Chi hội Tự thay thế phụ tùng cho xe Civic - Phần 2

em ở tphcm.có cụ nào biết chỗ làm lại cản trước và sau không ạ?em muốn thay gương chống chói cho 2 cái gương ngoài,cụ nào biết chỉ đường dẫn lối em với ạ.

Phamtienvan

Xe hơi
Báo cáo các cụ, do tình hình vợ cả không xuất tiền, e đành phải nghiên cứu khoa học, tự phục hồi chốt hãm cửa civic

Phamtienvan

Xe hơi
Thanh hãm cũ không giữ được cửa do đã bị mòn hết miếng nhựa, e làm miếng nhựa mới thay thế, và vk2 lại khít rịt và chắc nịch như xưa

faraway89

Xe tải
Báo cáo các cụ, do tình hình vợ cả không xuất tiền, e đành phải nghiên cứu khoa học, tự phục hồi chốt hãm cửa civic

cây giữ cửa này mua trong hãng có 250k thôi cụ

tiện có cụ nào bán cái tấm lót ngăn trong cửa để ngăn nước mua civic 2007 ko, của em hơi nát rồi mà không biết nó tên gì

meodenmatlua

Xe điện

tiện có cụ nào bán cái tấm lót ngăn trong cửa để ngăn nước mua civic 2007 ko, của em hơi nát rồi mà không biết nó tên gì
Mua cuộn keo về dán lại cụ ạ, mua mới đắt phết

meodenmatlua

Xe điện

gadi2banh

Xe điện

nó là miếng nilon thôi mà cụ, cụ đo rồi cắt miếng khác xong dán lại cũng được mà

chua chom

Xe tải
Cụ nào thay giảm sóc rồi tư vấn em cái. Thay loại nào, mua ở đâu. Cám ơn các cụ

VuNa DAB

Đi bộ
Tình hình là em hâm mộ Civic từ thời còn trẻ trâu, đến nay cũng tích cóp được để rước về em vợ già Civic 2008 2.0. Do mới sử dụng xe ô tô nhiều vấn đề chưa rõ nên lên đây nhờ các cụ tư vấn ạ
1. Hạn chế cửa: Xe em 3 bộ hạn chế cửa cũ quá rồi, mở ra là nó tự đóng lại (trừ ghế phụ phía sau vẫn còn dùng được). Em hỏi hãng thì báo 380k/cái chưa tính công, lân la lên mạng tìm thì thấy có nơi bán có 170k/cái, chỉ bằng 40% hãng thôi, các cụ có ai bộ này ngoài hãng chưa tư vấn em với, e tính đặt về rồi ra hàng nhờ thay.
2. Em thấy các cụ tư vấn nước mát cứ đếm 9 vạch là ok, xe em chạy cũng 9 vạch tuy nhiên đôi lúc coi lại thì thấy có 8 vạch, như vậy có sao không các cụ?
3. Miếng nhựa phía dưới cản trước, em đi nhiều nó cạ bung ra nhìn xấu kinh, cái này muốn thay thì thay lẻ hay phải thay cả cản hả các cụ, em search không ra tên chính xác của món này nên ko order được
4. Xe em mua về cụ chủ trước đã độ Smartkey, không có chìa sơ cua, nay em muốn đánh thêm 1 chìa để mở cửa mở cốp sau phòng khi hết ắc quy nhưng chìa gốc đã gắn trong bộ Smartkey mất tiêu rồi thì làm sao giờ các cụ, e thấy bảo gởi số VIN lên hãng thì nó làm lại được cả bộ nhưng giá hơi chát. Các cụ cho em hỏi mang xe ra hàng làm khoá, không có chìa, thợ làm khoá đút phôi vào ổ thôi thì có làm được chìa không các cụ?
Em ở tỉnh lẻ nên còn nhiều hạn chế mong các cụ giúp đỡ ạ :D

