[Funland] Tự do muôn năm.

Mercedes.com

Xe buýt
Với những ng bận rộn thì ko dễ để tìm ng đồng hành :)
Có khi em phải tìm được đồng nghiệp họ mới thông cảm cho mình :-bd
Chứ các bé baby 18-20 thì chỉ thích ăn chơi chịch xoạc thôi. Em không thẩm được mấy cái đó của giới trẻ. Còn tìm được 1 người phụ nữ của gia đình và có tri thức thì thời nay hơi khó ạ.

Tình cờ

Xe buýt
Đấy nhé cháu đoán chuổn. Cụ 40 mà lấy 25 thì quá ok đi >:D<
Em thực tế 1 chút các cụ đừng ném đá. Cụ nghĩ các gái 25 dễ dàng lấy 1 cụ 40, 1 đời vợ lại còn có f1 sao. Trừ khi cụ rất giàu và gặp được em nào cũng cần cái giàu ấy. Em không nói chuyện tình yêu ở đây vì có lẽ nó hơi viển vông. Nói thật, để làm tập 2 dù là nam hay nữ đều khá phức tạp chứ ko hề đơn giản đâu ạ. Thôi thì lại chờ sự thuận tự nhiên.

Tình cờ

Xe buýt
Em bận làm tối mắt tối mũi không có thời gian nghỉ ngơi chơi bời thì 25 hoặc trẻ hơn sẽ không bao giờ hợp được với một người toàn công việc như em.:D
Cụ tầm tuổi em. Cụ nhận xét chính xác. Em chơi cùng các em gái tầm 28, 30 và thấy như 2 thế hệ. Cách nghĩ, cách sống các em ấy rất khác mình dù tụi nó rất ngoan. Nói thẳng luôn thế hệ 8x trở về trước còn chịu khó dung hòa lối sống truyền thống, chăm chú gia đình. Đội trẻ sau này cá tính hơn, tự do hơn, mọi thứ đầy đủ hơn nên khả năng thích nghi đời sống vợ chồng cũng ít hơn. Cho nên em ko hề thấy ngạc nhiên khi ngày càng nhiều giai xinh gái đẹp lập gđ muộn hoặc độc thân. Xu thế tất yếu của xã hội mà thôi. Chúc cụ sẽ tìm được 1 nửa phù hợp với mình!

DurexXL

Tháo bánh
Em trả qua những tháng ngày trước đây rất dằn vặt, nhưng giờ nhẹ nhõm thanh thản phần nào rồi#:-s
Giải phóng cho nhau là tốt cho cả 2

Về việc đi bước nữa, qua nghề nghiệp của em với dịch vụ hậu mãi với khách hàng, em nhận thấy như sau:
Việc sớm bước tập 2 - sớm được hiểu là dưới 36 tháng kể từ khi có quyết định ly hôn - là nên và thực tế cũng tỷ lệ cao cho các cặp VC ly hôn dưới 35 tuổi, tốt nhất là dưới 30 tuổi

Tuy nhiên nếu ly hôn từ 35 tuổi trở lên, đặc biệt là từ 40 trở lên, thì việc bước tiếp tập 2 không nên sớm quá, nên để hẳn sang U50, lúc đó con cái đã thực sự học hành xong, và việc bước tiếp là dành cho bản thân mình, cũng chấm dứt việc quan tâm đến có đẻ nữa hay không

Trong độ tuổi U40 mà bước tập 2 ngay sẽ rất ảnh hưởng đến: công việc trong thời điểm cần sự ổn định tập trung, con cái trong giai đoạn thi chuyển cấp và ĐH, ở tuổi này ko đẻ thêm cũng dở, đẻ thêm cũng trăm việc phát sinh...

Đây là những điều em đúc rút từ khách hàng, nghề nghiệp và cả bản thân, chân thành chia sẻ với Cụ

Một bước ngoặt trong cuộc đời luôn đem lại cơ hội mới, hãy làm cho phần đời mới của mình TỐT ĐẸP HƠN

Năm mới, kính chúc Cụ Mạnh khỏe, Thành công Như ý

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Cụ Đu Rếch Size Đại là luật sư cháu biết. Nhưng nếu làm tập 2 mà không có con chung thì cháu nghĩ cũng không hạnh phúc được vì không có mục tiêu chung... cụ Mẹc Xi Đì cứ mạnh dạn lên và nên có mục tiêu sinh thêm con

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
Em thực tế 1 chút các cụ đừng ném đá. Cụ nghĩ các gái 25 dễ dàng lấy 1 cụ 40, 1 đời vợ lại còn có f1 sao. Trừ khi cụ rất giàu và gặp được em nào cũng cần cái giàu ấy. Em không nói chuyện tình yêu ở đây vì có lẽ nó hơi viển vông. Nói thật, để làm tập 2 dù là nam hay nữ đều khá phức tạp chứ ko hề đơn giản đâu ạ. Thôi thì lại chờ sự thuận tự nhiên.
Nghĩ thoáng đi cụ. Bạn e hơn 40 có 1 F1 hơn chục tuổi vừa cưới đc cô vợ 25 tuổi. Và mới sinh đc 1 bé.

cỏ và mây

Xe điện
Thực ra vẫn có thể xảy ra đó ạ. E gặp vài trường hợp rồi. Đúng 25-40 luôn ạ. Chỉ là nó k nhiều ạ và đối tác cũng có hoàn cảnh khá đặc biệt ạ

Chỉnh sửa cuối:

Tình cờ

Xe buýt
Nghĩ thoáng đi cụ. Bạn e hơn 40 có 1 F1 hơn chục tuổi vừa cưới đc cô vợ 25 tuổi. Và mới sinh đc 1 bé.
Vâng em nói số đông thôi chứ mọi trường hợp đều có thể xảy ra mà. Chỉ người trong cuộc mới biết như thế nào là phù hợp với mình.

DurexXL

Tháo bánh
Cụ Đu Rếch Size Đại là luật sư cháu biết. Nhưng nếu làm tập 2 mà không có con chung thì cháu nghĩ cũng không hạnh phúc được vì không có mục tiêu chung... cụ Mẹc Xi Đì cứ mạnh dạn lên và nên có mục tiêu sinh thêm con
Dạ, em không dám ợ
Em chỉ chuyên ... ly hôn và thừa kế nên chia sẻ chút thực tế thôi ợ

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung bây h cụ chủ mà bc nữa thì nên tìm người kỹ càng, nói chung phải tương đồng về trình độ, cv và thu nhập

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Nói chung bây h cụ chủ mà bc nữa thì nên tìm người kỹ càng, nói chung phải tương đồng về trình độ, cv và thu nhập
Chưa chắc ạ. Theo cháu 2 bên bổ khuyết sẽ ổn hơn. Và phụ nữ nên ở cửa dưới so với cụ Mẹc Xi Đì thì sẽ giữ tốt Gia Đạo hơn. Cháu nói như vậy với tư cách là người Không Gia Trưởng nhé...

Mercedes.com

Xe buýt
Giàu có thì em chưa tới, phá sản thì em cũng đã trải qua, thu nhập của em vẫn khá ổn định và khá so với mặt bằng chung của xã hội.
Em sau một lần vấp cả về kinh tế và tình cảm thì bây giờ em đã bớt ngu hơn, em khá tự tin với mọi thứ trước mắt.
Bảo lấy em 18 hay 38 thì em có thể lấy được, nhưng ở với nhau lần nữa được hay không lại là một chuyện khác. Cái này đúng là tùy duyên.

Mercedes.com

Xe buýt
Em làm tập 2 em vẫn muốn thêm ít nhất 1 đứa con nữa. Nhưng đó là chuyện của tương lai.

