Từ thiện- hỗ trợ di chuyển ct Giao lưu thể thao khuyết tật thường niên 27/7

Trạng thái
Thớt đang đóng

trungbatigol

Xe máy
Em đây ạ, tại hôm đấy tới chiều hơn 3h mới nhận đc tin của bác Jidoxa là ko về kịp từ Cao Bằng nên mới nt nhờ bác Chauchau và bác Sơn rack có nhiều kinh nghiệm và biết ae hơn để nhờ người cho nhanh.
Cuối cùng bọn em đã đưa ra quyết định sau khi ko nhờ đc thêm ai là thuê taxi. Bài toán đã được giải với đáp án là ~800k tiền taxi cả đi lẫn về ạ. Bọn em thuê 1 xe 7 chỗ, 1 xe 4 chỗ đi từ Bưu Điện Hà Đông tới làng Hữu Nghị gần ngã tư Canh. Thuê xe của Mai Linh. ạ. Chương trình đã diễn ra trọn vẹn và tốt đẹp mặc dù thời tiết ảnh hưởng khá nhiều tới thời gian dự kiến của giải đấu. :D.Bọn em vẫn đang tiếp tục lấy ảnh tập trung lại và làm các công tác hậu kỳ. Em xin thay mặt nhóm cảm ơn các bác đã quan tâm tới thớt ạ, lần sau em sẽ rút kinh nghiệm như bác Chauchau đã góp ý ạ. tại cũng vì bị báo ko có xe hơi gấp nên cũng ko kịp xoay phương án khác :D. Nhưng ko sao, giải đã tiến hành tốt ạ :D.Em sẽ post thông tin lên ạ.

Em có vài ảnh ở đây trước ạ :D.

Click on people's faces in the photo to tag them.

Niem Tin's Profile

Photo 123 of 200 Back to Album · Niem Tin's Photos · Niem Tin's Profile

Niem Tin's Profile

Niem Tin's Profile

Niem Tin's Profile

Photo 185 of 200 Back to Album · Niem Tin's Photos · Niem Tin's Profile

· Niem Tin's Photos · Niem Tin's Profile

Photo 177 of 200 Back to Album · Niem Tin's Photos · Niem Tin's Profile

Photo 176 of 200 Back to Album · Niem Tin's Photos · Niem Tin's Profile

Photo 189 of 200 Back to Album · Niem Tin's Photos · Niem Tin's Profile

thientamnt

Xe điện
Hôm qua có xem chương trình công dân @.....cố gắng lên Trung nhé !!!.... lần sau có chương trình gì, nhớ ới mình 1 câu.

trungbatigol

Xe máy
nhật ký hành trình một ngày mưa nắng thất thường (phần 1)
Share
Today at 12:08am

25/7/2010...sự kiên thể thao nhân ngày thương binh liệt sĩ không thể nào quên !
Tối ngủ muộn sợ dậy muộn nên cũng thấy thấp thỏm! Vì thế mà lôi cái điện thoại hẹn lấy hẹn để mấy khung giờ để còn dậy lại còn nhờ vài người gọi cho mình nữa mới dám ngủ mà vẫn thấy lo lắng.
Sáng trời mưa, dậy sớm. Cầm điện thoại gọi tới tấp cho một đứa để giục nó dậy. Đi ra đi vào lấy thứ nọ lấy thứ kia nhìn trời mưa mà chẳng biết là mình có nên cầm cái ô to đùng đi không?
Đứng đợi bạn, trời thì mưa tầm tã...Tưởng tượng ra cảnh con sói đạp cửa vì cái ông trông xe không chịu mở cửa...lại sợ đứng một mình khi đường phố vắng hoe chả thấy ai. Giả mà con sói đến muộn lúc nữa thì phát khóc lên được!
Lò bánh mì chuyển chỗ, xe chết máy, coi sói ướt cả một nửa người. Một ngày đen đủi hết sức tưởng tượng.
Mai gấu điện tới tấp, mưa quá, máy điện thoại thì dở hơi chẳng nghe thấy gì!
Cuối cùng cũng mua được bánh và đến được điểm tập kết.
Chả hiểu sao lại có niềm tin rằng là trời chỉ mưa sáng thôi tẹo nữa là tạnh.
Vừa gặp bao rắc rối xong nên dễ bực mình khủng khiếp. Qua bạn Kun chở đồ thấy bạn í cuống cả lên rồi bảo là thôi không đi nữa, đồ thì chưa cho vào thùng! Thật là mình cũng đã hết sức kiềm chế nếu không thì đã gây ra họa trong lúc nóng giận rồi. Dù rằng nếu ở vị trí bạn í mình cũng chẳng chắc sẽ làm khác hơn!
Mọi người thích mưa mà nên mưa là đi đông! Đến làng đã thấy có những em mới đăng kí thôi đã đến rất đúng giờ, ai cũng ướt át cả!

