Tự động khóa cửa khi xe lăn bánh

_Sonata_

Xe buýt
15 Nguyễn Tất Tố - Kênh Dương - Hải Phòng
Website
doxe24h.com
em hỏi thêm chút nữa thôi, là nếu chìa khóa vẫn đang cắm ở ổ, khi tắt máy hoặc máy vẫn nổ mà mình ra ngoài nó có tự lock không ạ :D, em rất cần cái tắt máy ra ngoài tự khóa, nhưng rất sợ trường hợp khóa cắm ổ ra ngoài xong bị nó khóa mất.
Lúc nổ máy thì ko lock đâu ạ, nó mà lock thì cụ mở sao đc :D . Chính vì ngại trường hợp tắt máy mà quên khóa nên em tạm khóa tính năng đó lại, chỉ kích hoạt cho ai cần dùng thôi ạ. Theo em thì làm sao mà phải cần khóa khi ra ngoài làm gì ạ? Phải chăng bác hay quên khóa cửa như vậy, nếu hay quên thì tốt nhất làm bộ còi báo: Nếu sau khi tắt máy , mở cửa ra ngoài mà quên ko khóa cửa thì nó kêu cho 1 tiếng để còn biết mà khóa. Em thấy hay hơn nhiều ạ :) .

hbu082

Xe container
Lúc nổ máy thì ko lock đâu ạ, nó mà lock thì cụ mở sao đc :D . Chính vì ngại trường hợp tắt máy mà quên khóa nên em tạm khóa tính năng đó lại, chỉ kích hoạt cho ai cần dùng thôi ạ. Theo em thì làm sao mà phải cần khóa khi ra ngoài làm gì ạ? Phải chăng bác hay quên khóa cửa như vậy, nếu hay quên thì tốt nhất làm bộ còi báo: Nếu sau khi tắt máy , mở cửa ra ngoài mà quên ko khóa cửa thì nó kêu cho 1 tiếng để còn biết mà khóa. Em thấy hay hơn nhiều ạ :) .
cụ tư vấn em thêm về cái bộ còi báo đi ạ, thực sự là em rất hay quên khóa, nhiều lần đi chơi, để xe tầng hầm, lên đến tầng 5 rồi mà mới nhớ chưa khóa xe, mệt phờ râu.
cụ inbox em nhé, chức năng hoạt động như thế nào ạ và giá rổ ra sao cụ?

shinichi2105

Xe buýt
cụ ở xa quá , giá cụ có chi nhánh trên HN thì hay , mà em ko xem được từ đầu nên không biết giá 1 bộ là bao nhiêu !

_Sonata_

Xe buýt
Website
doxe24h.com
cụ tư vấn em thêm về cái bộ còi báo đi ạ, thực sự là em rất hay quên khóa, nhiều lần đi chơi, để xe tầng hầm, lên đến tầng 5 rồi mà mới nhớ chưa khóa xe, mệt phờ râu.
cụ inbox em nhé, chức năng hoạt động như thế nào ạ và giá rổ ra sao cụ?
Em nói luôn trên này cho cụ nào thấy cần:
- Nếu đang nổ máy, cụ tắt máy, cụ ngồi trong mà ko ra ngoài thì còi ko kêu.
- Nếu cụ nổ máy, cụ tắt máy, cụ mở cửa( ra hay ko là việc của cụ)---> Sau 10-15 giây + xe ko nổ máy, mà cửa ko đc chốt---> Còi báo 1 âm( hoặc nhiều âm) rồi tắt còi sau đó.

Chỉ thế thôi ạ. Rất chuẩn đó nhé cụ :) .

_Sonata_

Xe buýt
Website
doxe24h.com
cụ ở xa quá , giá cụ có chi nhánh trên HN thì hay , mà em ko xem được từ đầu nên không biết giá 1 bộ là bao nhiêu !
Em vẫn hay đi HN làm xe mà cụ, đận vừa rồi HP nhà em mưa liên miên gần 10 ngày nên ko đi support đc. Nếu cụ có nhu cầu thì cứ inbox, em xin hỗ trợ các cụ.

TGB.Magic

Xe tải
Em nói luôn trên này cho cụ nào thấy cần:
- Nếu đang nổ máy, cụ tắt máy, cụ ngồi trong mà ko ra ngoài thì còi ko kêu.
- Nếu cụ nổ máy, cụ tắt máy, cụ mở cửa( ra hay ko là việc của cụ)---> Sau 10-15 giây + xe ko nổ máy, mà cửa ko đc chốt---> Còi báo 1 âm( hoặc nhiều âm) rồi tắt còi sau đó.

