Thảo luận Tư vấn bảo dưỡng teana

Timoboll

Xe máy
xem giá vật tư thấy 2 món lọc gió đc và lọc gió đh cụ bị hãng chém đắt quá!

sao cụ không tiện thể thay luôn mấy cục cao su giảm chấn, cu roa tổng, rô tuyn, bát bèo luôn đi?

mà hình như cụ cũng chưa thay dầu hộp số luôn??
Tại vì tiện nên cháu thay lọc gió điều hòa và động cơ ở đó luôn, thực ra đắt chắc chỉ 200k/ cả 2 cái đó nên cháu làm cho nhanh. Dầu số cháu thay vào mấy hôm sau cụ ạ. Mất 5.1tr cho 8L. giờ chạy vô tư

Timoboll

Xe máy
Xe này không có lọc xăng cụ nhé. Chỉ cí thể vệ sinh cả cụm bơm thôi.
hôm trước gọi điện lại hãng họ cũng trả lời y như cụ: " cứ chạy rồi vệ sinh khi nào hỏng thì thay cả cụm, có xe chạy bền 20 năm mới phải thay".

Chỉnh sửa cuối:

Timoboll

Xe máy
Các cụ cho cháu hỏi đèn xe cháu hơi tối, cháu đang có ý lắp bóng tăng sáng cho em nó (halogen thôi vì bóng led ánh sáng nó ko thật) thì theo các cụ chọn bóng nào, cháu lắp cos trước.

bomlong

Xe tải
E mới lấy teana 2010. Chạy được 9 vạn. Các bác cho e hỏi phải bảo dưỡng những gì. E cũng định thay cả 4 lốp. Các bác tư vấn cho e địa chỉ bảo dưỡng uy tín, lốp thay loại nào ở đâu. E cảm ơn
Cụ vào gaâ chính hãng đang có chương trình kiểm tra miễn phí tổng thể xe xong lấy báo giá ra ngoài mà thay cho rẻ còn muốn yên tâm chinha hãng thì thay luôn tại hãng noa đắt chắc gấp đôi gấp 3 gì đấy thôi .
Còn em thấy con teana có mấy vấ đề của xe cũ như cao su chân máy , cao su càng a tầm tuổi này sẽ nứt vỡ vì xác nặng nên thay càng A , thước lái cũng cần kiểm tra lại còn các loại dầu máy dầu hộp số vaf mótoos vật tư tiêu hao nên thay tất , nếu làm hãng châc tầm 30tr mà làm ngoài châc tầm 12tr ka ka chúc cụ hạnh phúc với em nó .

dongnd3

Xe buýt
Nhà cháu mới lấy Teana 2010, xe đi 7.8 vạn, vừa rồi vào hãng cháu làm bảo dưỡng tổng thể luôn chạy cho yên tâm: thay dầu số, dầu động cơ, bugi, nước làm mát, lọc gió điều hòa, lọc gió động cơ, cân chỉnh lại... và thay 4 lốp Bridgestone tại Lê Văn Lương chạy ngon choét. Nhưng các cụ cho cháu hỏi đến mấy vạn thì thay lọc xăng nhỉ? hôm trước cháu quên không hỏi Hãng
cụ thay dầu hộp số hãng hết bao nhiêu ạ. thay mấy lít hả cụ

Danghai88

Xe buýt
Cụ vào gaâ chính hãng đang có chương trình kiểm tra miễn phí tổng thể xe xong lấy báo giá ra ngoài mà thay cho rẻ còn muốn yên tâm chinha hãng thì thay luôn tại hãng noa đắt chắc gấp đôi gấp 3 gì đấy thôi .
Còn em thấy con teana có mấy vấ đề của xe cũ như cao su chân máy , cao su càng a tầm tuổi này sẽ nứt vỡ vì xác nặng nên thay càng A , thước lái cũng cần kiểm tra lại còn các loại dầu máy dầu hộp số vaf mótoos vật tư tiêu hao nên thay tất , nếu làm hãng châc tầm 30tr mà làm ngoài châc tầm 12tr ka ka chúc cụ hạnh phúc với em nó .
b có đc gara ngoài bảo dưỡng thay đồ teana giá cả và chất lượng ok chỉ e với,thank b :D

bomlong

Xe tải
Cụ mua đồ xong ra chỗ gara quen mà thay

bomlong

Xe tải
b có đc gara ngoài bảo dưỡng thay đồ teana giá cả và chất lượng ok chỉ e với,thank b :D
Cụ cứ mua đồ trên này có mấy cụ bán cũng rẻ xong tìm gara quen mà thay chứ các gara ngoài cúng ít đồ teana lắm