Vì trời vẫn mưa nên phải chuyển tất cả các môn thi đấu buổi chiều lên buổi sáng.
Bố em Tâm Thần tốt thế chứ vào giờ phút mưa gió bác í đã chở hết đồ cùng em Tâm Thần đáng iu đến làng!
Mất một lúc dọn dẹp và sắp xếp bàn ghế, mọi người bắt đầu đi gọi các em và các bác lên thi đấu.
Giờ vào nhà các bác cựu chiến binh là phải đi qua nhà ăn vòng vèo một hồi mới vào được vì trước khu nhà các bác ngập hết cả.
Khu các em thì ở nhà t1 và t2 là chỉ có đi cầu để vào thôi, t3 cũng thế. Khổ nhất là các em t1, có em thì không thể tham gia vì mới gãy tay, có em thì vì đi qua cầu mà em đó thì không có đủ sức khỏe để đảm bảo qua cầu an toàn nên phải ở nhà.
Thích nhất mọi người ở trong nhóm là dù các em đi xe lăn hay có những em vừa có tật về trí não lẫn vận động đều được mọi người đưa đi tham gia cùng các bạn. Cứ thử nghĩ xem kể cả các em không thể tham gia nhưng ở một mình trong nhà và các bạn thì đi chơi hết sẽ buồn lắm!
Buổi sáng tổ chức thi vẽ:

cùng vẽ nào :)

Thi vẽ có bạn sói và bạn mai gấu phụ trách và cũng được sự giúp đỡ của rất nhiều các bạn tình nguyện viên khác. Môn này được ưu điểm là em nào cũng có thể cẩm bút sáng tạo được. Hôm nay có đông tình nguyện viên nên các em rất được quan tâm.
Môn cờ vua:

suy nghĩ!

Môn này là có anh gì Buồn Ngủ ở vì cộng đồng phụ trách! ;)) Chả nhớ tên lun!
Môn típ theo là môn cá ngựa:

Các anh chị tình nguyện viên thì thua tơi tả ra, còn các em thì chiến thắng ầm ầm! Có phải là cứ lớn thì cái gì cũng biết, cũng giỏi đâu.
Môn domino cũng thế các em chơi hoành tráng, đảo bài loạn xạ như kiểu chơi mạt trượt í...hic hic hoa cả mắt:

Buổi sáng mọi người cũng đấu thử vật tay nữa đến là vui:

Bắp tay nổi lên cuồn cuộn đửng hỏi =.= lóa cả mắt

Em tâm thần, Việt Anh lại còn có màn nhảy múa sôi động cùng với em Hòa ở làng nữa! Cảm giác đúng như ở một ngày lễ hội thật, náo nức và tưng bừng

Từ hôm trước mọi người đã dọn sân bóng

...ở nhà mẹ mình còn chạ bắt mình quét nhà thế mà đến làng mình phải cầm cuốc thế này đây...chụp ảnh đi nào về còn khoe mẹ chứ!

