[Funland] Tự sửa Điều khiển điều hòa với 2000 nghìn VND :))

coquay

Xe container
Em thắc mắc là làm sao để biết cái đk nó hỏng ? Khi điều khiển ĐH không được thì có thể nhiều nguyên nhân lắm chứ. Mà đk hỏng cũng biết nó hỏng chỗ nào ? Cụ chủ là thợ mới biết chắc cái đk hỏng, mà hỏng cái con sò 3 chân đó.
Em thì chịu. :D
khi ấn đk ko đc rồi lấy đk khác bấm đc thì đương nhiên là cái đk kia bị hỏng
cụ google tí ra đầy kq sửa đk điều hòa
đây e gõ tí ra mấy clip ngay

Sửa Chữa Điều Khiển Điều Hòa daikin

coquay

Xe container
Mấy món này mua ở Lê Văn Hưu, có 1 hàng chuyên linh kiện điện tử. Nhưng cái tụ cụ nói chắc phải có thông số chứ k phải cứ tụ là đc đâu nhỉ :)

Được gửi từ iPhone 16 Pro Max - Otofun
ra mấy hàng bán đồ bảo người bán họ lấy cho luôn, cẩn thận tháo luôn cái đk bị hỏng ra mang ra hàng mua là xong

Muon_biet

Xe cút kít

phanchinghi

Xe buýt
Website
www.facebook.com
phần mềm nào hay điều khiển được các loại điều hòa hả cụ?
phần mềm thì nó chỉ là cái giao diện với người dùng.
còn cách thức điều khiển và học lệnh thì vẫn phải qua:
Hồng ngoại hoặc qua wifi. Broadlink cũng đc cụ ạ. ngon bổ rẻ.

tuanzs

Xe container
Cụ mua cái điều khiển mới về tháo lấy bộ lò xo lắp vào cái hỏng là xong...hjhjhjhj
Hơ, em tưởng mỗi em chơi bài này.
Cái ĐK điều hòa nhà em để quên pin nên bị mọt hết lò xo, em đành mua cái khiển tàu về chơi y bài của cụ. :))

chuotgiahn

Xe hơi
Mùa này cứ cái gì hỏng mà liên quan đến điều hòa là rất khó chịu và tốn kém.
Cái điều khiển đh daikin nguyên zin đang dùng tự dưng lăn ra chết, e tìm mua đk mới hỏi e google thì có 2 loại.
Loại chính hãng khoảng từ 350k đến 500k, đk tàu thì 50k đến 100k.
Bỏ ra 500k cho cái đk thì tiếc mà mua cái của tàu dùng thì lởm, và nó ko thể hiện đc hết những chức năng của đk khi muốn check lỗi của đh.
E mò mẫm tìm cách sửa thử xem có đc ko chẳng may đc thì ngon còn ko đc thì đằng nào cũng vứt tội gì ko thử :)).
E mò google và youtube xem cách sửa ntn, thấy cũng khá đơn giản thế là thử. Hóa ra linh kiện cho cái đk điều hòa rất ít và rẻ ;)) .
Có 3 thứ tất cả 1 là thạch anh 4 mê và 3 chân, 2 là con tụ, 3 là mắt phát hồng ngoại.
Ra shop mua thấy giá mấy con linh kiện có 1,2k rẻ quá mua mỗi thứ vài con mà hết có 10k thôi. Cái hay làm hỏng đk nhất là cái thạch anh 3 chân. Về thay thử đầu tiên luôn nếu ko đc thì thay tiếp con khác, thế quái nào :)) vừa hàn xong lắp pin vào thử bật cái nó hoạt động luôn cơ chứ =))
ngon quá tổng thiệt hại 2k là đắt vì nó chỉ khoảng 1k VND =))
Em có clip quay full quá trình sửa chữa, nhưng vì chưa bao h dùng mỏ hàn, thành ra nhìn cách hàn chán đời lắm e ko dám úp lên, h chỉ có mấy cái ảnh úp lên khoe thôi a =))

Điều khiện xịn 500k :(

Hàng tàu thì đây 50,70k

Linh kiện chính của đk
Thạch anh 3 chân 4 mê đây giá 1k thay vào ngon ngay.

1 thạch anh, 2 Tụ , 3 mắt phát hồng ngoại.

Bảng mạch đk rất đơn giản.

Hàn Thay con thạch anh 3 chân
He he… chào cụ
Qua e cũng thử làm giống cụ nhưng vẫn k đk dc
Thay thạch anh thì đk hoạt động bt ngon, trước nó bị báo lỗi R nhưng đh k nhận khiển. E lại thay tiếp mắt hồng ngoại còn cẩn thận đo đồng hồ ok, vẫn k nhận khiển. Ra chợ giời thợ cũng k hiểu vì sao, cuối cùng đành p mua tạm 1 cái của tàu về bật chạy ầm ầm.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Tôi mang khiển điều hoà LG đến chỗ ông con này, nó bảo thay màn 100K, mà chưa chắc hỏng màn, tôi không sửa, tôi mua khiển Tàu 60K dùng cũng thấy OK.
Nó k hỏng màn đâu cụ mà nó bị cái tấm phản quang màn hình cụ thay đơn giản lắm. Cụ Google "thay phản quang điều khiển điều hòa " làm tý xong. Kkk

beomap2

Xe container
Nó k hỏng màn đâu cụ mà nó bị cái tấm phản quang màn hình cụ thay đơn giản lắm. Cụ Google "thay phản quang điều khiển điều hòa " làm tý xong. Kkk
Nếu chỉ bị tấm phản Quang thì vẫn khiển được chứ, nhưng khi màn tối đen thì không khiển được, khi sáng mờ mờ thì vẫn khiển được.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Nếu chỉ bị tấm phản Quang thì vẫn khiển được chứ, nhưng khi màn tối đen thì không khiển được, khi sáng mờ mờ thì vẫn khiển được.
Thế thì tiếp xúc pin thôi cụ. Em có 2 cái điều khiển pana cái thì bị chân pin cái thì đen màn hình. E Google rồi e múc hết. Kkk. Nghịch nó có cái vui . hihi.

coquay

Xe container
He he… chào cụ
Qua e cũng thử làm giống cụ nhưng vẫn k đk dc
Thay thạch anh thì đk hoạt động bt ngon, trước nó bị báo lỗi R nhưng đh k nhận khiển. E lại thay tiếp mắt hồng ngoại còn cẩn thận đo đồng hồ ok, vẫn k nhận khiển. Ra chợ giời thợ cũng k hiểu vì sao, cuối cùng đành p mua tạm 1 cái của tàu về bật chạy ầm ầm.
e cũng nghịch 4 cái có đc 2 cái là lên còn 2 cái hỏng, thi thoảng có đồ hỏng nghịch tí cho vui ko sửa đc thì mua cái của tàu có mấy chục dùng tạm

danghoang1988

Xe hơi
e cũng nghịch 4 cái có đc 2 cái là lên còn 2 cái hỏng, thi thoảng có đồ hỏng nghịch tí cho vui ko sửa đc thì mua cái của tàu có mấy chục dùng tạm
Hay quá, e note lại mới đc 🤭. Thi thoảng rảnh có cái lôi ra nghịch