Từ Hà Nội đi Tuyên Quang nên đi đường nào?

gl1600

Xe điện
Thì thế em mới bảo cụ ấy nói nó cũng có cái lý đúng của cụ ấy... Tùy vảo điểm xuất phát ở đâu, cái này ai cũng rõ thế mà cHưa chi cụ đã kết luận cụ ấy là nói quá . Thậm chí nhà bà thông gia nhà em ở Hà Nội nhưng tận cuối Yên Viên giáp với Từ Sơn thì đi đường QL 37- THái Nguyên - đèo Khế- Sơn Dương thậm chí còn nhanh hơn cả 2 đường kia...CỤ rõ ý em rồi chứ ạ

Chỉnh sửa cuối:

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
9h tối, xxx Phú Thọ và xxx Vĩnh Phúc vẫn miệt mài làm việc. Cơ mà không ăn được em vì em vẫn nâng cao cảnh giác

Sau_ruou

Xe tải
Em toàn chạy từ trung tâm TP ra chứ không đứng tại Big C ạ.Từ những chỗ mà em đón khách đến Big C cũng mất 30 phút rồi.Từ trung tâm TP em toàn chạy đường Âu Cơ rồi lên cầu TL mà chạy ra QL2.Còn tùy xem người đi từ đâu bác nhé,chứ không phải cứ đứng ở Big C mà chỉ tính đoạn đó đi Phú Thọ mà không tính thời gian từ nhà đến Big C.Các cụ toàn tính đường theo kiểu khôn lỏi mà không tính nơi xuất phát đầu tiên.Cụ tính từ Big C mà đi thì tất nhiên nó nhanh.Nhưng nếu cụ ở Hồ Hoàn Kiếm mà chạy đến được Big C cũng mất 25 phút rồi.Có lúc đón khách tiện đường thì em chạy đến Phú Thọ mất 2h 1 tí.Còn ngược được thì cũng mất hơn 2h30 phút nhá
Nhà cụ Quang Anh trung tâm nhỉ, đúng là nhà em ở ngay gần Big-C. Nếu lộ trình của em thì đi luôn Đại Lộ Thăng Long ban ngày, vì em đi nhiều lần thấy đi hết Đại lộ cũng bằng thời gian đi đến trường Sư Phạm Cầu giấy.
Ý em là dân lái xe chuyên thì không bị ảnh hưởng nhiều khi đi đường đông, còn lái xe không chuyên thì mất rất nhiều thời gian để ra khỏi đoạn đường đông. Nhiều khi cứ bám *** mấy ông xe tải từ đầu HN đến tận Việt Trì mới vượt được thì cũng ốm, thà tít luôn lối kia chả lo gì.

WHITE TIGER

Xe container
Nhà cụ Quang Anh trung tâm nhỉ, đúng là nhà em ở ngay gần Big-C. Nếu lộ trình của em thì đi luôn Đại Lộ Thăng Long ban ngày, vì em đi nhiều lần thấy đi hết Đại lộ cũng bằng thời gian đi đến trường Sư Phạm Cầu giấy.
Ý em là dân lái xe chuyên thì không bị ảnh hưởng nhiều khi đi đường đông, còn lái xe không chuyên thì mất rất nhiều thời gian để ra khỏi đoạn đường đông. Nhiều khi cứ bám *** mấy ông xe tải từ đầu HN đến tận Việt Trì mới vượt được thì cũng ốm, thà tít luôn lối kia chả lo gì.
Tớ không những đón người trong trung tâm mà nhà còn ở GL nữa.Đón xong chạy luôn đường đê là lên cầu TL
Cậu đi ntn chứ.Đi QL 2 trừ mấy thằng chim mồi cứ từ từ tà tà xi nhan trái ra thì xe tải với xe tuyến đi khá lịch sự đấy.Chưa cần còi mà chỉ cần đèn với xi nhan là đã cho xe sau vượt roài.Chứ làm gì có chuyện chạy 4 5 chục km mới cho vượt

Chỉnh sửa cuối:

linhbap

Xe buýt
9h tối, xxx Phú Thọ và xxx Vĩnh Phúc vẫn miệt mài làm việc. Cơ mà không ăn được em vì em vẫn nâng cao cảnh giác
Không miệt mài làm iệc để cụ "phóng vèo vèo" ah.
Cứ chấp hành luật (hơi khó chịu, buồn bực cái chân) thi chẳng sợ gì cả, hờ hờ

Thangbvtc

Xe máy
Đi đường 32 và Ql 2 số Km bằng nhau nhưng đường 32 ( lối Cầu giấy) thoáng hơn và tiết kiệm tiền vé cầuu hơn :D
Còn lại là cụ đi xe biển màu gì thôi , nếu màu Xanh giống em thì cứ gọi là thả con Gà mái :D
Bác này đi biển xanh thì chấp làm gì.

Em chạy nhiều nên thấy rằng thời điểm hiện nay đi Tuyên Quang thì đi theo đường QL32, qua Sơn Tây, Ba Vì, Tam Nông, Phong Châu, Phú Thọ, Đoan Hùng, Tuyên Quang là dễ đi và nhanh nhất, ai đi khéo thì mất 3 tiếng là đến TQ.

Đoạn qua Phú Thọ đi buổi chiều thì không nên đi qua thị xã, cách cầu Ngọc Tháp khoảng 2km thì rẽ vào TL320, khoảng 5km ra đến QL2, đường vài chỗ hơi khó đi nhưng ngắn và nhanh hơn.

Mấy bác chuẩn bị đi Hà Giang thì nên đi theo đường này, em tuần nào cũng chạy cả.