Timoboll

Xe máy
Cụ này phán quá chuẩn, em thì nghĩ nên phối hợp cả hãng và gara sẽ an toàn hơn. Cái gì liên quan tới kỹ thuật và vật liệu liên quan máy móc thì ở hãng còn lại thì Gara sẽ ổn hơn. Vd: dầu số thì hãng rồi, còn chân máy, sơn, đèn...thì ra Gara đi (còn nếu có tí thì thôi hãng cũng được đỡ phải đánh xe)

K.P.T 74

Xe buýt
Teana 250xv - 12/10/2009. Xe đẹp, màu đen km chuẩn 8,8 vạn bảo hành 3-6 tháng tuỳ giá, có Bảo kê của Bác Lê Văn Tạch. Chuyên bảo duỡng niían Thăng Long, Bác máu alo em. 0976457576 ( (Huy- 39t). Thanks
e mua người quen nên giá đẹp. tháng trước e định mua của 1 cụ chính chủ từ đầu bản tb, chạy được 6,6v, màu xanh đá. chốt giá xong 530, hẹn ra gara check ok đặt cọc nhưng vợ bác đấy không đồng ý bán nữa. hôm trứoc e gọi vẫn chưa bán. cụ cần e cho số
Em đang cần bán. bản TB màu trắng 2010. Chăm sóc bảo duõng ở Nissan thăng long. Cụ nào máu ới cháu
01215 668 886
Em đang muốn mua Teana, cụ nào chán báo em nhé

Timoboll

Xe máy
Em đang muốn mua Teana, cụ nào chán báo em nhé
ai mà chạy Teana rồi thì chỉ lên đời mới bán thôi cụ, chả có xe nào ngon giá lại mềm như Teana đâu ạ, Cẩm ly thì quá đắt, chất thì lại ko hơn

Timoboll

Xe máy
Xe của cháu khi khởi động thì có tiếng kêu như người sôi bụng, ọc ọc, vẫn chạy tốt, lên mạng tìm hiểu thì do air trong hệ thống làm mát. Giờ cháu mang ra đại lý xem nó bị sao và tiện bảo dưỡng luôn thể. Có cụ nào bị bệnh tương tự k?

Timoboll

Xe máy
Xe của cháu khi khởi động thì có tiếng kêu như người sôi bụng, ọc ọc, vẫn chạy tốt, lên mạng tìm hiểu thì do air trong hệ thống làm mát. Giờ cháu mang ra đại lý xem nó bị sao và tiện bảo dưỡng luôn thể. Có cụ nào bị bệnh tương tự k?
Kết quả là do 2 van hằng nhiệt các cụ ah, thay mất 1.3 tr + tiền công

lolotica

Xe điện
các cụ cho hỏi là dầu hộp số Teana vào hãng họ có máy đo chỉ số gì đó để biết dầu còn chạy tốt hay cần phải thay, đúng ko ạ?.

Timoboll

Xe máy
các cụ cho hỏi là dầu hộp số Teana vào hãng họ có máy đo chỉ số gì đó để biết dầu còn chạy tốt hay cần phải thay, đúng ko ạ?.
Máy đo thì em ko rõ nhưng nếu chạy 8v thì nên thay dầu số chạy cho lụa, 5 củ thôi ( 8 Lit) cái này thì nên vào hãng. lần em thay thì chú thợ thọc que thử vào thấy nó đen ngòm, và đọc trên các bài báo nói về thay dầu số thì cư mỗi 8v thì nên thay