[CCCĐ] Tự Lái Hà Nội - Đà Nẵng . cung đường trải nghiệm

datto70

Xe điện
Cụ chủ khỏe quá, cứ như dân lái xe chuyên nghiệp.:!!:!!:!!

thanhhaixddd

Xe hơi
Em vừa nhâj đc giấy báo như bên dưới :((
E hơi lăn tăn vì em bị 55/50. Nếu máy bắn có sai số thì ví dụ em bị 54 là k bị phạt. Bây giờ có cách nào xử lý k cụ nhỉ chứ nộp phạt 700k k ngại, ngại nhất công đi vào Quảng Bình

Cái này thì còn gọi gì là thời đại 4.0 nữa, e nghe nói vẫn cứ phải vào trực tiếp nộp, thôi cụ lại thu xếp 1 chuyến giữa hè lại vào đó du lịch rồi đóng nộp phạt, coi như có cớ đi chơi tiếp

Cuti13

Xe tải
Cái này thì còn gọi gì là thời đại 4.0 nữa, e nghe nói vẫn cứ phải vào trực tiếp nộp, thôi cụ lại thu xếp 1 chuyến giữa hè lại vào đó du lịch rồi đóng nộp phạt, coi như có cớ đi chơi tiếp
Thế cái nộp phạt qua bưu điện không có tác dụng gì hả cụ ơi?

thangsu

Xe buýt
Tết năm ngoái em cũng đi cung này. Em còn ghé qua chỗ cụ Giáp nghỉ, chạy xuống biển rêu xanh đẹp lắm.
Vừa đi vừa nghỉ kiểu này rất vui mà đỡ mệt

Gia Bảo Anh

Xe buýt
Chào các cụ , em vừa kết thúc cung Hà Nội Đà Nẵng hôm qua giờ mới có thời gian viết bài phục vụ các cụ. Kết thúc chuyến đi 5 ngày 4 đêm về tới nhà an toàn và cả đoàn đều khỏe mạnh. Cung này có lẽ quá nhiều cụ đi rồi nhưng với em là lần dầu , một trải nghiệm đáng nhớ . trước khi đi cũng tham khảo khá nhiều bài . nên cũng muốn viết 1 bài để các cụ góp ý cho e

Ngày Cuối Cùng : Sáng ngày 1.5 em ăn sáng tại khách sạn ở Đà Nẵng sau đó trả phòng .
- 9h30 bắt đầu từ Khách Sạn lên đường về HN .
- Về tới nhà lúc 11h đêm tại ngã tư Khuất Duy Tiến - Nguyễn Trãi

Lúc đi là có 4 xe nhưng lúc về chỉ còn lại mỗi 1 mình em chạy về HN :))
Chuyện như thế nào thì mời các cụ xem lịch trình ở những bài sau ,
- 8h sáng ngày 1/5 dậy , ăn sáng free tại khách sạn . ( em chén 1 bát mì quảng + 1 phở bò thừa của 2 thằng cu nhà em. 2 cốc sữa đậu nành + mấy miếng dưa hấu :)) no căng luôn vì ăn quá ngon :)) )

9h25 em lên đường. hiện tại em đang ở đường dọc bãi biển Đà Nẵng

9h42 em có mặt tại hầm hải vân nối liền Huế Và Đà Nẵng :

hầm bị tắc ngồi trong hầm mất 10 - 15 phút

Em chạy 1 mạch từ Đà nẵng về quán thanh Còi tại Tĩnh Gia Thanh Hóa không nghỉ chân lần nào, tổng thời gian 10 tiếng .
Lúc đó là 19h , nhà em ăn tối tại đây 1 tiếng là 20h em lại lên đường chạy tiếp

Chạy tiếp từ tĩnh gia - thanh hóa đến cuối cao tốc HN NInh Bình
Tưởng đêm rồi vắng hóa ra cũng đông phết

