Tư vấn bảo hiểm sức khỏe (Bảo hiểm y tế tự nguyện)

cauchunho90

Xe tải
Các bác không để ý thôi. Manulife mới bung sản phẩm bom tấn : BH CSSK dài hạn tối đa 12 năm, phí tích lũy và không đổi, không tăng theo tuổi - BH CSSK ký năm một rất nguy hiểm, nhất là khi KH bị bệnh nằng nặng - chắc chắn năm sau sẽ bị từ chối - thử hỏi có cty BH nào ký cho người bị ung thư, hay tim gan, nội tặng có vấn đề trầm trọng không ạ ? Vậy nên các bác cân nhác kỹ nhé !
Vâng mợ, nếu có gói sản phẩm tốt như mợ nói thì tốt quá. Mợ show hợp đồng mẫu ra đây để tiện phân tích thì chắc chắn các cụ/ mợ nhà ta sẽ yên tâm và tham gia nhiều thôi ạ.
Em thì thấy mỗi loại hình bảo hiểm đều có điểm mạnh và yếu riêng. Các cụ mợ hiểu rõ tham gia thì đều là tốt ạ :D

longnguyenhvn

Xe buýt
Em đã PM cho mợ!

Chào cậu, qua kinh nghiệm, tôi thấy, gói này chiến thắng tất cả các gói trên thị trường hiện tại bởi nó rất ưu việt. Như đã nói phía trên là thời hạn HĐ ổn định 12 năm. Và: bảo lãnh toàn cầu - HN bảo lãnh tại 48 BV, TP HCM 71BV... - phí tích lũy như thể bỏ lợn chứ ko mất đi như các SP trên thị truờng; quyền lợi tối đa lên tới 1,06 tỷ/năm; gồm các gói khám nội ngoại trú, thai sản, nha khoa. Phần nội trú chi trả từ xe cứu thương, chi phí khám trước và sau nằm viện, chi phí ung thư, ghép tạng bằng quyền lợi tối đa, chi cả vật lý trị liệu sau điều trị.... Cậu cho tôi cái lịch tư vấn trực tiếp đi mới nói hết được - mà tất cả đều chỉ trên giấy tờ chứ ko nói miệng đâu. Xây dựng BH còn phụ thuộc vào tuổi tác, kinh tế mỗi nhà nữa mà cậu. Cậu đặt lịch , tôi qua, chắc chắn cậu ưng ý !

ELV Lighting

Đi bộ
Em cũng hóng bảo hiểm sức khỏe, các cụ tư vấn nên mua bảo hiểm sức khỏe của đơn vị nào tốt. Vì em đang hướng mua bảo hiểm Bảo Việt các cụ nào đã dùng cho em xin ít kinh nghiệm.

Hải Hà Nguyễn

Xe đạp
Các bác không để ý thôi. Manulife mới bung sản phẩm bom tấn : BH CSSK dài hạn tối đa 12 năm, phí tích lũy và không đổi, không tăng theo tuổi - BH CSSK ký năm một rất nguy hiểm, nhất là khi KH bị bệnh nằng nặng - chắc chắn năm sau sẽ bị từ chối - thử hỏi có cty BH nào ký cho người bị ung thư, hay tim gan, nội tặng có vấn đề trầm trọng không ạ ? Vậy nên các bác cân nhác kỹ nhé !
Em cũng hóng bảo hiểm sức khỏe, các cụ tư vấn nên mua bảo hiểm sức khỏe của đơn vị nào tốt. Vì em đang hướng mua bảo hiểm Bảo Việt các cụ nào đã dùng cho em xin ít kinh nghiệm.
Tham gia Bh cái các cụ cần quan tâm đầu tiên là cùng mức phí , quyền lợi nào cao hơn và tích luỹ tốt hơn sau 10, 15, 20, 30... năm. Trên thực tế BH cũng có công bố lãi suất như ngân hàng - cty nào tiềm lực thì lãi suất sẽ cạnh tranh hơn... Ngoài ra còn những điều khoản khác mà đôi khi vì không hiểu sẽ bị loại trừ. Ví dụ thời gian chờ bệnh hiểm nghèo ở Manulife là 90 ngày, các cty khác thường là 180 ngày hoặc 360 ngày.... vậy nếu bị bệnh hiểm nghèo khi chưa đủ thời gian chờ sẽ bị loại trừ thanh toán...
Đây là 1 kế hoạch quan trọng, các cụ nên có buổi hẹn tư vấn trực tiếp mới thấy được ý nghĩa, cũng như các vấn đề liên quan tới BH .