Làm cờ trang trí

rồi vẽ sân cầu lông:

Tầm 9h gì đó các em ở Hà Cầu đến:

Một lúc sau thì trời cũng ngớt mưa và dần còn có một chút nắng mọi người nhanh chóng ra sân chuẩn bị đá bóng và đánh cầu lông.
Các em thử giày và mặc quần áo, còn các bạn tình nguyện viên thì giăng cờ khắp nơi! Đẹp và hoành tráng khéo hơn cả sân Mỹ Đình í chứ ( ;)) điêu một tỉ lần nhá ! :") )

trungbatigol

Xe máy
Nhật ký một ngày mưa nắng thất thường :) (phần 2)
Share
Today at 12:43am

Mọi người bắt đầu đá bóng, đánh cầu lông là tầm gần 11h trưa...Các mẹ háo hức lắm, vội vội đi lấy cơm về cho các em ăn xong tay câm vợt xông thẳng ra trận tuyến. CHà nhìn các mẹ đánh cầu lông thì thôi rồi cứ như tuyển thủ hăn hoi ấy chứ. Giờ mới nhớ ra em Cần bảo em í quyết dành chiến thắng và sẽ chia chác cho mình thế mà nó đã ỉm đi mất :(. Cần là cậu bé thông minh nhưng lại có vẻ khá nội tâm, càng lớn càng thấy em ít khi tham gia các hoạt động các anh chị tình nguyện tổ chức...lâu lắm mới thấy hôm nay em cười và hăm hở như thế!

Sân bóng hừng hực khí thế có cả một loạt trống cho các em nữ ngồi đánh cổ vũ. Iu nhất là em Long sau khi hạ các đối thủ ở bàn cờ vua lại lon ton chạy xuống sân bóng đánh trống.

Màu áo của các cầu thủ thật chóe lóe, giầy thì trắng tinh, đi ngang qua sân mà cũng thấy hồi hộp chả kém người đang thi đấu. Các em ở Hà Cầu thì thích bộ đồng phục trắng các em chuẩn bị sẵn hơn, lại còn có cả áo của thủ môn nữa! Ôi thật là hoành tráng không thể biết được đội nào sẽ thắng!

Các em chú ý tập khinh công theo anh :D

Buổi trưa mọi người tranh thủ nghỉ ngơi và ăn uống một lát. Thích cái phần trò chơi giao lưu thế. Buồn cười nhất là đoạn Dương Dê bảo với em 3 ti là " tôi không đồng ý với cách xử xự của bạn nhưng mà vì chức tôi bé hơn nên tôi không làm khác được" đại khái thế. Ôi cái giọng của nó làm mọi người cười mất mấy giây. Xét một cách toàn diện thì Dương dê có khả năng dẫn chương trình ra phết he he:

Buổi chiều là thi vật tay và chung kết cá ngựa, thi cờ tướng, tiếp tục đá bóng và cầu lông.
Nghe giang hồ đồn là buổi sáng đội hà cầu đá bóng thắng sau đó đội ở làng đã bàn nhau quyết chí giành chức vô địch. À nguồn tin đồn này là từ em Oanh ra cả nên có sai sót gì mình không chịu trách nhiệm! Chà có lẽ vì ở làng các em có hậu phương vững chắc như thế nên chiến thắng. Còn các em ở hà cầu đi đường hơi xa lại lạ đất lạ nước nên có lẽ bị mất đi một ít lợi thế
Các bác cựu chiến binh mới thật là khó mới. Trèo lên trèo xuống từ sáng đến chiều các bác mới lên. Vì sáng có bác lại có lịch đi thăm quan lăng Bác Hồ. CHiều lại có bác từ bỏ thì cờ tướng để tập hát T_T
Thấy thiếu người thi đấu thế là anh Kiên và em Giang xông đi gọi các bác lần nữa hic hic tại hăm hở quá nên chắc anh Kiên quên mất là đang tổ chức đấu cờ tướng rồi thì anh í phải ở lại để theo dõi còn nhờ bạn khác đi gọi là được. Thành ra đến lúc một số đội đấu xong làm bạn kun hoang mang hết cả lên! he he sau khởi đầu hơi trục trặc tẹo thì các trận đấu đã diễn ra tốt đẹp
Chúc mừng anh Kiên và bạn Kun !