Chặng thứ 2 từ Tĩnh Gia - Thanh Hóa về HN mất khoảng 3 tiếng . 23h đêm êm có mặt tại ngã tư nguyễn trãi khuất duy tiến

Về đến nhà soát lại đây là tổng số vé BOT em đã đi qua . tổng 420K (9 cái 35K và 1 cái cao bồ 105K , có bị thất lạc cái nào không thì em cũng k nhớ )

Tổng quãng đường khoảng 1800km . và khoảng ~2tr tiền xăng
cụ chủ chạy M6 à, em phục cụ thật chạy 1 mạch ko nghỉ, em cũng M3 nhưng chưa dám thử sức, e sẽ đọc hết thớt của cụ :))

Chỉnh sửa cuối:

illusion

Xe buýt
cụ chủ chạy M3 à, em phục cụ thật chạy 1 mạch ko nghỉ, em cũng M3 nhưng chưa dám thử sức, e sẽ đọc hết thớt của cụ :))
Dạ vâng nó không thể thoáng như xe to được nhưng có mỗi 2 vợ chồng em và 2 đứa nhỏ ngồi vẫn rộng rãi và chạy không thấy mệt cụ ạ

Gia Bảo Anh

Xe buýt
Đau lòng cụ nhỉ! lỗi phạt là đúng , nhưng phương pháp bắt người vi phạm vào tận nơi nộp phạt thì 4.0 cái gì nhỉ?
sao ko cho CK nhỉ, nếu chạy vô nộp phạt mà lại dính nữa thì quanh năm chỉ đi nộp phạt à ?? đúng là O.4 cụ nhỉ :))

KITTOTET

Xe buýt
Dạ vâng nó không thể thoáng như xe to được nhưng có mỗi 2 vợ chồng em và 2 đứa nhỏ ngồi vẫn rộng rãi và chạy không thấy mệt cụ ạ
Hôm ở huế ra e cũng một mạch ra hn.6h sáng đến 9h tối về đến nhà . buổi sáng e check in cát trắng, ăn sáng ở quảng bình . check in đá nhảy, ra hà tĩnh ăn trưa xong là e làm 1 mạch đến tp thanh hóa nghỉ 1 lúc rồi về hn. Thấy cũng ko vđề j. F1 e thức cùng từ 8h sáng đến lúc về, sáng hsau đi học bình thường. E cũng đi sedan

0916115687

Xe máy
em cũng muốn như cụ mà chưa có điều kiện

Vvtvvt

Xe tải
chiều về cụ 1 lái mà chạy 1 mạch liền 10h liên tục thì hơi liều nhỉ
chúc mừng gđ đã có chuyến đi an vui đầy ý nghĩa
Hè năm ngoái em đi Tây nguyên cũng chỉ một mình chạy . Đúng dịp bóng đá mà em lại k bỏ trận nào . Đêm xem bóng đá xong dến 3g mới ngủ . Sáng dậy 8g chạy . Hai hôm chạy nhiều nhất từ Quảng trị vào Playku từ 8g sáng đến 21g đêm cũng chỉ nghỉ ăn trưa và nghỉ chút dọc đường. Hôm về có việc gd em chạy từ Đà nẵng lúc 6g ăn sáng ở Lăng cô chạy về bãi Đá nhẩy ăn trưa sau chạy về Tĩnh gia khoảng 19g rẽ vào biển Hải hoà nghỉ ăn tối và xem trận Brasil- Mêhico. 23g từ Hải hoà chạy về Hanoi . Đến trạm nghỉ trên cao tốc Ninh bình -Hanoi khoảng gần 2g vào xem trận Bỉ-Nhật bản. Xem xong chạy về cầu Vĩnh tuy khoảng 4g30p. Về nhà ngủ dc mâý tiếng 8g dậy đi công việc gd . Giờ nghĩ lại cũng k hiểu sao làm được như vậy

