Tư vấn bảo hiểm sức khỏe (Bảo hiểm y tế tự nguyện)

ngocanh77

Xe buýt
Tư vấn free các sản phẩm bảo hiểm oto, sức khoẻ
E đang định mua bảo hiểm sức khoẻ (chỉ sk chứ ko dính nhân thọ) cho bản thân, đọc ở đây thấy các cụ mợ hay tư vấn dùng của Bảo Việt và VBI. Cụ nào update giúp e hiện giờ có những loại hình nào với ạ, e cám ơn!
Ngoài Bảo Việt và VBI còn có nhiều công ty bảo hiểm khác nữa cụ nhé. Cụ inbox em số điện thoại em tư vấn cho cho cụ gói ngon, bổ, rẻ nhé.

ngocanh77

Xe buýt
Tư vấn free các sản phẩm bảo hiểm oto, sức khoẻ
Thời gian này, các cụ/mợ nên trang bị cho mình 01 gói bảo hiểm nhé, nhân thọ hay sức khỏe đều okie, ít nhất cũng nên có một thứ.

Đối với các cụ/mợ đã có tiền sử bệnh thì tham gia Bảo hiểm nhân thọ thời gian này hơi khó khăn, vì phải thẩm định sức khỏe, mà giờ này chả ai muốn đến bệnh viện. Chắc tham gia tạm cái bảo hiểm sức khỏe cho chắc.

Các bác đang khỏe mạnh tham gia thì không cần thẩm định sức khỏe, tham gia nhân thọ hay sức khỏe đều okie, tùy theo nhu cầu, mối quan tâm cũng như khả năng tài chính của bản thân.

Thôi thì: "Quân tử phòng thân, Tiểu nhân phòng bị gậy"

Các cụ cần tư vấn các loại, mời zalo/viber/alo em: 0904071177.

Các bác muốn hiểu sâu về bảo hiểm trước khi tham gia cho bản thân và gia đình, inbox/alo em để em add vô nhóm đào tạo nội bộ của em nhé.

butchidentrang

Xe hơi
Giờ có lắm hãng quá các cụ đã sử dụng rồi cho em ý kiến hãng nào quyền lợi cao-rộng, phí rẻ, claim tốt ạ.

NguyenHue93

Xe đạp
Các bác quan tâm đến bảo hiểm sức khoẻ độc lập ( không kèm nhân thọ) của thì inbox e nhé.
Mua cho trẻ em thì không cần mua cùng bố mẹ a.
Số e: 0986103926

Chỉnh sửa cuối:

butchidentrang

Xe hơi
Nghe các bác quảng cáo nhiều em cũng vừa làm cái thẻ vbi để chuột bạch xem ntn nhưng đóng tiền cho nó cả tuần mà chả thấy đt hay trả hđ gì cả, các cụ ơi liệu em có bị lừa ko ạ

Tập xe độp

Xe đạp
Nghe các bác quảng cáo nhiều em cũng vừa làm cái thẻ vbi để chuột bạch xem ntn nhưng đóng tiền cho nó cả tuần mà chả thấy đt hay trả hđ gì cả, các cụ ơi liệu em có bị lừa ko ạ
K đâu cụ.

BĐS Cengroup

Xe đạp
trước em làm cũng khá nhiều công ty, nhiều lắm luôn í, nhưng mà BH sức khỏe mà mua lâu dài thì E sẽ lựa chọn Pacific Cross. Phí hơi cao 1 chút, nhưng quyền lợi rõ ràng, mà đảm bảo quyền lợi tái tục hàng năm cho KH. Chứ em bán BV hoặc BVI... gì đó, nếu KH claim nhiều, năm sau E chỉ sợ họ từ chối KH em thì chết dở, nhiều lúc chỉ biết mua được năm nào tái tục, biết năm đó. Nhất là khoản BH Ung thư thì lo lắm, vì ko BH cho điều trị ung thư , mà phải mua riêng.

butchidentrang

Xe hơi
trước em làm cũng khá nhiều công ty, nhiều lắm luôn í, nhưng mà BH sức khỏe mà mua lâu dài thì E sẽ lựa chọn Pacific Cross. Phí hơi cao 1 chút, nhưng quyền lợi rõ ràng, mà đảm bảo quyền lợi tái tục hàng năm cho KH. Chứ em bán BV hoặc BVI... gì đó, nếu KH claim nhiều, năm sau E chỉ sợ họ từ chối KH em thì chết dở, nhiều lúc chỉ biết mua được năm nào tái tục, biết năm đó. Nhất là khoản BH Ung thư thì lo lắm, vì ko BH cho điều trị ung thư , mà phải mua riêng.
E vừa mua cái thẻ vbi nhưng chả hiểu mô tê gì, nó ko có điều khoản loại trừ hay cái j trong chứng nhận hay có mục ghi cam kết hay xem xét tái tục j cụ ạ. Thế bên pacific có sp cho ung thư, bhn gì ko cụ cho em tham khảo cái bảng giá bhsk với