Sau một ngày dài vất vả thì cuối cùng các phần thi cũng đã hoàn thành! Buổi tối có màn diễn kịch lo lem hoành tráng! Các em cứ cười lấy cười để!
Có cả tiết mục múa ấn độ nữa đặc biệt ở tiết mục này là có màn múa phụ họa chuyên nghiệp của em Tiến Vịt còi, bạn ruồi, bạn kun, bạn...lại quên tên
Chỉ có điều là hic hic tại phát quà xong nên các em về hết chả ai chịu ở lại nghe các bác cựu chiến binh hát và kể chuyện nữa...
Thấy thương thương một bác đã trót lên kể truyện rồi lại thấy mọi người đứng lên hết đi về sau bác í bảo là "truyện còn dai nhưng xin để dịp khác kể tiếp"
Hôm nay chắc chắn có rất nhiều em và các bác sẽ khó ngủ đây vì mình thấy rõ là các em đã rất sung sướng khi được nhận quà, lại có bằng khen nữa. Tự hào lắm chứ!
Nhớ đến truyện "tottochan cô bé bên cửa sổ" ở trường học của cô bé cũng có hội thi và thầy hiệu trưởng đã thiết kế để tất cả các em đều có thể tham gia, có những trò thì em cao có lợi thế, trò thì chỉ có em bé nhỏ mới có lợi thế...
Hôm nay, cả nhóm cũng đã rất cố gắng để tất cả các em đều có thể tham gia và được ghi nhận sự cố gắng của các em.
Thích nụ cười của Em Linh T1, của Dũng, của Sáng, Long, Cần....
...vì thế mà có lẽ đến cuối ngày mọi người vẫn còn rất hào hứng và sôi nổi!
À cũng phải nhiệt liệt khen các bạn đội KHát Vọng lần đầu tiên tham gia tổ chức một chương trình khá hoành tráng nhưng các bạn í đã làm rất tốt !
Còn bạn Kun thì sẽ cử người đám bóp cho bạn nhé!
Mong tiếp giải năm sau nữa