j23

Xe container
Hè năm ngoái em đi Tây nguyên cũng chỉ một mình chạy . Đúng dịp bóng đá mà em lại k bỏ trận nào . Đêm xem bóng đá xong dến 3g mới ngủ . Sáng dậy 8g chạy . Hai hôm chạy nhiều nhất từ Quảng trị vào Playku từ 8g sáng đến 21g đêm cũng chỉ nghỉ ăn trưa và nghỉ chút dọc đường. Hôm về có việc gd em chạy từ Đà nẵng lúc 6g ăn sáng ở Lăng cô chạy về bãi Đá nhẩy ăn trưa sau chạy về Tĩnh gia khoảng 19g rẽ vào biển Hải hoà nghỉ ăn tối và xem trận Brasil- Mêhico. 23g từ Hải hoà chạy về Hanoi . Đến trạm nghỉ trên cao tốc Ninh bình -Hanoi khoảng gần 2g vào xem trận Bỉ-Nhật bản. Xem xong chạy về cầu Vĩnh tuy khoảng 4g30p. Về nhà ngủ dc mâý tiếng 8g dậy đi công việc gd . Giờ nghĩ lại cũng k hiểu sao làm được như vậy
Cụ có sức bền cực đáng nể!
Tuần sau em dự đi 2 ngày (đêm nghỉ hoàn toàn) Hà Nội - Phú Yên còn đang khá lo lắng :( mà em dự nghỉ đêm đầu tại Đà Nẵng đây, ko biết có hợp lí ko ạ. Dự xuất phát từ 4h sáng đi cho thong thả

zoro1970

Xe điện
Đọc bài cụ e lại nhớ chuyến đi cả nhà 2016,e cũng làm một mạch HN- phong nha. Tuần sau ông bạn thân đang rủ làm tour dư lày.

KITTOTET

Xe buýt
Cụ có sức bền cực đáng nể!
Tuần sau em dự đi 2 ngày (đêm nghỉ hoàn toàn) Hà Nội - Phú Yên còn đang khá lo lắng :( mà em dự nghỉ đêm đầu tại Đà Nẵng đây, ko biết có hợp lí ko ạ. Dự xuất
phát từ 4h sáng đi cho thong thả
Nếu đi 2 lái thì ko nói. Đi 1 mình theo e cứ chạy liên tục 3h cụ nên nghỉ phát. Ko cần lâu. 15-20 làm cốc nước rồi lại đi tiếp.

kwin

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hôm ở huế ra e cũng một mạch ra hn.6h sáng đến 9h tối về đến nhà . buổi sáng e check in cát trắng, ăn sáng ở quảng bình . check in đá nhảy, ra hà tĩnh ăn trưa xong là e làm 1 mạch đến tp thanh hóa nghỉ 1 lúc rồi về hn. Thấy cũng ko vđề j. F1 e thức cùng từ 8h sáng đến lúc về, sáng hsau đi học bình thường. E cũng đi sedan
e tưởng Sedan nó êm hơn gầm cao chứ các cụ?

Quangminhvt9

Xe hơi
Kính cụ một ly sau đó em xin lạy cụ một lạy ạ.

thanhhaixddd

Xe hơi
Thế cái nộp phạt qua bưu điện không có tác dụng gì hả cụ ơi?
Đến nhờ người tại nơi đó vào nộp phạt còn ko đc, nó quan liêu yêu cầu giấy báo rồi đủ thứ giấy tờ linh tinh và chốt cái cuối cùng là chủ xe phải xuất hiện

Những lỗi nhẹ sao họ không cho chuyển khoản vào Chi cục thuế Tỉnh cho tiện à cụ?
Đc thế thì còn nói làm gì, e cũng ko hiểu tại sao, hay bên công an họ cần thành tích gì đó

Quá nể cụ rồi, nhưng cụ đi như vậy e cảm thấy nguy hiểm quá, mình đi chơi thì cứ thoải mái thôi, tiện đâu nghỉ đó chứ căng sức làm gì cho mệt

emcobietdau

Xe container
Cụ chủ sức khỏe tốt thật đấy.