Tập xe độp

Xe đạp
E vừa mua cái thẻ vbi nhưng chả hiểu mô tê gì, nó ko có điều khoản loại trừ hay cái j trong chứng nhận hay có mục ghi cam kết hay xem xét tái tục j cụ ạ. Thế bên pacific có sp cho ung thư, bhn gì ko cụ cho em tham khảo cái bảng giá bhsk với
Manulife có sp riêng cho UT đó cụ. Nó tên là Cancer 360 tức quyền lợi tối đa KH có thể nhận dc là 360%. Bảo vệ tất cả về UT các giai đoạn, phí khá rẻ ạ.

BĐS Cengroup

Xe đạp
Nó có ghi chi tiết là: Quyền lợi tối đa cho bất kỳ Một bệnh tật và các di chứng của nó, trong suốt đời cho các khoản: .... Có nghĩa là Số tiền BH của nó là 1 tỷ, thì nó sẽ bảo hiểm 1 tỷ cho 1 loại bệnh tật, 10 tỷ cho 10 loại bệnh tật. Nó chi trả và bảo lãnh trực tiếp (song song) cho KH khi KH điều trị Ung thư. Bên BHNT thì sẽ thanh toán khi KH kết luận bị Ung thư, thông thường là sẽ thanh toán cho Ung thư ở GDD3,4 . E thích thêm khoản: Quyền lợi y tế dự phòng: khoản này là dùng để cho KH có thể đi kiểm tra sức khỏe hàng năm, hoặc trẻ em nếu có tiêm chủng, chích ngừa đều được thanh toán. Khá là nhân văn, để nhắc nhở KH phải đi khám sức khỏe hàng năm. KH ko dùng cái điều khoản này cũng sẽ ko được giảm phí nhé .
Nói chung là Cụ có nhiều tiền thì mua cả 2.
Còn phần cam kết tái tục thì nó sẽ ghi cụ thể trong điều khoản của Hợp đồng BH, Cụ ạ. Chắc công ty này là Cty duy nhứt ở VN ghi như vậy.
Pacific 1.jpg

butchidentrang

Xe hơi
Nó có ghi chi tiết là: Quyền lợi tối đa cho bất kỳ Một bệnh tật và các di chứng của nó, trong suốt đời cho các khoản: .... Có nghĩa là Số tiền BH của nó là 1 tỷ, thì nó sẽ bảo hiểm 1 tỷ cho 1 loại bệnh tật, 10 tỷ cho 10 loại bệnh tật. Nó chi trả và bảo lãnh trực tiếp (song song) cho KH khi KH điều trị Ung thư. Bên BHNT thì sẽ thanh toán khi KH kết luận bị Ung thư, thông thường là sẽ thanh toán cho Ung thư ở GDD3,4 . E thích thêm khoản: Quyền lợi y tế dự phòng: khoản này là dùng để cho KH có thể đi kiểm tra sức khỏe hàng năm, hoặc trẻ em nếu có tiêm chủng, chích ngừa đều được thanh toán. Khá là nhân văn, để nhắc nhở KH phải đi khám sức khỏe hàng năm. KH ko dùng cái điều khoản này cũng sẽ ko được giảm phí nhé .
Nói chung là Cụ có nhiều tiền thì mua cả 2.
Còn phần cam kết tái tục thì nó sẽ ghi cụ thể trong điều khoản của Hợp đồng BH, Cụ ạ. Chắc công ty này là Cty duy nhứt ở VN ghi như vậy.
Pacific 1.jpg

Giả sử trong quá trình hđ bị bệnh nan y thì năm sau nó có cam kết cho mua và sử dụng như trước ko, có bị tăng phí ko cụ nhỉ

lacetti1977

Xe tải
Cụ mợ nào quan tâm đến bảo hiểm nhân thọ thì inbox em nhé

BĐS Cengroup

Xe đạp
Giả sử trong quá trình hđ bị bệnh nan y thì năm sau nó có cam kết cho mua và sử dụng như trước ko, có bị tăng phí ko cụ nhỉ
Vẫn được mua Cụ à, Phí thì có thể tăng và tăng không quá 50% phí cũ, Cụ nhé. Nếu mà tăng 100% thì vẫn mua OK quá đi chứ. Còn các Công ty khác thì chắc là sẽ dừng luôn CỤ ạ. KH của Em đã từng bị Ung thư đại tràng, và điều trị bên Nhật, mất khoảng gần 600tr. Nhưng mà vẫn được tái tục bt, chỉ tăng phí 50% thôi. Trộm vía là Chị ấy điều trị bên Nhật là khỏi rồi. Nên cty BH cũng ko tốn nữa