[CCCĐ] Tự Lái Hà Nội - Đà Nẵng . cung đường trải nghiệm

a_cheng

Xe điện
hay quá. em đánh dấu. mà ks tại ĐN tên là gì vậy cụ? :D

darklion3011

Xe hơi
:D lại bắt bẻ F1, F2 dầu.
Cụ thớt khoẻ thật em cũng đang lên kế hoạch sang tháng 6 tụi F1 nghỉ chạy vào Quảng Bình mấy hôm, không đi thêm vì năm ngoái vừa vào Huế và Đà Nẵng rồi. Nhưng Gấu em đang lo mình em chạy sợ mệt em Map thử tầm 510km. Động viên Gấu học lái mờ đi học được 2 hôm nhất định không học nữa :(.
Nếu 5h xuất phát từ Hà Nội nghỉ ăn sáng ở Thanh Hoá trưa ăn ở Vinh thì tầm 15h có mặt ở Nhật Lệ khả thi không bác thớt. Em cũng chạy túc tắc thôi vì nhà em F1 cũng nhỏ mới hơn tuổi lại đông người :D
cụ giống e quá ,đang hóng plan đi đầu tháng 6 hn-quảng bình

nguyen040776

Xe máy
Cụ chủ cho hỏi, lỗi tốc độ nặng nhất cũng chỉ là 8 củ thôi mà, sao lại lên đến 11 củ?

thanhhaixddd

Xe hơi
Đi 1A em cực kỳ ghét là luôn phải căng mắt nhìn biển, chỉ cần lơ là cái là đíu biết đang đi đoạn 60 hay 90 nữa vì đường chỗ nào cũng như khu đông dân cư nhất là đoạn từ Ninh Bình vào đến Nghệ An. MK, đã phải căng mắt lái xe rồi mà lài còn căng mắt tìm biển nữa.
Khi không quan sát được thì không biết cho đi bao nhiêu, nếu đạp lên 90 mà lại là đoạn 60 thì ăn đủ (5-6 củ và tước QSD GPLX 1-3 tháng). Nên khi đi qua những đoạn này em toàn phải đi <70 để nếu có dính thì cũng chỉ 600-800k.
E cũng thường xuyên trong tình trạng này, nhiều lúc chả kịp nhìn biển, thấy xe toàn vượt qua mình mà chả dám ấn ga

Chuẩn cụ ơi . sao bên giao thông công chính không làm cái biển to gấp đôi treo giữa đường nhỉ :))
CŨng mong nhà chức trách học các nước phương tây, có cái biển chỉ dẫn thì toàn lắp bên phải đường và bé tý, nhiều khi bị xe tải, xe công nó che bố mất, phải lắp song song phía bên kia đường thì khi mình có vượt xe mà ko nhìn đc bên phải thì còn ngó sang bên trái

hay quá. em đánh dấu. mà ks tại ĐN tên là gì vậy cụ? :D
E ở KS Four Point by Sheraton cụ ạ, KS đẹp, hướng biển, phục vụ 5 sao

j23

Xe container
Học ngay Nhật Đài chứ ko cần đâu xa, biển báo hiệu nó giăng ngang trên đầu, ko muốn nhìn cũng phải thấy :D

tientaninfotech

Xe tăng
Em vừa rồi cũng đi ĐN như CC trên này. Đang ghê răng nhất khoản phạt nguội của Hà Tĩnh và Quảng Bình. Cố căng mắt nhìn biển rồi mà vẫn lo lắng.
Đã phạt nguội thì biển báo rõ ràng cái để lái xe biết đường mà tuân thủ. Biển bé tẹo teo, toàn cắm bên phải.
Em đi từ ĐN ra thì gặp toàn Anh Em 30 nhà mình bị dừng ở Huế, Quảng Bình, Hà Tĩnh thôi.

bigman95

Xe điện
Kinh nghiệm của em , tải app mất tiền về dùng thử trong đợt đi . (em vùa chiến lăng cô) nó sẽ báo cho mình trước khi đến khu vực cắm biển khoảng 200 m . (không rõ app tải kiểu gì mà chính xác 100% từ lăng cô ra HN , data thì ngốn thôi rồi ) Thứ 2, đi nếu vào khu dân cư nếu đi lâu vẫn không thấy biển thì kiên trì đi chứ không tắc lưỡi. Cái này mấy anh xxx chọn chỗ bắn rất nhiều.

Đắc biệt chú ý Quảng Bình , Hà Tĩnh , Huế bắn nguội 100% kể cả đường tránh.

j23

Xe container
Kinh nghiệm của em , tải app mất tiền về dùng thử trong đợt đi . (em vùa chiến lăng cô) nó sẽ báo cho mình trước khi đến khu vực cắm biển khoảng 200 m . (không rõ app tải kiểu gì mà chính xác 100% từ lăng cô ra HN , data thì ngốn thôi rồi ) Thứ 2, đi nếu vào khu dân cư nếu đi lâu vẫn không thấy biển thì kiên trì đi chứ không tắc lưỡi. Cái này mấy anh xxx chọn chỗ bắn rất nhiều.