Hải Hà Nguyễn

Xe đạp
Vâng mợ, nếu có gói sản phẩm tốt như mợ nói thì tốt quá. Mợ show hợp đồng mẫu ra đây để tiện phân tích thì chắc chắn các cụ/ mợ nhà ta sẽ yên tâm và tham gia nhiều thôi ạ.
Em thì thấy mỗi loại hình bảo hiểm đều có điểm mạnh và yếu riêng. Các cụ mợ hiểu rõ tham gia thì đều là tốt ạ :D
!
Tham gia Bh cái các cụ cần quan tâm đầu tiên là cùng mức phí , quyền lợi nào cao hơn và tích luỹ tốt hơn sau 10, 15, 20, 30... năm. Trên thực tế BH cũng có công bố lãi suất như ngân hàng - cty nào tiềm lực thì lãi suất sẽ cạnh tranh hơn... Ngoài ra còn những điều khoản khác mà đôi khi vì không hiểu sẽ bị loại trừ. Ví dụ thời gian chờ bệnh hiểm nghèo ở Manulife là 90 ngày, các cty khác thường là 180 ngày hoặc 360 ngày.... vậy nếu bị bệnh hiểm nghèo khi chưa đủ thời gian chờ sẽ bị loại trừ thanh toán...
HĐ bảo hiểm dầy mấy chục trang, mỗi cái mỗi khác và là bảo mật nên tôi thực sự ko show đc cụ ơi.
Mà Đây là 1 kế hoạch quan trọng, cần bàn cụ thể cho mỗi hoàn cảnh gd khác nhau, các cụ nên có buổi hẹn tư vấn trực tiếp mới thấy được ý nghĩa, cũng như các vấn đề liên quan tới BH .

Hải Hà Nguyễn

Xe đạp
Mấy hôm nữa tôi chốt cái HĐ 120tr phí/ năm. Sẽ hé cho các cụ xem khi tv trực tiếp. Hãy tin vào BH đi, không có BH là nguy hiểm lắm. Có BHNT là biết ngay mình có bao nhiêu tiền cho dù sống lâu hay rủi ro nào ập đến .

ELV Lighting

Đi bộ
Cám ơn mợ đã chia sẻ kinh nghiệm. Em về ngâm cứu thêm rồi lựa chọn.

Hải Hà Nguyễn

Xe đạp
Hầu hết các cty BH đều có liên kết bảo lãnh với PK và bệnh viện- nhiều ít đều có danh sách cụ thể, các cụ nhé. VÍ dụ , với Manulife: 48 đơn vị ở HN, 71 đơn vị ở TP HCM, một số đơn vị các tỉnh nữa. Khi đi khám bệnh nếu bệnh đến đơn vị có liên kết chỉ cần đưa thẻ và CMT. ĐV liên kết sẽ đưa thông tin lại phía cty BH, cùng đồng thời đưa lý do khám của khách hàng để công ty BH ra quyết định là bảo lãnh không dùng TM hay vẫn cần đặt cọc. Nếu KH khai bệnh đơn giản sốt, ho đơn thuần... hầu như sẽ khám rất nhanh vì không liên quan đến bệnh hiểm nghèo, không phải ktra bệnh có trước hay sau, chi phí có thể hình dung mức tối đa.... sẽ ko cần bỏ tiền, tự 2 bên cty BH và ĐV LK sẽ thanh toán phí lẫn nhau. Với bệnh nặng hơn ví dụ KH khai đau tim, khó thở, choáng đầu... rõ ràng bệnh phức tạp, chiếu chụp, xét nghiệm nhiều và rất có thể là 1 bệnh có tiền sử từ trước - sẽ bị loại trừ chẳng hạn; và chi phí ca khám chữa này thường cao, có thể vượt mức quyền lợi KH tham gia vì thể cty BH sẽ gửi giấy đề nghị thu phí của KH cho ĐV LK. Trường hợp đến trưa hoặc chiều mới xong khám và có kết luận bệnh và chi phí liên quan. Lúc này KH có thể được nhận lại tiền mặt đã đóng nếu đúng điều kiện bảo lãnh.
Thực ra BH hoạt động rất chuẩn và dựa hoàn toàn vào kết luận của các bên liên quan. ví dụ : tai nạn sẽ có kết luận của công an, bác sỹ; bệnh tật có kết luận của bác sỹ; thậm trí TV tại nhà cũng có công an và bên khai tử xác nhận. Bh không hề đến khàm nghiệm hiện trường mà dựa vào kết luận của các ban nghành mà thôi.
Mình biết có trường hợp tai nạn mãi chưa được thanh toán chỉ đơn giản là công an chưa có kết luận cuối cùng về vụ việc bởi bệnh viện phải chờ đến 6 tháng xem bệnh nhân có phục hồi hay tàn phế suốt đời.
Nghi ngờ, lo lắng là đúng nhưng thật sự cần có cơ sở khoa học và đúng luật các bạn ạ.

