[Funland] Tư vấn bơm tăng áp nhà tắm.

Matizcoi

Xe cút kít
Cụ cho em tên máy. Công suât 400w có ảnh hưởng đến đường ống khong a?
Máy công suất lớn biến tần nên ko kêu tạch tạch, đường ống nước và bơm tăng áp em dùng 3 năm chưa thấy bục hay rò gỉ, chắc do thợ nước làm cẩn thận, em ko nhớ mã gì chỉ nhớ láng máng cách đây 3 năm mua hơn 3 triệu tại cửa hàng bơm nước. Em nghĩ các cụ cứ qua cửa hàng bán, rồi hỏi họ loại bơm "ko kêu tạch tạch" sẽ được hướng dẫn cụ thể, xong chọn cái công suất và giá tiền tương ứng, cho cắm điện nghe thử âm thanh xem chấp nhận được là múc :D

F5ive

[Tịch thu bằng lái]
Máy công suất lớn biến tần nên ko kêu tạch tạch, đường ống nước và bơm tăng áp em dùng 3 năm chưa thấy bục hay rò gỉ, chắc do thợ nước làm cẩn thận, em ko nhớ mã gì chỉ nhớ láng máng cách đây 3 năm mua hơn 3 triệu tại cửa hàng bơm nước. Em nghĩ các cụ cứ qua cửa hàng bán, rồi hỏi họ loại bơm "ko kêu tạch tạch" sẽ được hướng dẫn cụ thể, xong chọn cái công suất và giá tiền tương ứng, cho cắm điện nghe thử âm thanh xem chấp nhận được là múc :D
Vâng, em muốn biết nhãn máy để tham khảo giá luôn. Em chỉ muốn mua đúng giá thị trường, không ham rẻ.

lakeview

Xe tải
Mua bình tăng áp, đừng mua máy bơm tăng áp bị kêu vì đóng ngắt trực tiếp, liên tục.
Tiện lắp cả nóng lạnh luôn. Nếu lắp mỗi đường lạnh thì áp nó đẩy ngược, sẽ bị hiện tượng nước lạnh hẳn hoặc nóng hẳn, không chỉnh được nước ấm mùa đông.

locdx

Xe buýt
Em dùng qua mấy đời máy bơm tăng áp rồi, cuối cùng thì dòng inverter (biến tần) là ngon nhất. Hôm rồi em lấy cái Shirai 400W, cài đặt áp 1.5kg/m3, mở 1 vòi máy chạy mức công suất khoảng 100w, mở 2 vòi máy tăng tua lên để duy trì áp 1.5, lúc này công suất tăng lên gần 200W. Máy hoạt động êm, duy trì áp tốt, hết hoàn toàn hiện tượng búa nước (gây hại cho vòi, dây và ống nước).

Ngoài ra, bên VOZ có người bán loại biến tần hãng PRODON 300W giá hạt rẻ hơn (khoảng 2.5 triệu) nhưng hình như ko có bảo hành.

Chỉnh sửa cuối:

nvk155

Xe điện
Ở quê e có 2 phòng ngủ mới xây mỗi phòng có 1 wc riêng, téc nước em để trên mái cao 4m, nhà tắm không sử dụng thái dương năng. Thợ đã đi xong ống nước nhưng nước chảy như đái rắt.

Nhờ các cụ tư vấn cho em con bơm tăng áp lắp sử dụng cho 2 phòng cùng lúc không có tiếng kêu tặc tè điếc tai với ạ.

Các cụ rành cho e hỏi thiết bị vệ sinh chịu được áp bao nhiêu với ạ vì qua tìm hiểu e biết 1 số dòng bơm áp có khả năng làm hư thiết bị vậy em nên chọn bơm kiểu nào ạ. Bơm biến tần thì giá chat quá các cụ ạ.

Em sử dụng đồ sen vòi nhiệt của Inax các cụ ạ không rõ loại này thì dùng bơm áp điện tử được không hay phải bơm áp biến tần nhỉ.

