook đi, những thằng hãm như thế phải để giang cư mận nó vả cho tỉnh người.
Ai đang lái nick mợ Phẳng dịu hiền của bếp đấy?Em dự ông chủ của mợ roài

Tởm thật. Em chắc ko đủ kiên nhẫn hỏi nhiều như này, tính em thẳng chỉ có: Ông có định trả tiền ko. Ko trả để tôi có cách khác. Nói chung những thằng bựa rất biết mềm nắn rắn buông. Thế nên thay vì nhét silicon, cụ cứ phải tương đá hộc vào cái mẹt thớt của nó. :))

bai

Xe điện
Em xong việc hết rồi cụ ạ. Sáng nay tập thể dục 1 lúc :D
Chia sẻ với các cụ trên này chút thôi.
Em chỉ thương nhân viên của anh ý. Đã chậm lương thì chớ, nóng thế này mà ko có điều hòa thì nộp đơn xin nghỉ sớm :D.

vinhtran281216

Xe tải
Bên em chuyển văn phòng, thừa ra 4 bộ điều hòa ở văn phòng cũ (Chú chủ nhà chỉ cho thuê thô, lắp đặt cái gì thì tự làm).
Bên mới đến thuê, bên em thống nhất với anh giám đốc bên đó bán thanh lý điều hòa (chưa tới 1/2 giá mới).
Anh giám đốc nói chuyện hay, phong cách hào sảng, nhìn tướng mạo cũng tốt. Bên em đồng ý thanh lý luôn, tặng lại 1 loạt đèn đóm, quạt gió,.... Tạo điều kiện cho nhận nhà sớm mấy tuần luôn (Hợp đồng bên em vẫn còn)
Cơ mà đời không như là mơ, 4 cái điều hòa trị giá mười mấy triệu. Anh này nhây lỳ thanh toán từ hôm bắt tay duyệt mua, đến nay là gần 2 tháng rồi.
Kế toán bên em đòi như đòi nợ xấu, anh giám đốc hẹn lên hẹn xuống, tuần này sang tuần khác. Gọi chán không nghe máy, em nhắn tin đòi cũng hứa rồi không trả lời luôn.
Thôi thì sợ để lâu cút trâu hóa bùn, nay bên em cho thợ đến tháo về cho xong chuyện.
Cũng được một buổi sáng tập thể dục, anh giám đốc đưa cả vợ, bố mẹ vợ ra để :"xử lý bọn láo toét", còn bản thân ảnh thì "đi gặp khách nước ngoài" nên không ở văn phòng =)).
À, văn phòng anh mới dọn tới, có cả ảnh anh giám đốc chụp bắt tay một ngài "tứ trụ" :D, chắc làm ăn kinh doanh cũng lớn. Mỗi tội nhân cách, tự trọng, lời hứa của ảnh rẻ mạt quá!
Lần đầu trong đời em gặp ca như này - doanh nhân VN luôn.
Chia sẻ với các cụ tý buổi trưa :D

Chừng nào trên net không còn những kẻ nói rằng VN phải dựa dẫm vào nước này nước khác thì người VN mới hết những kẻ thiếu tự trọng

L.C.D

Xe container
Ai đang lái nick mợ Phẳng dịu hiền của bếp đấy?Em dự ông chủ của mợ roài
Ahihi tự dưng 2 hôm nai em thấy em hung hăng phết í, nhẽ nào do uống nhầm nước tăng lục Bò húc rởm nhể :))
Cụ nhắc nhẹ thế em biết rùi, em quay về bếp và ngoan dư cún đây ạ :P

Tuan Can

Xe container
Loại rẻ rách thì e gặp nhiều rồi, nhưng đưa vợ với bố mẹ vợ ra để làm gì hả cụ?
CHắc thằng đó sợ vợ và bố mẹ vợ nên nó nghĩ họ là nhất trên đời, mang ra dọa thiên hạ được.

motthoidongbim

Xe điện
Chuẩn đấy cụ. Giờ nó photoshop sao mà biết được. Ảnh là cái mứt gì? Thơ miễn tử còn đang cong đuôi lên, loại bẩn bựa ăn thua gì

saumunsoc

Xe hơi
Mừng cho cụ chủ là giải quyết đc sớm, ko thì cục tức càng ngày càng phình.

lx125_black

Xe container
Mừng cho cụ chủ là giải quyết đc sớm, ko thì cục tức càng ngày càng phình.
Vâng, dứt điểm đi còn thời gian làm việc khác. Cái em tâm tư là tự trọng họ coi rẻ mạt quá :(

Kitcat

Xe container
Chìm đâu mà chìm, vừa làm được mấy vụ quỵt tiền nữa kìa.
Chỉ là nick này (tulai24h) bị tịch thu để khỏi tạo thêm sóng gió (bằng cái nick này) thôi.
Linh cảm của em là cụ ấy đang lùa gà ạ. Hôm trc nghịch fb ng ta thì thấy hiện cái quảng cáo kêu gọi góp vốn đầu tư robot pha chế. Tên thì giật gân mà menu thì chỉ có mấy loại cafe. Cách hành văn quen quen ạ.
Các cụ còn nhớ cái máy pha cf tự động của tq mà cụ ấy qc dự án 4.0 không ạ?

Website
www.otofun.net
Ngày xưa em cũng dính 1 phát. Cái văn phòng thuê không có cửa kính thuỷ lực, em lắp xong dùng rồi đến lúc trả thì thằng mới thuê đến cũng xin để lại giá rẻ, 2tr. Nhân vien bên em đòi cháy máy luôn mấy tháng nó vẫn cứ cù nhầy. Thế rồi đành...thôi. Doanh nhưn giờ lắm đứa vãi lắm. À, kể cả tập đoàn em cũng dính 1 phát với thằng Prudential. Mje nó, hẳn là thằng tây ký hợp đồng luôn mà em thu được của nó 70% ứng còn 30% xong thanh lý thế nào nó cũng cứ lờ đi. Cuối cùng em cũng không hiểu nó quyết toán kiểu gì vì hoá đơn gốc em cầm đến mấy mấy năm sau. Vãi cả ký hợp đồng =))