[Funland] từ chối cuộc gọi không có trong danh bạ

Phamhuutiep

Xe máy
Em nhờ min/Mod 1 buổi nhé.
Chả là em đú đởn mua thêm 1 cái SIM cũng độc độc và lạ. Mua xong em để chung với điện thoại chính luôn, chế độ Sim1 và Sim2. Máy của em là SamSung Note10Plus.
Chủ cũ của Sim có liên quan đến Fe-đít nên họ gọi đòi nợ, một số người bạn của chủ cũ vẫn gọi vào số Sim cũ... (nhiều người do nhầm nên nói chuyện kiểu bạn bè, cứ ABC à tao thế này thế kia, alo tao đang đứng trước cửa nhà mày nè...) em không khó chịu nhưng mà em muốn có (setup) chế độ tự động từ chối các cuộc gọi không có trong danh bạ có được không ah. Danh bạ là danh bạ của đt, dùng chung cho cả Sim mới và Sim cũ.
Chế độ này em mong muốn chỉ cho cái Sim mới thôi, Sim cũ- số chính của em thì em vẫn có nhu cầu nhận các cuộc điện thoại lạ.
Thanks các cụ, mợ.
Em rót đủ 20 chén cho các cụ mợ ah.
Em giống cụ, mua con sim xong dạo đầu toàn bị gọi làm phiền liên quan chủ cũ. Sau em từ chối bằng cơ mồm lâu r cũng thôi :D Cụ chịu khó vài lần r họ thôi đấy mà, đâu có nhiều người quan tâm đến một người lắm đâu

caisua

Xe lăn
Cài app Cụ ạ, androi có nhiều app ngăn cuộc gọi tuỳ chọn.
Hoặc dùng ios, em đang dùng 13.4 có chức năng lọc cuộc gọi, nó ko từ chối nhưng ko thông báo cuộc gọi, vẫn nằm trong list gọi nhỡ.
Có phải là mục silence unknown caller ko ạ? Bên kia vẫn nghe tiếng tút dài nhưng máy mình im tịt phỏng ạ?

qkace

Xe điện
Cụ cài app Truecaller. Nếu có cuộc gọi từ máy đã có người báo spam hoặc quảng cáo thì nó sẽ hiện ra. Hoặc nếu số mới thì cụ report cho hiện lên app này.

DuTi0110

Xe hơi
Nói chung chặn số lạ thì bị cả 2 sim. Trong khi sim chính vẫn có nhiều số lạ gọi tới, nên khó khả thi chặn số lạ.
Phương án tối ưu thì tạm lắp tạm vào điện thoại smart khác dùng 6 tháng - 1 năm, danh bạ đồng bộ từ google contact về, bật chế độ chặn số lạ.

Trần Gia

Xe tăng
Em nhờ min/Mod 1 buổi nhé.
Chả là em đú đởn mua thêm 1 cái SIM cũng độc độc và lạ. Mua xong em để chung với điện thoại chính luôn, chế độ Sim1 và Sim2. Máy của em là SamSung Note10Plus.
Chủ cũ của Sim có liên quan đến Fe-đít nên họ gọi đòi nợ, một số người bạn của chủ cũ vẫn gọi vào số Sim cũ... (nhiều người do nhầm nên nói chuyện kiểu bạn bè, cứ ABC à tao thế này thế kia, alo tao đang đứng trước cửa nhà mày nè...) em không khó chịu nhưng mà em muốn có (setup) chế độ tự động từ chối các cuộc gọi không có trong danh bạ có được không ah. Danh bạ là danh bạ của đt, dùng chung cho cả Sim mới và Sim cũ.
Chế độ này em mong muốn chỉ cho cái Sim mới thôi, Sim cũ- số chính của em thì em vẫn có nhu cầu nhận các cuộc điện thoại lạ.
Thanks các cụ, mợ.
Em rót đủ 20 chén cho các cụ mợ ah.
E giống tình trạng chủ thớt thế, 3 năm nay rồi, e hóng xem có cách nào ko :D

eng.tuananh

Xe tải
Sim chủ cũ nặng vía vậy cụ nên bỏ đi (Cho em) rồi lấy số khác thôi

matizvan2009

Xe ba gác
Sim chủ cũ nặng vía vậy cụ nên bỏ đi (Cho em) rồi lấy số khác thôi
cái Sim đấy nó là ngày sinh nhật của em nên cho cụ cũng chả có ý nghĩa gì...
.
Cập nhật: chắc là hội FE nó kiểm tra thông tin sim đã chuyển chủ (em làm thủ tục chuyển chủ đàng hoàng) nên 2 ngày nay không thấy bọn FE ừ hữ gì nữa.
Mà cái đt của em nó có chế độ 2 sim kêu bằng 2 loại chuông khác nhau nên cũng không phiền lắm. Nghe tiếng chuông Sim2 là em kệ hoặc nếu có số 09xx thì em mới nghe. Cũng tạm yên rồi.

Chỉnh sửa cuối:

dongnat123

Xe container
Phải em, em chửi cho một trận là hội kia xoá cmn số luôn ;))

matizvan2009

Xe ba gác
Phải em, em chửi cho một trận là hội kia xoá cmn số luôn ;))
Bọn FE mới bực chứ người quen của Sim cũ thì em cũng nhẹ nhàng bảo cụ C kia đã đổi sim rồi, tôi là chủ mới, bạn xóa số giúp. Chắc thế là OK