Hải Hà Nguyễn

Xe đạp
Mình làm BH nhân thọ bên Manulife và phi nhân thọ bên Bảo Việt : gồm chăm sóc sức khỏe, ô tô, nhà xưởng...
Gói CSSK bên bảo viêt ( phi nhân thọ ) sẽ không tích lũy và đóng phí hàng năm, sau mỗi năm sẽ có thẩm định lại nếu sức khỏe có vấn đề - Cũng là sản phẩm CSSK nhưng ở nhân thọ Manulife phí đóng hàng năm , thời hạn HĐ 12 năm nên phí không đổi và phí tích lũy . Cái thời hạn 12 năm ưu việt ở chỗ dù sau 1 năm Kh có mắc bệnh mãn tính, bệnh hiểm nghèo thì HĐ vẫn duy trì chứ không bị dừng như khi ký HĐ năm 1.
Tuy nhiên TV BH nên gặp trực tiếp sẽ sáng tỏ nhiều vẫn đề hơn cụ ạ. Mà sao ta không thử gặp nhau bàn bạc nhỉ- để được kế hoạch như ý

ThủyCathay

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Đằng nào cũng phải làm thì Ngay và luôn ạ. Xong sớm nghỉ sớm, hi hi!

Nhóc nhà em tham gia 1 gói hay lắm, bảo vệ đc cả bố mẹ, quyền lợi tiền mặt về theo từng giai đoạn cuộc đời của con như vào cấp 1, cấp 2,3 rồi ĐH

Hải Hà Nguyễn

Xe đạp

Gửi các cụ bản quyền lợi chăm sóc sức khỏe toàn cầu của Manulife. Có thẻ bảo lãnh không dùng TM cho chi phí thực tế khám nội, ngoại trú, thai sản, nha khoa. Chi trả từ xe cúu thương, chi phí trước sau nhập viện. Trường hợp ung thư hay ghép tạng được hưởng tối đa quyền lợi - bao gồm cả chi phí cho người hiến tạng. Và quan trọng là HĐ thời hạn 12 năm nên ko may KH bị ung thư, ghép tạng hay bệnh mãn tính, bệnh hiểm nghèo gì đi nữa, vẫn được khám chữa trong vòng 12 năm hợp đồng. Chứ nếu HĐ năm 1 thì sao có thể ký tiếp năm sau nếu mác bệnh trọng hả các cụ ??? Thời hạn HĐ 12 năm cũng đồng nghĩ với phí đóng không đổi suốt 12 năm đó và phí tích lũy ạ. Đã lo thì phải lo xa, đã bảo vệ phải bảo vệ dài, đã tích lũy thì phải tích lũy bền bỉ mươi năm mới ra vấn đề , phải không các cụ ???
Thật sự tôi cũng là đại lý Phi nhân thọ, cũng có CSSK hàng năm nhưng KH của tôi sau khi nghe phân tích thiệt hơn họ hầu hết đều chọn CSSK dài hạn chứ ko phải năm 1 ạ

maytrangbay

Xe máy
Chào các cụ, các mợ!

Em thấy nhiều cụ, mợ có nhiều thắc mắc khi sử dụng bảo hiểm sức khỏe ạ.
Em lập topic này rất mong sẽ được trả lời mọi thắc mắc của các cụ, các mợ.

Bảo hiểm sức khỏe là gì, có khi nhiều cụ mợ còn chưa rõ. Đây là một gói bảo hiểm sức khỏe mà người được bảo hiểm sẽ có quyền lợi thanh toán khám, chữa bệnh thông thường tại các bệnh viện hợp pháp. Đối với các bệnh đặc biệt thì phải tái tục đến đến hợp đồng thứ 2 hoặc là đến thứ 5 thì hợp đồng sức khỏe mới có tác dụng khám chữa bệnh.
Thớt này hay quá, cảm ơn mợ nhé

namkhong74

Xe máy
mua bảo hiểm nhận thọ giờ thì nên dùng của hãng nào vậy các cụ?

PhamDQ

Xe máy
E đang có nhu cầu mua BHSK cho F1 dưới 1 tuổi.
Cụ nào có sp thì inbox giúp e với ah. :)