[VHGT & ATGT] Từ Kim mã rẽ sang Liễu Giai

morikogoro

Xe đạp
Nay mình đi từ Kim mã rẽ sang Liễu Giai, lần đầu đi không có kinh nghiệm lắm. Lúc rẽ đường tắc nên đi chầm chậm. Qua đèn đỏ vẫn bị kẹt lại (qua vạch lúc đèn xanh). Có chú conan chạy ra kêu vào. Xong mình bảo xe mình qua lúc đèn xanh r, chú conan bảo vậy thì cứ viếc vào biên bản, xuống xuất trình giấy tờ, xong cho mình đi vì có việc gấp tí quay lại sau, mà đường cũng tắc, nhưng giữ bằng và đk. Mình ok quay lại để check cam, mình check cam mình thì ko có bằng chứng trực tiếp nhưng dựa thời gian trên cam hành trình và thời gian trên đèn lúc còn nhìn thấy công trừ nhân chia ra thì vượt vẫn trong khoảng xanh. Nhưng vì ko có chứng trực tiếp sợ rơi vào 1 trong các trường hợp:
1. Đèn đang đếm số thì bay ngay về vàng hoặc đỏ
2. Vạch cao hơn cột, vì quan sát video cũng gần như ko biết vạch ở đâu, chỉ tính toán từ cột đèn về thời gian.

Xong cho chú ấy xem tính toán nhưng chú ko xem, bảo nếu biết lỗi và nói chuyện tử tế (trong khi mình nói tử tế và xin lỗi giải thích các kiểu, ko đe dọa hay sửng cồ gì cả) thì có cách châm trước, còn không làm phạt nguội. Mình ok phạt nguội thôi cũng ko muốn đi đường ngách, nếu đúng lỗi coi là bài học dừng trước cả chục giây nếu hơi ùn cho chắc (chứ trong khoảng nhìn thấy của camera là còn 7s). Rồi em cầm bằng và đk về, trước khi về còn chụp của em để gửi về tra phạt nguội.
Các bác cho hỏi là chỗ rẽ đó có camera nào trích xuất để phạt nguội ko để em còn đợi trát phạt. Chứ em ngó quanh chưa thấy. Không rõ phía sau từ Kim mã rẽ vào gầm cầu vượt liễu giai có ko?
Vì em sẽ còn đi lại nhiều qua đây, mong các bác chỉ giáo ạ
Cám ơn các bác ạ

Chỉnh sửa cuối:

Quê bầm

Xe điện
Giờ cứ rẽ phải là phải nhìn kỹ căng mắt xem có mũi tên xanh hay biển chữ bé xíu cho rẽ phải ko nếu ko cứ dừng lại kẻo có xxx chạy ra ngay, nhanh lắm cụ ạ

morikogoro

Xe đạp
Giờ cứ rẽ phải là phải nhìn kỹ căng mắt xem có mũi tên xanh hay biển chữ bé xíu cho rẽ phải ko nếu ko cứ dừng lại kẻo có xxx chạy ra ngay, nhanh lắm cụ ạ
Em rẽ trái cơ. Liên quan đèn đỏ và vạch thôi. chứ rẽ phải em cũng phải để ý kỹ đi chậm, kệ còi để xem có cho phép rẽ ko, và tín hiệu đèn là gì

Quê bầm

Xe điện
Em rẽ trái cơ. Liên quan đèn đỏ và vạch thôi. chứ rẽ phải em cũng phải để ý kỹ đi chậm, kệ còi để xem có cho phép rẽ ko, và tín hiệu đèn là gì
Ré trái nếu ngã tư nhỏ thì 3-4s còn đi được nếu thoáng, chứ to như chỗ ấy hay ngã tư rộng nói chung mà còn 3 giây là em ko vượt ko rẽ trái luôn, chắc tuần sau là cụ tra phạt nguội được.

