Thảo luận Tư Vấn Cx 5 2018 new hay C250 AMG 2015

Lucky95

Xe máy
Chào mọi người.

Em hiện nay 22 tuổi hiện em đang có 1 củ đang phân vân giữa 2 em trên. em thì thích lái xe gầm cao ít đi xe gầm thấp vì em ngồi thấp thấy nó cứ tù tù~X( nhưng em lại bị mê hoặc bởi vẻ đẹp em mer này quá :( thóc em thì vừa tầm để lấy cx 5 nhưng có thể cố chạy công văn thêm 4 5 tăm nữa để thỏa mãn đc đam mê em cũng chấp nhận .
Em có lăn tăn mấy khoản nhờ các cụ tư vấn giúp

1.C250 amg 2015 chạy tầm 3v quay đầu giá tầm 1t5 quay đầu có phải lo lắng gì về máy móc ko các a vì em cũng nghe nói 1 số đại lý bán có thể tác động được đến hãng sửa đc lịch sử sửa xe có đúng ko ạ. và nên mang xe đi đâu để kiểm định . em thì ko sợ hỏng vặt nhưng em sợ hỏng to :-ss

2. các cụ có thể so sánh đc 2 xe ưu điểm và nhược điểm. và cảm giác lái của 2 xe này giúp em đc ko vì em biết 2 xe này ko cùng phân khúc nên ko biết so sánh kiểu gì. đây là lần đầu em mua xe chưa có kinh nghiệm mong các cụ giúp đỡ :-ss

3. Có cụ nào lái Cx5 đời sau 2012 đến nay có thể cho em chút cảm nhận sau mấy năm xe có hỏng hóc nhiều và cảm giác lái thế nào ạ

E xin cảm ơn !

Chỉnh sửa cuối:

ledung1992

Xe buýt
Chào mọi người.

Em hiện nay 22 tuổi hiện em đang có 1 củ đang phân vân giữa 2 em trên. em thì thích lái xe gầm cao ít đi xe gầm thấp vì em ngồi thấp thấy nó cứ tù tù~X( nhưng em lại bị mê hoặc bởi em mer quá :( thóc em thì vừa tầm để lấy cx 5 nhưng có thể cố chạy công văn thêm 4 5 tăm nữa để thỏa mãn đc đam mê em cũng chấp nhận .

1.C250 amg 2015 chạy tầm 3v quay đầu giá tầm 1t5 quay đầu có phải lo lắng gì về máy móc ko các a vì em cũng nghe nói 1 số đại lý bán có thể tác động được đến hãng sửa đc lịch sử sửa xe có đúng ko ạ. và nên mang xe đi đâu để kiểm định . em thì ko sợ hỏng vặt nhưng em sợ hỏng to :-ss

2. các cụ có thể so sánh đc 2 xe ưu điểm và nhược điểm. và cảm giác lái của 2 xe này giúp em đc ko vì em biết 2 xe này ko cùng phân khúc nên ko biết so sánh kiểu gì. đây là lần đầu em mua xe chưa có kinh nghiệm mong các cụ giúp đỡ :-ss

3. Có cụ nào lái Cx5 đời sau 2012 đến nay có thể cho em chút cảm nhận sau mấy năm xe có hỏng hóc nhiều và cảm giác lái thế nào ạ

E xin cảm ơn !
Em nghĩ Mer thì miễn chê rồi, nhưng giá nó sẽ hơi rát so với tài chính của cụ có sẵn, xe chạy 3v đời 2015 thì sang năm sẽ bắt đầu tốn chi phí bảo dưỡng.
Cx5 thì là bản mới , nâng cấp nhiều hơn hơn so với bản cũ, kiểu dáng cũng miễn chê, chi phí mua xe lại rất rẻ, phù hợp tài chính của cụ, tất nhiên về cảm giác lái và độ sang trọng thì không bằng Mer :D :D
Cụ quan tâm Cx5 2018 thì alo em, có thông tin về xe cho cụ tham khảo rồi, hotline em 0911 666 696

