[Funland] Từ cô tiếp viên bán dâm đến tư vấn cải chính hộ tịch !

phuongmit

Xe cút kít
Nhiều tác dụng vậy mà chả cấp phép, cứ phải Sài chui nghĩ nó cũng chán gs nhỉ ?
Ở nước ngoài nó có cả kênh giới thiệu, catalog đủ hết óp sừn, giá rổ cho hội độc thân quẹo lựa cụ nhỉ :)) ở nhà mình thì vẫn ảnh hưởng văn hoá Á Đông nên chưa thể ngay và luôn dc nên nhân dân cứ du kích đã. Kể cả cấp phép thì cũng mấy ông độc thân sử dụng chứ k lẽ bảo vợ anh đi kick four thì cũng sai sai :))

BMW X10

Xe điện
Hai sự việc nghe qua chả liên quan dez gì đến nhau, việc bán dâm là của cá nhân, còn cải chính hộ tịch là của Chánh quyền. Thế nhưng, từ cái họ Vỏ nghe rất lệch tai của cô tiếp viên mà mấy ae báo chí tìm đến quê cô tiếp viên tìm hiểu. Hóa ra, bao nhiêu họ mới được khai sinh cũng chỉ vì ông cán bộ tư pháp đã đọc sai lại còn đánh máy sai. Cụ mợ nào đã bị sai muốn sửa thì có cán bộ Cục Hộ Tịch hướng dẫn làm theo quy định của NN nhá.
Đồng chí công chức Nờ Vờ Ka thế là dỏi dồi bác.
Hơn chán vạn cử nhân cờ vua hay thạc sĩ cầu lông, bác ạ.
Hắn chưa khai sinh con đồng chí Trịnh Văn Quếc thành Chịnh Văn Gì, là được dồi.

NguyenChum1219

Xe tăng
Lúc đến lượt các óp phơ chén các em, mở ra lại tưởng hố tử thần.
Ọp phờ râu nhà ta chắc đa số như em với cụ, đi xe cỏ tranh thủ trà đá chém gió thì ko có cơ hội ấm chén dù là hố đen đã sụt lở như bão lũ, để các cụ doanh nhân hưởng.

TN1805

Xe điện
Hai sự việc nghe qua chả liên quan dez gì đến nhau, việc bán dâm là của cá nhân, còn cải chính hộ tịch là của Chánh quyền. Thế nhưng, từ cái họ Vỏ nghe rất lệch tai của cô tiếp viên mà mấy ae báo chí tìm đến quê cô tiếp viên tìm hiểu. Hóa ra, bao nhiêu họ mới được khai sinh cũng chỉ vì ông cán bộ tư pháp đã đọc sai lại còn đánh máy sai. Cụ mợ nào đã bị sai muốn sửa thì có cán bộ Cục Hộ Tịch hướng dẫn làm theo quy định của NN nhá.
Chuyện này đọc cười ra cả dắm....:))

Tôi lại nhớ 1 câu chuyện cười tên " LÔN RA MÁU " ...:))

matron

Xe đạp
Nhà em cũng đến khổ, do bác cán bộ tư pháp quê Quảng Ngãi, khi làm giấy khai sinh cho conThanh Thuỷ thành Thanh Thuỹ, Minh Hiển thành Minh Hiễn. Mà cái dấu ngã bác ý viết tay có đuôi ngắn nhìn giống dấu hỏi, em ko để ý. Mãi sau này đi làm hộ chiếu cho con, các bác công an nhất định ko đồng ý, nói con tên Thuỹ và Hiễn. Cuối cùng em dùng giấy khai sinh trích lục mới làm đc đúng tên con. Hi.

Rivers

Xe container
Viết sai chính tả một phần là do ít/lười đọc sách, đọc nhiều, tiếp xúc nhiều với ngữ pháp chuẩn thì chẳng bao giờ viết sai được.

TN1805

Xe điện
Nhà em cũng đến khổ, do bác cán bộ tư pháp quê Quảng Ngãi, khi làm giấy khai sinh cho conThanh Thuỷ thành Thanh Thuỹ, Minh Hiển thành Minh Hiễn. Mà cái dấu ngã bác ý viết tay có đuôi ngắn nhìn giống dấu hỏi, em ko để ý. Mãi sau này đi làm hộ chiếu cho con, các bác công an nhất định ko đồng ý, nói con tên Thuỹ và Hiễn. Cuối cùng em dùng giấy khai sinh trích lục mới làm đc đúng tên con. Hi.
Cụ có nhầm không nhỉ ?!
Người các vùng từ Nghệ An đến Quảng Ngãi. Tuy họ nói có âm điệu địa phương hơi khó nghe, nhưng họ không phát âm "hỏi thành ngã" và "ngã thành hỏi" đâu.

Đặc sản "sữa xe đạp-sữa xe máy" là phải gọi tên xứ Hoa Thánh. :))

PNTJSC

Xe tải
Viết sai chính tả một phần là do ít/lười đọc sách, đọc nhiều, tiếp xúc nhiều với ngữ pháp chuẩn thì chẳng bao giờ viết sai được.
Đúng rồi, nên quy định các nhân viên hành chánh phải lướt và chém of 4 tiếng/ ngày. 4 tiếng còn lại để làm việc

superrlinh

Xe buýt
Vấn nạn ở các tỉnh đồng bằng Bắc Bộ là nói ngọng n, l thì ở miền Nam và Trung, việc nhầm lẫn dấu hỏi và ngã, phụ âm t và c cuối từ trong văn viết và vô cùng phổ biến.

Mỷ Hạnh, Trãi nghiệm, Hổ trợ, Làm việc với chổ anh A anh B, Thắc lưng buột bụng, .... Từ người già đến người trẻ, vừa nhắc dứt mồm đã ngay lập tức viết sai. Nói là nói sao viết vậy là nguỵ biện, vì có những người cũng nói vậy mà viết vẫn đúng. Do họ lười đọc, lười tiếp thu và lười điều chỉnh cái sai là chính.

Tiếng Việt, không lẽ bị huỷ hoại như thế này?
Công nhận với cụ. Vào nam thấy họ nhắn tin thế này lấn cấn ghê :D

Hoang Giang91

Xe tăng
Trong GKS các cụ nhà em còn có mục Đàn ông hay đàn bà; điền là "liền bà" vẫn dùng tốt

Xe_loi

Xe tăng
Cụ có nhầm không nhỉ ?!
Người các vùng từ Nghệ An đến Quảng Ngãi. Tuy họ nói có âm điệu địa phương hơi khó nghe, nhưng họ không phát âm "hỏi thành ngã" và "ngã thành hỏi" đâu.

Đặc sản "sữa xe đạp-sữa xe máy" là phải gọi tên xứ Hoa Thánh. :))
Em xác nhận là ngoài Thanh Hoá ra thì Quảng Nam và Quảng Ngãi nhầm dấu ? và ~ rất phổ biến

phuongmit

Xe cút kít
Em xác nhận là ngoài Thanh Hoá ra thì Quảng Nam và Quảng Ngãi nhầm dấu ? và ~ rất phổ biến
Quảng Nam/Ngãi, Phú Yên thì viết như nói đầy rẫy, mà toàn các nhân làm việc bàn giấy chứ k phải nhân dân lao động :))

thudoll88

Xì hơi lốp
Bao giờ cho mại dâm hợp pháp để các em đỡ mang tiếng. Khổ, bán cái của mình cũng bị cấm.
Hợp pháp thì giá giảm tụt quần cụ ơi. Mà vấn đề cả người mua và người bán đều muốn giữ bí mật. Các em thì muốn được giá cao và ra ngoài vẫn đóng vai sang chảnh có địa vị xã hội. Ko muốn hợp pháp hóa ra ai cũng biết là cave mà giá lại thấp

thudoll88

Xì hơi lốp
Hợp pháp thì các cụ vk con đề huề đố dám đi đấy

edc

Xe lăn
Vỏ Thị Mỹ Hạnh sao từ Mỹ vẫn đúng nhỉ. Nếu sai thì phải Vỏ Thị Mỷ Hạnh :D

sskkb

Xe tăng
Vấn nạn ở các tỉnh đồng bằng Bắc Bộ là nói ngọng n, l thì ở miền Nam và Trung, việc nhầm lẫn dấu hỏi và ngã, phụ âm t và c cuối từ trong văn viết và vô cùng phổ biến.

Mỷ Hạnh, Trãi nghiệm, Hổ trợ, Làm việc với chổ anh A anh B, Thắc lưng buột bụng, .... Từ người già đến người trẻ, vừa nhắc dứt mồm đã ngay lập tức viết sai. Nói là nói sao viết vậy là nguỵ biện, vì có những người cũng nói vậy mà viết vẫn đúng. Do họ lười đọc, lười tiếp thu và lười điều chỉnh cái sai là chính.

Tiếng Việt, không lẽ bị huỷ hoại như thế này?
Cụ cứ làm quá. Tiếng Anh nó cũng vậy mà. Color - colour, virtualization - virtualisation... , mà em tin là ngôn ngữ nào cũng bị những biến thể như vậy.

tomtomchát

Xe container
A hộ tịc hành văn i như cái choẹn kể về 1 cô dáo khi xưa, 1 người phụ nử thậc quyến rủ ;))

sắt con

Xe điện
mới đầu em đọc tưởng báo viết sai chính tả cơ, bên dưới nội dung có chữ hổ trợ…nghĩ bụng chắc pv trong nam viết bài gửi ra nhưng sao ban biên tập ko hiệu đính trước khi lên bản dự thảo hay sao…hoá ra…sai chính từ lúc lọt lòng…