Tự tay chăm sóc vợ 2 để đón tết.....Một cảm giác thật Yomost......

nobitta

Xe tải
Em xin phép các bác, năm hết tết đến....sau khi sắp xếp xong xuôi mọi việc...hôm nay em quyết định tự tay chăm sóc vợ 2 sạch sẽ để cùng em vi vu dịp tết. Sau 3 tiếng lọ mọ với hàng đống hóa chất chăm sóc xe của Sonax, cuối cùng thì vợ 2 của em cũng sạch sẽ thơm tho. Em xin khoe tí với các bác....:P:P:P:P

Đây là bộ Sonax chăm sóc xe của em, cũng k đầy đủ lắm nhưng tạm cho em

Sau khi dùng Sonax Engine và Sonax M0S2 Oil lau chùi xịt xịt máy vợ 2 em, sau 1 hồi đã thấy đen bóng và sạch sẽ...do chỉ dùng khăn nên điện đóm k vấn đề gì...

nobitta

Xe tải
Tiếp theo là mặt ngoài của vợ 2 em...em dùng đủ cả..để chăm sóc....nào là High Wax, Sonax Remover, Sonax Glass Clear...thì cuối cùng vợ 2 em sạch sẽ và thơm mát....

nobitta

Xe tải
Tiếp đến là em dùng Sonax Tyre Care để làm bóng, chân vợ 2 em lại đen kịt như mới....

Ghế da và nội thất bên trong thì em dùng Sonax Interior Cleaner để làm sạch trước....sau đó em xịt và thoa đều hóa chất bảo dưỡng da của Sonax, làm cho ghế da vợ 2 em trở nên mềm mại mà sạch sẽ như da bà cả....:21::21::21:

nobitta

Xe tải
Cuối cùng là nội thất và thảm xe cũng được em làm sạch sẽ thơm tho và mát mẻ.....

Các bác thông cảm.....em là cứ phải lời nói là đi liền với hình ảnh, không thì nhạt mồm lắm.....Mà các bác, cảm giác tự tay chăm sóc cho vợ 2 mình cực sướng luôn các bác ạ.....Sau khi hoàn thành nhìn cứ ngây ngất....:)):)):)):))

nobitta

Xe tải
@KenBlock1102: Báo cáo bác là xe em đã lấy được 2 tháng và chạy được hơn 6,000km rồi.....không phải mới lấy bác ợ
@Ian's: Khoang máy xe em do là xe mới lấy được 2 tháng nên em lấy khăn ướt và hóa chất lau sạch sẽ trước, sau đó em dùng Sonax Oil để phủ lên bề mặt...làm khoang máy của vợ 2 em trông thấy đen bóng và sạch sẽ.....như mới...

nobitta

Xe tải
Bác làm chuẩn, he he em vừa phải ra rửa xe về, vì nhìn thấy xe bác sạch sẽ quá đấy nhé.
Đúng rồi đấy bác ạ....vợ 2 mình sạch sẽ thì mình mới thấy sướng được,,,mình chỉ mất thời gian chăm sóc nội thất thôi, mà nội thất thì phải 2 tuần mới bẩn ...còn bên ngoài thì ra hàng làm có tí tốn vài chục là xong...

Nói chung cứ dầu đầy bình xe sạch là sướng.....:)):)):)):))

cuuthuong

[Tịch thu bằng lái]
vợ cả bác có ý kiến gì không*-)

Anh_UK

Xe tăng
Cụ chăm sóc vợ 2 đẹp và kỹ quá, không biết vợ cả có ghen không đó :21::21::21:

3_banh

Xe điện
cụ này 1 ngày cho vợ cả 1 tiếng nhưng chăm sóc vợ 2 đến 3 tiếng; tiện cho e hỏi chăm sóc máy có cần ko nhỉ? còn nội thất thì thỉnh thoảng cũng nên tự làm, ngoài hàng rửa xe bọn nó có làm cho mình đâu, chỉ thấy hút bụi, đập thảm và lau qua loa tí; e cũng quan tâm vụ này vì từ lúc có vợ 2 đến giờ chỉ biết cưỡi đạp thôi, toàn phó mặc cho bọn hàng rửa ráy. Mấy cái chủng loại sonax của cụ ở HN chỗ nào bán, rổ rá thế nào nhỉ?