Lucky95

Xe máy
Em nghĩ Mer thì miễn chê rồi, nhưng giá nó sẽ hơi rát so với tài chính của cụ có sẵn, xe chạy 3v đời 2015 thì sang năm sẽ bắt đầu tốn chi phí bảo dưỡng.
Cx5 thì là bản mới , nâng cấp nhiều hơn hơn so với bản cũ, kiểu dáng cũng miễn chê, chi phí mua xe lại rất rẻ, phù hợp tài chính của cụ, tất nhiên về cảm giác lái và độ sang trọng thì không bằng Mer :D :D
Cụ quan tâm Cx5 2018 thì alo em, có thông tin về xe cho cụ tham khảo rồi, hotline em 0911 666 696
cảm ơn góp ý của cụ

Lucky95

Xe máy
Nếu tài chính của cụ tốt thì mua Mer còn tài chính bt thì e nghĩ cụ nên lấy xe mới vì chi phí nuôi xe bảo dưỡng bảo trì sẽ đỡ đi rất nhiều( khoản ban đầu cũng đỡ đi được khoảng nửa tỷ). Chúc cụ sớm có quyết định. Cần hỗ trợ gì về Mazda Cx-5 2018 alo e phục vụ cụ nhiệt tình chu đáo.
cụ có thể nói chi tiết giúp em " khoản ban đầu nửa tỷ " là tiền gì ko. sao nuôi mer tốn vậy ạ X_X

Lucky95

Xe máy
Khoản ban đâu là cụ mau Mer hết 1,5tỷ cũ, còn Cx-5 mới thì chỉ khoảng 1 tỷ đổ lại. Như thế là cụ tiết kiệm được nửa tỷ ko ah? còn chi phí nuôi Mer thì chắc chăn là tốn hơn Mazda rồi nhưng được cái đi thì cũng ko phải lăn tăn gì nhiều.
ah e hiểu rồi thanks iu cụ e vẫn đang cân nhắc

Cụ thích gầm cao thì cứ CX 5 cho đẹp, dáng trẻ trung. Cụ mới có 22 thì đi xe đấy thanh niên hơn

Leonff

Xe buýt
Cứ mer mà chạy cụ ơi

5banhxe

Xe điện
ah e hiểu rồi thanks iu cụ e vẫn đang cân nhắc
Phương án 1 mua CX-5: Nửa tỷ chênh lệch kia vứt vào ngân hàng, sau 6 năm nó thành 1 tỷ. Cái CX-5 cũ sau 6 năm bán đi được 500, vậy là lại có 1,5 tỷ. Tiếp tục bỏ 1 tỷ mua xe gì đó tương tự CX-5 còn 500 vứt vào ngân hàng trong 6 năm tiếp theo. Cứ thế, cả đời ko phải lo kiếm tiền mua xe nữa.

Phương án 2 mua C250, sau 6 năm bán đi cũng chỉ thu về 600 triệu (cụ thử xem giá C230 đời 2009 bây giờ thiên hạ bán bao nhiêu). Lúc này hoặc phải bỏ thêm 1,2 tỷ nữa mới đủ tiền mua C250 mới, hoặc bỏ thêm 400 triệu nữa mua CX-5 (và chấp nhận "xuống đời").

Cụ chọn đi!

Hà_MazdaGP

Xe buýt
Mua Mercedes không phải số tiền bỏ ra ban đầu mà là số tiền sau này nuôi em nó thôi, vì chi phí bảo dưỡng thay thế của Mec khá tốn. Cụ mua đời 2015 đến giờ đã được 3 năm, xe cũng phải đi ít nhất 3-4 vạn. Tầm này là bảo dưỡng cấp độ lớn rồi, chưa kể đã hết bảo hành
Mua xe cụ mang vào chính hãng kiểm tra là ok nhất nếu không có thợ quen check, thay thế lịch sử của xe không phải chuyện đùa, đặc biệt là những dòng xe sang.
Nói chung cụ thích ổn định thì CX5, có thể đầu tư chăm xe, chơi xe thì Mẹc. Mà em nghĩ đang đi sedan thì lên gầm cao đi cho thoáng, C250 đi sang nhưng vẫn là gầm thấp, độ cách âm và êm ái hẳn thua xa Mec E

Phương án 1 mua CX-5: Nửa tỷ chênh lệch kia vứt vào ngân hàng, sau 6 năm nó thành 1 tỷ. Cái CX-5 cũ sau 6 năm bán đi được 500, vậy là lại có 1,5 tỷ. Tiếp tục bỏ 1 tỷ mua xe gì đó tương tự CX-5 còn 500 vứt vào ngân hàng trong 6 năm tiếp theo. Cứ thế, cả đời ko phải lo kiếm tiền mua xe nữa.

