[Funland] tư vấn camera báo trộm

Huy Taun

Xe tải
Website
viettuans.vn
em thấy cảmera wifi đung là rẻ thật lắp nhanh gọn
Nhưng độ ổ định ko cao
Theo em cụ cứ kéo dây cho ổn đinh

Được gửi từ Gà Đen 2 - Otofun

Chào các thím
Tôi định lắp camera cho nhà ở nông thôn đất rộng khoảng 300-600m 2 tùy nhà.
Tôi và nhà cha mẹ, anh em tất cả là 5 nhà. Mỗi nhà cách nhau khoảng 600m đều có internet. Trước mắt lắp 3 nhà.
Tôi định lắp mỗi nhà 1 bộ cam ip Poe và đầu ghi poe luôn, dùng nguồn tập trung tại đầu ghi. Dùng ac quy nối thẳng vào nguồn dc 12v đầu ghi, còn adapter của đầu ghi sạc luôn ac quy ( như vậy ác quy không bao giờ sạc đầy được - điểm trừ ) hoặc ups loại cấp nguồn 12v để cấp luôn cho đầu ghi. Tôi mua về tự là , tôi bấm rj45, cài đặt được hết để tiết kiệm chi phí.
Dự định dùng cam của dahua ( chưa biết nên chọn model nào).
Các thím tư vấn giúp mô hình như vậy ổn không. Nếu có giải pháp, mô hình hay hơn tư vấn giúp.
Không biết mô hình vậy thì cài trên điện thoại các nhà xem của nhau được không.
Nhà tôi cũng có máy tính và có người ở nhà 24/7 có thể cài trên PC xuất ra thêm 1 màn hình hay tv Android để xem của cả 5 nhà không.
Tôi chọn poe và nguồn tập trung dùng ac quy hoặc ups để dễ chạy dây và khi bị ngắt điện lưới vẫn ghi hình được.
Em đi ra, Không Biết chủ thớt là CỤ hay là Thím, nhưng em là CỤ và không phải là THÍM lên ủn thớt và đi ra.

Hà Mạc Linh

Xe hơi
Cụ tư vấn giúp em nhé. Em cần lắp camera sân cổng nhà ở quê, em cần loại đơn giản bền là được ạ. Cám ơn cụ
bây giờ nhiều hãng, nhiều lựa chọn. e hay dùng imou vì dễ sdung và tương đối ổn định. cụ cần ib e tu vấn cho