Thế này thì đi đêm cho lành cụ nhề :)

Vvtvvt

Xe tải
:D lại bắt bẻ F1, F2 dầu.
Cụ thớt khoẻ thật em cũng đang lên kế hoạch sang tháng 6 tụi F1 nghỉ chạy vào Quảng Bình mấy hôm, không đi thêm vì năm ngoái vừa vào Huế và Đà Nẵng rồi. Nhưng Gấu em đang lo mình em chạy sợ mệt em Map thử tầm 510km. Động viên Gấu học lái mờ đi học được 2 hôm nhất định không học nữa :(.
Nếu 5h xuất phát từ Hà Nội nghỉ ăn sáng ở Thanh Hoá trưa ăn ở Vinh thì tầm 15h có mặt ở Nhật Lệ khả thi không bác thớt. Em cũng chạy túc tắc thôi vì nhà em F1 cũng nhỏ mới hơn tuổi lại đông người :D
Bác đi 5g thì có thể đến Đồng hới 15g được . Chạy đúng tốc độ, nghỉ ăn sáng ở Tĩnh gia và nghỉ ăn trưa tại Đèo Ngang thì mới kịp , từ Đèo Ngang cụ chạy đến Đồng Hới mất gần 2 giờ đấy

trasuanong

Xe tải

App gì cụ

lincombank87

Xe hơi
đã cụ nào nhận được thông báo chưa ạ :D, sau bao ngày thì tra được trên đăng kiểm các cụ nhỉ

happy days

Xe hơi
các cụ đi cẩn thận đoạn quảng bình thị xã 3 ...ồn ý, cũng bắn tự động đó, đường đẹp mà cứ mát chân ga là ăn thông báo ngay.
máy quay treo ở trên đầu ấy ah cụ. Em đi mấy lần qua những đoạn có máy quay dù đi đúng tốc độ em cũng đi chậm lại một chút.

Hapro_kiha

Xe buýt
Đi qua Nội đô Huế là chuẩn, vì đường tránh cũng chẳng khá khẩm gì!

Đoạn Kỳ Anh cụ đi như thế là đi đg tránh rồi.
lúc đi thì ít xe bị, lúc về e cũng thấy 1 vài xe. E ăn chơi ở Huế nên ko đi đg tránh Huế. Đang lo đoạn Hà Tĩnh thôi, còn lại chắc ko sao. Thôi nín thở hết cái tháng 5 này

tuannam06

Xe hơi
Cụ chăm chỉ thật, mình nằm đã mệt

Được gửi từ iPhone Xs - Otofun

chinhlv300391

Xe tải
Chào các cụ , em vừa kết thúc cung Hà Nội Đà Nẵng hôm qua giờ mới có thời gian viết bài phục vụ các cụ. Kết thúc chuyến đi 5 ngày 4 đêm về tới nhà an toàn và cả đoàn đều khỏe mạnh. Cung này có lẽ quá nhiều cụ đi rồi nhưng với em là lần dầu , một trải nghiệm đáng nhớ . trước khi đi cũng tham khảo khá nhiều bài . nên cũng muốn viết 1 bài để các cụ góp ý cho e

Ngày Cuối Cùng : Sáng ngày 1.5 em ăn sáng tại khách sạn ở Đà Nẵng sau đó trả phòng .
- 9h30 bắt đầu từ Khách Sạn lên đường về HN .
- Về tới nhà lúc 11h đêm tại ngã tư Khuất Duy Tiến - Nguyễn Trãi

Lúc đi là có 4 xe nhưng lúc về chỉ còn lại mỗi 1 mình em chạy về HN :))
Chuyện như thế nào thì mời các cụ xem lịch trình ở những bài sau ,
- 8h sáng ngày 1/5 dậy , ăn sáng free tại khách sạn . ( em chén 1 bát mì quảng + 1 phở bò thừa của 2 thằng cu nhà em. 2 cốc sữa đậu nành + mấy miếng dưa hấu :)) no căng luôn vì ăn quá ngon :)) )

9h25 em lên đường. hiện tại em đang ở đường dọc bãi biển Đà Nẵng

9h42 em có mặt tại hầm hải vân nối liền Huế Và Đà Nẵng :

hầm bị tắc ngồi trong hầm mất 10 - 15 phút

Em chạy 1 mạch từ Đà nẵng về quán thanh Còi tại Tĩnh Gia Thanh Hóa không nghỉ chân lần nào, tổng thời gian 10 tiếng .
Lúc đó là 19h , nhà em ăn tối tại đây 1 tiếng là 20h em lại lên đường chạy tiếp

Chạy tiếp từ tĩnh gia - thanh hóa đến cuối cao tốc HN NInh Bình
Tưởng đêm rồi vắng hóa ra cũng đông phết

Chặng thứ 2 từ Tĩnh Gia - Thanh Hóa về HN mất khoảng 3 tiếng . 23h đêm êm có mặt tại ngã tư nguyễn trãi khuất duy tiến

Về đến nhà soát lại đây là tổng số vé BOT em đã đi qua . tổng 420K (9 cái 35K và 1 cái cao bồ 105K , có bị thất lạc cái nào không thì em cũng k nhớ )

Tổng quãng đường khoảng 1800km . và khoảng ~2tr tiền xăng
cụ làm phát từ Đà nẵng về tĩnh gia k nghỉ lần nào thì khoẻ vãi, chắc cũng phải dừng chân làm chai nước điếu thuốc chứ cụ