Chi hội Tự thay thế phụ tùng cho xe Civic - Phần 2

Maner Bolsol

Xe tăng
Hai mặt kính đèn pha của em bị mờ như khói, ở phía trong mà ko phải bị hơi nước. Cụ nào có phương án sử lý tư vấn em cái. Đang loay hoay quá, không lẽ phải thay cả đèn
Cụ ra thợ đèn họ xử lý, k phải thay đèn đâu

tuanhufs

Xe máy
Hôm nay Em vào hãng bảo dưỡng thì hãng báo xe Em (Civic AT 1.8 đời 2007) bị bó phanh sau. Trên này cụ nào có kinh nghiệm vụ bó phanh này về địa điểm sửa chữa và chi phí thì cho E xin thông tin với.

Em cảm ơn!
Xe em vào hãng cũng bị báo như cụ. Thay trong hãng đắt nên em mua piston ở ngoài rồi mang ra gara. Thợ gara họ tháo tất các cụm phanh ra vệ sinh rồi lắp vào, lại ngon như thường, vì piston của em chưa bị mọt mấy, chỉ 1 chút thôi, thợ bảo vẫn ok, và em dùng đến giờ vẫn bình thường. Civic cũng có cái bệnh đến kỳ là phải thay piston và cupen hay sao ấy.
Giờ em lại thừa ra mấy quả piston phanh mà chưa biết dùng vào việc gì cụ ạ.

tuanhufs

Xe máy
Thưa các cụ,
Cách đây vài tháng, em civic 2008 của em đổ đốn thế nào mà lại bị mọt pô, mặc dù xe em mới có đúng 6 vạn thôi. Bây giờ nghe tiếng pô phía sau như ngô rang, lọc xà lọc xọc, rất khó chịu.
Vì thế em hỏi, có cụ nào độ pô hoặc hoàn cảnh nào đó mà dư thừa ra cây pô cũ thì để lại cho em. Hay là có hướng xử lý thế nào không các cụ mách em với. Nó bị mọt bên trong, bên ngoài vẫn kín ạ.
Cảm ơn các cụ nhiều!

KHANGHUYANH

Đi bộ
Em có con civic 1.8 AT đời 2010 hiện nay em nó bị cái bệnh: khi tăng tốc đến 17km/h thì bị giật. Em đã thay đủ kiểu: dầu hộp số, lọc xăng và ktra nhưng ko hết. Có cụ nào biết bệnh này chỉ em cách với. Em kính rượu các cụ a

sapthanh4banh

Xe điện
Xe em vào hãng cũng bị báo như cụ. Thay trong hãng đắt nên em mua piston ở ngoài rồi mang ra gara. Thợ gara họ tháo tất các cụm phanh ra vệ sinh rồi lắp vào, lại ngon như thường, vì piston của em chưa bị mọt mấy, chỉ 1 chút thôi, thợ bảo vẫn ok, và em dùng đến giờ vẫn bình thường. Civic cũng có cái bệnh đến kỳ là phải thay piston và cupen hay sao ấy.
Giờ em lại thừa ra mấy quả piston phanh mà chưa biết dùng vào việc gì cụ ạ.
Cụ để lại cho e đi ah. Xe e định thay cả bộ sau đây.

Kiabuoisang

Xe container
Em có con civic 1.8 AT đời 2010 hiện nay em nó bị cái bệnh: khi tăng tốc đến 17km/h thì bị giật. Em đã thay đủ kiểu: dầu hộp số, lọc xăng và ktra nhưng ko hết. Có cụ nào biết bệnh này chỉ em cách với. Em kính rượu các cụ a
Cụ mang vào háng vệ sinh lại bím ga; Chạy lại chế độ không tải nhóe; làm xong mà không hết thì tính tiếp :-??. Em nghĩ xe bác có tới 90% do lỗi chế độ không tải, phải chạy lại phần mềm mới hết (hiện tượng: vòng tua ở chế độ garanty trên 800, khi chạy xe không ngọt, có hiện tượng giựt cục).

Kiabuoisang

Xe container
Thời gian gần đây xe em có hiện tượng khi đạp phanh tay láy rung bần bật; Em đã xử lý như sau: Kiểm tra toàn bộ gầm, không có bất cứ hiện tượng gì; đã xiết lại toàn bộ ốc; tháo 2 đĩa phanh bánh trước đi láng lại và kết quả là OK, hết hẳn bệnh.

successdt

Xe buýt
Thời gian gần đây xe em có hiện tượng khi đạp phanh tay láy rung bần bật; Em đã xử lý như sau: Kiểm tra toàn bộ gầm, không có bất cứ hiện tượng gì; đã xiết lại toàn bộ ốc; tháo 2 đĩa phanh bánh trước đi láng lại và kết quả là OK, hết hẳn bệnh.
Cụ vẫn chưa bán xe à? đợt nọ em thấy rao thì phải

macrender

Xe máy
dạo này ghế bên lái của em cứ cọt kẹt có cụ nào biết chỗ nào sửa cho em địa chỉ với ạ

bmp1983

Xe đạp
Cụ nào biết địa chỉ gara chuyên về Civic chất lượng, giá cả hợp lý không ạ? Em cảm ơn trước :)

linhdh123

Xe tải
Cụ nào biết địa chỉ gara chuyên về Civic chất lượng, giá cả hợp lý không ạ? Em cảm ơn trước :)
Cụ ra cụ Đức Kia Bạch Đằng các cụ trong hội face civic và những người bạn toàn làm ở đó thôi

halong auto

Xe đạp
gương của mình cũng không gập được tháo ra kiểm tra mô tơ không thì vẫn quay bánh răng vẫn tốt không bị sứt mẻ gì nhưng lắp vào chỉ nhúc nhích được tý là ngắt luôn cho hỏi bác mèo đen có phải do vỉ điện không nhỉ. cảm ơn bác

meodenmatlua

Xe điện
gương của mình cũng không gập được tháo ra kiểm tra mô tơ không thì vẫn quay bánh răng vẫn tốt không bị sứt mẻ gì nhưng lắp vào chỉ nhúc nhích được tý là ngắt luôn cho hỏi bác mèo đen có phải do vỉ điện không nhỉ. cảm ơn bác
Khả năng phần khớp gương bị bó chỗ nào nên mô tơ không đủ lực gập gương.
Cụ tháo ra đấu trực tiếp vào ắc quy xem thế nào.
Còn khả năng nữa là chổi than mòn.