[CCCĐ] Tự Lái Hà Nội - Đà Nẵng . cung đường trải nghiệm

tymobai

Xe điện
E chạy vài lần như thế rồi cũng thấy bt cụ a. lần gần nhất e chạy lên lào cai xong quay đầu về luôn cũng mất 9 tiếng
Thế mọi người trên xe đều ko có nhu cầu cá nhân trong suốt 10 tiếng đồng hồ hả cụ? :P

illusion

Xe buýt
Nhà cháu cũng đi tuyến này 2 lần rồi. 1 làn đi đường mòn hcm. Lần 2 đi đường 1. Nhà cháu thấy bắt đầu qua câu bến thuỷ là đương đi vừa rọng vừa thoáng. Cảnh lại đẹp . Ủn cho cụ chủ có chuyến đi mỹ mãn.dự năm nay có dk nhà cháu lại đi tiếp...
Lúc đầu cũng dự định là đi đường 1 về đường mòn nhưng sau đội kia về trc còn 1 mình nên e lại đi đường 1 tiếp. Nhà cụ đã chạy đến đâu xa hơn đà nẵng chưa

namnhstdn

Xe tải
Cụ chủ chạy ghê răng nhỉ, một mạch 10 tiếng không đỏi tài, không nghỉ thì quá siêu (cả người và xe nữa ấy). Em thì chỉ chạy tầm 4-5 tiếng là phải nghỉ ngơi chứ không thì mỏi người vãi cả ra.

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Chào các cụ , em vừa kết thúc cung Hà Nội Đà Nẵng hôm qua giờ mới có thời gian viết bài phục vụ các cụ. Kết thúc chuyến đi 5 ngày 4 đêm về tới nhà an toàn và cả đoàn đều khỏe mạnh. Cung này có lẽ quá nhiều cụ đi rồi nhưng với em là lần dầu , một trải nghiệm đáng nhớ . trước khi đi cũng tham khảo khá nhiều bài . nên cũng muốn viết 1 bài để các cụ góp ý cho e

Ngày Cuối Cùng : Sáng ngày 1.5 em ăn sáng tại khách sạn ở Đà Nẵng sau đó trả phòng .
- 9h30 bắt đầu từ Khách Sạn lên đường về HN .
- Về tới nhà lúc 11h đêm tại ngã tư Khuất Duy Tiến - Nguyễn Trãi

Lúc đi là có 4 xe nhưng lúc về chỉ còn lại mỗi 1 mình em chạy về HN :))
Chuyện như thế nào thì mời các cụ xem lịch trình ở những bài sau ,
- 8h sáng ngày 1/5 dậy , ăn sáng free tại khách sạn . ( em chén 1 bát mì quảng + 1 phở bò thừa của 2 thằng cu nhà em. 2 cốc sữa đậu nành + mấy miếng dưa hấu :)) no căng luôn vì ăn quá ngon :)) )

9h25 em lên đường. hiện tại em đang ở đường dọc bãi biển Đà Nẵng

9h42 em có mặt tại hầm hải vân nối liền Huế Và Đà Nẵng :

hầm bị tắc ngồi trong hầm mất 10 - 15 phút

Em chạy 1 mạch từ Đà nẵng về quán thanh Còi tại Tĩnh Gia Thanh Hóa không nghỉ chân lần nào, tổng thời gian 10 tiếng .
Lúc đó là 19h , nhà em ăn tối tại đây 1 tiếng là 20h em lại lên đường chạy tiếp

Chạy tiếp từ tĩnh gia - thanh hóa đến cuối cao tốc HN NInh Bình
Tưởng đêm rồi vắng hóa ra cũng đông phết

Chặng thứ 2 từ Tĩnh Gia - Thanh Hóa về HN mất khoảng 3 tiếng . 23h đêm êm có mặt tại ngã tư nguyễn trãi khuất duy tiến

