Tư vấn 5tỷ nên mua nhà đất ở đâu

euusd

Xe đạp
Nhu cầu ở thì mua, chứ mong giá tăng thì chỉ xuống geleximco trở ra hoài đức, quốc oai, thành hà,... giá đất loanh quang 15-25 triệu/m thôi. Chứ từ Dương nội hất vào thì giá thấp nhất cũng đã là 40-60 tr/m2 cao chót vót rồi, Room tăng trong 3-5 năm tới may được 3-7 giá ~ 3 - 7 trăm triệu cho mảnh đất 100m2.

trong khi 1 năm của 5 tỷ thì chi phí cơ hội cũng đã là 5 tỷ *8% = 400 triệu, 3 năm thì tối thiểu lãi cũng = 1,2 tỷ rồi.

Muốn có lãi thì điều kiện giá đất nó còn thấp, còn Room tăng, chứ giá nó cao chót vót rồi nó tăng làm sao ? tăng mãi ai mua ? toàn đầu cơ môi giới thổi giá, liền kề Viglecera Đại Mỗ đầu cầu đôi 4,2-4,5 tỷ liền kề 75-80m2 3-4 tầng, Viglecera Xuân phương, Vân Canh,... giá thấp hơn các dự án mới chào bán mà cũng có ai mua đâu,...
Cảm ơn bác, ý kiến bác hay để em si nghĩ cẩn trọng hơn khi lựa chọn

mebebop2014

Xe đạp
Mình đi tìm Kv thanh xuân, ha đong, cầu giấy, nhổn ... mãi chả chốt dc. Xuống cả khu thanh hà nhưng mọi ng lại bảo pháp lý sợ. Khó quá nên nhờ trên diễn đàn cụ nào thông thạo chỉ giúp. Mục dích mình chưa ở vì đã có nhà ở trung hoà rồi, mua để đó giữ tiền và cũng mong muốn giá có thể tăng!
Cả nhà giúp nhé
E có nhà đất 4 tầng khu khương Trung và Bui Xương Trạch. Cụ ưng mấy khu này k a?

euusd

Xe đạp
Nếu mua sau này bán có lãi thì bám lấy chính sách mới có lời. Vụ này khó.

Còn nếu mua để ở sau này cần tiền thì bán thì nên mua nhưng khu phân lô, đô thị mới. Chú ý đến vị trí khu đất, rẻ có khi không tăng giá. Đắt lại dễ bán.

Nếu có 5 tỷ thì cũng khó, vì mua trong phố thì không đủ tiền, mua ở ngoài phố thì đất không ở sẽ bị hoang hoá.
Khó bác nhỉ, đau đầu phết

Hoacomay17

Xe tăng
Cảm ơn bác, ý kiến bác hay để em si nghĩ cẩn trọng hơn khi lựa chọn
Em cũng có 5 tỷ như cụ, ngày trước cũng nghĩ mua đất, lòng vòng bán đi bán lại lõ chỏng vó

Đất chẳng tăng mấy đâu. Chung cư thì toàn cắt lỗ

Em giờ gửi bank. Moiix năm đc 400tr cộng vào gốc.
Tiền mặt là vua cụ ạ

euusd

Xe đạp
Em cũng có 5 tỷ như cụ, ngày trước cũng nghĩ mua đất, lòng vòng bán đi bán lại lõ chỏng vó

Đất chẳng tăng mấy đâu. Chung cư thì toàn cắt lỗ

Em giờ gửi bank. Moiix năm đc 400tr cộng vào gốc.
Tiền mặt là vua cụ ạ
Để mình si nghĩ thêm, thks bạn nhé

ken091

Xe hơi
Cụ thể hơn dc ko cụ, mình chưa tìm hiểu bên dọc nhật tân đông anh, nghe nói sau này có nhiều dự Án mà chưa thấy mở bán gi cả
Em có ôm 80m đất không sổ ở Hải Bối, cạnh luôn dự án thành phố thông minh. Hôm trc đọc tin tưởng bị quây tôn rồi nhưng hiện tại vẫn chưa bị quy hoach. Thôi liều ăn nhiều cụ ạ, nếu cụ muốn đầu tư an toàn thì nên xài hàng có sổ . Cụ ib sdt, hôm nào rảnh thì gặp trao đổi cụ thể. E chuyên về thổ cư Tây Hồ với Cầu Giấy, có ít thông tin có thể có ích với cụ.

vantuan123

Xe đạp
Cụ chủ có 5 tỷ rồi thì còn nhiều ae phải học cụ để có 5 tỷ đem đi đầu tư ạ
Nhân đây e thấy khu vực Đông Anh, Long Biên thấy sắp tới có nhiều thay đổi, chứ khu vực đối Hà Đông, Hoài Đức (e đang ở Hà Đông) mưa to ngập sặc tiết cụ ah. Chắc không ai muốn ngâm tiền trong nước cụ nhỉ.....