Em cảm ơn các cụ đã đọc ạ.
Cháu lại thích tiếng re re, nhà có chỗ nào rò nước là biết ngay.
Cụ chêm cao su dưới chân máy, úp cái thùng sơn vào, tiếng kêu hạn chế nhiều, nghe be bé vui tai là chính. 150w 2 phòng là ok rồi

Chỉnh sửa cuối:

xromano

Xe tải
Cụ sắm con pana tầm hơn củ dùng mái thoải

cucsat123

Xe tăng
Vậy giải pháp của cụ là gì?
có con ốc chỉnh áp trên bơm cụ giảm nó đi cụ ạ.nhiều lúc tâm lí anh em ta có là bật cho to lên xịt cho sướng nhưng hại lắm cụ ạ.ống giờ toàn dùng ống nhiệt rồi không sợ đâu chỉ sợ thiết bị đầu cuối thôi

lakeview

Xe tải
Ốc chỉnh áp có. Xài thời gian lại chỉnh. Trèo lên mái 2 lần là chán.

F5ive

[Tịch thu bằng lái]
có con ốc chỉnh áp trên bơm cụ giảm nó đi cụ ạ.nhiều lúc tâm lí anh em ta có là bật cho to lên xịt cho sướng nhưng hại lắm cụ ạ.ống giờ toàn dùng ống nhiệt rồi không sợ đâu chỉ sợ thiết bị đầu cuối thôi
Em kg nhớ ống e dùng có phải ống nhiệt kg vì nhà em lắm hơn chục niên rồi. Chỉ lo mỗi vấn đề vỡ ống. Nó mà vỡ thì khâu xử lý chắc nhục hơn trùng trục.

cucsat123

Xe tăng
Em kg nhớ ống e dùng có phải ống nhiệt kg vì nhà em lắm hơn chục niên rồi. Chỉ lo mỗi vấn đề vỡ ống. Nó mà vỡ thì khâu xử lý chắc nhục hơn trùng trục.
tầm hơn chục niên thì 50/50 đấy cụ ạ.cụ xem đầu nối ra thiết bị xanh lá cây hoặc trắng thì là ống nhiệt.màu xám thì là tiền phong hoặc kẽm.hơn chục niên thì e sợ tỉ lệ bục ống hơi cao cụ ạ

lakeview

Xe tải
Nếu chục niên rồi thì nên cho nó vỡ xử lý gọn luôn. Càng lâu thì mối lo cũng chỉ tăng thêm. Làm cho các cụ xài cho sướng tuổi già.

F5ive

[Tịch thu bằng lái]
Nếu chục niên rồi thì nên cho nó vỡ xử lý gọn luôn. Càng lâu thì mối lo cũng chỉ tăng thêm. Làm cho các cụ xài cho sướng tuổi già.
Căng nhỉ, cụ nói em chẳng hiểu gì cả. Nhà em xây 3 tầng hơn chục niên nhưng vẫn đẹp như mới. Chỉ mỗi đường nước, xưa nhờ thợ phọt phẹt nên nước chảy không mạnh. Đặc biết ức chế trong việc tắm sen, lavabo và máy giặt. Như cụ nói em kg hiểu vì đường ống toàn bộ đi ngầm trong tường, từ t1 lên t3 theo cụ cho bục thế thì đục tường làm lại hết à?

F5ive

[Tịch thu bằng lái]
tầm hơn chục niên thì 50/50 đấy cụ ạ.cụ xem đầu nối ra thiết bị xanh lá cây hoặc trắng thì là ống nhiệt.màu xám thì là tiền phong hoặc kẽm.hơn chục niên thì e sợ tỉ lệ bục ống hơi cao cụ ạ
Khả năng ống xanh chứ không phải loại màu ghi cụ ah.

khongaica1616

Xe đạp
Cụ nào có cái sơ đồ lắp bơm tăng áp từ bề nước xuống cho em xin với.
Cảm ơn các cụ.