meodenmatlua

Xe điện
Tình hình là em hâm mộ Civic từ thời còn trẻ trâu, đến nay cũng tích cóp được để rước về em vợ già Civic 2008 2.0. Do mới sử dụng xe ô tô nhiều vấn đề chưa rõ nên lên đây nhờ các cụ tư vấn ạ
1. Hạn chế cửa: Xe em 3 bộ hạn chế cửa cũ quá rồi, mở ra là nó tự đóng lại (trừ ghế phụ phía sau vẫn còn dùng được). Em hỏi hãng thì báo 380k/cái chưa tính công, lân la lên mạng tìm thì thấy có nơi bán có 170k/cái, chỉ bằng 40% hãng thôi, các cụ có ai bộ này ngoài hãng chưa tư vấn em với, e tính đặt về rồi ra hàng nhờ thay.
2. Em thấy các cụ tư vấn nước mát cứ đếm 9 vạch là ok, xe em chạy cũng 9 vạch tuy nhiên đôi lúc coi lại thì thấy có 8 vạch, như vậy có sao không các cụ?
3. Miếng nhựa phía dưới cản trước, em đi nhiều nó cạ bung ra nhìn xấu kinh, cái này muốn thay thì thay lẻ hay phải thay cả cản hả các cụ, em search không ra tên chính xác của món này nên ko order được
4. Xe em mua về cụ chủ trước đã độ Smartkey, không có chìa sơ cua, nay em muốn đánh thêm 1 chìa để mở cửa mở cốp sau phòng khi hết ắc quy nhưng chìa gốc đã gắn trong bộ Smartkey mất tiêu rồi thì làm sao giờ các cụ, e thấy bảo gởi số VIN lên hãng thì nó làm lại được cả bộ nhưng giá hơi chát. Các cụ cho em hỏi mang xe ra hàng làm khoá, không có chìa, thợ làm khoá đút phôi vào ổ thôi thì có làm được chìa không các cụ?
Hạn chế cửa có thể tháo ra chế lại như nhiều cụ làm cụ nhé.
Nước mát thì cụ kiểm tra xem có đủ không? Màu còn xanh ko?
Miếng nhựa cản trc thì mua lẻ thôi cụ.
Chìa khoá cốp cụ đem ra hiệu họ đánh cho

faraway89

Xe tải
1. Em thay trong hãng có 250k VAT 1 thanh giữ cửa thôi mà, hãng nào mắc thế
3. Dùng dây rút lạt nhựa buộc lại ok thôi
4. Phải có chìa để lấy mẫu chứ, mài cái ren mở cốp thì ra hàng chìa khóa làm cũng được, chỉ khi khởi động xe mới cần mạch từ thôi

VuNa DAB

Đi bộ
1. Em thay trong hãng có 250k VAT 1 thanh giữ cửa thôi mà, hãng nào mắc thế
3. Dùng dây rút lạt nhựa buộc lại ok thôi
4. Phải có chìa để lấy mẫu chứ, mài cái ren mở cốp thì ra hàng chìa khóa làm cũng được, chỉ khi khởi động xe mới cần mạch từ thôi
Tks cụ
Hãng báo thế nhưng em gọi cho cu em cố vấn dịch vụ quen thì nó bảo đem vào thay có 285k cụ à, mà em thấy cái này em tự thay được luôn, quan sát thợ mở một hồi em thấy dễ, sau này em tự làm
Em kích lên làm lại được rồi cụ ạ
Vấn đề cái chìa khóa em cũng giải quyết luôn rồi. Vì chủ cụ độ smartkey mà mất chìa Sơ cua nên em mới khó. Em thực hiện như sau: MAng xe ra hàng, mở lấy cái ổ khóa riêng ra, bác thợ đút 1 phôi vào lấy dấu bi, sau đó làm 1 chìa mẫu rồi coppy lên 2 cái phôi của Smartkey, tốn hết 1 củ các cụ à, em làm thế này để lỡ có vấn đề gì hết bình các kiểu còn có cái để mở cửa mà xử lý, em thấy nhiều cụ chủ quan vấn đề này khổ lắm, nghe bác thợ khóa bảo có 1 cụ chủ quan, bảo lo gì, đến hồi hết bình không biết cách nào mở, bác thợ nói mấy dòng Honda muốn mở chỉ có đập :(
Sau khi xử lý hết các vấn đề, nhất là cái chìa khóa thì đi an tâm hơn hẳn các cụ ạ :D