diepnh81

Xe tăng
Hà Nội mà cụ nghĩ đầu tư tăng nhanh thì quá khó, chủ yếu giữ tiền, tỉ suất tăng thua lãi bank là cái chắc, cụ nên nghiên cứu bds du lịch như Mũi Né, e đang đầu tư 7 lô tổng dt gần 5 ha. Tỉ suất rất tốt, cần tv gì alo e

euusd

Xe đạp
Em có ôm 80m đất không sổ ở Hải Bối, cạnh luôn dự án thành phố thông minh. Hôm trc đọc tin tưởng bị quây tôn rồi nhưng hiện tại vẫn chưa bị quy hoach. Thôi liều ăn nhiều cụ ạ, nếu cụ muốn đầu tư an toàn thì nên xài hàng có sổ . Cụ ib sdt, hôm nào rảnh thì gặp trao đổi cụ thể. E chuyên về thổ cư Tây Hồ với Cầu Giấy, có ít thông tin có thể có ích với cụ.
Okie cụ, e inbox cu roi đo

trantienlc

Xe buýt
Em có căn liền kề ở khu đô thị xala hà đông cụ xem nghiên cứu nhé! 0917842999 số em đây!

NgocThuong GMD

Xe tải
Xuống Văn Phú là ổn hơn cả vì nó đã xuống giá khá sâu so với đỉnh. La Casta từ 4.98t / căn liền kề nhé, nhà em ở khu này. Khu nhà em thì chưa thấy ngập những đợt mưa to trong khi một số chỗ khác bị ngập. Mua đợt này sắp tháng 7 nên có chính sách giá tốt.
Shophouse phía ngoài mặt đường kinh doanh tầm từ 5.8t.

ké thớt của cụ chủ chút tại vì e cũng đang có chị khách cần mua luôn 1 mảnh ở mỹ đình, ưu tiên hồ tùng mậu, giá tiền tầm 5 tỷ đổ lại. ngõ to rộng thoáng là được, không nhất phiết phải ô tô vào nhà, các ngõ dọc đường hồ tùng mậu càng tốt.
Và 1 khách nữa tầm tài chính 3 tỷ đổ lại, muốn mua khu vực mỹ đình bán kính đổ lại 10km, mua để giữ tiền thôi.
Vậy cụ nào có nhu cầu bán ới em với ạ, khách đang rất cần mua rồi :)
Em có 2 mảnh ở khu hòe thị phương canh khách của cụ có hứng thú khu đó ko ạ? :))

Xuan Thuong 84

Đi bộ
Dear các bác, em vừa tiết kiệm vừa vay dc khoảng 5 tỷ, em muốn mua nhà đất để đầu tư để đó. Vừa giũ tiền và cũng muốn sau này lên giá. Các bác tư vấn giúp em nên mua nhà ở trong mấy phố hay ra vùng ven chỗ nào mua để sau này có tiềm năng nhé.
Cảm ơn cả nhà nhiều !
Cụ muốn mua khu vực này thì alo mình tư vấn cho nhé .
Bán nhà riêng phố mới Dương Văn Bé (34 Vĩnh Tuy cũ), diện tích 69 m2 * 3 tầng cũ, thông sang ngõ 120 Vĩnh Tuy. Trước nhà có sân rộng 2.2 m sâu 3.5 m, đi vào trong mặt tiền 4.7 m, hậu 5.3 m, đường trước nhà rộng, xe ba gác đi thoải mái. Đang kinh doanh quán tốt, cách phố Dương Văn Bé chỉ 70 m, cách Times City chỉ 500m. Xung quanh có đầy đủ tiện ích: Chợ, trường học cấp 1,2, Trung Tâm Thương Mai, khu vui chơi giải trí,...Đặc biệt đường Minh Khai đang mở rộng chắc chắn giá nhà đất khu vực này sẽ tăng mạnh, phù hợp cho người đầu tư, giữ tiền.
SĐCC.
Giá 4.5 tỷ có thương lượng.

euusd

Xe đạp
Cụ muốn mua khu vực này thì alo mình tư vấn cho nhé .
Bán nhà riêng phố mới Dương Văn Bé (34 Vĩnh Tuy cũ), diện tích 69 m2 * 3 tầng cũ, thông sang ngõ 120 Vĩnh Tuy. Trước nhà có sân rộng 2.2 m sâu 3.5 m, đi vào trong mặt tiền 4.7 m, hậu 5.3 m, đường trước nhà rộng, xe ba gác đi thoải mái. Đang kinh doanh quán tốt, cách phố Dương Văn Bé chỉ 70 m, cách Times City chỉ 500m. Xung quanh có đầy đủ tiện ích: Chợ, trường học cấp 1,2, Trung Tâm Thương Mai, khu vui chơi giải trí,...Đặc biệt đường Minh Khai đang mở rộng chắc chắn giá nhà đất khu vực này sẽ tăng mạnh, phù hợp cho người đầu tư, giữ tiền.
SĐCC.
Giá 4.5 tỷ có thương lượng.
Mình ko thích khu này cảm ơn cụ nhé