Phương án 2 mua C250, sau 6 năm bán đi cũng chỉ thu về 600 triệu (cụ thử xem giá C230 đời 2009 bây giờ thiên hạ bán bao nhiêu). Lúc này hoặc phải bỏ thêm 1,2 tỷ nữa mới đủ tiền mua C250 mới, hoặc bỏ thêm 400 triệu nữa mua CX-5 (và chấp nhận "xuống đời").

Cụ chọn đi!
Bácc tính toán ghê thế.. e tính đi tính lại gửi ngân hàng 500tr.. 6 năm sau rút lãi cũng chỉ đc 240tr.. lấy đâu ra 1 tỷ vậy bác

Lucky95

Xe máy
các cụ cho em hỏi chút bóng hơi của mer có phải là giảm sóc ko ạ. và dòng c250 amg đã có chưa hay c300 mới có ah. tại hiện giờ em đang chạy bán tải nhưng đi vào chỗ sóc hàng ghế sau cứ nhảy tưng tưng nên em sợ cx 5 cũng thế thì buồn ạ :(

Lucky95

Xe máy
Mua Mercedes không phải số tiền bỏ ra ban đầu mà là số tiền sau này nuôi em nó thôi, vì chi phí bảo dưỡng thay thế của Mec khá tốn. Cụ mua đời 2015 đến giờ đã được 3 năm, xe cũng phải đi ít nhất 3-4 vạn. Tầm này là bảo dưỡng cấp độ lớn rồi, chưa kể đã hết bảo hành
Mua xe cụ mang vào chính hãng kiểm tra là ok nhất nếu không có thợ quen check, thay thế lịch sử của xe không phải chuyện đùa, đặc biệt là những dòng xe sang.
Nói chung cụ thích ổn định thì CX5, có thể đầu tư chăm xe, chơi xe thì Mẹc. Mà em nghĩ đang đi sedan thì lên gầm cao đi cho thoáng, C250 đi sang nhưng vẫn là gầm thấp, độ cách âm và êm ái hẳn thua xa Mec E
em thấy có mấy cụ bán xe lướt của hãng ở haxaco láng hạ đăng kí tên công ty và có bảo hành hãng. ko biết mấy cụ đấy có đủ quyền để thay đổi lịch sử của xe ko. và mua xe lướt của chỗ đó em thấy rẻ hơn khá nhiều ko biết xe có vấn đề gì ko hả cụ

Hà_MazdaGP

Xe buýt
em thấy có mấy cụ bán xe lướt của hãng ở haxaco láng hạ đăng kí tên công ty và có bảo hành hãng. ko biết mấy cụ đấy có đủ quyền để thay đổi lịch sử của xe ko. và mua xe lướt của chỗ đó em thấy rẻ hơn khá nhiều ko biết xe có vấn đề gì ko hả cụ
Ở Haxaco Láng Hạ bán xe cũ cũng có bảo hành riêng hay sao mà cụ. Cụ không yên tâm thì vào box mua bán xe trên này, có mấy cụ chuyên check lịch sử và tình trạng xe, trước khi mua cụ trao đổi trước là cho phép mang xe ra ngoài kiểm tra, nếu ok thì mới mua, thế là được ạ

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
Chào mọi người.

Em hiện nay 22 tuổi hiện em đang có 1 củ đang phân vân giữa 2 em trên. em thì thích lái xe gầm cao ít đi xe gầm thấp vì em ngồi thấp thấy nó cứ tù tù~X( nhưng em lại bị mê hoặc bởi vẻ đẹp em mer này quá :( thóc em thì vừa tầm để lấy cx 5 nhưng có thể cố chạy công văn thêm 4 5 tăm nữa để thỏa mãn đc đam mê em cũng chấp nhận .

