[Đã bán] Tủ lạnh hitachi nội địa hơn 500L

Trạng thái
Thớt đang đóng
Giá
2,100,000 VNĐ

khanhcfc

Xe tải
Em xin phép đóng thớt ạ. Để lần sau em bán tiếp ạ.

Chỉnh sửa cuối:

haidongtay

Xe điện
Thấy 500l 2,1tr phi vào hoá ra 21tr
Có 21tr mua tủ lạnh thì lý do gì phải mua tủ sx cách đây 11 năm??Công nghệ nó thay đổi hàng ngày, tủ này nhỡ có hỏng gì tìm đồ mọt gông.
Nhà em có con tủ samsung side by side hỏng bảng điều khiển mà thợ lắc hết

khanhcfc

Xe tải
Có 21tr mua tủ lạnh thì lý do gì phải mua tủ sx cách đây 11 năm??Công nghệ nó thay đổi hàng ngày, tủ này nhỡ có hỏng gì tìm đồ mọt gông.
Vâng cụ….em đánh thiếu số 0 tks cụ ủn

catmanal

Xe tải
Buôn đồ cũ à, tầm tiền này có thừa tiền mua con hàng đời sâu

SPL

Xe container
Người chưa dùng tủ Nhật bao giờ thì họ chê chứ dùng rồi thì lại khác, cụ cứ yên tâm mà bán, cách đây 3 năm em cũng mua con Toshiba 550L 25.5tr hôm rồi chết con cảm biến nên đông đá, thay phát lại ngon. Tủ cụ mặt gương thì đắt là đúng rồi, chỗ em hàng xóm mua mới tinh gần 70 củ, không gương gần 50 củ, cái tủ bé tẹo mà toàn gần 600L trong khi cái SBS của SS to uỵch chắc gì đã có dung tích thực bằng được nó

nguyentoan.uct

Xe điện
Cụ đúng chưa dùng đồ Nhật hoặc chưa tìm hiểu bao giờ, ví dụ như công nghệ con này đời sx cách đây 11 năm nhưng đố cụ tìm được con nào mới ngoài siêu thị giá gấp đôi mà có công nghệ được tương đương như con này. Không phủ nhận đồ điện tử lâu năm không ít rủi ro, nhưng nói về công nghệ thì đồ điện tử Nhật nó chấp từ 10-20 năm so với đồ mới siêu thị ở mình cụ nhé. Em là người dùng bt thôi chứ chả phải cuồng đồ Nhật.

khanhcfc

Xe tải
Cụ đúng chưa dùng đồ Nhật hoặc chưa tìm hiểu bao giờ, ví dụ như công nghệ con này đời sx cách đây 11 năm nhưng đố cụ tìm được con nào mới ngoài siêu thị giá gấp đôi mà có công nghệ được tương đương như con này. Không phủ nhận đồ điện tử lâu năm không ít rủi ro, nhưng nói về công nghệ thì đồ điện tử Nhật nó chấp từ 10-20 năm so với đồ mới siêu thị ở mình cụ nhé. Em là người dùng bt thôi chứ chả phải cuồng đồ Nhật.
Đồ nhật, vật tư thay thế nhiều lắm. Bo mạch zin mới bán tr bạc như rau xanh trên mạng cụ an. Còn cảm biến thì ko nói rồi đầy thị trường. Còn nếu mà hỏng gas với lốc thì vất đi thôi. Nó đã chạy rồi thì xác định là ko bao giờ hỏng hihi.

haidongtay

Xe điện
Nếu như thời điểm đời của tủ bỏ ra mấy chục triệu mua thì oke, em cũng thích đồ nội địa nhưng cơ bản là đồ mới chứ không phải mười mấy năm rùi, đến lúc có trục trặc tìm đồ đúng đời khó.

SPL

Xe container
Nếu như thời điểm đời của tủ bỏ ra mấy chục triệu mua thì oke, em cũng thích đồ nội địa nhưng cơ bản là đồ mới chứ không phải mười mấy năm rùi, đến lúc có trục trặc tìm đồ đúng đời khó.
Dễ ợt, có thợ chuyên làm đồ Nhật, lo gì, chẳng qua cụ không biết chỗ, mà mua giá cao tủ ngon thì ít hỏng, ham rẻ thì ăn đòn thôi, chỗ em có ông còn dùng tủ 6 cánh từ 2003 hay 2006 đến giờ vẫn ngon

khanhcfc

Xe tải
Lịch sử dùng tủ lạnh nội địa cua em…đầu tiên là 5 cánh toshiba mua hơn 10 bán 5-7tr j đó em ko nhớ rõ bán trên này hơn 10 năm trước… sau đó mua pana 6 cánh (từ 5-6 là cả vấn đề thời đó) dùng 7-9 năm. Sau đó đi đến nhà bạn chơi nó dùng hitachi mở tủ ra thấy mùi thơm rất lạ ko giống mùi nhà mình (thơm hơn nhé hihi). Thằng bạn bảo công nghệ khử khuẩn của hi nó ngon thế đó chứ tủ nhà ai chẳng bẩn cho dù có lau dọn. Em ko tìm hiểu nhiều về ủ mưu ngay bán pana mua hitachi. Lúc đó hi gương 35-40tr hi sơn nó 25 gì đó. Em ko cố được hi gương. Đành mua hi sơn đẹp rất đẹp. Về dùng thơm… độ vài tháng sau em bán mà lỗ ít lắm hơn 20tr em. Thêm vào bổ con này đúng là quá ngon. Mỗi tội hồi đó dịch bệnh ko có hàng nên mua đắt shop nó bắt nạt nhưng vẫn cố mua. Dùng đến bây giờ. Giờ lại máu đổi lên 730L nó 50-60tr với số tiền này có thể mua pana mới tinh cùng L và hitachi mới đời lít bé hơn. Nhưng em vẫn quyết mua hàng cũ tiếp. Giờ bán được thì mua ko bán được thì thôi nên cũng bình tĩnh vậy. Em là người dùng mà. Gia lộc hay giảm 1-2 tr ko khó đâu ạ. Hết hôm nay em lại quay về bán 20-21tr. Chứ nghĩ thêm phát 30-40 tr nữa mua các khác cũng mệt phết. Tks các cụ đọc.
Đây em định mua con thế này chia sẻ các cụ xem.
Thích chưa, tha hồ mà để đồ, vừa đúng cãi lỗ kia nhà em. Quan trọng hơn sau này chưa chắc đã có mà mua nữa.

vuanhanghi

Xe điện
E dùng con này vài năm rồi thấy ổn, êm, tiết kiệm, chưa đến 3 chục mà ko biết về công nghệ thua con của cụ thớt điểm gì.

khanhcfc

Xe tải
E dùng con này vài năm rồi thấy ổn, êm, tiết kiệm, chưa đến 3 chục mà ko biết về công nghệ thua con của cụ thớt điểm gì.
Ko thua j đâu cụ nhé…tu lanh nó là cái hộp trong đó phát ra lạnh thôi mà. Nhưng em chắc chắn là nó tốn điện hơn nhiều đó. Bên trong cái củ của cụ nó có quạt quạt lạnh đi khắp nơi trong tủ. Trong tủ nội địa cũng thế nhưng mỗi ngăn nó có cái cửa gió. Ở cái cửa đó nó có con cảm biến nhiệt cửa gió đó nó có mơ mở ra đóng vào. Cả lũ đó nó nối lên cái bo. Nó tự mở ra đóng vào chia lạnh đi các khoang lập lờ để đúng và đủ lạnh theo setup. Còn tủ lạnh thường thì nó chỉ có một cái hoặc ít khoang thì mỗi khoang nó có một cái cửa gió cứ thế thổi. Chỉ có tiết kiệm hơn thôi còn lại ko hơn j. Các cụ muốn hơn bảo các mợ mua cái hộp xin hàng tư bản về để đồ vào đó rồi cho vào tủ bảo đảm hơn ngay. À còn thêm cái nữa là tủ kia sau 10 năm cụ để trong góc có thể nó sẽ han rỉ. Đồ nhựa trong nó nó cũ đi. Còn tủ nhật nó cũng thế nhưng quá trình nó chậm hơn nhiều. Nên em ko so sánh chỉ số này vì chưa đến 10 năm thì đã bán rùi ấy mà.

Chỉnh sửa cuối:

nguyentoan.uct

Xe điện
Mấy cái loại 2 cánh, 4 cánh to này e gạt ra đầu khi đi mua tủ cụ ah, cụ dùng đi mấy năm rồi mang ra so sánh với con tủ đời 15 năm của Nhật xem nó có hơn ko

khanhcfc

Xe tải
Em xin quảng cáo thêm tí cho xôm nhé: tủ lạnh có 2 ngăn mở bằng động cơ kiểu bấm mở. 01 ngăn hút chân không + lạnh luôn trong đó lạnh hơn ngăn mát giúp để đồ được lâu hơn. Em hay để các đồ cần bọc kín trong đó. Làm đá viên tự động đổ nước vào là ra đá. Mọi chức năng hoạt động bình thường. Màn hình phía ngoài cảm biến bấm điều điều khiển. Chạy êm đứng cạnh ko nghe thấy j.

SPL

Xe container
So sánh mấy con LD với tủ Nhật nội địa thì đúng là châu chấu với voi, tủ nhật thành nó mỏng dính nên tủ bé nhưng thể tích lớn, tủ LD thì thành dày cộp, tủ to đùng nhưng thể tích hiệu dụng bé tẹo chưa kể ăn điện ác, tính năng thua xa

Phuctx

Xe tải
Đời 2011 620 lít, cụ xem ở cánh tủ í ...

Trạng thái
Thớt đang đóng