Mercedes.com

Xe buýt
Tương đồng về trình độ thì có lẽ hơi khoai, chạ có lẽ em phải tìm thạc sĩ hoặc tương đương thì chắc không có đâu ạ :D
Công việc thì chắc em tìm được người pn tương đồng. Thu nhập mà tương đồng nhau thì họ cũng không lấy em đâu vì họ tự lo được tất cho cuộc sống của mình họ sẽ không muốn bị phụ thuộc.
Đáp án vẫn ở thì tương lai. Em chưa vội việc đi tiếp bước nữa, cái bây giờ với em vẫn là sự ngiệp:-bd

Mercedes.com

Xe buýt
Chưa chắc ạ. Theo cháu 2 bên bổ khuyết sẽ ổn hơn. Và phụ nữ nên ở cửa dưới so với cụ Mẹc Xi Đì thì sẽ giữ tốt Gia Đạo hơn. Cháu nói như vậy với tư cách là người Không Gia Trưởng nhé...
Em cảm ơn cụ. Em cũng nghĩ thế, người pn thấp hơn mình 1 tí về trình độ thì thường sẽ là người pn của gia đình hơn.

Xe nội lước

Xe container
Chúc mừng cụ, chỉ là quyết định cuối cùng sau bao quãng thời gian mệt mỏi, tôi từng trải qua nên cũng hiểu, chỉ có điều chuyện của tôi khác cụ nhưng kết quả không khác mấy.

Việc đầu tiên tôi làm sau khi nhận quyết định thuận tình ly hôn, là tôi đã đi cạo trọc đầu, rồi uống một bữa thật say và ngủ quên trời đất hơn 1 ngày rưỡi, ngủ bù cho bao ngày mất ngủ, bà chị tưởng chết, suýt chút nữa gọi cứu thương, tôi mất hơn 1 năm để chính thức ly hôn dù là thuận tình và cam kết không tranh chấp tài sản, tuy sau đó cũng có chủ động thỏa thuận tiền bạc để được giữ lại quyền nuôi con do cháu còn nhỏ, cũng là để mẹ nó sau này đi bước nữa khỏi bận lòng, hơn nữa con trai nên ở với cha thì hợp cho cháu sau này khi lớn và phát triển tính cách. Cụ có con gái ở với mẹ thì cũng nên tính toán một chút khi mẹ cháu đi bước nữa, con riêng và cha dượng ở chung không ổn lắm đâu, nếu cháu đủ lớn thì nên đón cháu về và chăm sóc dạy dỗ, nếu là tôi thì tôi sẽ làm vậy.

Tôi tự do được gần 10 năm rồi, cũng không thèm đi bước nữa, gái gú nếu có cũng là chuyện ngắn hạn không ràng buộc, thấy không ổn hoặc công bằng cho đối tác thì bù đắp tiền bạc là xong, công việc và đời sống xã hội đôi lúc bận rộn, không để mình có thời gian trống để nghĩ này nọ, chạnh lòng lung tung, mãi cũng quen và thấy hoàn toàn an nhiên trong tình cảnh của mình, sau này có già đi và về hưu thì cũng tiếp tục công tác cộng đồng để tìm niềm vui, và cố sống phần đời còn lại có ý nghĩa, trời gọi đi lúc nào thì đi lúc ấy, không quá bận lòng về chuyện sống chết nữa.

Cụ cũng đừng quá nôn nóng mà lao đầu vào một mối quan hệ khác nếu đôi lúc tự hỏi mình "Nếu ngày mai không gặp cô ta nữa thì mình có thật sự phát điên lên không?", nếu thấy vẫn tỉnh táo và chẳng có gì là phát điên thì cứ vất nó qua một bên mà sống. Thiếu gì những mối quan hệ khác còn ở phía trước, biết đâu còn hay còn tốt hơn nhiều. Đàn ông quan trọng nhất là làm ra tiền và có kế hoạch tài chính dự phòng lúc bất trắc, giải quyết được việc đấy rồi thì chẳng có gì trong cuộc sống này trở nên quá quan trọng nữa, ngoại trừ nuôi dạy con cái. Tôi đoán cụ vẫn còn trẻ và còn nhiều thời gian phía trước, hãy cứ lao động và lao động thật nhiều, sống cởi mở và thêm nhiều bạn vào, cứ tham gia công tác XH nhiều thì cụ cũng sẽ tìm thấy nhiều điều hay ho và lớn lao hơn những điều không vui mình đã trải qua mà không dám từ bỏ nó vì cứ nghĩ là nó khủng khiếp lắm, cứ bình chân như vại và sống an nhiên thì chẳng có gì là không thể vượt qua được. Chúc mừng cụ và gia định một cái tết an nhiên và lành mạnh.
Rất thực tế , rất đơn giản và rất sâu sắc. Chúc cụ hp trong 1 năm mới.

