Từ Thiện - Kêu gọi giúp đỡ cháu Chinh - Yên Bái bị bỏng!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

hùngVEC

Xe buýt
Thanks bác ThanhKhue

Gia đình cháu phải cảm ơn nhiều nhất đến tất cả thành viên OF.

Em nghĩ mình nên thu xếp 1 buổi chia tay với cháu Chinh, mua thêm ít quà tặng cháu Chinh trước khi về nhà. Bác ThanhKhue cho kế hoạch nhé
Hôm nay em cũng tranh thủ rẽ qua viện thăm cháu nó. Cháu được làm luôn cả PT ghép da các bác ạ. Mới có mấy ngày mà nó đã chạy nhảy được rồi, mà lấy da ở đùi non để ghép mới ác chứ. Công nhận trẻ con vùng cao khỏe thật, con nhà em mà bị thế không biết nó nằm đến bao giờ :21:.
@Bác chauchau: Nếu có chương trình gì bác chauchau ới em với nhé. Còn khoản 300K của Mr Cua thì bác cứ để luôn trong quỹ ( tên em nhé) hộ em. Em cảm ơn các bác và các mợ.

quanduirouge

Xe tải
Hôm nào các bác đi thì cho em ghé với ạ!!! Cảm ơn các bác!!!

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Hôm nào các bác đi thì cho em ghé với ạ!!! Cảm ơn các bác!!!
Bác không cho số ĐT và bọn em không nhìn thấy bác onl nên không gọi được,rất cảm ơn bác đã có tấm lòng với hoạt động của 4r.
Trưa nay hai mợ Dims và ThanhKhue đã vào thăm cháu sau khi mổ,quà mang theo gồm truyện tranh và 1 triệu đồng.Bé chinh đã rất vui.Các bác xem tay cháu đã được nắn thẳng rồi,một ngày gần đây cháu sẽ được trở về với cuộc sống bình thường !

Chỉnh sửa cuối:

ThanhKhue

Xe buýt
Hơ chả thấy ai khen cái phong bì em đì zai nhỉ. Trong lúc chờ Dím đến đón em đã in một loạt phong bì thế này, công nhận mình khéo ghê cơ :21: :21:

Bé Chinh hôm nay trông đáng yêu lắm rồi, theo dự kiến thì cuối tuần sau ra viện, nhìn qua sơ bộ vết khâu thấy khô ráo, nghe bảo hôm nọ băng với nẹp 1 cục dầy cộp, hôm nay thay băng mỏng, nẹp mỏng, nhìn như trong ảnh đấy ạ

@ bác Hùng VEC: hôm nay lúc mợ Dím đang chụp ảnh thì lại có cô bộ đội vào hỏi ở CQ nào (lần này là cô), em muốn cho nhanh nên bảo "Em là vợ anh Hùng ấy mà, đến chụp với cháu vài kiểu kỷ niệm trước khi cháu ra viện thôi ạ!" cô bộ đội cho chụp thoải mái luôn, lại còn nựng bé con :P :P Mỗi tội Dím nghe em nói thế tý té xỉu, may mà nghĩ đến chuyện chụp thoải mái nên kô .. té nữa, em nói luôn với bác thế để bác biết tình hình :)) :)) :))

chauchau

OF vì cộng đồng
Mấy ngày này em bận quá, không tham gia với các bác được. Việc cháu Chinh khép lại ở đây các bác nhỉ? Em nghĩ sau nay, thỉnh thoảng bác HungVEC có dịp đi qua mình hỏi thăm và gửi ít quà.

====

Hôm nay em có nhận được 1 cuộc điện thoại của BS Thu (còn khá trẻ và xin xẻo) / 091 351 9694 từ Khoa phẫu thuật Nhi - BV Việt Đức thông báo có 1 trường hợp 1 cháu bé 3 tuổi bị ung thư, BV xét thấy là trường hợp cần giúp đỡ. Em có nói chuyện qua với bác Sơn, vì dính vụ VLV nên cũng hơi gấp, chỉ có sáng hoặc trưa mai - sắp xếp vào viện thăm và có thể chi ngay 2.000.000 / Bác Sơn hoặc Thank Huê mang theo máy ảnh chụp và làm phóng sự về báo cáo sau. Ý các bác ra sao?

chauchau

OF vì cộng đồng
à quên, phong bì đẹp ợ

hùngVEC

Xe buýt
@ bác Hùng VEC: hôm nay lúc mợ Dím đang chụp ảnh thì lại có cô bộ đội vào hỏi ở CQ nào (lần này là cô), em muốn cho nhanh nên bảo "Em là vợ anh Hùng ấy mà, đến chụp với cháu vài kiểu kỷ niệm trước khi cháu ra viện thôi ạ!" cô bộ đội cho chụp thoải mái luôn, lại còn nựng bé con :P :P Mỗi tội Dím nghe em nói thế tý té xỉu, may mà nghĩ đến chuyện chụp thoải mái nên kô .. té nữa, em nói luôn với bác thế để bác biết tình hình :)) :)) :))
Mợ ơi, mợ nói thế này có lẽ là em không "rám" vìa nhà nữa rồi :'(:'(:'(. Mợ cho em địa chỉ để em đến tá túc đê :'(.:)):)):))
Mà làm soa cô ấy biết em đã có vợ nhỉ?*-) Biết hay thế cơ chứ.:^)
Phong bì mợ làm đẹp quá, thế mà hôm trước không làm sớm.

hùngVEC

Xe buýt
Báo cáo các bác và các mợ.
Đợt này em phải đi ct suốt nên hôm nay mới lên báo cáo được ạ.
Hôm thứ ba tuần trước, em có nhận được điện thoại từ ông nội cháu Chinh gọi cảm ơn và chào để cho cháu về quê.
Ông cháu Chinh xin gửi lời cảm ơn chân thành tới BDH Quỹ Từ thiện của OF và tất cả thành viên OF chúng ta. Ngoài ra thì ông cháu cũng nhờ em gửi lời cảm ơn riêng đến các bác, các mợ đã đến thăm cháu trong viện (@thanhkhue: Nhất là mợ nhận là vợ anh hùng đấy ạ).
Em cũng xin cảm ơn các bác và các mợ đã giúp em hoàn thành được một việc có ý nghĩa.
Trong tháng này, nếu em có đi ct ngang qua chỗ cháu Chinh, em sẽ chụp hình cháu về để báo cáo với các bác.

phaothu

Xe đạp
Chừng nào có chương trình cụ thể về việc giúp đỡ cháu bé này nhờ các bác thông báo trên diễn đàn để em cũng có thể tham gia được chút ít.

Trạng thái
Thớt đang đóng