Về đến nhà soát lại đây là tổng số vé BOT em đã đi qua . tổng 420K (9 cái 35K và 1 cái cao bồ 105K , có bị thất lạc cái nào không thì em cũng k nhớ )
Cụ đạp cũng căng đấy, em thì cứ HN-Đồng Hới, Đồng Hới-ĐN, chiều về cũng vậy, thủng thẳng chạy cho trẻ con đỡ mệt

lincombank87

Xe hơi
cụ đạp căng nhỉ, đi đường ko gặp cụ. hôm bọn e chạy căng nhất là từ ĐN ve Vinh 440km.
Xe cụ tiết kiệm nhỉ, xe em Morining mà đổ hết 1,7tr tiền xăng mà đi có 1500km

illusion

Xe buýt

cụ đạp căng nhỉ, đi đường ko gặp cụ. hôm bọn e chạy căng nhất là từ ĐN ve Vinh 440km.
Xe cụ tiết kiệm nhỉ, xe em Morining mà đổ hết 1,7tr tiền xăng mà đi có 1500km
Em chạy mazda 3. Chặng đầu em hết 5L8/, chặng sau hết 6L5 /100Km
Em đổ 3 lần 830K + 750K + 800K
Về đến nhà xe báo xăng còn hơn 1 nửa bình.

tienle78

Xe hơi
Lúc đầu cũng dự định là đi đường 1 về đường mòn nhưng sau đội kia về trc còn 1 mình nên e lại đi đường 1 tiếp. Nhà cụ đã chạy đến đâu xa hơn đà nẵng chưa
. Nhà cháu chạy đên đà nẵng là xa nhất cụ ạ.lần đầu đi thì nhà cháu đi đường mon hcm chạy 2 tài nhưng . Ban ngày đi thì ngăm cảnh đẹp . Nhưng từ 7h tro đi thì hãi hồn cụ ạ.. lần sau nhà cháu chạy đường 1 cho lành hì hì...

illusion

Xe buýt
. Nhà cháu chạy đên đà nẵng là xa nhất cụ ạ.lần đầu đi thì nhà cháu đi đường mon hcm chạy 2 tài nhưng . Ban ngày đi thì ngăm cảnh đẹp . Nhưng từ 7h tro đi thì hãi hồn cụ ạ.. lần sau nhà cháu chạy đường 1 cho lành hì hì...
Chuẩn cụ ạ. e đi đường mòn mấy lần qua thanh hóa dân đi xe máy kinh lắm. chưa kể buổi tối :))

illusion

Xe buýt
Cụ đạp cũng căng đấy, em thì cứ HN-Đồng Hới, Đồng Hới-ĐN, chiều về cũng vậy, thủng thẳng chạy cho trẻ con đỡ mệt
Bọn nhóc nhà e sáng lên xe ngủ 1 mạch 5 tiếng luôn về đến vinh mới dậy :D
Cụ chủ chạy ghê răng nhỉ, một mạch 10 tiếng không đỏi tài, không nghỉ thì quá siêu (cả người và xe nữa ấy). Em thì chỉ chạy tầm 4-5 tiếng là phải nghỉ ngơi chứ không thì mỏi người vãi cả ra.
Trên xe em uống hết 4 chai lavi con , 1 lon cafe . dừng lại đái đường 1 lần ở đồi cát quảng bình :))
Cụ chạy cũng "trâu" ghớm :D
Chạy thế hơi nguy hiểm cụ ạ, max 4 tiếng liên tục cụ phải dừng lại nghỉ 30p rồi mới nên lái tiếp!
vâng công nhận là chạy về đến thanh hóa là cũng bã người . nghỉ ăn cơm 1 tiếng lại thấy bt

thanhhaixddd

Xe hơi
cụ chủ chạy kinh quá nhỉ, từ đà nẵng thẳng về hà nội. Đợt vừa rồi bọn em cũng 3 gia đình cộng với F1 tổng 13 người, hai gia đình trên hà nội, 1 dưới quảng ninh cùng nhau vào đà nẵng nghỉ ngơi hai ngày, trên cung đường đi và về đều nghỉ tại Hà tĩnh, nhưng đều đi QL1A. Em đạp thẳng từ Hà tĩnh về QN cũng hơn 500km mà mệt kinh, đa phần mệt vì do tắc đường

illusion

Xe buýt
cụ chủ chạy kinh quá nhỉ, từ đà nẵng thẳng về hà nội. Đợt vừa rồi bọn em cũng 3 gia đình cộng với F1 tổng 13 người, hai gia đình trên hà nội, 1 dưới quảng ninh cùng nhau vào đà nẵng nghỉ ngơi hai ngày, trên cung đường đi và về đều nghỉ tại Hà tĩnh, nhưng đều đi QL1A. Em đạp thẳng từ Hà tĩnh về QN cũng hơn 500km mà mệt kinh, đa phần mệt vì do tắc đường
Về đến thanh hóa còn cách nhà khoảng 200km trời bắt đầu tối là hơi ngại tí thôi cụ. vì đoạn thanh hóa rất đông xe mà tối bị rọi đèn far thẳng mặt

loicuagio1978

Xe tải
Chào các cụ , em vừa kết thúc cung Hà Nội Đà Nẵng hôm qua giờ mới có thời gian viết bài phục vụ các cụ. Kết thúc chuyến đi 5 ngày 4 đêm về tới nhà an toàn và cả đoàn đều khỏe mạnh. Cung này có lẽ quá nhiều cụ đi rồi nhưng với em là lần dầu , một trải nghiệm đáng nhớ . trước khi đi cũng tham khảo khá nhiều bài . nên cũng muốn viết 1 bài để các cụ góp ý cho e