BMW X10

Xe điện
Nay mình đi từ Kim mã rẽ sang Liễu Giai, lần đầu đi không có kinh nghiệm lắm. Lúc rẽ đường tắc nên đi chầm chậm. Qua đèn đỏ vẫn bị kẹt lại (qua vạch lúc đèn xanh). Có chú conan chạy ra kêu vào. Xong mình bảo xe mình qua lúc đèn xanh r, chú conan bảo vậy thì cứ viếc vào biên bản, xuống xuất trình giấy tờ, xong cho mình đi vì có việc gấp tí quay lại sau, mà đường cũng tắc, nhưng giữ bằng và đk. Mình ok quay lại để check cam, mình check cam mình thì ko có bằng chứng trực tiếp nhưng dựa thời gian trên cam hành trình và thời gian trên đèn lúc còn nhìn thấy công trừ nhân chia ra thì vượt vẫn trong khoảng xanh. Nhưng vì ko có chứng trực tiếp sợ rơi vào 1 trong các trường hợp:
2. Vạch cao hơn cột, vì quan sát video cũng gần như ko biết vạch ở đâu, chỉ tính toán từ cột đèn về thời gian.

Xong cho chú ấy xem tính toán nhưng chú ko xem, bảo nếu biết lỗi và nói chuyện tử tế (trong khi mình nói tử tế và xin lỗi giải thích các kiểu, ko đe dọa hay sửng cồ gì cả) thì có cách châm trước, còn không làm phạt nguội. Mình ok phạt nguội thôi cũng ko muốn đi đường ngách, nếu đúng lỗi coi là bài học dừng trước cả chục giây nếu hơi ùn cho chắc (chứ trong khoảng nhìn thấy của camera là còn 7s). Rồi em cầm bằng và đk về, trước khi về còn chụp của em để gửi về tra phạt nguội.
Các bác cho hỏi là chỗ rẽ đó có camera nào trích xuất để phạt nguội ko để em còn đợi trát phạt. Chứ em ngó quanh chưa thấy. Không rõ phía sau từ Kim mã rẽ vào gầm cầu vượt liễu giai có ko?
Cám ơn các bác ạ
Tôi bày tỏ tin tưởng là bác chẳng sao đâu.
Phải tay tôi ấy à, vớ được ông đi sai, tôi ép cho lòi kèn ra ấy chứ.
Không ép được thì thôi.

Có lẽ đấy là vụ của bác.

Anyway, ở cái ngã tứ đấy có camera giao thông, họ có dùng không - họ có dùng được cái clip của bác không, là chuyện khác, vì cái dashcam của bác có vẻ thể hiện bác đi Đèn xanh.

Dù sao, bác cứ cẩn trọng hơn, cho đỡ mất thời gian, chỗ đấy và chỗ khác.
Good luck!!!

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác

Cám ơn các bác ạ
Chỗ ấy không có cam phạt nguội đâu cụ

morikogoro

Xe đạp
Thank bác. Ý em là trích xuất từ cam thường ấy ạ, camera quan sát tình hình giao thông (cái này em ko rõ có ở đó ko), chứ ko chỉ là camera phạt nguội. Với mục đích chính em hỏi xem cách đi rẽ trái từ kim mã vào gầm cầu vượt liễu giai chỗ lotte thế nào cho an toàn và hiệu quả. Vì đoạn này đường kim mã đang rào chắn ngay chỗ đèn đỏ để rẽ trái xuống gâm vượt liễu giai, rất khuất tìm nhìn cột đèn thì đặt ngay đó rất khó quan sát, vạch kẻ có vẻ mờ ko quan sát được trên camera. Có thể camera em cũng cùi, ngày tháng còn sai, tìm mãi mới thấy video, nên cũng ko dùng camera của mình cãi j đc.

morikogoro

Xe đạp
Đúng rồi cụ ơi, ngay chỗ đỏ bên trái là có rào chắn, lúc phi qua mới thấy rất nhiều xe mấy đứng đợi mà xe trước mình hơi ùn tí nên mình đứng cách xa nhường xe máy vượt trc đèn xanh vài giây thành ra đi hơi chậm dù qua vạch lúc xanh rồi. nên bị chú conan tóm lại. Bên phải cũng 1 xe đi sau mình nhưng ko bị nói năng j.

