Tự khóa cửa ở xem Altis LD MT1.8

elmi

Xe tải
Con xe của em la xe liên doanh MT1.8 thấy đọc trong quyển hướng dẫn sử dụng có chức năng của xe là nếu các cửa không được khóa bằng tay trong vòng 30s thì xe sẽ tự động lock hết các cửa lại. Nhưng em thử mãi mà vẫn không phải. Đợi đến 1 phút hay hơn nữa cũng không khóa. Xe bạn em là số tự động thì lại có chức năng này. Em làm cái thớt này xin hỏi các đại ca. Có đại ca nào biết thì tư vấn cho em với. Một là xe em không có chức năng đó, hai là chưa active cái chức năng đó lên. Có bác nào rành về vấn đề này xin chỉ giáo giúp em với.

elmi

Xe tải
Có bác nào biết giúp em với

CayneS

Xe máy
Bác vào tra đi, em cũng chưa đi, nhưng bác nhớ. Như xe của em thì chỉ khi nào em đặt xe theo đúng yêu cầu. Ví dụ mấy em AT phải đặt về P nó mới khóa bác ợ.

ABCD

Xe tải
xe em MT cũng tự khóa nhưng mà khi lấy về hãng đã set sẵn rồi, nên em cũng ko biết set thế nào

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Xe em cũng thi thoảng tự khoá (1.8MT)

Cụ thử nhấn nút báo động trên chìa khoá 1 lần và thử các bước xem sao.

Có cái nút hú còi trên chìa khoá chắc nhiều cụ biết nhưng cũng có cụ không biết,ví dụ là có thằng trẻ ,trộm chuẩn bị vặt gương hay nghịch xe,cụ chỉ cần giữ cái nút báo động trên chìa khoá 3-5s thì cái xe nó hú liên tục.Các ẻm chắc chắn phải té...:)

series3

Xe tăng
Em sợ rằng nhìn thấy thằng trộm cụ rờ xuống cạp quần để bấm remote cũng mất 3-5s rồi, bấm thêm 3-5s nữa cho báo động kêu thì nó vặt xong rồi cụ ơi :21:

k66473

Xe tăng
Con xe của em la xe liên doanh MT1.8 thấy đọc trong quyển hướng dẫn sử dụng có chức năng của xe là nếu các cửa không được khóa bằng tay trong vòng 30s thì xe sẽ tự động lock hết các cửa lại. Nhưng em thử mãi mà vẫn không phải. Đợi đến 1 phút hay hơn nữa cũng không khóa. Xe bạn em là số tự động thì lại có chức năng này. Em làm cái thớt này xin hỏi các đại ca. Có đại ca nào biết thì tư vấn cho em với. Một là xe em không có chức năng đó, hai là chưa active cái chức năng đó lên. Có bác nào rành về vấn đề này xin chỉ giáo giúp em với.
bác khóa cửa bằng chìa khóa, sau đó bác ấn mở cửa bằng chìa khóa, nếu sau 30s mà bác không chui vào xe thì nó tự khóa cửa lại

elmi

Xe tải
Cám ơn các bác đã chỉ giáo. Em xin thử và báo cáo lại nhé. Hì hì votka tặng các bác mấy chai roài

nguoi yeu xe

Xe tăng
cụ ơi MT toyota nó cắt bớt chức năng này đó cụ . em AT thằng bạn em MT nó cũng ko có cụ ơi . vui vẻ với nó đi cụ và chịu khó thao tác bằng tay cho quen (b)(b)(b)(b)

elmi

Xe tải
Thực ra em cũng không quan trọng cái chức năng này lắm vì em thường xuyên khóa bằng tay roài. Bấm mỗi cái nút trên chìa khóa thôi. Thế cũng là văn minh lắm roài. hihi. Cái nì em hỏi để đề phòng trường hợp mình lơ đễnh quên thôi. Một lần nữa cám ơn các cụ nhé

Arabica

Xe máy
Chắc chắn là có cụ ạ của em cũng MT đây. Cụ cứ thử 1 lần quên không khóa bằng cơm (và đảm bảo tất cả các cửa đã đóng kín hoàn toàn) sau 30s nó tự động khóa lại ngay cho cụ. Nhưng để tránh mất đồ cứ chủ động khóa lại bằng cơm cho nó chắc cụ ạ. 30s mà ở trên phố phường đông đúc là nó cũng có thể lấy được 1 số thứ trong xe mình rồi.

elmi

Xe tải
Em cũng đã thử các cách rồi các bác à. Nhưng không thấy khóa. Nhưng thỉnh thoảng thì nó cũng có khóa. Những lúc đó mừng rơn. Nhưng rồi lại không thường xuyên. Nói chung là có vẻ phải vào hãng set lại cái gì gì đó. Nhưng thôi đành cứ chủ động khóa bằng tay thôi. Bấm nút khóa cho chắc. Thanks các pro