Mercedes.com

Xe buýt
Giải phóng cho nhau là tốt cho cả 2

Về việc đi bước nữa, qua nghề nghiệp của em với dịch vụ hậu mãi với khách hàng, em nhận thấy như sau:
Việc sớm bước tập 2 - sớm được hiểu là dưới 36 tháng kể từ khi có quyết định ly hôn - là nên và thực tế cũng tỷ lệ cao cho các cặp VC ly hôn dưới 35 tuổi, tốt nhất là dưới 30 tuổi

Tuy nhiên nếu ly hôn từ 35 tuổi trở lên, đặc biệt là từ 40 trở lên, thì việc bước tiếp tập 2 không nên sớm quá, nên để hẳn sang U50, lúc đó con cái đã thực sự học hành xong, và việc bước tiếp là dành cho bản thân mình, cũng chấm dứt việc quan tâm đến có đẻ nữa hay không

Trong độ tuổi U40 mà bước tập 2 ngay sẽ rất ảnh hưởng đến: công việc trong thời điểm cần sự ổn định tập trung, con cái trong giai đoạn thi chuyển cấp và ĐH, ở tuổi này ko đẻ thêm cũng dở, đẻ thêm cũng trăm việc phát sinh...

Đây là những điều em đúc rút từ khách hàng, nghề nghiệp và cả bản thân, chân thành chia sẻ với Cụ

Một bước ngoặt trong cuộc đời luôn đem lại cơ hội mới, hãy làm cho phần đời mới của mình TỐT ĐẸP HƠN

Năm mới, kính chúc Cụ Mạnh khỏe, Thành công Như ý
Em cảm ơn cụ đã tư vấn khá chi tiết.
Con em ở với mẹ của chúng. Em 1 mình hiện tại nên dễ hơn trong mọi việc. Còn em cũng không muốn đi tiếp bước nữa khi vừa mới ly hôn, em nghĩ ít nhất 2 hoặc 3 năm nữa tìm được 1 người pn phù hợp em mới tiếp tục, và phải có thêm với nhau ít nhất 1 đứa con nữa.

Khánh Ngọc

Xe container
Tương đồng về trình độ thì có lẽ hơi khoai, chạ có lẽ em phải tìm thạc sĩ hoặc tương đương thì chắc không có đâu ạ :D
Công việc thì chắc em tìm được người pn tương đồng. Thu nhập mà tương đồng nhau thì họ cũng không lấy em đâu vì họ tự lo được tất cho cuộc sống của mình họ sẽ không muốn bị phụ thuộc.
Đáp án vẫn ở thì tương lai. Em chưa vội việc đi tiếp bước nữa, cái bây giờ với em vẫn là sự ngiệp:-bd
Ôi giời. Tưởng Cụ tìm TS mới hơi hơi khó. Chứ giờ phổ cập ThS rồi Cụ ơi. Gạt phát có mà đầy. He he

Loe_hờ lú

Xe điện
Back to Tet đi nào các cụ mợ.
Em vừa sắp mâm cúng tất niên. Vì quy mô đơn giản nên em cũng chỉ làm mấy món cơ bản thôi. Có thể chưa hoàn hảo, nhưng mọi thứ em đều cố gắng làm tốt nhất trong khả năng của mình,

Cái đĩa để bánh chưng nhà mợ giống nhà em. Vinh quy bái tổ
Chúc mợ an vui với quyết định của mình.
Nghề của e 1 năm giải quyết ly hôn cho khoảng hơn 20 cặp vợ chồng, nhiều hoàn cảnh éo le và thương lắm.
Nhất là bọn trẻ