trungbatigol

Xe máy
Nhật ký hoạt động ngày 25/7/2010
Không nhớ mình đi ngủ lúc mấy giờ... nhưng giải lần này làm mình lo chết đi được... trời có những ánh chớp lóe lên... không mưa ngay lúc ấy... chắc báo hiệu 1 cơn mưa kéo dài... lo lắng. Chat với Thoa... biết được sáng hôm sau nhóm Thoa có đi đốt lửa trại, 2 đứa ngồi cầu cho mai đừng mưa...
Mình thật sự lo lắng, nhưng bạn Chuồn nói mình cứ yên tâm. Uh, mình lo lắng cũng làm được gì... mưa nắng là chuyện của trời mà ... mình chỉ biết ngồi cầu thôi...
Viết 1 cái comm rõ dở hơi: " giá có ai đó nhắn cho mình cái tin " cố lên" nhỉ?"... Mình nhận được 3 tin, 1 của bạn Chuồn, 2 của thằng Dương nằm cách mình 1 cái bờ tường, hôm ấy nó đi sinh nhật uống rượu bia lắm nên đêm lại kêu đau đầu, thấy thật là cảm động. Có những việc mà không thể nói được chỉ có thể nhắn tin... và 3 là của 1 người nữa. Lúc mình viết cái comm ấy mình hứa là mình sẽ cảm ơn hết những cái tin nhắn gửi cho mình... nhưng mà mình quên chưa cảm ơn thằng Dương. Hic... lúc đọc tin nhắn của nó mình chỉ mỉm cười rồi ngủ.
4h43ph: Nó bật dậy, chân đất chạy ra hành lang... mắt nó hoa lên. Trời mưa... cả nhà ạ... trời mưa... Nó đi vào vơi hy vọng mưa 1 tí là tạnh... Nhưng nó không thể ngủ lại được
Cứ 5ph nó lại chạy ra hành lang... và cứ mỗi lần chạy ra nó lại hoảng loạn hơn... Mỗi lần ra nó lại hét lên... Hét lên làm giảm đi cái cảm xúc của nó lúc ấy... Thế mà thàng Dương lại luôn cằn nhằn... mình biết nó cứ nói thế thôi vì thật sự lúc như thế cũng không biết phải nói với mình cái gì
Ôm lap ra hành lang... Ngọc đã onl nói là sẽ đến muộn vì chỗ Ngọc đang mưa to lắm và chưa ai đến đón... Tú nữa... mưa thế này thì làm thế nào... Điện thoại... tin nhắn... Lúc ấy mình vẫn tự tin lắm " Vẫn làm chứ em... mưa bé mà"
Ngồi chờ từng giờ từng phút... trời vẫn không có tý gì là muốn tạnh mưa cả...
Em Yến là người đầu tiên gọi cho mình, không biết em ý có phải người đầu tiên đến không? Bảo em ý vào nhà mình cho khỏi ướt... Cơ mà em ý ướt như chuột lột rùi... hic... thương ơi là thương... Lấy quần cho em ý mặc. Nhưng mà em ý nói em ý mặc cỡ 30. Mình shock... em ý nhìn còn nhỏ hơn cả mình... mình mặc quần cỡ 25,26... em ý mặc hẳn 30... lấy đâu ra quần cỡ 30 cho em ý mặc. Thôi, em không sao đâu ạ. Không được, ướt hết thế kia khó chịu chết. Mình liền nhìn thấy đông quần quyên góp. Tìm cho em ý 1 cái để mặc. May quá...
Rồi Chị Thảo ( bạn anh Lừa) gọi... Ôi. Mình xúc động biết bao nhiêu... bao nhiêu người đã đến rồi... dù trời có mưa thế này thì bao nhiêu người cũng chẳng ngại trời mưa đứng ở chỗ chờ... Mình bảo vào hết nhà mình cho khỏi ướt nhưng các chị ý không vào vì sợ những người đến sau sẽ không biết. Mình... thật là... không biết diễn tả cảm xúc của mình thế nào... vừa xúc động, vừa lo lắng
3ti gọi bảo tình hình thế này có đưa các em Hà Cầu lên không để còn nói với Tú... mình bảo cứ để xem tình hình thế nào đã nếu 7h30-8h thời tiết tốt hơn thì đưa các em lên. Thế là Tú Khỉ xuống Hà Cầu " nằm vùng" để khi nào có chỉ thị thì hoạt động.
Mình gọi cho chị Nhung... lúc ấy là mấy giờ nhỉ? chả nhớ rõ... Mình lúc này rất cần lời khuyên của 1 người như chị... Chị nói nếu mưa quá thì xin phép làm tuần sau cũng được. Mình yên tâm...
Bạn Chuồn lên. Thực sự là bạn Chuồn khiến tớ quyết tâm rất nhiều... Bạn ý phi từ tầng 1 lên tầng 4 nhà tớ... mặt bạn ý ướt nhẹp vì trời mưa, kính bạn ý toàn nước mưa... tớ biết như thế nhìn sẽ khó chịu lắm vì tớ cũng đeo kính... thế mà bạn ý k lau đi phăng phăng vào lấy đồ đi xuống. Nếu mà bạn ý chần chừ 1 tý có mà tớ hoãn lại rồi... cơ mà bạn ý như thế, rồi tất cả mọi người nữa... tớ biết lúc ấy... có mưa thế chứ mưa nữa vẫn làm...
Tận dụng hết đống áo mưa có trong nhà để che cho quà, đồ khỏi bị ướt... mỗi xe 1 bọc hành quân xuống làng...
Ra tới cổng Quốc gia... chờ thêm ai đó ( giờ thì mình chả nhớ là ai) xe của em Yến bị dính nước mưa bị chập... cứ khởi động máy là còi xe lại kêu... tự nhiên tất cả mọi người cũng bật cười... dù trời mưa và dù lo lắng xe của em ý... Thấy chả còn phải lo nghĩ gì nữa...
Đi đường mình mới nhớ ra là mình cẩm chìa khóa. Hic... Thế này để mọi người đợi hơi lâu... có lỗi quá...
Đoạn gần làng... nước cứ gọi là... Mà bạn Dương bạn có kiểu đi thế này... đến cái chỗ nhiều nước ý bạn ý dừng lại đợi cho ô tô đi qua... kết quả là 2 chị em ướt hết... Sướng thế chứ... đây người ta gọi là " khôn 3 năm dại 1 tích tắc"
Rồi công tác chuẩn bị... rồi mọi thư diễn ra không như kế hoạch 1 chút nào... Bây giờ là phải linh động...
Mình không nhớ có nhóm nào đó muốn kết hợp chương trình với nhớm mình... ờ, hôm ấy nhóm ý cũng đến " để xem trời mưa thế này các bạn tổ chức chương trình thế nào để bọn mình học hỏi"... đến mới biết các anh chị ý chắc đi làm hết rồi... Mình còn không biết các anh chị ý về lúc nào... chưa cảm ơn được...
Thật sự là hôm ấy mình không còn tâm trí đâu nữa.
Có những lúc trời sáng hơn 1 chút... mặt ai cũng rạng rỡ lên mặc dù vẫn mưa nhưng như thế thì vẫn có hy vọng lại hét lên những câu đại loại như " thôi, chết rồi, trời sắp tạnh mưa rồi, làm thế nào bây giờ"...
8h 3ti nói" thời tiết như này có đưa các em Hà Cầu lên không hả chị? em bảo Tú khỉ xuống nằm vùng rồi"
" Uh, cứ cho các em lên đi, nếu trời không tạnh mưa thì để các em giao lưu cho vui, đồ ăn của mình nhiều mà lo gì"
Thế là 9h các em Hà Cầu lên với sự tiếp đón nhiệt tình của tất cả tnv và các em có ở Làng Hữu Nghị... Mấy đứa lớn lên trước thấy thế ngại không chịu được đùn đẩy nhau vào trước bảo " chị ơi, có cần đón tiếp hoành tráng thế này không?"... Mọi người tản ra lấy 1 lối đi cho các em như kiểu 2 hàng người đứng 2 bên, vỗ tay đón các ngôi sao ý. Mà các em Hà Cầu nhìn lung linh như ngôi sao thật ý chứ... Các em ý như kiểu mặc đồng phục chung luôn ý, màu trắng đẹp ơi là đẹp... nhìn rất có phong cách thể thao... cơ mà toàn chứ Manchester united... hic chả phải là Chelsea... nhưng thôi các em ý vẫn rất lung linh ... Ngồi nghỉ 1 lúc...
Ố lá lá... 10h trời tạnh mưa...
Đúng là trời phật giúp...
Rồi... như trên như trên nhé
Chiều
Rồi khi đá bóng đang đá ở hiệp 1 trận cuối cùng... em Hà gà nhắn tin là " chị ơi, dưới ấy thế nào rồi ạ... trên Cầu giấy đang mưa to lắm"... hic, dưới này trời vẫn trong xanh mà... không có 1 tý gì báo hiệu là trời lại mưa cả... Nhưng 5ph sau... trời mưa... lúc đầu mưa bé mấy hạt lác đác... mọi người cố đá hết hiệp 1... may mà hết hiệp 1 mới mưa to... thế là cả đội bóng lại lên phòng hội trường nghỉ... Dường như ông trời cũng thương mưa đúng 10ph cho nghỉ ngơi rùi lại tạnh... Mọi người lại xuống đá tiếp hiệp 2...
Mình nghĩ môn bóng đá này mệt phải chết mất... Xong bóng đá mình xuống cập nhật kết quả, em Chung mặt phờ phạc... nói không nên lời nữa... Thương ơi là thương...
Đến giờ phút này coi như thở phào nhẹ nhõm được rồi...
Môn cờ tướng... Mình thật sự, thật sự, thật sự rất quý bạn Chuồn Chuồn với anh Kiên ý... cả cái mặt em Giang khi ấy mình quát anh Kiên nữa... Huhu...