E xin cảm ơn !
Chúc mừng cụ chủ, 22 tuổi mà đã mua được xe và cũng có nhu cầu lấy Mercedes cũng cũng ko phải là nhiều!
Thứ nhất về C250 2015 néu cụ lấy tầm này cũng gọi là hết bảo hành rồi. Mer thì quá đẹp và sang chảnh nhưng chi phí bảo dưỡng cũng như thay thế phụ kiện cũng ko phải là thấp.
Bác thì nghiêng lại ẻm mới xem thế nào. Mazda CX5 hiện tại đang được bảo hành hơn các hãng xe khác đấy ạ!

tienbamboo

Xe container
Chào mọi người.

E xin cảm ơn !
Đọc mô tả cụ, thấy tài chính của cụ có thể nói khá ổn.
Cụ thích gầm cao, và xe mới đỡ lo nghĩ nhiều, em khuyên cụ thêm xíu nữa làm con Santa Fe bản đặc biệt cho lắm option, đi đầm chắc, đẳng cấp cao hơn nhiều
hoặc thích xe Nhật, làm con Mitsubishi Outlander/Nissan X-trail
Lấy CX5 rẻ hơn nhưng cụ nhanh chán hơn 3 con kia, mà ko thoải mái bằng, em thật!

tienbamboo

Xe container
các cụ cho em hỏi chút bóng hơi của mer có phải là giảm sóc ko ạ. và dòng c250 amg đã có chưa hay c300 mới có ah. tại hiện giờ em đang chạy bán tải nhưng đi vào chỗ sóc hàng ghế sau cứ nhảy tưng tưng nên em sợ cx 5 cũng thế thì buồn ạ :(
Cụ vào hội Mazda hỏi về xe Mẹc :))
Thôi thì đỡ mất công cụ đi hỏi chỗ khác, em trả lời giúp cụ:
1. Thường bóng hơi là để chỉ "túi khí" như chỗ em hay gọi, không biết cụ ở địa phương nào :)
2. Giảm sóc mà dùng "bóng hơi" của cụ nghĩ chính là hệ thống treo khí nén.
3. Trên C250 AMG dùng hệ thống treo thích ứng AGILITI CONTROL khá hiện đại nhưng về độ phản ứng êm ái thì chưa bằng hệ thống treo khí nén AIRMATIC như trên C300 AMG có.
4. Mazda CX-5 sử dụng hệ thống treo trước MacPherson, hệ thống treo sau liên kết đa điểm và được tinh chỉnh hơi cứng để mang đến cảm giác lái thể thao, nhưng không đến mức tưng tưng đâu cụ :)

Lucky95

Xe máy
Cụ vào hội Mazda hỏi về xe Mẹc :))
Thôi thì đỡ mất công cụ đi hỏi chỗ khác, em trả lời giúp cụ:
1. Thường bóng hơi là để chỉ "túi khí" như chỗ em hay gọi, không biết cụ ở địa phương nào :)
2. Giảm sóc mà dùng "bóng hơi" của cụ nghĩ chính là hệ thống treo khí nén.
3. Trên C250 AMG dùng hệ thống treo thích ứng AGILITI CONTROL khá hiện đại nhưng về độ phản ứng êm ái thì chưa bằng hệ thống treo khí nén AIRMATIC như trên C300 AMG có.
4. Mazda CX-5 sử dụng hệ thống treo trước MacPherson, hệ thống treo sau liên kết đa điểm và được tinh chỉnh hơi cứng để mang đến cảm giác lái thể thao, nhưng không đến mức tưng tưng đâu cụ :)
Em đăng bài cả 2 box cho khách quan cụ ah Hehe
Thanks iu cụ cho e biết thêm nhiều điều

BeanTun

Xe máy
Cụ còn trẻ mới có 22t nếu chú đi CX5 thì nên gọi cụ bằng CỤ là chuẩn
còn trẻ nên mẹc mà quất cho sướng thằng người sao phải lăn tăn quá.
phí bảo dưỡng nhiều hơn CX5 chắc chắn rồi vì ngoài bảo dưỡng xe còn phải bảo dưỡng người xe đẹp lắm gái theo mệt lắm