[Funland] Tủ lạnh chọn LG hay Samsung

ui dào ơi, con nào đẹp thì quất. LG hay SS thì cũng như nhau, tủ lạnh có gì đâu mà hỏng được

ko xét về chất lượng thì SS bao giờ cũng vừa mắt hơn LG =))

đồ của LG chất lượng khá ok, nhiều sp bảo hành nhiều hơn (+12 tháng so với các hãng khác) mà mẫu mã nhìn thô kệch kiểu gì ý các cụ nhỉ

Vipcuop

Xe tải
Tiêu chí chọn tủ lạnh của em là :
1. Tủ lạnh lâu phải thay nên mức đầu tư hợp lý, theo e cụ nâng lên gấp đôi dự kiến hiện nay.
2. Tủ lạnh càng nhiều ngăn càng tốt, em thích 6 cánh hơn cả.
3. Tủ lạnh có ngăn đông mềm.
4. Thương hiệu : Nếu Nhật thì Hitachi, Sharp, Toshiba là ngang nhau. Nếu HQ thì chọn LG.
Có điên mà dùng 6 cánh . e không chê nó hiện đại mà khi dùng tìm khốn khổ luôn vì không biết để ngăn nào . hitachi mặt gương hiện đại có ngăn hút chân không nhưng thực ra tào lao . vì hút chân không là phải để lâu chứ không phải ngày nào cũng mở ra mở vào

formula_one

Xe tăng
Model SBS giờ lỗi mốt rồi cụ ơi. Giờ nên chọn tủ nhiều khoang, nhiều ngăn nhiều cánh cụ ah, đựng đồ tối ưu hơn tủ sbs nhiều.

langtoilangtoi

Xe điện
Có điên mà dùng 6 cánh . e không chê nó hiện đại mà khi dùng tìm khốn khổ luôn vì không biết để ngăn nào . hitachi mặt gương hiện đại có ngăn hút chân không nhưng thực ra tào lao . vì hút chân không là phải để lâu chứ không phải ngày nào cũng mở ra mở vào
Nhiều khách hàng ko điên như cụ nghĩ, mỗi ngăn đều có chức năng riêng nên chả nhẽ lại ko nhớ đồ để ở ngăn nào ? Mỗi người một tiêu chí chọn đồ riêng, e chia sẻ là tiêu chí cá nhân, ai ko thích thì thôi. Cụ có lẽ hơi nặng lời rồi ?
Hút chân không và cái vỉ khử khuẩn gì đó giúp nó tươi lâu hơn, đỡ phải rã đông khi cụ để ngăn đá thôi, đồ để lâu cụ vẫn nên đông đá.

.Bo My

Xe container
Model SBS giờ lỗi mốt rồi cụ ơi. Giờ nên chọn tủ nhiều khoang, nhiều ngăn nhiều cánh cụ ah, đựng đồ tối ưu hơn tủ sbs nhiều.
cũng chả lỗi mốt đâu vì giá SBS giờ khá rẻ. Rẻ thì không bao giờ lỗi mốt!

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Em mua con tủ lạnh thông minh family hub của Samsung về tèo cái bơm nước , họ đổi cho cái mới. 3 a e rủ nhau mua 3 cái tivi thì 6-8-9 tháng đi cả 3 màn hình. Bảo hành cũng thay màn.
Vậy là bác khen Samsung, phỏng ạ?

Tôi thì không/chưa dính gì tới thiết bị điện của Samsung, mấy cái Bảo hành nho nhỏ của Samsung phone, tôi thấy là tốt: Nhanh gọn, dù rằng đồ bảo hành đôi khi về hơi lâu.
Dịch vụ của họ cũng ổn: Sửa chữa đàng hoàng, có hẹn và giữ lời.

formula_one

Xe tăng
cũng chả lỗi mốt đâu vì giá SBS giờ khá rẻ. Rẻ thì không bao giờ lỗi mốt!
Rẻ tức là định vị phân khúc ở tầm thấp, nhiều tính năng, công nghệ mới bị cắt bỏ mà đôi khi người sử dụng không biết.

Gaffer

Xe tăng
Không ai điên đâu cụ, cả hãng sản xuất và người tiêu dùng. Mua đồ gì cũng thế, cứ đắt hơn chắc chắn ngon hơn. Nếu cần thì chỉ so đồ trong cùng 1 hãng, cũng thấy nó phân biệt đẳng cấp với nhau. Tiền nào của đấy thôi, khó sai lắm.

0962226789

Xe container
Vậy là bác khen Samsung, phỏng ạ?

Tôi thì không/chưa dính gì tới thiết bị điện của Samsung, mấy cái Bảo hành nho nhỏ của Samsung phone, tôi thấy là tốt: Nhanh gọn, dù rằng đồ bảo hành đôi khi về hơi lâu.
Dịch vụ của họ cũng ổn: Sửa chữa đàng hoàng, có hẹn và giữ lời.
Chất lượng không ổn ạ. Được cái bảo hành tử tế nên cũng đỡ bực. Nhưng em cũng không quay lại mua !

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Chất lượng không ổn ạ. Được cái bảo hành tử tế nên cũng đỡ bực. Nhưng em cũng không quay lại mua !
Samsung thì tôi mới mua phone thôi. Chưa mua đồ khác.
LG thì tôi đánh giá cao hơn, về Máy giặt + Tivi.

Victory78

Xe tải
Cụ chọn hãng nào cũng được trừ Samsung ra nhé, em dùng Side by Side Samsung, hết bảo hành thì hỏng (mất lạnh ngăn đá). Gọi Hotline bảo hành Samsung thì họ điều Trung tâm Ủy quyền Minh Phương đến sửa.
Báo PA là hỏng giàn nóng, thay giàn nóng gắn ngoài, em đồng ý. Sửa được mấy ngày thì lại hỏng, sửa đi, sửa lại khoảng 6 lần thì cậu đấy báo bLock bị hỏng phải thay thêm.
Cái quan trọng là TT hotline phục vụ lởm, TT ủy quyền thì tay nghề kém, phục vụ rất Amatuer.

thằng nhà quê

Xe điện
điện lạnh (tủ lạnh, máy lạnh)
cố gắng múc hàng Mitsubisi nhé.
Đỉnh

mrducpru88

Xe buýt
Vừa rồi e thích sharp, định mua nhưng mấy e điện máy tư vấn sang samsung, thế là theo samsung vì chế độ bảo hành, còn sharp ngừng hỗ trợ mấy đời sâu trong đó có cái e định múc

tieulyphidao

Xe tăng
Cứ Hitachi mà dùng các cụ ạ. Nhà em dùng tủ lạnh từ năm 70 đến này rồi, đủ từ LG, Samsung, Hitachi. Nhưng cuối cùng tổ kết lại là Hitachi dùng bền nhất trong mấy cái.
xin lỗi các cụ fan của SS và LG. em dùng LG và SS thấy lạnh đóng đá rất nhiều+ hay hỏng vặt, hiện tại em dùng con Hitachi 4 cánh , của gương thấy rất ổn định.

vieteuro

Xe container
Cụ nào đào mộ lên vây:))

Chỉnh sửa cuối: