[HĐCĐ] Tự lái Đà Nẵng

Sơn Lafo

Xe đạp
E chào các cụ! Đợt tới e định cho gđ chạy HN-Đà Nẵng xong quay ra, thời gian e có khoảng 8 ngày. Các cụ có kinh nghiệm cho e xin ít nha: Lịch trình, chỗ ăn, nghỉ, thăm thú,…E cảm ơn và chúc các cụ nhiều sk!!

namson229

Xe điện
trên OF có nhiều bài cụ đọc mà xem; hè này e cũng dự kiến đi 1 chuyến HN-DN; chia đôi chặng, HN - Quảng binh ; QB-DN

Bich Van Thien

Xe tải
E chào các cụ! Đợt tới e định cho gđ chạy HN-Đà Nẵng xong quay ra, thời gian e có khoảng 8 ngày. Các cụ có kinh nghiệm cho e xin ít nha: Lịch trình, chỗ ăn, nghỉ, thăm thú,…E cảm ơn và chúc các cụ nhiều sk!!
Cụ đi 8 ngày là thoải mái rồi. Em tư vấn cụ lịch trình thế này:
Ngày 1 - 2: Cụ cứ phóng thẳng vào biển Nhật Lệ - Đồng Hới (Quảng Bình). Chỗ này cụ cứ đặt Mường Thanh cho em, ăn thì hải sản dọc đường Trương Pháp (ngay trước cửa Mường Thanh). Chơi thì đi Phong Nha, cồn cát Quang Phú. Cụ nên ở đây thêm 1 ngày 1 đêm.
Ngày 3 – 4 - 5: Vào Đà Nẵng ăn chơi. Trong mấy ngày này cụ bố trí đi Hội An, Cù lao Chàm, Bà Nà hill, Thánh địa Mỹ Sơn…. Trong này chỗ ăn nghỉ thì không thiếu rồi.
Ngày 6: Ngược về Huế và ở đây 1 đêm. Ở đây thì chỉ có đi Đại Nội, Lăng tẩm, chùa, đồi Vọng Cảnh, làng Hương…..
Ngày 7: Về Cửa Lò tắm biển hoặc thăm quê Bác.
Ngày 8: Túc tắc đi về nhà thôi.

lhduong2002

Xe tăng
Đi ĐN mà 8 ngày thì thoải mái, chiều đi cụ chơi dọc đường 1. Chiều về cụ ra đến QB thì ngược lên Phong Nha chơi rồi đi theo đường HCM đến Nghệ An quay về đường CT về HN là khoẻ nhất

Sơn Lafo

Xe đạp
Cụ đi 8 ngày là thoải mái rồi. Em tư vấn cụ lịch trình thế này:
Ngày 1 - 2: Cụ cứ phóng thẳng vào biển Nhật Lệ - Đồng Hới (Quảng Bình). Chỗ này cụ cứ đặt Mường Thanh cho em, ăn thì hải sản dọc đường Trương Pháp (ngay trước cửa Mường Thanh). Chơi thì đi Phong Nha, cồn cát Quang Phú. Cụ nên ở đây thêm 1 ngày 1 đêm.
Ngày 3 – 4 - 5: Vào Đà Nẵng ăn chơi. Trong mấy ngày này cụ bố trí đi Hội An, Cù lao Chàm, Bà Nà hill, Thánh địa Mỹ Sơn…. Trong này chỗ ăn nghỉ thì không thiếu rồi.
Ngày 6: Ngược về Huế và ở đây 1 đêm. Ở đây thì chỉ có đi Đại Nội, Lăng tẩm, chùa, đồi Vọng Cảnh, làng Hương…..
Ngày 7: Về Cửa Lò tắm biển hoặc thăm quê Bác.
Ngày 8: Túc tắc đi về nhà thôi.
E cám ơn cụ lắm lắm!!

sakai_yo

Xe lăn
Em chỉ có 6 ngày thôi, Quảng Bình em đi rồi nên em định như này:
- Ngày 1: HN - Hà Tĩnh, nghỉ đêm Hà tĩnh
- Ngày 2: Hà Tĩnh - Đông Hà - Huế, nghỉ đêm Huế
- Ngày 3: Huế - Đà Nẵng, nghỉ Đà nẵng
- Ngày 4: vẫn chơi ở Đà Nẵng, có thể xem pháo hoa
- Ngày 5: về Cửa Lò, nghỉ đêm cửa lò
- Ngày 6: về HN.
Em vừa search thì vé xem pháo hoa đắt quá, chắc em kiếm quán ngồi thôi chứ không mua vé.

Chỉnh sửa cuối:

Ngô.Tường

Xe tăng
HN - Đà nẵng bây giờ chạy nhẹ nhàng mà cụ, Em mới chạy hôm 2/4, 6h sáng ở Hn xuất phát 7h tối em có mặt ở Đà nẵng, hôm đó Cao tốc La Sơn - Tuý loan còn chưa cấm xe tải nên khá mất thời gian ở Cao tốc này

sakai_yo

Xe lăn
HN - Đà nẵng bây giờ chạy nhẹ nhàng mà cụ, Em mới chạy hôm 2/4, 6h sáng ở Hn xuất phát 7h tối em có mặt ở Đà nẵng, hôm đó Cao tốc La Sơn - Tuý loan còn chưa cấm xe tải nên khá mất thời gian ở Cao tốc này
Em đi tháng 6, em định dừng ở Đông Hà cho bố em thăm lại chiến trường xưa tí.
Đến Vinh sớm quá thì không ăn trưa ở Vinh được, vậy ăn trưa ở đâu hợp lý cc ơi? CHo e xin tên quán luôn.

pisces_hn

Xe container
Em đi tháng 6, em định dừng ở Đông Hà cho bố em thăm lại chiến trường xưa tí.
Đến Vinh sớm quá thì không ăn trưa ở Vinh được, vậy ăn trưa ở đâu hợp lý cc ơi? CHo e xin tên quán luôn.
Em thấy có chỗ Đá Nhảy có mấy nhà hàng ven biển vừa ăn vừa ngắm biển cũng ok đấy cụ.

pisces_hn

Xe container
cụ ăn trưa có lâu không ạ. Em định đi từ 3h sáng nghỉ ăn khoảng 2 tiếng k biết có kịp vào tắm biển không.

Chỉnh sửa cuối:

Ngô.Tường

Xe tăng
cụ ăn trưa có lâu không ạ. Em định đi từ 3h sáng nghỉ ăn khoảng 2 tiếng k biết có kịp vào tắm biển không.
Chuyến đó em nghỉ ăn trưa 30’ ở Lộc Hà, Hà Tĩnh, Nghỉ 1h cafe với bạn ở Đồng hới. Còn lại toàn thời gian trên xe. Cụ xuất phát sớm đc sẽ tránh được cái tắc đường Hn và giờ đi làm của mọi người đoạn QL1A.