Chỉ thế thôi ạ. Rất chuẩn đó nhé cụ :) .
Đại à, chức năng còi báo này xe của tớ chưa được lắp (hoặc kích hoạt). Khi nào đi Hanoi thì thêm cho tớ cái còi này và xử lý hoàn thiện nốt cho tớ cái bật đèn tự động kèm công tắc tắt bật đèn chủ động nhé. Nói thế, chắc là Đại nhận ra tớ là ai ?

_Sonata_

Xe buýt
Website
doxe24h.com
Đại à, chức năng còi báo này xe của tớ chưa được lắp (hoặc kích hoạt). Khi nào đi Hanoi thì thêm cho tớ cái còi này và xử lý hoàn thiện nốt cho tớ cái bật đèn tự động kèm công tắc tắt bật đèn chủ động nhé. Nói thế, chắc là Đại nhận ra tớ là ai ?
Dạ cháu nhớ rồi chú ạ, nếu chú ko quên khoá thì thôi, còn thi thoảng quên thì cháu nâng cấp phát này luôn cho chú ạ, vậy cháu lắp thêm bộ báo bip khi quên khoá cửa nhé chú. Dùng luôn còi của xe mình co dễ nhận biết ạ.

TGB.Magic

Xe tải
Dạ cháu nhớ rồi chú ạ, nếu chú ko quên khoá thì thôi, còn thi thoảng quên thì cháu nâng cấp phát này luôn cho chú ạ, vậy cháu lắp thêm bộ báo bip khi quên khoá cửa nhé chú. Dùng luôn còi của xe mình co dễ nhận biết ạ.
Ok ngay Đại à, miễn là đảm bảo an toàn, chất lượng và lắp đặt không quá phức tạp. À nhưng mà dùng ngay còi xe thì e rằng nó kêu to quá ??? dùng còi chip có lẽ vui tai hơn.

_Sonata_

Xe buýt
Website
doxe24h.com
Ok ngay Đại à, miễn là đảm bảo an toàn, chất lượng và lắp đặt không quá phức tạp. À nhưng mà dùng ngay còi xe thì e rằng nó kêu to quá ??? dùng còi chip có lẽ vui tai hơn.
Còi chip cũng ok chú ạ, cháu hay lắp bộ báo mở cửa, khoá cửa bằng cói chip, nó khá vừa tai ạ. Vậy thống nhất thế chú nhé :D .

TGB.Magic

Xe tải
Còi chip cũng ok chú ạ, cháu hay lắp bộ báo mở cửa, khoá cửa bằng cói chip, nó khá vừa tai ạ. Vậy thống nhất thế chú nhé :D .
Đại à, xe của chú khóa, mở cửa bằng remote không có còi chip, vậy có tích hợp được còi chip này vào luôn không ?

_Sonata_

Xe buýt
Website
doxe24h.com
Đại à, xe của chú khóa, mở cửa bằng remote không có còi chip, vậy có tích hợp được còi chip này vào luôn không ?
Chú ơi cái bộ này tích hợp luôn còi báo ạ. Nó là như thế này ạ:
- Bấm mở cửa ---> Kêu 2 bip
- Bấm khoá cửa---> Kêu 1 bip
- Nếu tắt khoá và ra ngoài, sau 5-7s mà quên ko bấm khoá cửa thì nó tít 1 hồi (chừng 5bip) rồi tắt hẳn.

Vậy là quá ok chú nhỉ :) .hihi

bachkhoak40

Xe điện
Chích 1 2 phát thì được chích 5 6 phát thì em chịu. Em đã tìm được hàng Thái rồi cụ ạ nó cắm 3 4 cái giắc vào là được luôn không chích. Nhưng thấy cụ bảo có loại OBD thì em ủng hộ luôn cho hàng Việt ;))
Cụ tìm được ở đâu thế, inbox cho em với nhé

TGB.Magic

Xe tải
Chú ơi cái bộ này tích hợp luôn còi báo ạ. Nó là như thế này ạ:
- Bấm mở cửa ---> Kêu 2 bip
- Bấm khoá cửa---> Kêu 1 bip
- Nếu tắt khoá và ra ngoài, sau 5-7s mà quên ko bấm khoá cửa thì nó tít 1 hồi (chừng 5bip) rồi tắt hẳn.

Vậy là quá ok chú nhỉ :) .hihi
ok rồi, chỉ có là lúc nào làm thôi ?