[Funland] Tự làm seo

hvhn

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thưa các cụ e cũng đang vọc vạch seo cho web của mình.. Có cụ nào giống em ko tức là dân ko chuyên tự seo cho web của mình ko. Mời các cụ chia sẻ kinh nghiệm seo của bản thân. Thành quả trước seo và sau seo.

kieninnova.vn

Xe điện
Website
www.dichvudanganh.net
Thưa các cụ e cũng đang vọc vạch seo cho web của mình.. Có cụ nào giống em ko tức là dân ko chuyên tự seo cho web của mình ko. Mời các cụ chia sẻ kinh nghiệm seo của bản thân. Thành quả trước seo và sau seo.
Em hóng cách em cũng đang muốn seo wwb còi của em

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Web cụ mảng gì vậy? Tiếng Anh hay Việt?

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
===
Em tiếng việt, mảng nồi cơm điện và quạt ạ. Nhưng e là ko chuyên học mót
Học mót cũng không sao, miễn làm đúng và hiệu quả. Việc SEO làm sai sẽ gây tác dụng ngược, thậm chí bị Google xóa sổ web trên hệ thống luôn. Chưa kể làm tốt thì bị đối thủ chơi bẩn. Cụ không quá máu tiến độ thì cứ để tự nhiên là tốt nhất.

hvhn

Xe tải
Học mót cũng không sao, miễn làm đúng và hiệu quả. Việc SEO làm sai sẽ gây tác dụng ngược, thậm chí bị Google xóa sổ web trên hệ thống luôn. Chưa kể làm tốt thì bị đối thủ chơi bẩn. Cụ không quá máu tiến độ thì cứ để tự nhiên là tốt nhất.
===
Cụ là dân chuyên có bí kíp nào chia sẻ ko. nếu đc cụ cho Em xin 1 file về lập kế hoạch seo ( lập thực tế chứ ko phải file có sẵn trên mạng)

kieninnova.vn

Xe điện
Website
www.dichvudanganh.net
----
Em dạy cụ 1 chiêu nhé, đảm bảo hữu ích. Cụ cứ viết thật nhiều bài trên web của cụ đi đẩm bảo lên top
Hai cụ chỉ em tí đê

daocoi

Xe hơi
e cũng đang định đầu tư 1 khóa học SEO bên lão Đạt Seongon đây ạ

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
===
Cụ là dân chuyên có bí kíp nào chia sẻ ko. nếu đc cụ cho Em xin 1 file về lập kế hoạch seo ( lập thực tế chứ ko phải file có sẵn trên mạng)
Chuyên nghiệp gì đâu, giới SEO Việt có thời kì lụng rụng vì mấy kiểu làm ăn chộp giật và chơi xấu nhau. Em tự làm web từ lâu rồi, sau đóng cửa 3 trang tiếng Việt vì không hiệu quả và do chính sách của VN thắt chặt (trước em có site chuyên ngành index cực tốt), giờ giữ 3 site tiếng Anh. Hiện chẳng làm SEO gì vì không có time mà làm, với lại site đủ tuổi nên nó tồn tại tốt với Google. Giờ em chỉ cần cho đăng bài Free thì có cả đống bọn writer khắp nơi đến đăng, do đó phải tính phí cụ ạ. Tựu chung lại là: bài viết nội dung tốt, bố cục tốt, chủ đề có chiều sâu, không đi spam link web, tăng cường chia sẻ trên các mạng xã hội trong và ngoài nước.

CNS Sao Mai

Xe máy
Website
www.saomai.com.vn
SEO trang web giống anh bán hàng ở chợ. Muốn bán hàng thì phải có người xem, muốn xem thì phải quảng cáo bằng loa rằng hàng tôi đẹp hay, bà con cô bác bớt chút thời gian xem cũng được mua thì càng tốt. Ông nào khéo ăn nói tán chuyện hay thì đông người xem tỷ lệ bán được hàng cao, ông nào chậm mồm chậm miệng ít người xem bán ít hàng.
Đấy SEO là thế chỉ khác phát bằng loa chạy pin thì SEO google sử dụng phương pháp khác.

hvhn

Xe tải
SEO trang web giống anh bán hàng ở chợ. Muốn bán hàng thì phải có người xem, muốn xem thì phải quảng cáo bằng loa rằng hàng tôi đẹp hay, bà con cô bác bớt chút thời gian xem cũng được mua thì càng tốt. Ông nào khéo ăn nói tán chuyện hay thì đông người xem tỷ lệ bán được hàng cao, ông nào chậm mồm chậm miệng ít người xem bán ít hàng.
Đấy SEO là thế chỉ khác phát bằng loa chạy pin thì SEO google sử dụng phương pháp khác.
===
Cái lõi của seo là gì hả cụ, e vẫn chưa nắm dc cái hồn của nó

hanoi666

Xe tăng
E cũng lót dép hóng :D

CNS Sao Mai

Xe máy
Website
www.saomai.com.vn
===
Cái lõi của seo là gì hả cụ, e vẫn chưa nắm dc cái hồn của nó
Hồn của seo là từ khóa là nội dung bài viết.
Ví dụ thế này nhé.
Các cô các bác ơi vào đây xem hàng của em xem. Hàng em nhiều loại hàng vừa ngon vừa rẻ, em có đủ mặt hàng làm vừa lòng các cô các bác các anh các chị, anh chị cô bác vào xem hàng em đi hay lắm đảm bảo không hay không lấy tiền,...
Bán hàng ngoài đường có thể rao kiểu này để kích thích trí tò mò người đi đường ghé qua nhưng seo tìm kiếm thì nó chẳng biết anh bán hàng gì để lựa chọn người ta ngoài từ hàng ngon, hàng rẻ.
SEO kẹo kẹo chuẩn seo anh kẹo bán kẹo kéo trên mạng.
Kẹo kéo càng kéo càng dài,
Càng dai càng ngọt
Chạy tọt vào nhà
Xin bà năm xu
Xin bu một hào
Ra mua kẹo nào
Cô kia tóc ngắn ngang vai
Ăn đồng kẹo kéo tóc dài đến chân
Cô kia chồng bỏ chồng chê
Ăn đồng kẹo kéo chồng mê tức thì.
Đấy cái từ khóa ở đây là kẹo kéo. Một bài thơ anh bán kẹo kéo hay có vấn có điệu được người đọc thấy thú vị chia sẻ cho nhau. Vậy bạn đã đưa từ kẹo kéo lên công cụ tìm kiếm và ai gõ tự kẹo kéo là có khả năng được google giới thiệu trang web của bạn cho người đó.
Ví dụ là như thế còn thực tế thì phải xắn tay vào làm. SEO như ạnh bán kẹo phải có duyên, tán dẻo tức là viết lách tốt đánh vào thị hiếu người đọc thì việc nổi tiếng trên mạng chỉ là vấn đề thời gian thôi.

Chỉnh sửa cuối: