Thảo luận Tự nhập xe PKL từ Thái Lan.

canhret

Xe đạp
Hello các cụ,
Chả là em muốn mua cái Honda CRF300 Rally mới ra bên Thái lọ, mà hỏi mấy cửa hàng tư nhân toàn báo giá trên trời (x3 giá)
Cho em hỏi là có cụ nào tự nhập xe từ Thái về chưa ạ, chia sẽ cho em với. Xe giá 5k9 có cò nhậnđưa xe về tới biên giới là 6k3, còn tới hải quan thì em lại không thấy thông tin hay ai chia sẽ trên mạng. Bí bách quá :(

mabu44

Xe tăng
Cá nhân ko nhập đc cụ à, phải qua cửa hàng thôi. Chứ nhập mà rẻ thì dân ta tự nhập xe Lào về đi rồi.

Ryan848

Xe container
Hello các cụ,
Chả là em muốn mua cái Honda CRF300 Rally mới ra bên Thái lọ, mà hỏi mấy cửa hàng tư nhân toàn báo giá trên trời (x3 giá)
Cho em hỏi là có cụ nào tự nhập xe từ Thái về chưa ạ, chia sẽ cho em với. Xe giá 5k9 có cò nhậnđưa xe về tới biên giới là 6k3, còn tới hải quan thì em lại không thấy thông tin hay ai chia sẽ trên mạng. Bí bách quá :(
Bỏ đi cụ ơi.

Secoxe

Xe tăng
Vấn đề chính ở cái đăng kiểm, kiểm định để mang đăng ký nữa cụ ạ. Tự mua được thì sâu rum chết hết à

DuongAlo

Xe buýt
Cụ tháo linh kiện ra mà nhập về thì rẻ hơn mang cả thùng cả xe về
Mà cụ thích thì cụ nhích chứ thích mà ko đủ thì nghiên cứu xe khác hoặc cầy kéo thêm chút nữa rồi mua

Gạo Thóc

Đi bộ
Đi theo con đường tiểu nghạch về chắc khó các cụ nhỉ

naduc

Xe tải
Website
www.google.com
nhập tiểu ngạch về ko làm đc giấy tờ đâu cụ. Không cẩn thận lại mất trắng cái xe

tienaka

Xe điện
cụ cứ tưởng nhập được dễ ah, nhập một cái xe chi phí nó cao lắm x3 là đúng rồi. cụ nhập tầm 100 cái thì chắc được giá mềm hơn, vì cũng một chi phí kiểm định các kiểu

Ryan848

Xe container
Tiểu ngạch 5k9 nhé cụ, có người trong hội đang bán 14x đấ.
Thì cụ cứ chơi đi.
Tự nhập vậy thì chơi luôn xe Cam đầy, HD, Triumph có hơn 100 củ...sẵn hình, sẵn tình trạng...
Thời đại nào rồi cụ còn nghĩ tự nhập về dc vậy? Ai ăn nghề đó thôi cụ.

artscafe

Xe hơi
bác quen hải quan thì nhờ nhập rẻ hơn được tương đối. năm 2019 tôi có nhập 1 con forza rồi rẻ hơn đây một nửa. đang định nhập 1 con forza 350 mới ra nhưng đợt này không có container để chứa hàng do kẹt ở cảng Longbeach rất nhiều , đành phải đợi. Hải quan họ biết cần giấy tờ gì để đăng ký nên họ mua bên kia sẽ request đầy đủ.

Ryan848

Xe container
bác quen hải quan thì nhờ nhập rẻ hơn được tương đối. năm 2019 tôi có nhập 1 con forza rồi rẻ hơn đây một nửa. đang định nhập 1 con forza 350 mới ra nhưng đợt này không có container để chứa hàng do kẹt ở cảng Longbeach rất nhiều , đành phải đợi. Hải quan họ biết cần giấy tờ gì để đăng ký nên họ mua bên kia sẽ request đầy đủ.
Chắc lâu rồi thôi cụ ơi. Giờ làm vậy khó lắm. Tất nhiên cũng trừ qhe, nếu là ae trên bến dưới thuyền, nhưng ngc lại ng ta chịu rủi ro vậy để nhập cho cụ cái xe, cháu nghĩ ko khả quan lắm.

artscafe

Xe hơi
Chắc lâu rồi thôi cụ ơi. Giờ làm vậy khó lắm. Tất nhiên cũng trừ qhe, nếu là ae trên bến dưới thuyền, nhưng ngc lại ng ta chịu rủi ro vậy để nhập cho cụ cái xe, cháu nghĩ ko khả quan lắm.
tôi mới là người chịu rủi ro chứ, vì tôi đặt tiền 100%. lần này tôi cũng đặt hết. chắc chắn là hàng về đây được, còn nếu trục trặc giấy tờ gì không đăng ky được thì tôi cứ đi thế thôi, đợi bổ sung sau, cái này nó vẫn là xe đóng thuế đầy đủ với lại hơn 100 tr cũng không phải là quá kinh khủng lắm.

Ryan848

Xe container
tôi mới là người chịu rủi ro chứ, vì tôi đặt tiền 100%. lần này tôi cũng đặt hết. chắc chắn là hàng về đây được, còn nếu trục trặc giấy tờ gì không đăng ky được thì tôi cứ đi thế thôi, đợi bổ sung sau, cái này nó vẫn là xe đóng thuế đầy đủ với lại hơn 100 tr cũng không phải là quá kinh khủng lắm.
có tiền vậy thì chơi luôn hàng HQCN sẵn cho lành cụ ạ. Giờ cũng nhiều dòng xe, đủ phân khúc để lựa mà, sao phải phức tạp thế cụ?

dnnv

Xe buýt
Quen biết tầm như nào mà rẻ hơn được tương đối vậy cụ? Ý tôi thắc mắc ở đây cụ thể như này: Xe bên nước ngoài ai mua cũng thế thôi, giá same same nhau, nhập về phải nộp thuế NK, TTĐB và GTGT, giả sử quen biết hay người nhà đi chăng nữa, có ông hq nào dám chấp nhận giá khai báo xe cụ thấp hơn người NK khác cả 1 số tiền lớn không? Nhà nước thất thu thuế nghe có vẻ dễ nhỉ.

Rồi nhập lẻ 1 chiếc về, riêng khoản đăng ký đăng kiểm đã mất mấy chục củ, có so được với 1 DN nhập cùng lúc với sl lớn nhưng chỉ phải chịu phí ĐK cho chỉ 1c?

Ryan848

Xe container
Quen biết tầm như nào mà rẻ hơn được tương đối vậy cụ? Ý tôi thắc mắc ở đây cụ thể như này: Xe bên nước ngoài ai mua cũng thế thôi, giá same same nhau, nhập về phải nộp thuế NK, TTĐB và GTGT, giả sử quen biết hay người nhà đi chăng nữa, có ông hq nào dám chấp nhận giá khai báo xe cụ thấp hơn người NK khác cả 1 số tiền lớn không? Nhà nước thất thu thuế nghe có vẻ dễ nhỉ.

Rồi nhập lẻ 1 chiếc về, riêng khoản đăng ký đăng kiểm đã mất mấy chục củ, có so được với 1 DN nhập cùng lúc với sl lớn nhưng chỉ phải chịu phí ĐK cho chỉ 1c?
Xe độc lạ, nhập riêng về phục vụ VIP cháu chả nói, vì nó ko còn là tiền rồi, mà là quá nhiều tiền để thỏa mãn nhu cầu của VIP.
Còn xe phổ thông, như cụ artscafe chơi kiểu đó chắc kiểu 1 mình cụ chấp hết =))
Mà có nhập vào mắt vs thời điểm hiện tại, nếu ko đầy đủ giấy tờ xuất xưởng (đầu bên kia), rồi về bên này ăn hành chán chê để có đăng kiểm, có đăng kiểm rồi mới làm dc thủ tục HQ rồi nộp thuế.

Murcielago52

Đi bộ
Năm nay còn nhập dc không bác, còn forza 350 showroom chém ác quá, giá tầm trên 150 xíu là đẹp. Ăn dày gì mà đến 300tr.