[Funland] Tư cách tự trọng ngày càng rẻ mạt :(

VKN

Xe tăng
Bên em chuyển văn phòng, thừa ra 4 bộ điều hòa ở văn phòng cũ (Chú chủ nhà chỉ cho thuê thô, lắp đặt cái gì thì tự làm).
Bên mới đến thuê, bên em thống nhất với anh giám đốc bên đó bán thanh lý điều hòa (chưa tới 1/2 giá mới).
Anh giám đốc nói chuyện hay, phong cách hào sảng, nhìn tướng mạo cũng tốt. Bên em đồng ý thanh lý luôn, tặng lại 1 loạt đèn đóm, quạt gió,.... Tạo điều kiện cho nhận nhà sớm mấy tuần luôn (Hợp đồng bên em vẫn còn)
Cơ mà đời không như là mơ, 4 cái điều hòa trị giá mười mấy triệu. Anh này nhây lỳ thanh toán từ hôm bắt tay duyệt mua, đến nay là gần 2 tháng rồi.
Kế toán bên em đòi như đòi nợ xấu, anh giám đốc hẹn lên hẹn xuống, tuần này sang tuần khác. Gọi chán không nghe máy, em nhắn tin đòi cũng hứa rồi không trả lời luôn.
Thôi thì sợ để lâu cút trâu hóa bùn, nay bên em cho thợ đến tháo về cho xong chuyện.
Cũng được một buổi sáng tập thể dục, anh giám đốc đưa cả vợ, bố mẹ vợ ra để :"xử lý bọn láo toét", còn bản thân ảnh thì "đi gặp khách nước ngoài" nên không ở văn phòng =)).
À, văn phòng anh mới dọn tới, có cả ảnh anh giám đốc chụp bắt tay một ngài "tứ trụ" :D, chắc làm ăn kinh doanh cũng lớn. Mỗi tội nhân cách, tự trọng, lời hứa của ảnh rẻ mạt quá!
Lần đầu trong đời em gặp ca như này - doanh nhân VN luôn.
Chia sẻ với các cụ tý buổi trưa :D

Nhìn cái ảnh này ko hiểu 4 Chụ là ông nào
Loại trừ nhé:
Tay đàn ông thì bỏ Chị Ngan
Chắc chắn ko phải Bác Cả vì bác ấy ko quan tâm loại này,
Còn mỗi anh Nghiêng nghiêng Vậy tay nào là tay của bác ấy đây, khả năng là người bên trái
Bác chủ có nhìn kỹ ảnh ko hay là photo shop

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Thớt đi kiện cáo nói xấu nhau cũng éo dám nói đích danh có gan thì táng bỏ bu nó đê cho song việc ... lèo nhèo làm cái gì cho mất giá ,hàng cũng thu về rồi .
Cụ đọc không hiểu!
Cụ chủ mượn câu chuyện ấy để nói về vấn đề khác: lòng tự trọng hiện nay kém đi.

20052019

Xe tải
Đấy là nếu cụ chưa xuất Hóa đơn cho nó.
Xuất rồi thách kẹo cụ dám gỡ.
Gỡ nó cho cụ đi xa ngay.

Công nợ nó là công nợ, là giao dịch dân sự.
Cưỡng chế là việc của thi hành án.
Đúng sai là của tòa án.
Cụ là dân tranh chấp cụ phải dựa vào pháp luật.

Thanh lý mấy cái này toàn trao đổi mồm thôi cụ, đâu có hoá đơn đâu? Không trả thì mình đến thu hồi lại, mà thằng ranh nhân đấy lởm thật, không bằng bác xe ôm đầu phố vp em, thừa 20.000 bác cũng mang tận nơi trả lại :))

halloween142

Xe tải
Photoshop thì ai biết được:))
Chuẩn đấy cụ. Giờ nó photoshop sao mà biết được. Ảnh là cái mứt gì? Thơ miễn tử còn đang cong đuôi lên, loại bẩn bựa ăn thua gì
Bọn nó là loại giẻ rách mới in ảnh lãnh đạo photoshop ra lừa chứ đúng chất sân sau thì không bao giờ nhé. Mấy năm em làm sân sau rồi em biết. Kín như thóc luôn.
Em có thằng em có thể giúp các cụ gặp 4 trụ chụp phát ảnh làm kỷ niệm nhé. Price between 70-100m. Roanh nhân nào có nhu cầu inbox nhé :D

honda_cub79

Xe lăn
Nó sai quân vác cả cái tủ lạnh 4 cánh nhà người ta về nữa cơ, đóng thùng bát đĩa chuyển về quê nữa cơ (chủ nhà ngày trước mở quán ăn)Quân thì cứ tưởng đồ của Sếp. Đến khi chủ nhà gọi điện bọn em mới vỡ lở ra. Nhục không biết để đâu hết nhục. Thấy thế hết tháng em cũng té luôn.
Sếp cũ của cụ rẻ rách đến thế hả cụ.

gacan

Xe buýt
Loại này e gặp nhiều rồi. Bây h mà gặp thành phần phông bạt e lại càng cảnh giác, sim đẹp, xe đẹp.... Thực tế có 1 sl người k nhỏ kể cả thành công vẫn k bỏ đc bản tính lom rom cố hữu, loại này chỉ muốn rỡ nhà người khác về lợp mái nhà mình! Những loại làm ăn thất tín nv trc sau j cũng trả giá thôi cụ chủ à, gây dựng đc to thì lúc đi càng sâu!