SốtVirút

Xe tăng
Bóng nhẫy, thế mụ gấu có ghen ko?

Mazda 3 2009

Xe hơi
Chiều 30 hôm nay em cũng lôi vợ 2 em ra hì hục từ 4h đến gần 6h30, công đoạn gồm có: dùng black decker lắp vào vòi nước rồi dùng súng rửa xe kết hợp với tưới cây luôn, hết tầm 30 phút(l) pha 3 nắp sumo rửa cho đậm đặc phủ lên em nó lau lau một hồi bóng nhoáng rồi lại phụt đến khi em nó sạch bóng nhưng mà chả mấy khi em lôi cái máy rửa ra nên cứ thế phụt đi phụt lại nghịch nước chơi tắm cho em nó :21:Phải đến 5h em mới chán lôi cái máy cất đi. Tiếp đến em mở cốp lấy đồ nghề làm sạch nội thất gồm có: rẻ lau xốp chuyên dụng để đánh mặt ghế, chai dưỡng da Sonax, chai xịt bọt làm sạch made in Vietnam, chai wax one để đánh bóng táp lô và nhựa. Em mở tung cánh em nó ra rồi chui vào bật điện xịt xịt bọt làm sạch trước rồi lại lau lau em nó, đợi 5 phút cho ghế khô em cầm chai Sonax lắc lắc vài cái theo đúng hướng dẫn sử dụng rồi phun bọt tiếp để dưỡng da em nó, loay hoay 1 hồi vợ em bóng loáng như hồi em mới đón nàng từ salon về(l). Nghỉ một lúc, em dùng đến chai wax one đổ vào miếng mút rồi lại hì hục hì hục lau chùi các chi tiết nhựa và táp lô, gần 6h em nhìn lại sản phẩm của mình thật là ưng ý bóng loáng từ trong ra ngoài, em mê mẩn đứng ngắm đến 10 phút cho đến khi giật mình cho tay xuống phát con muỗi đang cắn chân em, nó chết phọt máu ra em mới biết nó chơi mình nãy giờ:'(Hết ngắm rồi em lại mở nắp capô ra lau máy cho đỡ bẩn tiện thể đổ thêm cho em nó ít nước rửa kính. Xong xuôi em mở cửa xe ra chui vào bật cd lên tự thưởng cho mình 1 bản tình ca du dương "tonight I celebrate my love for you" của Peabo Pryson, nghe xong em tạm biệt vợ 2 đi vào nhà tắm rửa để chuẩn bị đón giao thừa rồi sáng mồng 1 em cưỡi vợ 2 lên sân bay đón papa:69:Một cảm giác thật là YOMOST!!!
Em sorry các bác vì kể bằng miệng vì em chăm sóc vợ 2 em xong tối quá lại lạnh nên ko kịp chụp mấy kiểu minh họa, à mà vợ 2 em là mazda 3 nhé để các bác dễ tưởng tượng:))

FujiS5200

Xe điện
Công nhận là tự tay mình chăm sóc vợ 2 là thích nhất. Em không điều kiện lau rửa như ngoài hàng nên thường chỉ lau dọn nội thất. Nghe bác kể mà em thấy tủi thân hộ cho xe của em quá. Trước Tết mấy hôm em làm thêm mấy vết xước xát từ đầu tới cuối xe roài. Hic hic. Mải chui bờ chui bụi mà chủ quan nghĩ mấy cái cành cây nó mềm mềm. Lúc về nhìn lại thì ôi thoai... Còn bi giờ em nó phải đang dầm mưa dãi nắng 1 mình ngoài bãi xe. Hic hic.