Fotre

Xe hơi
Em thấy xe em nếu ấn nút mở cửa trên chìa khóa remote nhưng sau đó không mở cửa nào cả thì sau 30s thì nó sẽ tự khóa lại nhưng nếu khi em mở bất cứ cái cửa nào sau đó đóng lại thì xe lại không tự khóa cửa lại nữa. Lúc đấy lại phải bấm nút khóa cửa trên remote thì nó mới khóa. Không biết xe các cụ có thế ko?

elmi

Xe tải
Em thấy xe em nếu ấn nút mở cửa trên chìa khóa remote nhưng sau đó không mở cửa nào cả thì sau 30s thì nó sẽ tự khóa lại nhưng nếu khi em mở bất cứ cái cửa nào sau đó đóng lại thì xe lại không tự khóa cửa lại nữa. Lúc đấy lại phải bấm nút khóa cửa trên remote thì nó mới khóa. Không biết xe các cụ có thế ko?

Cái nì có vẻ đúng đó. Để tối em về em nghịch tiếp. Ghớm em cũng hay nghịch dại lắm cơ

thehai

Xe tải
Chức năng này đc trang bị cho xe là với mục đích: Khi chủ xe để chìa khóa trong túi hay ở đâu đó mà có vô tình ấn nhầm nút mở trên chìa khóa thì trong vòng 30s xe sẽ tự khóa lại. Nó cũng để cho bác nào đó định ra xe nhưng lúc gần tới xe mà lại đc bác nào ngồi trong gọi lại Vodka tiếp thì lại đành quay lại mà quên rằng xe đã đc mở cửa mời mình vào rồi:))
Còn 1 khi mà đã mở 1 cánh cửa nào đó rồi thì có mà chờ mỏi cả mắt nó cũng không khóa cho mình đâu:'(
Các cụ chú ý giùm, tài sản trong xe cả đống đấy (k)

ChinhUy

Xe buýt
Xe em cũng thi thoảng tự khoá (1.8MT)

Cụ thử nhấn nút báo động trên chìa khoá 1 lần và thử các bước xem sao.

Có cái nút hú còi trên chìa khoá chắc nhiều cụ biết nhưng cũng có cụ không biết,ví dụ là có thằng trẻ ,trộm chuẩn bị vặt gương hay nghịch xe,cụ chỉ cần giữ cái nút báo động trên chìa khoá 3-5s thì cái xe nó hú liên tục.Các ẻm chắc chắn phải té...:)

Em cũng chưa có thời gian để tìm hiểu con xe của em, dưng mà, hum mua về em đi thì ngồi vầu xe thì đi 1 đoạn là nó tự khóa cái bụp, giờ chả thấy khóa nữa kể cả có đi cả buổi, hay là do em tý toáy tý mẻ nên thía, bác nầu biết rõ thì chỉ cho em với, em (b)(b) nhiệt tình cả mình luôn.

Còn ra khỏi xe thì chỉ cần đóng cửa tý trong vòng khoảng 30 giây là nó tự khóa luôn. Cái này vưỡn còn từ hôm đi mua về.

Xe em là xe nhập An -tịt 1.6 Xli xuất Trung đông ( đúng là cái xe dành cho bọn toàn sa mạc cát nầy, lên xe lúc bật điều hòa chả khá mạ gì đang ngồi trong tủ lạnh cả )

Turong

Xe hơi
Chức năng khóa cửa tự động sau 30s chỉ kích hoạt khi mà cụ đã ấn khóa cửa rồi sau đó lại ấn nút mở khóa trên chìa khóa mà không mở cánh cửa thực tế. Lúc đó, sau 30s cửa sẽ tự động khóa lại. Cái này để tránh trường hợp cụ khóa xe rồi mà sau đó vô tình tỳ ấn vào nút mở cửa trên chìa khóa thôi ạ.
Chứ nếu cụ không ấn khóa cửa trước đó thì thách kẹo nó cũng không tự động khóa cửa cho cụ đâu ạ.

elmi

Xe tải
Chức năng khóa cửa tự động sau 30s chỉ kích hoạt khi mà cụ đã ấn khóa cửa rồi sau đó lại ấn nút mở khóa trên chìa khóa mà không mở cánh cửa thực tế. Lúc đó, sau 30s cửa sẽ tự động khóa lại. Cái này để tránh trường hợp cụ khóa xe rồi mà sau đó vô tình tỳ ấn vào nút mở cửa trên chìa khóa thôi ạ.
Chứ nếu cụ không ấn khóa cửa trước đó thì thách kẹo nó cũng không tự động khóa cửa cho cụ đâu ạ.
Chuẩn không phải chỉnh. Em vọc roài. Chính xác là dư lày các bác à.

nhimphich

Xe điện
Sau khi bấm mở khóa, sau đó 30 giây không cánh cửa nào được mở ra thì xe tự động khóa lại, Xoạch(l)

TheKid

Xe hơi
Kháo lại khi chưa bioj mở cửa thôi cụ ạ(l)