Ngày Cuối Cùng : Sáng ngày 1.5 em ăn sáng tại khách sạn ở Đà Nẵng sau đó trả phòng .
- 9h30 bắt đầu từ Khách Sạn lên đường về HN .
- Về tới nhà lúc 11h đêm tại ngã tư Khuất Duy Tiến - Nguyễn Trãi

Lúc đi là có 4 xe nhưng lúc về chỉ còn lại mỗi 1 mình em chạy về HN :))
Chuyện như thế nào thì mời các cụ xem lịch trình ở những bài sau ,
- 8h sáng ngày 1/5 dậy , ăn sáng free tại khách sạn . ( em chén 1 bát mì quảng + 1 phở bò thừa của 2 thằng cu nhà em. 2 cốc sữa đậu nành + mấy miếng dưa hấu :)) no căng luôn vì ăn quá ngon :)) )

9h25 em lên đường. hiện tại em đang ở đường dọc bãi biển Đà Nẵng

9h42 em có mặt tại hầm hải vân nối liền Huế Và Đà Nẵng :

hầm bị tắc ngồi trong hầm mất 10 - 15 phút

Em chạy 1 mạch từ Đà nẵng về quán thanh Còi tại Tĩnh Gia Thanh Hóa không nghỉ chân lần nào, tổng thời gian 10 tiếng .
Lúc đó là 19h , nhà em ăn tối tại đây 1 tiếng là 20h em lại lên đường chạy tiếp

Chạy tiếp từ tĩnh gia - thanh hóa đến cuối cao tốc HN NInh Bình
Tưởng đêm rồi vắng hóa ra cũng đông phết

Chặng thứ 2 từ Tĩnh Gia - Thanh Hóa về HN mất khoảng 3 tiếng . 23h đêm êm có mặt tại ngã tư nguyễn trãi khuất duy tiến

Về đến nhà soát lại đây là tổng số vé BOT em đã đi qua . tổng 420K (9 cái 35K và 1 cái cao bồ 105K , có bị thất lạc cái nào không thì em cũng k nhớ )

Tổng quãng đường khoảng 1800km . và khoảng ~2tr tiền xăng
xe cụ tiết kiệm xăng thế nhỉ. như này thì tầm 6l/100km

Quangminhvt9

Xe hơi
Đang hóng tiếp cụ chủ ơi. Sao lại bàn về vấn đề ăn ít ăn nhiều ở đây thế nhỉ. Cụ chủ phọt tiếp ngày 4,5 đi

thanhhaixddd

Xe hơi
Vào Đà nẵng mà dân ngoài bắc mình nhiều quá, đêm 29/4 em tắc đường từ KS ra chỗ ăn gần cầu Rồng mà từ 8h tối đến gần 9h30' tối mới đc ăn. Xong còn để xe cách quán 1 đoạn xa đi bộ, đã vừa mệt vừa đói, tối hôm sau cả đoàn rút kinh nghiệm gọi grap, vừa rẻ vừa thoải mái

thanhhaixddd

Xe hơi
Về đến thanh hóa còn cách nhà khoảng 200km trời bắt đầu tối là hơi ngại tí thôi cụ. vì đoạn thanh hóa rất đông xe mà tối bị rọi đèn far thẳng mặt
Hôm về cụ có gặp trận giông bão nào ko? E về đến gần Hà tĩnh gặp trận mưa to, gió lớn ko đi nổi, về nhà xem tivi biết gần Hương khê có lốc xoáy, may mà nó ko quét qua quốc lộ 1A

bigman95

Xe điện
Em cũng vừa làm chuyến lăng cô. Ngày 1 nghỉ biển Quỳnh, ngày 2 Lăng cô, ngày 3 nhật lệ, ngày 4 Vinh, ngày 5 HN (HCM)

Đi gia đình mấy xe rất hay các Cụ.