Tiger Hunter

Xe container
Cái bọn đã phải dựa hơi 4 cột để dọa ma dân thường thì đều éo ra gì. Có thực lực thì việc éo gì phải thế?

Người Khó Xử

[Tịch thu bằng lái]
Cũng khó đoán được lòng người, chia bùn với cụ :(

lx125_black

Xe container
Nhìn cái ảnh này ko hiểu 4 Chụ là ông nào
Loại trừ nhé:
Tay đàn ông thì bỏ Chị Ngan
Chắc chắn ko phải Bác Cả vì bác ấy ko quan tâm loại này,
Còn mỗi anh Nghiêng nghiêng Vậy tay nào là tay của bác ấy đây, khả năng là người bên trái
Bác chủ có nhìn kỹ ảnh ko hay là photo shop
Ảnh online thôi. Em muốn nói đến cái bắt tay khi giao kèo, đã là người đàng hoàng sẽ thực hiện.
Đã không thực hiện được thì nên hủy, không hứa hẹn hàng chục lần. Nhây quá, thiếu tự trọng.

Thần Ăn Thánh Ngủ.

[Tịch thu bằng lái]
Bên em chuyển văn phòng, thừa ra 4 bộ điều hòa ở văn phòng cũ (Chú chủ nhà chỉ cho thuê thô, lắp đặt cái gì thì tự làm).
Bên mới đến thuê, bên em thống nhất với anh giám đốc bên đó bán thanh lý điều hòa (chưa tới 1/2 giá mới).
Anh giám đốc nói chuyện hay, phong cách hào sảng, nhìn tướng mạo cũng tốt. Bên em đồng ý thanh lý luôn, tặng lại 1 loạt đèn đóm, quạt gió,.... Tạo điều kiện cho nhận nhà sớm mấy tuần luôn (Hợp đồng bên em vẫn còn)
Cơ mà đời không như là mơ, 4 cái điều hòa trị giá mười mấy triệu. Anh này nhây lỳ thanh toán từ hôm bắt tay duyệt mua, đến nay là gần 2 tháng rồi.
Kế toán bên em đòi như đòi nợ xấu, anh giám đốc hẹn lên hẹn xuống, tuần này sang tuần khác. Gọi chán không nghe máy, em nhắn tin đòi cũng hứa rồi không trả lời luôn.
Thôi thì sợ để lâu cút trâu hóa bùn, nay bên em cho thợ đến tháo về cho xong chuyện.
Cũng được một buổi sáng tập thể dục, anh giám đốc đưa cả vợ, bố mẹ vợ ra để :"xử lý bọn láo toét", còn bản thân ảnh thì "đi gặp khách nước ngoài" nên không ở văn phòng =)).
À, văn phòng anh mới dọn tới, có cả ảnh anh giám đốc chụp bắt tay một ngài "tứ trụ" :D, chắc làm ăn kinh doanh cũng lớn. Mỗi tội nhân cách, tự trọng, lời hứa của ảnh rẻ mạt quá!
Lần đầu trong đời em gặp ca như này - doanh nhân VN luôn.
Chia sẻ với các cụ tý buổi trưa :D

Loại rẻ rách thì e gặp nhiều rồi, nhưng đưa vợ với bố mẹ vợ ra để làm gì hả cụ?
Sợ thèng không tóc chứ loại có tóc dư này lấy xiền lúc nào chẳng được. Mai cụ cứ dẫn 1 anh xe ôm đầu xóm vào chỉ chỏ hẹn hò tháo điều hoà tự khắc xiền về hoặc có lịch fix trả tiền
Mấy cái loại khôn lỏi ăn người này thì đâu chả có, tiền bạc là em cứ phải sòng phẳng rõ ràng, tiền trao thì cháo múc, nhà ai nấy về :D.

kogenzo

Xe buýt
Vâng. Cách đây 1 tháng gặp nhau buôn chuyện lại nhắc đến cái nợ này, nó bảo tao chả thấy ngân hàng đòi , chắc quên nợ tao rồi.
Ko bùng đc với nhà nước đâu cụ nhé. Nó chưa đòi thôi :), em gặp trường hợp khoảng 4 năm sau ra trường nó mới đòi.

Matizcoi

Xe cút kít
Nghe doanh nhân nài quen lắm, ko biết cái ảnh nhìn thấy ở đâu rồi thì phải :D

BMW_X6M

Xe tăng
nói thật cụ là nhà cháu méo có tiền đâu, ảnh phô tô shop mua 200K bán đầy cụ thông cảm đến dỡ hộ mấy cái ĐH về cụ nhé