Legendary_286

Xe hơi
Đúng rồi cụ ơi, ngay chỗ đỏ bên trái là có rào chắn, lúc phi qua mới thấy rất nhiều xe mấy đứng đợi mà xe trước mình hơi ùn tí nên mình đứng cách xa nhường xe máy vượt trc đèn xanh vài giây thành ra đi hơi chậm dù qua vạch lúc xanh rồi. nên bị chú conan tóm lại. Bên phải cũng 1 xe đi sau mình nhưng ko bị nói năng j.
chú ong này bay từ bên phía khách sạn Daewoo à cụ

morikogoro

Xe đạp
Bốt thì ở phía ks ấy ạ. Nhưng lúc đó ông ấy đang điều tiết vì gần cầu đang bị ùn ứ làn trái trong cùng, còn cạnh bên phải thì các xe vẫn vèo vèo lên

Legendary_286

Xe hơi
Bốt thì ở phía ks ấy ạ. Nhưng lúc đó ông ấy đang điều tiết vì gần cầu đang bị ùn ứ làn trái trong cùng, còn cạnh bên phải thì các xe vẫn vèo vèo lên
chia buồn cùng cụ, thôi lần sau đèn xanh còn 4-5s mà tắc thì cứ dừng cụ nhỉ

morikogoro

Xe đạp
chia buồn cùng cụ, thôi lần sau đèn xanh còn 4-5s mà tắc thì cứ dừng cụ nhỉ
Chỗ này theo em phải dừng 10s, đi xa đít con phía trước, để còn giây thì phóng còn ko thì chậm rồi dừng hẳn, vừa dễ quan sát đèn vừa quan sát vạch kẻ đường. Chỗ này đèn gần, tôn quây bao che tầm nhìn, cứ bám đít là ko quan sát được gì. Em có cách 1 chút rồi, nhưng lần đầu đi cũng bị bất ngờ đội xe máy từ liệu giai đã đứng sẵn sát ngay khi hết rào tôn. Nhìn chung chỗ này tắc kệ thôi, chứ mình cứ đi cách ra và để nhiều s, vào. Hoặc kệ bao nhiêu s cũng được. đừng là người cuối cùng. hãy làm người đầu tiên. Mà đầu tiên thì chắc củ hơn. kệ còn giây tắc tí cũng đc, dù sau người sau còn 1-2s họ cũng đâu có đi được

haipvg

Xe tăng
Chẳng sao đâu cụ. Nếu có phạt nguội thì chẳng ai lao ra bắt nóng làm cái gì cả.

morikogoro

Xe đạp
Tại em xem cả video đi đg mà ko thấy camera đâu. Và xe đi qua vạch lúc xanh 2. Vạch khá mờ trên video

nq19832005

Xe buýt
Chỗ này em nhớ có điểm khá kì quái là lúc rẽ trái tới đoạn lưng chừng chỗ Liễu Giai (đang ngăn đường để thi công) thì thấy có một cái cột đèn xanh đỏ nữa, em không nhớ rõ chỗ đó có vạch kẻ để dừng đèn không.

Nếu chỗ đó có vạch dừng mà rẽ trái qua ngã tư xong gặp đèn đỏ thì vẫn phải phải dừng các cụ nhỉ? Kiểu ngã tư có 2 lớp đèn giao thông ấy.

Legendary_286

Xe hơi
Chỗ này em nhớ có điểm khá kì quái là lúc rẽ trái tới đoạn lưng chừng chỗ Liễu Giai (đang ngăn đường để thi công) thì thấy có một cái cột đèn xanh đỏ nữa, em không nhớ rõ chỗ đó có vạch kẻ để dừng đèn không.

Nếu chỗ đó có vạch dừng mà rẽ trái qua ngã tư xong gặp đèn đỏ thì vẫn phải phải dừng các cụ nhỉ? Kiểu ngã tư có 2 lớp đèn giao thông ấy.

View attachment 8045951
em đi làm xe máy từ nguyễn chí thanh đi thẳng lên liễu giai thì thấy có cái đèn (số 2) như cụ vẽ, nhưng hình như áp dụng cho đội đi từ NCT sang thôi chứ nhỉ?