Giờ nghĩ lại lại thấy buồn cười... quý anh Kiên quá đi mất... Mình lên xem cờ tướng... Lúc ấy không biết đánh trận mấy nhưng em Tâm nói em ý đánh thua rồi nên k phải đánh nữa em ý xuóng sân. Cơ mà theo kế hoạch là oánh vòng tròn... anh Kiên thì chả thấy đâu... bạn Chuồn trông hộ thì chỉ ghi kết quả vì không biết luật thế nào... hic... thế là mình quát ầm lên... cáu mù mịt...
thế là cờ tướng phải chơi lại theo cách thức vòng tròn... Lúc anh Kiên lên... mặt ngơ ngác ( lúc ý anh ý đi mời các bác lên chơi... huhu) Mình nói ý kiến của mình thế này thế này, anh ý nói anh ý định thế này thế này... 1 hồi 2 anh em đồng ý là làm theo cách của mình... cơ mà 1 lúc sau thì nghĩ ra là lại có vấn đề... hic... thế là 2 anh em lại phải thế này thế này... Nhiều lúc nhìn lên thấy anh ý chạy quanh cái chỗ đánh cờ ý... mà thấy thương quá đi mất... hic ngẩng lên và hỏi " sắp xong chưa anh?", " sắp xong rồi"... 2 anh em lại nhìn nhau cười
Ôi. Tới đây mình lại thấy chán mình quá... Luôn luôn gây ra chuyện rùi thì người khác phải đi giải quyết hộ
Ở đây, Mình xin lỗi bạn Chuồn Chuồn và anh Kiên... Và cảm ơn 2 người rất nhiều... thật sự là cảm ơn rất nhiều. Càng nghĩ càng thấy quí 2 người này
Mình cần xin lỗi nhiều người
Và mình cần cảm ơn tất cả mọi người

Cảm ơn cả các em Hà Cầu nữa... cả trung tâm nữa...

Ngồi hỏi chuyện 1 em thế này
- Thế nào, có mệt không e?
- Không, chị ạ
- Thế sáng nay mấy giờ dạy?
- Dạ, 5h ah 4h30 ạ
- Ơi, sao dạy sớm thế. Lúc ấy đang mưa mà
- Nhưng mà các chị bảo dạy sớm mà
Hic.... thế là các em ý dạy chuẩn bị từ 4h30ph và chờ... May mà mình vẫn nhất định đưa các em ý lên chứ không thì các em ý thất vọng lắm...
Các em ý còn nói
- Lên đây để thi đấu, chơi... nên phải hết mình
Ôi... mình cảm động chết mất
Thế là cuối cùng cũng xong... mặc dù khó khăn, mặc dù cãi vã... mặc dù tất cả mọi kế hoạch đều bị đảo tung hết lên, mặc dù trời mưa... Nhưng mình nhận ra 1 điều... dù có khó khăn đến đâu... mọi người kết hợp vào làm thì làm được tất... Sức mạnh của tập thể mà...
Mình không ngạc nhiên khi sau vụ này nhiều người thốt lên rằng " Tôi yêu nhà tôi quá đi mất"... Mình cũng thế

Trạng thái
Thớt đang đóng